Xe CRV sụp ổ gà mà thiệt hại quá!!! Bác nào biết bày giùm em với

Longsumommom

Xe máy
Đấy là cụ chưa tìm hiểu kỹ trước khi thuê thôi, thể nào chả có gói bao từ A đến Z, có điều giá nào thôi!
Cụ nào thạo bảo hiểm cho em hỏi nếu xe mua
bảo hiểm vật chất thay vì thân vỏ thì vụ này có được đền không ạ?
Em có rành đâu. Tin tưởng vì thấy trên oto fun mà

Longsumommom

Xe máy
Đấy là cụ chưa tìm hiểu kỹ trước khi thuê thôi, thể nào chả có gói bao từ A đến Z, có điều giá nào thôi!
Cụ nào thạo bảo hiểm cho em hỏi nếu xe mua
bảo hiểm vật chất thay vì thân vỏ thì vụ này có được đền không ạ?
Chắc lần sau em hỏi kỹ. Nhưbg thiệt hại vầy kg biết bao giờ mới đi lại đây

bientrangt610

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Cụ cứ đề nghị quả trọn gói 100tr đền là có vẻ hợp lý nhất. Bên cho thuê họ có thể có cách riêng. Đừng dại vào hãng, có khi lên hơn 200 củ đấy!

bientrangt610

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Bác nói rõ hơn đuợc không ạ
Cụ gọi điện cho chủ xe, xin đền trọn gói 100tr tiền mặt luôn, là phải lẽ bởi vỡ máy rồi. Những vụ bị nặng như thế này không thể chỉ tính mỗi tiền sửa mà xong bởi còn khấu hao xe nữa. Không nhất thiết phải chi ly từng tý một bởi càng kéo xe đi nhiều càng mất chi phí thôi. Chủ xe có thể không đồng ý thì cụ có thể thương lượng lên một chút. Nếu chủ xe khéo léo lại có quan hệ với bảo hiểm tốt thì vụ này đơn giản thôi, sẽ không bị thua thiệt gì!

Longsumommom

Xe máy
Cụ gọi điện cho chủ xe, xin đền trọn gói 100tr tiền mặt luôn, là phải lẽ bởi vỡ máy rồi. Những vụ bị nặng như thế này
không thể chỉ tính mỗi tiền sửa mà xong bởi còn khấu hao xe nữa. Không nhất thiết phải chi ly từng tý một bởi càng kéo xe đi nhiều càng mất chi phí thôi. Chủ xe có thể không đồng ý thì cụ có thể thương lượng lên một chút. Nếu chủ xe khéo léo lại có quan hệ với bảo hiểm tốt thì vụ này đơn giản thôi, sẽ không bị thua thiệt gì!
Em thấy chát quá. Làm gì vỡ máy luôn hả bác. Ghê vậy ?

Chỉnh sửa cuối:

bientrangt610

Xe tăng
Website
www.facebook.com

Chaunguyen1978

Đi bộ
chia buồn với cụ , vụ này nặng tiền quá , mấy cụ hiểu biết về bảo hiểm hoặc bán bảo hiểm vào xem giúp cụ chủ coi có đỡ đc chút nào ko , em tưởng đã mua bh thì mua cả tai nạn chứ nhỉ

Matizcoi

Xe cút kít
Chát quá, thương lượng chủ xe đền cả mớ cho nhanh như bác gì trên bảo đi cụ chủ.

linhdh123

Xe tải
Xe cụ dễ bị bó máy và lột biên nếu bị vậy thì hơn trăm củ cũng chuẩn nhưng làm sao mà đi 100m thì ko thể vậy được, cụ xem kỹ đi, có chắc 100m ko? Cụ gọi điện cho chỗ cụ thuê xe, thương lượng, vì những xe thuê này đều có bảo hiểm all hết nên ko lo, cụ nên báo họ, đưa họ thêm họ ít tiền gọi là thôi, chắc 10, 15 củ là họ ok thôi, cụ cứ vững tâm ko phải ngợi đâu

Longsumommom

Xe máy
Xe cụ dễ bị bó máy và lột biên nếu bị vậy thì hơn trăm củ cũng chuẩn nhưng làm sao mà đi 100m thì ko thể vậy được,
cụ xem kỹ đi, có chắc 100m ko? Cụ gọi điện cho chỗ cụ thuê xe, thương lượng, vì những xe thuê này đều có bảo hiểm all hết nên ko lo, cụ nên báo họ, đưa họ thêm họ ít tiền gọi là thôi, chắc 10, 15 củ là họ ok thôi, cụ cứ vững tâm ko phải ngợi đâu
Hôm nay em sẽ thương lượng. Chứ hơn 160 củ thì chát đắng quá. Bên cho thuê nói chỉ có bảo hiểm thân vỏ thôi bác ơi. Thế mới đau
Cám ơn các cụ đã góp ý và động viên em

Chỉnh sửa cuối:

nguyetkim.com

Xe tải
Website
nguyetkim.com
Nặng nhất là vỡ đáy các te, hết nhớt mới sinh ra đống kia hỏng. Mà đống đó hỏng thì nhiều vấn đề lắm, vì xe thuê nên cụ phải thay hãng rồi. Cụ khéo thương lượng mà mua ngoài về gara khác thay tính công được thì bớt được nửa giá

Hai Long Paper

Xe buýt
Em hay lái ẩu phi bừa, thấy pha của cụ run tay ghê. May mà hồi xưa thuê xe chưa bị pha nào bao h. Chia buồn cụ, kéo vào hãng thì kinh lắm, chưa hỏng họ đã kê thay rồi

Longsumommom

Xe máy
Em hay lái ẩu phi bừa, thấy pha của cụ run tay ghê. May mà hồi xưa thuê xe chưa bị pha nào bao h. Chia buồn cụ, kéo
vào hãng thì kinh lắm, chưa hỏng họ đã kê thay rồi
Em né một bác người mông chở gỗ kê ngang xe máy nên sụp ổ gà. Chỗ gồ ghề đường bị hư

Duong Egineer Car

Xe đạp
Xe cụ chủ chủ sụp ổ gà Làm vỡ cacte dầu làm dầu chảy ra hết khi này xe không còn dầu nếu cụ chủ tắt máy gọi cứu hộ thì không sao. Khi không có dầu bôi trơn thì máy sẽ nóng nên cực nhanh và bề mặt các chi tiết không được bôi trơn. >> hỏng Cacte
Như tình trạng của cụ chủ là do đi cố máy quá nóng -> bó máy. Đầu tiên xéc măng do bị piston bó kẹt, trục cam, trục cơ bị cong. ->> hỏng xéc măng, trục cam, trục cơ (trục khuỷu)
Trục cam cong mà xe bị bó kẹt khả năng bị đấm đỉnh piston làm hỏng cò mổ và xupap nạp thải (cái này khó hỏng chưa chắc đã bị đám đỉnh đâu cụ chủ nên xem lại).
Hỏng cảm biến oxy ( cái này đúng vì khá dễ hỏng và đặt ngay trên đường ống xả khi máy quá nóng khả năng hỏng cao)
Hỏng mobin ->> chết bugi ( cái này cũng có khả năng, máy nóng cũng có thế hỏng mobin, hỏng mobin đánh lửa thì chết bug - cụ chủ cần xem lại)
Cảm biến nhiệt độ nước làm mát ( cái này khó hỏng vì là cảm biến nhiệt điện trở, cũng khả năng nóng quá mà hỏng mất - cần xem lại )
Zoang mặt máy, Zoăng hộp số ( Xe đi lâu ngày thì zoang nó dính chặt vào nắp và thân máy rồi hoặc xe quá nóng nó cũng bị chảy và dính vào nhau. Xe cụ chủ phải bổ máy ra vì vậy phải thay zoang cũng k hết bao nhiêu)
Thay lọc dầu ( thường thay nhớt nên thay luôn lọc chứ nó cũng chả làm sao đâu, lọc đó đặt phía trên mà chả ai động chạm vào nó)
Thay dầu máy và dầu hộp số nữa là hết r ~@~@
Cụ chủ dẫn thợ xem lại cẩn thận vào nhé không mất tiền oan đấy. Mà chỗ kia các cụ gara chém 160 củ đắt quá.
Tiện thể nhắc các cụ luôn khi bó máy hay vỡ cacte kiểu này thì không nên đi cố. Cứ gọi cho thợ hay ai hiểu biết rồi hẵng đi tiếp cho chắc ăn, trường hợp như của cụ chủ đáng lẽ chỉ mất cả vỏ cac te , ít dầu, cùng lắm thay luôn cái lọc cho sạch thôi chả đáng bao nhiêu.
Mà các cụ gara cứ hỏng đâu là thay đấy chứ chẳng sửa hay cân chỉnh gì đâu. Nhìn cái list mà cháu xót quá :((:((

Longsumommom

Xe máy
Xe cụ chủ chủ sụp ổ gà Làm vỡ cacte dầu làm dầu chảy ra hết khi này xe không còn dầu nếu cụ chủ tắt máy gọi cứu hộ
thì không sao. Khi không có dầu bôi trơn thì máy sẽ nóng nên cực nhanh và bề mặt các chi tiết không được bôi trơn. >> hỏng Cacte
Như tình trạng của cụ chủ là do đi cố máy quá nóng -> bó máy. Đầu tiên xéc măng do bị piston bó kẹt, trục cam, trục cơ bị cong. ->> hỏng xéc măng, trục cam, trục cơ (trục khuỷu)
Trục cam cong mà xe bị bó kẹt khả năng bị đấm đỉnh piston làm hỏng cò mổ và xupap nạp thải (cái này khó hỏng chưa chắc đã bị đám đỉnh đâu cụ chủ nên xem lại).
Hỏng cảm biến oxy ( cái này đúng vì khá dễ hỏng và đặt ngay trên đường ống xả khi máy quá nóng khả năng hỏng cao)
Hỏng mobin ->> chết bugi ( cái này cũng có khả năng, máy nóng cũng có thế hỏng mobin, hỏng mobin đánh lửa thì chết bug - cụ chủ cần xem lại)
Cảm biến nhiệt độ nước làm mát ( cái này khó hỏng vì là cảm biến nhiệt điện trở, cũng khả năng nóng quá mà hỏng mất - cần xem lại )
Zoang mặt máy, Zoăng hộp số ( Xe đi lâu ngày thì zoang nó dính chặt vào nắp và thân máy rồi hoặc xe quá nóng nó cũng bị chảy và dính vào nhau. Xe cụ chủ phải bổ máy ra vì vậy phải thay zoang cũng k hết bao nhiêu)
Thay lọc dầu ( thường thay nhớt nên thay luôn lọc chứ nó cũng chả làm sao đâu, lọc đó đặt phía trên mà chả ai động chạm vào nó)
Thay dầu máy và dầu hộp số nữa là hết r ~@~@
Cụ chủ dẫn thợ xem lại cẩn thận vào nhé không mất tiền oan đấy. Mà chỗ kia các cụ gara chém 160 củ đắt quá.
Tiện thể nhắc các cụ luôn khi bó máy hay vỡ cacte kiểu này thì không nên đi cố. Cứ gọi cho thợ hay ai hiểu biết rồi hẵng đi tiếp cho chắc ăn, trường hợp như của cụ chủ đáng lẽ chỉ mất cả vỏ cac te , ít dầu, cùng lắm thay luôn cái lọc cho sạch thôi chả đáng bao nhiêu.
Mà các cụ gara cứ hỏng đâu là thay đấy chứ chẳng sửa hay cân chỉnh gì đâu. Nhìn cái list mà cháu xót quá :((:((
Em cám ơn bác nhiều lắm. Em biết thêm được tí kiến thức

thuyphongthanh

Xe lăn
Em cũng đi CRV,xin chia sẻ nỗi buồn với cụ.Tìm cách xử lý cho êm đẹp vì sự cố không ai mong muốn.
Tiền hết lại làm ra thôi và cảnh đẹp ở miền Bắc còn rất nhiều....

Longsumommom

Xe máy
Em cũng đi CRV,xin chia sẻ nỗi buồn với cụ.Tìm cách xử lý cho êm đẹp vì sự cố không ai mong muốn.

Tiền hết lại làm ra thôi và cảnh đẹp ở miền Bắc còn rất nhiều....
Sau vụ này chắc em sẽ không chắc sẽ ra đó nữa không .

Longsumommom

Xe máy
Em đã thương lượng xong, 110 tr.
Em cám ơn các bác đã góp ý để em rút kinh nhiệm . Cám ơn các bác đã động viên em.
Cám ơn diễn đàn đã cho em có điều kiện chia sẻ, em rất thích diễn đàn.
Các bác có vào đà lạt chơi alo cho em , em trân trộng đưiẹc mời các bác ly rượu, số của em 0966797977 ( em tên Long nha các bác)