Thảo luận Xe có tự động lấy ôxy nếu thiếu

ncs

Xe buýt
Nếu chế độ lấy gió trong của xe mà kín hoàn toàn thì sao nhà em 4 người chạy 1 mạch 4 tiếng mà k bị ngạt trong cái xe bé tí ạ
Nó không kín hoàn toàn cụ nhé.Chọn chế độ gió trong nhưng nó vẫn lấy 1 ít ở ngoài, cụ cứ đi qua rác thối thì biết, nó vẫn có mùi. Và ở phía sau trên hốc lốp có lỗ thoát không khí ra ngoài để cân bằng áp suất trong xe.Nhà sx họ tính rồi, xe nào cũng vậy, trừ xe tự động nhảy lấy gió ngoài

hat65

Xe điện
Cái ô tô sản xuất hơn 30 năm trước mà đã có chức năng phát hiện ô xy thiếu là bổ sung thì kinh quá nhỉ!
Trước em chạy con Magnus 2.5 Classic 2004. Hệ thống điều hoà auto nó có 1 cái nút có 3 chữ viết tắt IQS ( em ko chắc lắm) ko biết là gì, hỏi thì dc giải thích là lọc ko khí nhưng khi bấm nút( đèn sáng) đi cũng ko cảm nhận dc . Cho đến 1 lần đi sau xe buýt nó tăng ga khói đen nghi ngút, em nghe thấy ở trong xe có tiếng động, sau 1 hồi quan sát em mới phát hiện ra chế độ lấy gió đang từ ngoài chuyển vào lấy gió trong. Sau đó em đã tets vài lần và thấy đúng là khi bật nút đó, nếu đang lấy gió ngoài nếu kk ô nhiễm xe sẽ chuyển sang lấy gió trong .
Xe này còn tính năng khá hay nữa là khi lùi gương bên phụ tự chúc xuống thấp hơn,

agrimeco

Xe lăn
Xe Mercedes nhé, tự chuyển lấy gió ngoài sau 30 phút, ko cần biết oxy thừa thiếu ra sao.
Vậy đúng lúc đi qua chỗ bụi mù hay kênh thúi thì bất tiện nhỉ ;))