Thảo luận Xe bị ù sau khi thay kính hậu

Thanhtrunghp83

Đi bộ
Chào các bạn, nhờ các bạn tư vấn giúp mình.
Mình mới thay kính hậu xe kia morning 2020 (kính bị vỡ) thì phát hiện xe bị ù khi di chuyển.
Nhờ các bạn tư vấn giúp mình phương án khắc phục với ạ.
Mình là người mới nên chưa có kinh nghiệm, có gì mọi người hỗ trợ với nhé.

RAVA

Xe ba gác
Chào các bạn, nhờ các bạn tư vấn giúp mình.
Mình mới thay kính hậu xe kia morning 2020 (kính bị vỡ) thì phát hiện xe bị ù khi di chuyển.
Nhờ các bạn tư vấn giúp mình phương án khắc phục với ạ.
Mình là người mới nên chưa có kinh nghiệm, có gì mọi người hỗ trợ với nhé.
-Bác thay đồ có xịn ko, ở ga ra ngoài hay chính hãng?

RAVA

Xe ba gác
Mình thay ở gara Bảo Minh 390 Nguyễn Văn Linh, có bác nào ở HP biết chỗ đó không.
-Thay kính mà thay ở ga ra ngoài là dở rồi, nếu thay kính xịn của xe Nhật hay Mỹ ở trong hãng thì còn đắt chứ thay kính xe Hàn kể cả là ở trong hãng cũng rẻ bèo? Thay trong hãng thì ngoài vc là đồ xịn, có bh, làm đúng quy trình ra thì họ còn có đầy đủ bộ kit vật tư phụ kiện như gioăng, keo, chốt khoá…, kể cả những dụng cụ chuyên dùng nữa, sau khi thay xong còn để qua đêm cho keo cứng và thử nc cho đến khi ngon lành rồi mới bàn giao cho kh! Trong khi thay hàng ngoài thì thường hay tiết kiệm sd lại gioăng cũ bằng cách cạo sạch lớp keo cũ đi rồi bơm keo mới vào, sau khi làm xong thì vội vã di chuyển xe trc khi keo cứng, rồi thì thử nc qua loa…nv thì hay dẫn đến vc xe bị ù hay dột là chuyện bt!

Thanhtrunghp83

Đi bộ
-Thay kính mà thay ở ga ra ngoài là dở rồi, nếu thay kính xịn của xe Nhật hay Mỹ ở trong hãng thì còn đắt chứ thay kính xe Hàn kể cả là ở trong hãng cũng rẻ bèo? Thay trong hãng thì ngoài vc là đồ xịn, có bh, làm đúng quy trình ra thì họ còn có đầy đủ bộ kit vật tư phụ kiện như gioăng, keo, chốt khoá…, kể cả những dụng cụ chuyên dùng nữa, sau khi thay xong còn để qua đêm cho keo cứng và thử nc cho đến khi ngon lành rồi mới bàn giao cho kh! Trong khi thay hàng ngoài thì thường hay tiết kiệm sd lại gioăng cũ bằng cách cạo sạch lớp keo cũ đi rồi bơm keo mới vào, sau khi làm xong thì vội vã di chuyển xe trc khi keo cứng, rồi thì thử nc qua loa…nv thì hay dẫn đến vc xe bị ù hay dột là chuyện bt!
Tks bạn.

GlasWeld

Xe tăng
Lý do thay kính hậu hoặc kính chắn gió bị ù là do kính thay lắp bằng tay nên lực ép không đều, keo không chuẩn như trong dây chuyền lắp đặt của nhà máy sản xuất xe hơi. Kính chắc gió trong nhà máy thường được lắp bằng robot, robot cũng được cài đặt bơm keo đều, lực ép được tính toán để giúp kính lắp lên khung chắc chắn.
Lắp kính bên ngoài thường cắt keo cũ không phẳng nên sau khi bơm keo thì dàn keo không đều. Sau khi keo khô thì thường lọt khí gây rít gió, ù khi xe chạy tốc độ cao. Cách âm như vậy cũng sẽ kém hơn xe nguyên bản. Nhiều trường hợp xảy ra va chạm thì kính thay cũng dễ bị bung ra hơn là kính nguyên bản.

Doantien90

Xe đạp
Xe em cũng vừa thay kính hậu nhưng đi không bị ù như cụ