[Funland] Xe cỏ hay xe cổ.

Qua vụ việc này em thấy: phương tiện giao thông dù là gì cũng không nên bảo thủ để rồi đánh đổi mạng sống của gia đình:
Em không hiểu cụ nói bảo thủ ở đây là gì? Xe này thì không phải xe cổ, chỉ là xe cũ thôi.

AHBP

Xe tải
Cứ cho là xe tải không/chưa mắc lỗi gì:
- Xe nằm đó độ 1 tháng để điều tra. Mất tiền lưu bãi, tiền khai thác.
- Tự sửa cái mũi xe của mình.

Tôi không tính những thứ kiểu Thắp hương thăm hỏi thủ phạm.
Từ thủ phạm đắt đấy cụ, ông xe tải đúng số nhọ -_-

bo kent

Xe tăng
Đi xe nhỏ mà cũ cũng nguy hiểm do xác suất hỏng bất ngờ những bộ phận liên quan đến điều khiển xe. Xe cũ kiểu này cần được kiểm tra rất kĩ trước khi đi đường dài. Mà tốt nhất nên bán đi cố mua con xe mới hạng A cũng được, kiểu I10, Fadil, Morning, ...

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Xe này có gì mà cổ , chắc chủ xe lười chăm xe chứ bảo dưỡng kiểm tra thay phụ tùng thì làm gì đến nỗi :(

MiTa

Xe lăn
Cũng vì đam mê nhưng ko có điều kiện.

Escobar

[Tịch thu bằng lái]
Cái CD5 mà các cụ đã kêu là xe cổ!

Rivers

Xe container
Đường 2 làn bé tẹo kiểu này dừng bên lề dễ ăn nguyên con công vào người lắm, mà vác con xe từ đời tống đi đường dài làm gì không biết, nhất ko rõ chất lượng nó dư lào.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Chắc phụ tùng bóc xe cũ, chứ Kia Pride hay CD5 này ngừng sản xuất từ 1996-1997 rồi e là không có phụ tùng mới thay thế nữa đâu.
Chắc hàng tồn kho , hoặc các cụ ý khám phá ra phụ tùng dùng chung với xe nào đó :))
Hồi còn ở Yên Hòa hay gặp mấy cụ cd5 hí hoáy sửa xe

HTlangtu

Xe điện
Thế mới nói khổ bác xe tải, tai bay vạ gió
Tôi thì hy vọng xe tải không dính lao lý vì bất cứ lý do gì.
Tình huống này , khổ bác xe tải lại bị liên lụy dù có thể ko mắc lỗi gì
xe tải thì Ối dồi ôi luôn nhé, các cụ không biết là khi có tai nạn thì bên điều tra đo đạc cực tỉ mỉ, từ ly luôn, xem xét mọi điều kiện, góc độ gây va chạm khách quan nhất, các kiểu lỗi luôn, rồi mới đi đến kết luận nhé
Chứ không nghe lời tài xế xe tải kể với báo đâu. Cần thiết làm thực nghiệm hiện trường luôn ở những vụ nghiêm trọng
Lúc đó có khi còn lòi ra cả mớ, em vd: " kiểm tra ông xe tải lúc đó bằng lái hết hạn hay không?, đăng kiểm hết hạn hay không, chở quá tải không, lấn làn không, đo nồng độ cồn thời điểm đó có hay không, vệt phanh có hay không? nếu không là ông không quan sát, nếu có mà ngắn là ông chở quá tải...bla bla các kiểu rồi mới tính đến ông vô tội hay không? chứ không phải ông xe con đâm vào ông là ông vô tội đâu.
Trừ khi ông chứng minh là xe dừng hẳn được, mà bác xe con đâm trực tiếp thì không nói
Tóm cái váy lại là ông xe tải cũng mệt lắm ạ

Nên như cụ dưới dây nói là chuẩn, nhưng khởi đầu thôi:
Cứ cho là xe tải không/chưa mắc lỗi gì:
- Xe nằm đó độ 1 tháng để điều tra. Mất tiền lưu bãi, tiền khai thác.
- Tự sửa cái mũi xe của mình.
Tôi không tính những thứ kiểu Thắp hương thăm hỏi thủ phạm.

thầy mộc

Xe tăng
CÁC BÁC CÓ ĐIỀU KIỆN THÍCH CHƠI THÌ CỨ CHƠI, CÁ NHÂN EM THÌ CỨ MỚI MÀ PHANG LÀ AN TOÀN NHẤT.

BMW R60

Xe tăng
CÁC BÁC CÓ ĐIỀU KIỆN THÍCH CHƠI THÌ CỨ CHƠI, CÁ NHÂN EM THÌ CỨ MỚI MÀ PHANG LÀ AN TOÀN NHẤT.
Chưa rõ nguyên nhân vụ tai nạn. Nhưng xe mới hay cũ mà con xe tải nó đâm vào ở tốc độ cao thì cũng nát bét như nhau thôi.

Đại tướng Alo

Xe điện
RIP chủ xe.
Nhưng con xe này sao mà lại bị thế ? Xe cổ hay xe cũ mà cứ đi từ tốn, đúng tốc độ thì sao đến nỗi. Khổ cho cả 2 phía. :D

Chưa Có Dép

Xe điện
tai nạn thì xe nào chả thế, cổ cũ cái c, có phải ai cũng có điều kiện đi xe mới đâu

745Lii

Xe điện
Người OF
Chắc phụ tùng bóc xe cũ, chứ Kia Pride hay CD5 này ngừng sản xuất từ 1996-1997 rồi e là không có phụ tùng mới thay thế nữa đâu.
CD5 đến 2004 mới dừng sx cụ nhé. Phụ tùng thay thế ko thiếu, cụ thay cả xe cũng có, trừ nguyên cái vỏ.

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
xe tải thì Ối dồi ôi luôn nhé, các cụ không biết là khi có tai nạn thì bên điều tra đo đạc cực tỉ mỉ, từ ly luôn, xem xét mọi điều kiện, góc độ gây va chạm khách quan nhất, các kiểu lỗi luôn, rồi mới đi đến kết luận nhé
Chứ không nghe lời tài xế xe tải kể với báo đâu. Cần thiết làm thực nghiệm hiện trường luôn ở những vụ nghiêm trọng
Lúc đó có khi còn lòi ra cả mớ, em vd: " kiểm tra ông xe tải lúc đó bằng lái hết hạn hay không?, đăng kiểm hết hạn hay không, chở quá tải không, lấn làn không, đo nồng độ cồn thời điểm đó có hay không, vệt phanh có hay không? nếu không là ông không quan sát, nếu có mà ngắn là ông chở quá tải...bla bla các kiểu rồi mới tính đến ông vô tội hay không? chứ không phải ông xe con đâm vào ông là ông vô tội đâu.
Trừ khi ông chứng minh là xe dừng hẳn được, mà bác xe con đâm trực tiếp thì không nói
Tóm cái váy lại là ông xe tải cũng mệt lắm ạ

Nên như cụ dưới dây nói là chuẩn, nhưng khởi đầu thôi:
Chắc xe tải sẽ bị áp lỗi đi sai làn đường gây hậu quả nghiêm trọng.
Hoặc không đeo dây an toàn gây hậu quả nghiêm trọng.
Hoặc gì đó tương tự.

ZARG

Xe container