[Funland] Xe Bus truyền thống có thay đổi được ko?

STElectrics

Xe lăn
Bus Hà Nội e thấy hơn SG là tự động dừng khi đến trạm ạ.
Tầm chục năm trước, vô SG em nhờ thằng cu em chở ra bến xe buýt đi Củ Chi. Nó không chở ra bến mà tới đầu hẻm dừng lại, có xe buýt chạy qua nó vẫy cái dừng luôn. Từ đó em mới biết đi xe buýt SG không cần phải lên xuống đúng trạm. Không biết giờ họ có làm chặt không?

HTlangtu

Xe điện
Dạo này có âm mưu xơi miếng bánh NS hỗ trợ bus, đâu mỗi năm cỡ vài ngàn tị;
Chỗ nào cũng thấy xua quân lập thớt chê bus truyền thống :))
Thế cụ chưa thấy nên cách mạng cái lũ hung thần đó à? Chờ nó gây thêm bao kinh hoàng nữa ạ?
Thấy có cụ nhắc đến xe của Ecopark, e thấy đội đó cũng tốt, giờ cho Vinbus, Ecopark và 1 vài đội nghiêm túc nữa cạnh tranh về giá để cân đối nhu cầu của dân, lợi nhuận doanh nghiệp và ngân sách nữa là ổn. Sau đó hạn chế xe cá nhân

xgamox

Xe tải
Thế cụ chưa thấy nên cách mạng cái lũ hung thần đó à? Chờ nó gây thêm bao kinh hoàng nữa ạ?
Thấy có cụ nhắc đến xe của Ecopark, e thấy đội đó cũng tốt, giờ cho Vinbus, Ecopark và 1 vài đội nghiêm túc nữa cạnh tranh về giá để cân đối nhu cầu của dân, lợi nhuận doanh nghiệp và ngân sách nữa là ổn. Sau đó hạn chế xe cá nhân
Giờ xe buýt toàn đấu thầu, vào mà tham gia, có ai cấm đâu. Vấn đề là họ muốn hay không? Đến trụ sở toà án tối cao họ còn thầu xây được, huống hồ mấy tuyến buýt cỏn con.

ý yên

Xe buýt
Tầm chục năm trước, vô SG em nhờ thằng cu em chở ra bến xe buýt đi Củ Chi. Nó không chở ra bến mà tới đầu hẻm dừng lại, có xe buýt chạy qua nó vẫy cái dừng luôn. Từ đó em mới biết đi xe buýt SG không cần phải lên xuống đúng trạm. Không biết giờ họ có làm chặt không?
Để mai e ra e đi thử ạ.
Mười mấy năm e chưa đi lại ạ, nay vừa đáp SG mai e trải nghiệm lại

Đại tướng Alo

Xe điện
Sao CP không thử để 1 Cty Tư nhân quản lý cả 1 TP xem thế nào nhỉ !

Em thấy Sun Group vận hành cả Bà Nà Hills rất tốt, có khi nào để Sun Group quản lý và vận hành TP HN nhỉ. Các cụ thấy thế nào ? :D

doccocuukiem

Xe điện
Sao CP không thử để 1 Cty Tư nhân quản lý cả 1 TP xem thế nào nhỉ !

Em thấy Sun Group vận hành cả Bà Nà Hills rất tốt, có khi nào để Sun Group quản lý và vận hành TP HN nhỉ. Các cụ thấy thế nào ? :D
Tư nhân quản lý thế nào được nhà nước! Cái tư nhân làm được tốt nhất là tìm mọi cách kiếm ra nhiều tiền bỏ túi, còn quản lý con người thì nó cứ theo bài vắt chanh bỏ vỏ qua cầu rút ván thôi, thằng nào được việc thì dùng còn không được là vứt ngay. Trong lúc quản lý đất nước khó nhất là quản lý con người, chứ nếu không thì không đủ tiền xây nhà tù cũng như như tiền nuôi hệ thống công an. Tư nhân tầm nhìn hẹp tham lợi mà cho làm quản lý nhà nước thì chỉ ba bảy hai mốt ngày TQ nó mua sạch từ Móng cái đến Cà mau. Cái khó trong xh là sự bình đẳng , nâng đỡ người yếu kém, người lầm đường, mê muội cái này tốn kém rất nhiều tài nguyên nhưng vẫn phải làm, cái này là nhược điểm của hệ thống nhà nước nên hiệu suất làm kinh tế rất thấp, chính vì vậy trong lĩnh vực kinh tế thì vai trò doanh nghiệp tư nhân vẫn quan trọng

MrMilan

Xe điện
Cứ chê đi, mấy ông bus truyền thống ông ấy nhường cho vin làm hết giờ, lúc đó thì lại khóc tiếng mán, vin làm chơi chơi lấy thương hiệu pr thì đc, chứ cho làm thật lại như mèo mửa cả thôi

Xehoa2022

[Tịch thu bằng lái]
Đi chứ cụ, và cho con e đi luôn, mấy lần đi Buýt HN chúng nó sợ vãi tè
30k/tuyến kể bằng lít xăng nhưng thi thoảng đi vẫn rẻ chán mà an toàn hơn là cho chúng nó chạy xe
Ơ, mà cụ định tăng lên 30k đấy à? Vậy vé tháng là bnhieu?
Cụ độc quyền nữa thì toi đấy, e rất sợ biểu giá của Vin
Vì nếu đi nhiều thì bình dân không kham nổi, nhất là các cụ hưu trí
Em nghĩ được nhà cụ và vài cụ khác trên này đi bus giá vé đó, chứ bần nông bọn em chạy uây Tàu thôy ;))

Supercub_90

Xe điện
Đấu thầu thằng nào bù lỗ ít hơn và đảm bảo chất lượng thì chọn.
Chọn xong rồi nó lại điều chỉnh cụ ạ, bài học mấy cái đường tàu điện trên cao còn nguyên giá trị :)) . Xây dựng văn hóa cộng đồng thực sự là việc khó, nó cần sự quyết tâm ủng hộ của từng người dân và nỗ lực của cả hệ thống chính quyền. Em vẫn sử dụng phương tiện công cộng hàng ngày nhưng chưa thực sự hài lòng.

HTlangtu

Xe điện
Em nghĩ được nhà cụ và vài cụ khác trên này đi bus giá vé đó, chứ bần nông bọn em chạy uây Tàu thôy ;))
Vâng, nhu cầu của e với Buyt k cao lắm, nên giá đó e chịu đc
Nhưng với số đông thì chắc ngân sách vẫn phải hỗ trợ mới dc

congchi

Xe điện
Em ở SG 20 năm, chưa thấy hiện tượng đó.
Có thể đầu hẻm có cái bến xe bus nhỏ, không có ghế chờ nên bác nhầm không có bến chăng.
Đường SG chật, xe bus tấp ra tấp vô rất cực, chả vì 1 khách lẻ mà họ tự làm khó mình đâu.
Ví dụ 1 trạm xe bus không có nhà chờ, chỉ biết khi nhìn kỹ cái cột thông tin và cái vạch vàng dưới chân. Đoạn đường nào lâu lâu họ thảm nhựa mới cũng mất luôn cái vạch

Xe gia đình

Xe điện
Người dân thường xuyên xử dụng xe buýt họ vẫn thấy phù hợp với họ.
Đến xe taxi, grab còn khối đứa chẳng ra gì, thì một số hạt sạn của xe buýt là bình thường.