[Thảo luận] Xe biển xanh đi ngược chiều - chuyện xưa nhưng vẫn phải nói.

nqthang274

Xe hơi
Báo cáo các bác cụ tỷ như này:
Chiều 23/11 lúc 18h20 em đi qua cổng sau BV Bạch Mai, chỗ đoạn phân 2 làn riêng biệt ý ạ. Thế là tóm được luôn 1 bác 80B-6633 (đi cùng chiều ra đường GP) không chấp hành biẻn báo mà đi luôn vào đường ngược chiều. Mà lúc ấy đường cũng tương đối vắng chứ ko đông đúc gì. Đã thế bác này khi đang đi trong đoạn 1 chiều còn bấm còi pôm pôm nghe giống còi của xe CS (em dự là xe này của bác nào trong bộ Công an). Kính xe thì dán đen xì nên em kô rõ trong xe có sếp ko hay chỉ nhõn chú lái xe. Khả năng là kô vì chắc ko sếp nào ngồi 80B dám để cho lx mình di thế. Mang tiếng lắm, các bác nhể!

junfang

Xe điện
Cảnh tức mắt như thế ở HN có nhiêù lắm cụ ơi. họ tự cho họ cái quyền mà ai cũng biết là không chấp nhận được. thế nhưng mà có ai làm gì được họ đâu cụ.

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Ơ thế Cụ ko biết Luật giao thông đường bộ VN chỉ áp dụng cho xe tư nhân biển trắng thôi à :-o

Pham Quoc Han

Xe buýt
Xe đi bắt phạm?:!!

kieninlove

Xe tăng
Các sếp làm việc vất vả thì cũng phải cho họ quyền lợi hơn người dân chứ !!!

FujiS5200

Xe điện
Em cũng ức chế với mấy cái thằng biển xanh này lắm (đi rất láo). Không ít lần em đi làm bị biển xanh vượt phải tạt đầu rồi. Mà không chỉ tạt mình em, nó còn lượn lách ở làn trong không khác gì xe máy. Không hiểu mấy thằng quan nghĩ gì khi ngồi trong những cái xe như thế. Chúng nó là đầy tớ của dân mà như ngồi trên đầu thiên hạ, hay là luật GTĐB sinh ra không phải để dành cho chúng nó x-(

P/S: Trên đường thì các xe khác em rất nhường nhưng mấy thằng kiểu đấy thì không bao giờ, trừ khi nó có còi đèn ưu tiên theo luật.

Giem

Xe đạp
Biển xanh hay đỏ thì cũng như nhau các cụ ạ. Các cụ ghen tỵ làm gì với "thành phần đặc biệt " ấy. Họ đi ko gây tai nạn là may lắm òy đấy ợ 8-}

silverhair117

Xe tăng
Hôm em đi Phạm Văn Đồng hướng lên cầu TL, bọn xe ASEAN đi có xxx dẫn đường dẹp xe, em tạt vội vào làn ngoài cùng bên phải mà vẫn còn bị nó nhoài theo phang dùi cui vào cạnh kính lái. ĐÚng là nhà nước của dân do dân nhưng vì tao, xấu hổ với các bạn ASEAN.

B747

Xe tải
Ơ, xe đang đi làm nhiệm vụ do nhân dan giao phó. Cụ chẳng hiểu gì cả

silverhair117

Xe tăng
Em đồng ý, mình chấp hành nghiêm chỉnh nhường đường cho xe ưu tiên sao bọn xxx vẫn hiếu chiến nhào theo phá hoại tài sản nhân dân @-) Vậy nó toàn nông dân trồng lúa nộp thuế trả lương cho chúng nó đấy!

dapvocaydan

Xe điện
Đang àm nhiệm vụ khẩn cấp đới

xe365vn

Xe container
cụ thông cảm e bảo cu lái xe rồi nhưng nó quát e "sếp có ngồi yên ko? tôi phi vào đường tàu chết cả đôi bây giờ!"
e hoảng quá nên im. cũng muốn cho nghỉ nhưng đc cái thằng cu này nó thông thạo đg thổ, đi đâu cũng biết của ngon vật lạ..
cho nghỉ thì mình cũng chán :D

DuongNV

Xe buýt
Em là em khinh bọn này nhất đấy ạ. Thượng bất chính hạ chúng ta cứ loạn hết cả lên!

anhtho

Xe ngựa
cụ thông cảm e bảo cu lái xe rồi nhưng nó quát e "sếp có ngồi yên ko? tôi phi vào đường tàu chết cả đôi bây giờ!"
e hoảng quá nên im. cũng muốn cho nghỉ nhưng đc cái thằng cu này nó thông thạo đg thổ, đi đâu cũng biết của ngon vật lạ..
cho nghỉ thì mình cũng chán :D
Lái xe của cụ giống chỗ em thế, thủ trưởng nhiều khi phải nhịn đấy ạ, vì lái xe đi hết chỗ này với ngách nọ, cái gì cũng biết (kể cả thói hư tật xấu của thủ trưởng), mà ở các cơ quan nhà nước nhiều khi lái xe phải đi với nhiều xếp, thế là quyền lực nẩy sinh từ đó. Thế nên quyền lực thể hiện luôn trên phong cách lái xe ạ. Có bao giờ thấy mấy ông biển xanh phải đi giảm tốc độ khi vào khu đô thi hay có biển cấm đâu.

NewPeace

Xe điện
vì lái xe đi hết chỗ này với ngách nọ, cái gì cũng biết (kể cả thói hư tật xấu của thủ trưởng), mà ở các cơ quan nhà nước nhiều khi lái xe phải đi với nhiều xếp, thế là quyền lực nẩy sinh từ đó. Thế nên quyền lực thể hiện luôn trên phong cách lái xe ạ.
Chỉ có ở ngoài Bắc này thì lái xe mới dân chủ quá trớn như vậy, trong Nam đi tiếp khách lái xe ngồi riêng (thế thì mới ko biết chuyện sếp được) và đừng quên mình là anh phục vụ.

Xsara

Xe tăng
Ngày trước phải bao cuộc đấu tranh để đày tớ được ngang bằng với chủ,thế mà bây giờ mình đòi đổi làm Đày tớ cho chúng làm chủ mà không đứa nào chịu đổi:-o

motlgd

Xe máy
Em đề nghị toàn thể OF phát động phong trào chụp ảnh, quay clip xe biển xanh vi phạm Luật Giao thông đường bộ, sau đó gửi lên cho các báo như hồi trước báo viết về xe biển xanh phục vụ việc tư và công an đi xe máy không đội mũ bảo hiểm. Như vậy mới là hành động chứ mình cứ mắng, chửi cũng ko làm được gì. Chắc là nên lập riêng một thớt để mọi người cùng tham gia ạ.

soc1202

Xe tải
Có 1 vụ thật 100%: 1 sếp to trong ngành đi đoạn THĐ rẽ sang BT thì bị chú lính tăng cường vịn. Sếp quay kính xuống bảo:
- Tôi là A đây!
- Tôi ko biết ông là ai, đề nghị lái xe xuống xe xuất trình giấy tờ - chú ngựa non nghiêm mặt. 8-x
Thế là LX của sếp xuống và được thông báo lỗi vượt đèn đỏ. Ngay lập tức sếp gọi điện cho cấp dưới là sếp đầu ngành của địa phương. Sếp địa phương chạy bộ ra xin lỗi rối rít và tất nhiên sếp lớn được đi. Chuyện ko chỉ có thế, sếp lớn yêu cầu đình chỉ công tác của chú ngựa cùng với anh đội với lý do ko chấp hành điều lệnh khi dừng xe kiểm tra (ko chào), yêu cầu viết bản tường trình :))
Chuyện thế là xong, tuy nhiên theo lời chú ngựa phân trần: em lính tò te thì nào có biết ai vào ai, vả lại bác ý đi xe biển 80 trắng chứ có phải biển xanh đâu @-)

soc1202

Xe tải
Có 1 vụ thật 100%: 1 sếp to trong ngành đi đoạn THĐ rẽ sang BT thì bị chú lính tăng cường vịn. Sếp quay kính xuống bảo:
- Tôi là A đây!
- Tôi ko biết ông là ai, đề nghị lái xe xuống xe xuất trình giấy tờ - chú ngựa non nghiêm mặt. 8-x
Thế là LX của sếp xuống và được thông báo lỗi vượt đèn đỏ. Ngay lập tức sếp gọi điện cho cấp dưới là sếp đầu ngành của địa phương. Sếp địa phương chạy bộ ra xin lỗi rối rít và tất nhiên sếp lớn được đi. Chuyện ko chỉ có thế, sếp lớn ra lệnh đình chỉ công tác của chú ngựa cùng với anh đội với lý do ko chấp hành điều lệnh khi dừng xe kiểm tra (ko chào), yêu cầu viết bản tường trình :))
Chuyện thế là xong, tuy nhiên theo lời chú ngựa phân trần: em lính tò te thì nào có biết ai vào ai, vả lại bác ý đi xe biển 80 trắng chứ có phải biển xanh đâu @-)