Xe đang chạy bị lịm dần rồi tắt máy

love_football

Xe tải
Chào các bác,
Xe em focus 2011, hôm qua em có đi Mộc Châu về gần đến đèo Thung Khe thì xe bị lịm dần rồi chết máy, em đưa vào lề thử đề lại có nổ máy ngay, nhưng lại lịm rồi tắt.
Không có 1 đèn báo gì khác lạ trên đồng hồ xe.

Em mở nắp capo ra tầm 5 phút rồi đề và chạy bình thường, em mở kính, tắt điều hòa chịu nóng 1 đoạn. Sau đó em bật điều hòa và về HN bình thường, có nghỉ 1-2 lần cho xe nghỉ.
Xe em chạy full tải và điều hòa gần max.
Bác nào có kinh nghiệm thế này rồi thì cho em xin ý kiến để em đưa xe đi khám cho đúng bệnh, tránh bi nằm đường khi đi xa.
Cảm ơn nhiều.

VQ_A8

Xe tăng
Lỗi bơm xăng rồi, thay bơm xăng là hết.

chauhm

Xe đạp
Bơm xăng rồi cụ, cụ đo áp xăng sẽ thấy ko đủ 4,5kg. Xe em cũng bị thế vừa thay bơm xăng trong hãng gần 10 củ, hàng ngoài có 2tr thôi nhưng em sợ chết giữa đg nên ko dám thay

love_football

Xe tải
Bơm xăng rồi cụ, cụ đo áp xăng sẽ thấy ko đủ 4,5kg. Xe em cũng bị thế vừa thay bơm xăng trong hãng gần 10 củ, hàng ngoài có 2tr thôi nhưng em sợ chết giữa đg nên ko dám thay
Xe của bác cũng bị hiện tượng như này à? Có thường xuyên không bác? Em mới bị 1 lần lúc đi đèo dốc, thốc ga mạnh. Sau đó đi ổn, lên 100km/h nhẹ nhàng ở ĐL Thăng Long

chauhm

Xe đạp
Xe của bác cũng bị hiện tượng như này à? Có thường xuyên không bác? Em mới bị 1 lần lúc đi đèo dốc, thốc ga mạnh. Sau đó đi ổn, lên 100km/h nhẹ nhàng ở ĐL Thăng Long
Xe em cũng chỉ bị 1 lần nhưng sau 1 thời gian báo đèn cá vàng, check lỗi thì ra nghèo nhiên liệu

love_football

Xe tải
Báo cáo với các cụ là hôm nay em qua hãng check bơm xăng, họ nói áp lực bơm hơn 4kg, họ nói như vậy bơm vẫn tốt.
Em chuyển sang hạ bình xăng để vệ sinh, họ nói bơm xăng đã thay rồi (xe mua lại), họ nói không biết loại bơm nào, nhưng không phải loại tốt (em chạy thêm được 5v từ khi mua).
Vấn đề lớn ở chỗ giắc cắm điện trên mặt bơm, họ nói chất lượng không tốt nên giắc cắm bị mo ve, tiếp xúc kém dẫn đến khả năng bơm bị ngắt điện khi nóng, khu giắc cắm phần nhựa hơi ngả vàng.

Họ khuyên thay bơm mới cho yên tâm (tầm 10tr), nhưng đang kt khó khăn nên em bảo vệ sinh sạch sẽ bình, lọc chỗ bơm xăng(rất bẩn) và chỗ giắc cắm.
Em để tạm thế đi 1 thời gian xem thế nào vì em cũng ít đi xa.