[Thảo luận] Xe bus thế kỉ 21

huyengau

Xe buýt
Hôm nay trời mưa nên eim nghĩ đi làm xe bus cho sạch sẽ,ai ngờ gặp cái thằng lái xe làm eim vừa tức vừa bực mình vì mình không làm gì được nó cả:(.Lúc đấy khoảng 10h sáng,eim ra bến xe nam thăng long bắt xe 28 đi xuống cầu giấy(eim làm dưới đấy mà)
Eim vừa lên xe,chưa kịp lên xong nó đã đi rồi(tí nữa thì eim ngã):( !!!
EIM:sao các anh đi kiểu gì đấy?khách chưa lên mà đã đi rồi?
BUS:nó nhìn eim>:P(trời ơi,cái nhìn hình viên đạn)!
EIM:vào ghế ngồi và mua vé như bình thường,(và cũng nhìn lại thằng lái xe như btb-()
Thằng lái xe nhìn thấy eim nhìn nó qua gương liền chửi eim luôn mới sợ chứ nị:-B?
BUS:đ.....t m.....e mày!(sợ chưa:-?),nhìn cái gì mà nhìn?
EIM:(rất bình tĩnh:>)mày không nhìn tao biết tao nhìn mày à?
BUS:(nó dừng hẳn xe lại,đi xuống chỗ e ngồi)đ......t m.....e mày nhìn rõ mặt tao đây này,nhìn đi.
EIM:mày đ......éo phải chửi,may chửi ai?thằng ch.....ó!mày là lái xe mà mày đi như thê à?chẳng may lúc khách hàng ngã thì sao?
BUS:thế đ......t m......e mày đã ngã chưa,bố mày đang vội.(lúc đấy chắc nó định đánh eim nữa chứ)
EIM:(cũng đứng lên,tay cầm cái ô)mày vội là việc của mày,liên quan đ.....éo gì đến tao.Tao đi cũng mất tiền chứ có đi không đ.....éo đâu:-s
(nó lại về ghế lái,mồm lẩm bẩm chửi).Lúc đấy eim tức quá định gọi điện cho người thân trợ giúp :-cnhưng lại thôi vì eim nghĩ nếu người nhà mà đến lúc đó lại thành to chuyện,với lại trên xe cũng có bao nhiêu người chửi nó rồi.
Đến bến chùa hà thì e xuống,liền gọi điện lên cho tổng đài phản ánh tình hình vừa rồi nhưng chẳng biết họ sẽ xử lí thế nào???:-/.Chỉ thấy tổng đài nói là vâng em sẽ xem xét lại.BÓ TAY.COM.VN----XE BUS HÀ NỘI ƠI!!!:|

KaximFE

Xe hơi
Mấy cái thằng lái xe bus này toàn mấy thằng vô học, theo nhà cháu thì cụ cứ cho nó 1 bài học cho nó bớt ngu đi cụ ạ, bọn đấy ăn đòn mãi rồi mà vẫn chưa khôn ra được đâu!

ngcom

Xe tải
Lần sau cứ fải gọi điện cho người thân tẩn luôn, cậu là hơi may đấy,mình ko tẩn nó là nó tẩn mình. Bọn này đ.éo nương đc tay đâu, nhiều vụ rồi

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Chắc cụ ít đi nên không quen chứ đó cũng là việc bt thôi cụ ợ! Về cách cư xử của người lái xe bus thì đúng là hổ báo cáo chồn từ xưa tới nay rồi, điều cơ bản em nghĩ cũng nên thông cảm với họ vì môi trường làm việc cũng ảnh hưởng 1 phần :)

AW, một điều nhịn là chín điều lành!!!!!!!

thule6

Xe điện
Mợ nóng quá !!! Nếu như mợ nói đúng là thằng lái xe đó láo

khottabit

Xe container
Em nghĩ chủ thớt là mợ, chứ là kụ 2 bên giáp mặt chửi nhau thế mà ko bên nào động thủ kể cũng ...tốt nhịn. Em íu chửi đc quá 3 câu :P

lemdao

Xe buýt
Bọn này càng ngày đi càng thì láo và xấc xược.

thanhtoyota

Xe hơi
cái này thì em cực thấm..roài..vì 5 năm học đại học em toàn đi bus nhiều khi ức chế lắm..nhưng chưa lần nào giám nổ như kụ cả..keke*-:)

quang74

Xe buýt
Hầu hết toàn bọn vô văn hóa lái xe và bán vé xe buýt, chúng nó làm như xe buýt là của bố chúng nó mua ấy :D. Đi xe buýt thì nhớ lại cái hồi đong gạo bằng sổ và mua thực phẩm bằng tem phiếu :)). Đã nhiều lần cháu chửi bọn nó ngay trên xe trước bàn dân thiên hạ mà chúng nó có dám làm gì đâu. Bọn nó cũng nhìn người mà bắt nạt thôi. :(

Chỉnh sửa cuối:

mrsukkie

Xe máy
Ơ HCM lúc trước củng có tình trạng này. Nhưng do ng dân phản ánh nên h cũng bớt nhìu.kkakaka

hoangrau

[Tịch thu bằng lái]
Website
waodate.com
Chuyện này xảy ra hằng ngày mà bác. Tại bác ít đi xe bus thui. hihihihi

codate

Xe tăng
tài xế xe bus cũng bị áp lực nhiều lắm các cụ nhé, đường thì đông, sớm muộn 1 tí thôi cũng bị trừ tiền, mà làm việc liên tục ko có thời gian nghỉ ngơi nên dễ nảy sinh cáu gắt, cáu bẩn. Thêm vào đó là môi trường phức tạp nên pha nhiễm nhiều, lại cộng thêm là đồ của công ko sợ nữa :))

Nhưng thực sự có nhiều thằng khốn nạn lắm, người già người trẻ nó chửi như đúng rồi, ngừoi đáng tuổi ông bà nó mà nó còn nói, còn chửi (thằng phụ xe 24)

HobbyDriver

Xe tăng
Mấy cái thằng lái xe bus này toàn mấy thằng vô học, theo nhà cháu thì cụ cứ cho nó 1 bài học cho nó bớt ngu đi cụ ạ, bọn đấy ăn đòn mãi rồi mà vẫn chưa khôn ra được đâu!
Có người bức xúc quá còn.. . đòm một cái nữa ấy ạ. Toàn kiểu xử lý xh đen, nghe cũng hãi các bác nhể.

dapvocaydan

Xe điện
Công nhựn lái xe mí phụ xe bus nhiều thằng hỗn dã man

hunghong

Xe máy
sao cụ không cho nó 1 trận,em là em ghét mấy thằng lái xe bus lắm,chạy xe thì ẩu toàn chèn ép xe khác có để ý đến ai đâu.

phdminh

Đi bộ
Bác chủ topic ơi bác còn nhớ biển số xe không?

HUNGSMUN

Xe container
Rõ ráng là họ (lái xe bus) có áp lực trong công việc nhưng đây nó thể hiện cái văn hóa ứng xử và văn hóa xe bus. Các cụ cho em hỏi: nếu thằng chóa đó nó lái xe con chở xếp mà xếp chửi nó, mắng nó...nói chung là tạo áp lực cho nó thì liệu nó có dám phản ứng thế không. Riêng cái loại này phải lôi cố xuống xe và dạy nó ngay cụ ạ. Nếu cụ cón nhớ cái mẹt nó và biển số xe thì tìm cơ hội mà "nói chuyện với nó".

lanhuong1965

Xe điện
Hôm nay trời mưa nên eim nghĩ đi làm xe bus cho sạch sẽ,ai ngờ gặp cái thằng lái xe làm eim vừa tức vừa bực mình vì mình không làm gì được nó cả:(.Lúc đấy khoảng 10h sáng,eim ra bến xe nam thăng long bắt xe 28 đi xuống cầu giấy(eim làm dưới đấy mà)
Eim vừa lên xe,chưa kịp lên xong nó đã đi rồi(tí nữa thì eim ngã):( !!!
EIM:sao các anh đi kiểu gì đấy?khách chưa lên mà đã đi rồi?
BUS:nó nhìn eim>:P(trời ơi,cái nhìn hình viên đạn)!
EIM:vào ghế ngồi và mua vé như bình thường,(và cũng nhìn lại thằng lái xe như btb-()
Thằng lái xe nhìn thấy eim nhìn nó qua gương liền chửi eim luôn mới sợ chứ nị:-B?
BUS:đ.....t m.....e mày!(sợ chưa:-?),nhìn cái gì mà nhìn?
EIM:(rất bình tĩnh:>)mày không nhìn tao biết tao nhìn mày à?
BUS:(nó dừng hẳn xe lại,đi xuống chỗ e ngồi)đ......t m.....e mày nhìn rõ mặt tao đây này,nhìn đi.
EIM:mày đ......éo phải chửi,may chửi ai?thằng ch.....ó!mày là lái xe mà mày đi như thê à?chẳng may lúc khách hàng ngã thì sao?
BUS:thế đ......t m......e mày đã ngã chưa,bố mày đang vội.(lúc đấy chắc nó định đánh eim nữa chứ)
EIM:(cũng đứng lên,tay cầm cái ô)mày vội là việc của mày,liên quan đ.....éo gì đến tao.Tao đi cũng mất tiền chứ có đi không đ.....éo đâu:-s
(nó lại về ghế lái,mồm lẩm bẩm chửi).Lúc đấy eim tức quá định gọi điện cho người thân trợ giúp :-cnhưng lại thôi vì eim nghĩ nếu người nhà mà đến lúc đó lại thành to chuyện,với lại trên xe cũng có bao nhiêu người chửi nó rồi.
Đến bến chùa hà thì e xuống,liền gọi điện lên cho tổng đài phản ánh tình hình vừa rồi nhưng chẳng biết họ sẽ xử lí thế nào???:-/.Chỉ thấy tổng đài nói là vâng em sẽ xem xét lại.BÓ TAY.COM.VN----XE BUS HÀ NỘI ƠI!!!:|
Em nói thật nhá,các bác không vừa lòng với cách nói của em cũng chả sao!!!

Cách tốt nhất để phản đối bất cứ cái gì mình không vừa lòng là : Không xử dụng dịch vụ đó!!!
Em vẫn biết là nghe có vẻ dễ nhưng làm thì khó.Nhưng nếu 1 ngày nào đó cái dịch vụ xe buýt chợt không có 1 ai bước lên.Chắc chắn giới truyền thông xẽ rầm rội đưa tin với nhiều giả thiết này kia,nhưng chắc chắn đều dồn về 1 tâm điểm : người tiêu dùng bắt đầu dùng quyền của mình-tẩy chay!!!

Các bác cứ nhìn những người lao động,tiêu dùng trong thế giới tư bản,họ dùng sức mạnh bằng cách không xử dụng dịch vụ đó hoặc đình công!!!& khách hàng đúng nghĩa là thượng đế đó!!!
Chính phủ Mỹ chỉ sợ duy nhất 1 thế lực : người tiêu dùng Mỹ!!!

Chỉnh sửa cuối: