[Thảo luận] Xe bị hỏng côn

hungtt76

Xe hơi
em thì chỉ đọc thôi cũng thấy nó khó khăn quá rùi, xe ngon lành mà đi còn côn số liên tục, không hiểu xe bác đi sao nổi. còn cái đoạn để sẵn số rồi nổ máy em cũng chưa thử bao giờ, hình như là xe chồm lên rồi chết máy chứ sao mà đi được ( vì cũng có lần em để quên số ko về mo thì bị như vậy). mà bác chủ thớt đi quả là tài tình, xe ko cắt được côn mà bác vẫn dừng xe mua vé rồi vào số một bò qua trạm soát vé rồi lại kéo số 3 đi tiếp...em xin bái phục. hôm nào rỗi rãi các bác cứ thử như vầy ,xe vẫn ngon lành, và đi như bình thường nhưng ta chủ động không về số mà chỉ đi một số 3( coi như hỏng côn)thì ko hiểu gặp chướng ngại vật , vào khúc cua, hay gặp đèn đỏ thì xử lí thế nào mà bác chủ thớt vẫn về tận gara nhà mình kể cùng lạ....các bác cùng bình loạn nhá
Đương nhiên là xe nó chồm lên,nhưng kệ nó,cứ đề cứ chồm rồi nó sẽ nổ máy.
Thì em đã bảo là đường nó không đông lắm.Đầu tiên em chỉ dám đi ven đường.Đến trạm soát vé biết là khổ đây nhưng vẫn phải dừng....phải mất mấy phút ghì ghì mãi mới vào nổi số 1 rồi tranh thủ nhìn cửa soát vé không có xe là đi.vừa đi vừa nháy đèn cộng với đèn vàng nháy liên tục là bọn soát vé nó biết ngay,nên nó mở sẵn barie, mình đưa vé cho nó rồi cũng chẳng cần lấy cuống làm gì...cố mà qua rồi kéo số 3 mà đi....em định đi xuống đường 5 tìm gara để vào nhưng nghĩ bụng đường khó đi cộng với đông người nên đành bấm bụng đi thẳng qua cầu thanh trì đến ngã tư đầu tiên rẽ trái lên đê(chỗ này thì em cầu mong là không có cái xe nào nó chắn đường mình) về kho nhà....đen đủi nhưng nghĩ lại cũng thấy may...

hungtt76

Xe hơi
Không nên theo cách này vì khả năng càng cua dễ bị tèo.
Khi này nên vào nguội số 2 rồi nổ máy và "bò như rùa" đến gara.
Em cũng đã kéo về số 2 nhưng thấy nặng quá không thể kéo được nên đành đẩy lên số 3 vì thấy nó dễ hơn...

CADIVI

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng đã kéo về số 2 nhưng thấy nặng quá không thể kéo được nên đành đẩy lên số 3 vì thấy nó dễ hơn...
Chuẩn,cụ rất sáng tạo.Đề-pa từ số 3 hơi khó nhưng xe cụ khỏe(2.4 lít) và trình cụ siêu nên vẫn bò được.
Khi nào sửa xong cụ cho xin vài xu ảnh cái cúp-ben hỏng nhé.

kduc

Xe container
Cách nữa để khởi động là đề nổ rồi dùng cơm đẩy xe nhích lên ( 7 chỗ chắc cố cũng đẩy được :21:) sau đó nhảy nhanh lên vào số 1, tất nhiên đường phải vắng các cụ nhé

havu

Xe tăng
Website
www.youmevietnam.com
Mừng là còn được đọc thớt này của cụ.

Tien_TCFC

Xe điện
Chia sẻ với Cụ chủ thớt. E cũng bị 1 nhát với con Honda Arcord đời 94. E phải lết từ Định Công về 87 láng hạ :)

tuyenvpt

Xe tăng
Nếu xy lanh tổng côn bị rỗ thì mới phải thay mới chứ chỉ hỏng cup pen thì ko cần thiết phải vào hãng thay cả tổng côn làm gì. Cái này đơn giản, rất rẻ (vài chục ngàn), thợ đâu cũng làm được (nếu chịu khó để ý mình cũng tự làm được), cụ chủ thớt bảo thợ mua thêm cho 1 bộ cup ben sơ cua đút vào cốp phòng khi trên đường gara không kiếm được.

hungtt76

Xe hơi
Em thay xong rồi.Hôm nay lại đi Bắc Ninh ngon lành...Vừa đi vừa cầu mong không bi như hôm trước...
CADIVI đã viết:
Chuẩn,cụ rất sáng tạo.Đề-pa từ số 3 hơi khó nhưng xe cụ khỏe(2.4 lít) và trình cụ siêu nên vẫn bò được.
Khi nào sửa xong cụ cho xin vài xu ảnh cái cúp-ben hỏng nhé.

Xin lỗi Bác xe ISUZU của em là 3.2 lít khỏe cực kỳ :21:

raphael

Xe đạp
nói chung là đen !

toanvinh_forever

Xe điện
làm cái tổng côn mới lại chạy vù vù:69:

Davidboy

Xe đạp
Hôm qua em có việc đi lên Lạng Sơn.Lúc đi thì mọi sự bình an. Khi về đến đoạn bắt đầu qua Bắc Ninh vào làn xe chung,em định vượt một chú xe tải to...đến gần nửa thân xe tải, thì em nhìn xa thấy một chú bốn bánh đi ngược lại phóng rất nhanh em bèn đạp côn về số 4 tăng ga để vọt qua cho nhanh thì bỗng dưng thấy chân côn đã đạp vào rồi mà không thấy nó nhả ra, xe cứ rú ầm lên, em bình tĩnh nháy pha liên tục,bấm nút tam giác,chuyển sang chân phanh rà rà để vừa lúc xe tải đi qua đầu xe thì em đánh tay lái sang phải tránh được xe ngược chiều rồi từ từ táp vào lề đường,phanh rồi kéo về mo.
Kiểm tra thì thấy chân côn lủng lẳng như răng bà lão,ấn vào thì nó cứ bám vào trong không chịu nhả,phải lấy tay kéo ra,gọi điện hỏi thợ họ bảo hỏng cúp ben côn rồi,thôi thế là xong.Đành nổ máy vào sống số 1,đi một đoạn vào thẳng số 3, qua cầu thanh trì về kho nhà.Không dám đi vào phố....Đen quá....
Năm 2014 mình đã bị lỗi này ở QL1 Phan Thiết đúng như cụ mô tả, nó bị lộn cupen nên mất côn không cắt côn để vào số đc và mình cũng sử lý như vậy nhưng trước khi đi số tiếp theo cụ ga to lên chút là vào số rất nhẹ nhàng, sau đó mình chạy khoảng 20km mới có gara.

dungbacauto

Xe tăng
C là trợ lực dầu nên không cắt côn