Xe camry 2.4G LD mới có tiếng cọt kẹt

lexus_bk

Xe điện
hay cụ nghe nhầm tiếng bát bèo sau?... camry LD đặc trưng tiếng kêu bát bèo cụ ạ. lỗi này được bảo hành nhá

Shift

Xe hơi
*** em cũng đang cân nhắc con Cam LD này với con CRV, chắc em xúc quả CRV thôi!

Davis.Ho

Xe máy
lexus_bk nói:
hay cụ nghe nhầm tiếng bát bèo sau?... camry LD đặc trưng tiếng kêu bát bèo cụ ạ. lỗi này được bảo hành nhá
Bát bèo là j vậy cụ? Tiếng no kêu cũng cọt kẹt ah? Em nghe tiếng như ở phía trước taplo cơ ah. Xe em cug ko có smartkey j cả. Chắc dọn hết đồ ra cho vào hãng thôi cụ ợ.
CRV thì em nghĩ ko có cửa với camry ld về nội thất, sang trọng và êm ái. Nếu cụ thích gầm cao thì cố hẳn lên santa fe cho lành cụ ah

Xebe

Xe đạp
Xe Cam LD của em thì thỉnh thoảng có tiếng lục cục như chuột chạy ở khu vực cần số các bác ạ! Chỉ lúc dừng xe tại chỗ và vẫn nổ máy thôi ạ! Bác nào đã gặp và xử lý được cho em hỏi với ạ?

UyenVy

Đi bộ
Chào anh Davis,

Tôi cũng mới lấy con Cam LD 2.4 hôm tháng 6/2011. Tình trạng cũng giống y chang của anh. Khi chạy vào đường hơi dằng sốc 1 chút là nghe tiếng cọt kẹt lách tách ở tap lô bên lái phụ. Chính xác là tiếng kêu phát ra gần điểm A trên kính và tap lô. Đoạn đường dằng sốc càng dài, thì tiếng lách tách cọt kẹt này kêu suốt cả đoạn đường. Tiếng nghe nhỏ, tựa như 2 miếng kim loại chà nhẹ vào nhau, tuy nhiên cảm giác bực mình vì xe mình là xe mới tinh mới mua từ hãng ra. Tôi mua ở Toyota Hùng Vương TP.HCM. Tôi mang đến nhờ các bác kỹ thuật kiểm tra, thì sau khoảng 4-5 vòng thử xe thì mấy bác ấy vẫn không nghe ra. Mấy bác nhìn mình như thể mình bị tâm thần ảo giác mới nghe tiếng cọt kẹt vậy. Sáng nay 15/7/2011 mình tức mình đem sang Toyota Lý Thường Kiệt thì họ lại xác nhận đúng là có tiếng kêu này. Sau 1 ngày quần tơi tả con Cam mới của mình, họ cũng tuyên bô chịu thua, không khắc phục được tiếng kêu này. Họ yêu cầu mình đem vô lại Toyota Hùng Vương để kiểm tra. Họ còn chỉ cách mình là nếu Toyota Hùng Vương không khắc phục được thì bảo họ lập biên bản và mời mấy bác kỹ thuật trên công ty toyota mẹ xuống để phối hợp chỉnh sữa. Sáng mai, 16/7/2011 tôi sẽ đem xe vào lại Toyota Hùng Vương. Sẽ cập nhật thêm thông tin cho anh em. Riêng phần anh Davis, nếu anh khắc phục được rồi thì mong anh chỉ giáo nhé. Cám ơn anh Davis và anh em.

UyenVy

Đi bộ
Thêm 1 thông tin nữa: Sau 2 lần đem con Cam đập thùng vào đại lý Toyota mình nhận xéc là kỹ thuật sữa chữa của mấy bác ấy là chạy vòng vòng và nghe, rồi khoanh vùng, rồi đoán. Chứ chẳng có máy móc công nghệ gì để kiểm tra xe của mình. Thiệt là thất vọng về Toyota

Davis.Ho

Xe máy
Xe của cháu cũng chưa khắc phục đc cụ ợ. Cháu cũng rất chia sẻ tâm trạng với UyenVy. Xe mới mua đập hộp ra mà lại kêu như cái chõng tre cũ thì quả là không dễ chịu và yên tâm chút nào. Hiện cháu cũg đang tìm cách đe khắc phục nhưng chưa co giải pháp. Cháu cũng dag di thử xe của bạn bè xem có bị như thế ko.
Nếu Cụ tìm dc nguyên nhân hoặc cách khắc phục thì thông tin cho cháu với nhé. Trog trường hợp cần thiết có tiếng nói chung lên hãng, cháu sẽ nói leo vào đấy ợ.

eurowindow

Xe đạp
Troi, cac ku noi dung noi dau em bay lau. Xe e thinh thoang nghe tieng luc cuc o tap lo va tieng cot ket o phia sau bang ghe sau. Ma Chang biet dua di test o cho nao dc, may chu ky thuat chui vao di luc thay luc ko... Roi chag biet la tai dau? Ku nao co cao kien Mach e voi. E o ha noi
Em hoi Han di toyota roi, LAN toi sure la di xe Duc.

UyenVy

Đi bộ
Chào cả nhà,

Cập nhật cho cả nhà. Nguyên ngày hôm nay lăn lê bò toài với Toyota Hùng Vương, kết quả là con số 0 ! Vẫn tiếng kêu lạch tạch, cọt kẹt bên lái phụ. Thứ hai tới, lại vác xe vào Toyota Hùng Vương tiếp !!! Chán !

Copy bác Davis: bác thử xe bác xem như thế này có giống mình không nhé: nếu xe ngồi đủ 4 người hoặc có thêm 1 người ngồi bên lái phụ thì tiếng cọt kẹt lạch tạch này gần như bị triệt tiêu, kêu rất ít. Nhưng nếu mình lái đi một mình (không thêm người nào trên xe) thì tiếng cọt kẹt lạch tạch kêu tuy nhỏ nhưng nghe rất rõ. Buổi sáng khi máy nổ chưa nóng máy, thì tiếng kêu này cũng không xuất hiện. Tiếng kêu chỉ xuất hiện khi chạy khoản 10 phút khi máy đã nóng. Theo suy nghĩ của mình, mình có 3 giả thuyết:
- Giả thuyết 1: Một miếng tôn xe (hoặc nhựa xe) nằm ở vị trí nào bên trong (ẩn phía sau tap lô phụ) bị cọ xát hoặc quá gần với một bộ phận máy móc nào của máy xe nên sinh nhiệt tạo hiện tượng co giãn nghe lách tách. Khi có người ngồi bên phụ thì xe sẽ nhún xuống, bộ phận ảnh hưởng nhiệt (tôn hay nhựa) sẽ cách xa ra nguồn nóng nên sẽ không nghe (???).
- Giả thuyết 2: Túi khí của xe có vấn đề (cái này thì mình nói đại thôi vì thiệt ra mình cũng chưa hiểu nguyên lý hoạt động của túi khí)
- Giả thuyết 3: Hệ thống lạnh (đoạn chạy ngang tap lô phụ) bị hở hay rò rỉ.

Nói chung mình không phải là dân kỹ thuật nên phán đại. Tuy nhiên mình kết luận 1 câu: từ nào giờ mình là fan của toyota (đây là chiếc toyota thứ hai mà mình xài) nhưng lần tới thì sẽ là xe Đức. Quá thất vọng về Toyota rồi.

Shinta

Xe tăng
ơ, cụ bị lâu chưa? hồi mới lấy xe, em cũng bị y hệt cụ (2 năm trc), rõ là nghe thấy cái gì kêu bên phải mà chịu ko tìm ra... chở thêm 1 ông thợ ngồi bên đó đi thì lại ko nghe thấy gì :D... hay do cái đai seat belt nhỉ?
sau ko để ý nữa đến bây giờ thì tiệt ko nghe thấy gì...

à, lưu ý cụ dùng xăng A95 nhé

Chỉnh sửa cuối:

UyenVy

Đi bộ
Mình mua xe về khoản 10 ngày là bắt đầu nghe thấy.

Mình xài xăng A95 không à.

Thanks bạn

Mazspeed

Xe container
Chào cả nhà,

Cập nhật cho cả nhà. Nguyên ngày hôm nay lăn lê bò toài với Toyota Hùng Vương, kết quả là con số 0 ! Vẫn tiếng kêu lạch tạch, cọt kẹt bên lái phụ. Thứ hai tới, lại vác xe vào Toyota Hùng Vương tiếp !!! Chán !

Copy bác Davis: bác thử xe bác xem như thế này có giống mình không nhé: nếu xe ngồi đủ 4 người hoặc có thêm 1 người ngồi bên lái phụ thì tiếng cọt kẹt lạch tạch này gần như bị triệt tiêu, kêu rất ít. Nhưng nếu mình lái đi một mình (không thêm người nào trên xe) thì tiếng cọt kẹt lạch tạch kêu tuy nhỏ nhưng nghe rất rõ. Buổi sáng khi máy nổ chưa nóng máy, thì tiếng kêu này cũng không xuất hiện. Tiếng kêu chỉ xuất hiện khi chạy khoản 10 phút khi máy đã nóng. Theo suy nghĩ của mình, mình có 3 giả thuyết:
- Giả thuyết 1: Một miếng tôn xe (hoặc nhựa xe) nằm ở vị trí nào bên trong (ẩn phía sau tap lô phụ) bị cọ xát hoặc quá gần với một bộ phận máy móc nào của máy xe nên sinh nhiệt tạo hiện tượng co giãn nghe lách tách. Khi có người ngồi bên phụ thì xe sẽ nhún xuống, bộ phận ảnh hưởng nhiệt (tôn hay nhựa) sẽ cách xa ra nguồn nóng nên sẽ không nghe (???).
- Giả thuyết 2: Túi khí của xe có vấn đề (cái này thì mình nói đại thôi vì thiệt ra mình cũng chưa hiểu nguyên lý hoạt động của túi khí)
- Giả thuyết 3: Hệ thống lạnh (đoạn chạy ngang tap lô phụ) bị hở hay rò rỉ.

Nói chung mình không phải là dân kỹ thuật nên phán đại. Tuy nhiên mình kết luận 1 câu: từ nào giờ mình là fan của toyota (đây là chiếc toyota thứ hai mà mình xài) nhưng lần tới thì sẽ là xe Đức. Quá thất vọng về Toyota rồi.
Xe Đức thì cũng thế thôi, hên xui cái bị cái không hết. Cái khoản kêu do 1 vài bộ phận nào đó cọ vào nhau thì gần như là không thể tránh được đối với bất cứ loại xe nào. Miễn là nó đừng có lạch cạch to quá là được.

Davis.Ho

Xe máy
Các bác đi xe nhập cí bác nào bị ntn ko ợ

adco

Xe điện
Em cũng chẳng biết làm gì hơn để chia bùn với các bác khổ chủ . Thôi đọc cái này an ủi vậy .
http://www.otofun.net/threads/242054-tieng-loc-xoc-trong-xe-lexus-rx350
Mong các bác sớm tìm ra nguyên nhân .
Bị mấy chuyện này cú lắm . Hồi trước xe em cũng bị tiếng rè bên cửa phụ . Công bằng mà nói em đoán là do mấy mẹ con gấu nhà em dập cửa 1 phát là em cũng đứng tóc gáy . Ra hãng thì nó phát hiện bung keo giữa tấm tole và thanh giằng trong cửa (nó dán = keo 2 mặt ), chạy nó cạ vào nhau kêu rè rè . Thế là nó lấy keo giống như silicon ấy bơm vào . Giờ thì cho dập cửa thoãi mái

cuoc_ruong

Xe đạp
Xe bác có cửa sổ trời ko ?
Nếu có chắc chắn là chỗ đó kêu roài. Xe e cung bị như zậy, nghe tưởng bên phụ nhưng kỳ thực là mấy con ốc ở chỗ cái cửa sổ lỏng. E tháo ra hết và lắp lại, xiết chặt ốc là hết.

eurowindow

Xe đạp
Di BMW or Mec ma bi thi ...thoi cam chiu la hen xui.

cerato08

Xe điện
Cũng chỉ vì tiếng cọt kẹt này mà em phải tiễn một em rx350 biển đẹp ra đi tìm chủ mới tháng trước. Công nhận bị bệnh này cú thật mà xe mới mang ra hãng nó tháo lung tung xót hết cả ruột

7958

Xe đạp
Hehehehe. ALTIS 2011 của em là hàng nhập cũng bị. Có tiếng kêu rè rè như thể ở góc chữ A bên phụ có cái gì đó bị lỏng. Nhưng nghe kỹ thì lại là trong taplo. Nó k kêu to nhưng kêu rất đều khiến mình bực thôi vì dù sao cũng là xe mới, xe chính chủ mà. Hỏi thăm bác Camry 2.4 Ld cạnh nhà thì cũng bị như vậy, mang vào TOY kiểm tra mấy lần k khắc phục được. Bó tay. Em đã thử bỏ hết đồ ở cốp trước, ở các cánh cửa đồng thời thắt hết dây (có kiểm tra cái mảng nhựa của dây) vẫn có cái âm thanh đáng ghét này. Tuy nhiên k phải lúc nào cũng có các cụ nhé. Em chờ các bác xem có hướng khắc phục k cho em tham khảo ké tí.