[Camera] Xe bồn chở nước tưới đường quốc lộ 21B

Nha Trang 82

Xe hơi
Chào các cụ, cháu có quả cam hành trình mồm mời các cụ ghé xem.
Sáng hôm kia cháu đi ql21B hướng hn-tế tiêu, khi chạy đến Thanh Oai (đoạn qua nhà máy gạch) thì thấy dồn xe cháu thấy nghi nghi và ko ngoài dự đoán. Đằng xa thấy 1 chiếc xe bồn của công ty wc lừ đừ giữa đường với tốc độ rùa bò và phía sau có một số cụ sốt ruột xin vượt, chỗ này đường cong trước đây cắm biển 40 nay đã tháo. Thay vào đấy là biển cấm vượt và một số cụ đã ko để ý, cháu quan sát thấy vài cụ bứt phá thành công cháu kiên trì bám đuôi một đoạn thì xe bồn quay đầu và kết quả:
Xxx lập chốt chân biển hết cấm vượt (đỡ trình bày)
Có 5 cụ gãi đầu
Cháu ko biết đoạn sau nhờ các cụ giải thích

hoabinhcar

Xe tải
Ý cụ là.........

Thuy_CK

Xe điện
Đây là tránh xe đang làm việc trên đường không phải là vượt xe !

redTop

Xe điện
Đây là tránh xe đang làm việc trên đường không phải là vượt xe !
Cụ có trích được luật cho cái này không?
Mặt khác trong Điều 14 vượt xe em thấy
"...
4. Khi vượt, các xe phải vượt về bên trái, trừ các trường hợp sau đây thì được phép vượt bên phải:
...
c) Khi xe chuyên dùng đang làm việc trên đường mà không thể vượt bên trái được.
...
"
có nghĩa là có khái niệm vượt xe "chuyên dùng đang làm việc trên đường" đấy chứ.

Thêm nữa theo mô tả của chủ thớt không biết cái xe này có "đang làm việc trên đường" hay không.

PS Hôm nọ em gặp một đoàn đi sau xe lu trên cầu Chương dương mà chẳng thấy cụ nào thò sang làn bên trái để vượt cả

Thuy_CK

Xe điện
Cụ có trích được luật cho cái này không?
Mặt khác trong Điều 14 vượt xe em thấy
"...
4. Khi vượt, các xe phải vượt về bên trái, trừ các trường hợp sau đây thì được phép vượt bên phải:
...
c) Khi xe chuyên dùng đang làm việc trên đường mà không thể vượt bên trái được.
...
"
có nghĩa là có khái niệm vượt xe "chuyên dùng đang làm việc trên đường" đấy chứ.

Thêm nữa theo mô tả của chủ thớt không biết cái xe này có "đang làm việc trên đường" hay không.
- Đây là nơi cấm vượt nên không thể vượt xe khác mà chỉ có thể vòng tránh chướng ngại vật để không gây ùn tắc giao thông !

Nha Trang 82

Xe hơi
Cháu bổ sung thêm xe bồn ko làm nhiệm vụ các cụ nhé.

redTop

Xe điện
- Đây là nơi cấm vượt nên không thể vượt xe khác mà chỉ có thể vòng tránh chướng ngại vật để không gây ùn tắc giao thông !
Sao cụ gọi xe bồn là chướng ngại vật? Gọ được thế thì xe nào bị em vượt em cũng gọi là chướng ngại vật hết cho lành

trinhhunghb

Xe lăn
Cãi được xxxx quả là mệt....nếu ko vội thì có thể cccm ạ...

Hoaimong

Xe buýt
Sao mấy thằng xxx nó hay bày trò bẩn để kiếm cơm thế nhỉ. Nó cướp miếng cơm của người khác thì không biết lúc ăn cháo nó có bị hóc không nhỉ.

Nha Trang 82

Xe hơi
Cái xe bồn này rất rảnh, nó chỉ chạy vài km rồi quay đầu các cụ ạ.

Thuy_CK

Xe điện
Sao cụ gọi xe bồn là chướng ngại vật? Gọ được thế thì xe nào bị em vượt em cũng gọi là chướng ngại vật hết cho lành
Từ điển tiêng Việt : Chướng ngại = điều cản trở sự hoạt động
Đường có tốc độ khai thác là 80km/h xe bồn đi dưới 50km/h là em vượt lên đi tìm xxx để báo cáo về việc xe bồn gây cản trở giao thông đi ngược lại chính sách phát triển của thông tư 91 ;))

HUNGSMUN

Xe container
Sao mấy thằng xxx nó hay bày trò bẩn để kiếm cơm thế nhỉ. Nó cướp miếng cơm của người khác thì không biết lúc ăn cháo nó có bị hóc không nhỉ.
Nó bị thằng trên nó khoán, nó phải ăn bẩn các kiểu để đủ khoán và hoàn vốn đầu tư của nó cụ ạ.

redTop

Xe điện
Từ điển tiêng Việt : Chướng ngại = điều cản trở sự hoạt động
Đường có tốc độ khai thác là 80km/h xe bồn đi dưới 50km/h là em vượt lên đi tìm xxx để báo cáo về việc xe bồn gây cản trở giao thông đi ngược lại chính sách phát triển của thông tư 91 ;))
Cần gì phải nói đến tốc độ cứ thằng nào đi chậm hơn mình là chướng ngại rồi cụ nhỉ

Thuy_CK

Xe điện
Cần gì phải nói đến tốc độ cứ thằng nào đi chậm hơn mình là chướng ngại rồi cụ nhỉ
Thằng xe kéo rơ mooc nó chỉ được đi 70 còn thằng xe con được đi 90 cụ ạ !
Đường đủ rộng cho 2 xe cùng đi thì thằng đi chậm phải đi về bên phải theo luật để thằng đi nhanh hơn đi bình thường mà không cần vượt !
Không đi về bên phải theo luật khi có xe đi nhanh hơn (không quá tốc độ quy định) chính là gây cản trở giao thông !

- Các quy định về phần đường, làn đường cho loại phương tiện nằm trong văn bản cấp thấp hơn Luật GTĐB !

binhsu7273

Xe cút kít
Đây là trò chơi "thi gan"
Cụ lào lóng vội thì thua xxx thôi có gì đâu.:)):)):))

redTop

Xe điện
Thằng xe kéo rơ mooc nó chỉ được đi 70 còn thằng xe con được đi 90 cụ ạ !
Đường đủ rộng cho 2 xe cùng đi thì thằng đi chậm phải đi về bên phải theo luật để thằng đi nhanh hơn đi bình thường mà không cần vượt !
Không đi về bên phải theo luật khi có xe đi nhanh hơn (không quá tốc độ quy định) chính là gây cản trở giao thông !

- Các quy định về phần đường, làn đường cho loại phương tiện nằm trong văn bản cấp thấp hơn Luật GTĐB !
Theo lý của cụ chỉ cần đi đúng tốc độ là sẽ không có khái niệm vượt xe mà thay bằng tránh chướng ngại vật.

Thuy_CK

Xe điện
Theo lý của cụ chỉ cần đi đúng tốc độ là sẽ không có khái niệm vượt xe mà thay bằng tránh chướng ngại vật.
Đi bình thường thì không thể coi là vượt !

Chỉnh sửa cuối: