Xe đạp Hà Nội - Thái Nguyên - Hà Nội Chuyến hành trình đầu tiên của em

tran hung

Xe máy
[FONT=&quot]Chào các cụ, hôm nay em xin góp vui câu chuyện về chuyến đi của em cuối tuần vừa rồi với ẻm xe đạp của em, em mới đi chưa có đủ tài sức chinh phục các cung khủng như các cụ trên đây, cung của em tổng cộng cả đi và về khoảng 160km thôi các cụ đừng cười em nhé :"> Em mới vào không rõ post ở đây đúng ko nếu sai cụ Mod move nó đúng chỗ giúp em với ạ[/FONT]

[FONT=&quot]Em cũng hay đi đây đó nhưng tuyền bằng ô tô thôi, với kinh nghiệm 1 tháng đạp xe MTB quanh Hồ Tây và cái hẹn với mấy đứa bạn Thái nguyên, em quyết định lên đó chơi 2 ngày cuối tuần :) Theo kế hoạch từ 1 tháng trước em sẽ độc hành lên đó để làm chuyến hành trình xe đạp đầu tiên của em. Cách hôm đi 2 ngày đứa bạn em lại tha thiết muốn đi cùng em, em rất lo nó không đủ sức khỏe nhưng khuyên can không được nên em mượn cho nó 1 chiếc xe Totem của thằng bạn (em không hề đi check xe đó, nghĩ rằng xe nào cũng ok thôi, và cái lỗi này gây hậu quả cho cả 2 đứa em)[/FONT]
[FONT=&quot]Hà Nội - Thái Nguyên theo quốc lộ 3, tổng chiều dài 80 km[/FONT]

[FONT=&quot]Chúng em xuất phát lúc 5h hơn, balo nặng trịch vì mang theo cả quà + đồ ăn dọc đường. Mở màn hành trình là leo cầu vượt Vĩnh Tuy.[/FONT]

[FONT=&quot]Cô bạn em đã dính đòn ngay, mũi mồm thở phì phò, mặt nhăn như khỉ. Thấy bạn em chật vật quá em bảo cô ấy đổi sang xe em mà đạp qua cầu... Từ lúc em đặt mông lên cái Totem đó em nhận ra sai lầm to lớn của mình :'( Nó rất nặng, size bánh bé xíu đạp hoài đạp hoài mà chỉ đi chút một. Em chỉnh bộ đề và vừa nghiến răng đạp, vừa tự trách bản thân thiếu trách nhiệm...:((:(( [/FONT]

[FONT=&quot]Cô bạn em phấn chấn hẳn khi ở trên xe của em, em cố gắng gồng cái sức trẻ trâu của mình ra đạp nhưng không thể đuổi được tốc độ xe Giant hàng cỏ, em chỉ có thể làm cho nó chạy với 1 vận tốc rất - hạn - chế. Với cái xe như thế này con đường lên TN xa ngút ngàn, con tim em tan nát lắm =(([/FONT]
[FONT=&quot]Chúng em qua cầu Vĩnh Tuy rồi đi đường cầu Đuống để ra quốc lộ 3. Đây là hình ảnh đồng lúa xanh rì và em buổi sớm tại Đông Anh[/FONT]

[FONT=&quot]Chúng em cứ thay phiên nhau đạp cái f***ingTotem ấy, như bò ra đường í ạ, em vẫn vừa đạp vừa ấm ức lắm :(. [/FONT]
[FONT=&quot]Khi đi dc 1/2 quãng đường, em bắt đầu quen với chiếc xe ấy, để đảm bảo bạn em ko bị kiệt sức quá em nói cô ấy đi xe Giant còn mình đi xe kia khi gần tới đích rồi thì đổi lại cũng dc. Do bạn em đã lâu không đạp xe, lại lần đầu tiên ngồi địa hình nên chúng em dừng lại nghỉ khá nhiều :P[/FONT]
[FONT=&quot]Tuy chật vật nhưng bọn em cũng chịu khó chụp choẹt. Thời tiết cuối tuần rồi mưa và gió, bọn em không có nhiều cảnh đẹp,
[/FONT]

[FONT=&quot]Rồi kẽo kẹt mãi cũng tới cây cầu Đa Phúc - ranh giới Hà Nội Thái Nguyên là đây :)[/FONT]
[FONT=&quot]
[/FONT]

[FONT=&quot]Sông cầu ở phía dưới[/FONT]

[FONT=&quot]Nhà bạn em ở Đồng hỷ, phải đi qua Cầu Huống, xa máy ô tô qua đây thu 1K/ lượt, xe đạp thì vô tư. Đây là cây cầu sắt rất ấn tượng, tiếc là lúc đó đói mệt quá rồi mà lại rất nhiều xe qua lại nên chúng em cũng ko ở lại đây lâu[/FONT]

[FONT=&quot]Tròn 3h chúng em tới nhà bạn em, tròn 10 tiếng các cụ ạ, híc! Theo kế hoạch của em là 5 tiếng thôi :( Bữa cơm trưa bạn đợi trở thành cơm chiều :|[/FONT]
[FONT=&quot]Thằng bạn hì hục rửa xe cho chúng em, 2 chiếc xe như trâu đầm vì mưa và gió suốt dọc Đông Anh - Sóc Sơn.[/FONT]
[FONT=&quot]
[/FONT]

[FONT=&quot]Buổi tối cả bọn lướt trên siêu xe... đạp đi ra thành phố ăn thịt vịt, uống rượu mơ :">[/FONT]
[FONT=&quot]
[/FONT]

[FONT=&quot]khi đã mơ màng rồi thì đi ngắm đài phun nước, ngắm tp TN rực rỡ đêm cuối tuần ^_^[/FONT]
[FONT=&quot]
[/FONT]
[FONT=&quot]
[/FONT]
[FONT=&quot]
[/FONT]

[FONT=&quot]
[/FONT]
[FONT=&quot]Xe của em yêu yêu nên các bạn Thái Nguyên thích lắm :)[/FONT]

[FONT=&quot]2 đứa chúng em :)[/FONT]

[FONT=&quot]Các bạn em định ngày hôm sau sẽ dẫn em đi khu Đát Đắng để chơi thác, nên tất cả tập trung ngủ nhà thằng bạn em để hôm sau đi, đêm đó em ngủ lơ mơ vì cái giường quá chật chội 8-| [/FONT]

[FONT=&quot]7h sáng em còn chưa bò ra khỏi giường, khi các bạn đã lần lượt dậy hết rồi. Em nằm trên giường suy nghĩ về chuyến đi, cuối cùng em cũng lên được nơi em dự định 1 tháng trước..Người bạn đồng hành đã rất mệt rồi bạn ấy chắc chắn sẽ ko đạp về HN nữa, các bạn em bảo như thế chúng em đã thành công rực rỡ rồi, giờ ăn chơi nhảy múa rồi chiều lên ô tô về. Giờ bắt xe ô tô rồi về HN ư.... Ây za, lúc đó em mới nghĩ em đang thực sự muốn gì?
[/FONT]
[FONT=&quot]Em muốn hoàn thành những gì mình đã dự định, em đã cố gắng luyện tập cho chuyến đi này, em cần phải biết khả năng của mình. Ok, xong. Trái tim đã quyết định, em nhất định phải đạp về cho dù đi 1 mình, và chắc chắn đường về sẽ không sớm sủa nữa vì giờ còn đi chơi ở cái thác cách thành phố 50km nữa. Em ra nói với thằng bạn em như thế và bạn ấy biết chả thuyết phục dc em nữa rồi, bệnh này ko thuốc chữa :-<
Em sẽ giới thiệu thêm về Đát Đắng ở bài sau
[/FONT]

hainguyen1317

Xe tải
thím trong ảnh là đeo kính đó ah, xinh thế :D thím mà có nhã hứng lên rủ người độp cùng là em xung phong độp với thím ngay :)) kết cái tính không thuốc chữa của thím rồi đóa ;)

cham_hoc

Xe tăng
Người OF
Phục mợ quá. Chúc mừng mợ
Hóng thêm ảnh về hành trình của mợ

Phamanhtu177

Xe tải
Ảnh trên nhìn ng mợ to vãi chỗ lúc đạp xe đi, ảnh lúc ở thái nguyên thì bé vãi hơ

tubesd

Xe tăng
Các mợ đi xe Totem đấy mới dừng lại để chụp được nhiều ảnh xinh thế chứ đi xe tốt phút mốt đã lên đến nơi thì toàn ảnh vịt với rượu mơ thôi :)

everest_mblack

Xe tăng
CHuyến đi thú vị thím nhỉ!
E cũng hay đi Thái Nát lắm!

benq

Xe điện
Với 2 mợ nhỏ nhắn lỉnh kỉnh đồ đạc mà hành hạ mông 10 tiếng thế là phục ý trí rồi :D, sau nhớ rủ thêm cực + cho nó hài hòa :))

blackmailer81

Xe tăng
[FONT=&quot]Chào các cụ, hôm nay em xin góp vui câu chuyện về chuyến đi của em cuối tuần vừa rồi với ẻm xe đạp của em, em mới đi chưa có đủ tài sức chinh phục các cung khủng như các cụ trên đây, cung của em tổng cộng cả đi và về khoảng 160km thôi các cụ đừng cười em nhé :"> Em mới vào không rõ post ở đây đúng ko nếu sai cụ Mod move nó đúng chỗ giúp em với ạ[/FONT]

[FONT=&quot]Em cũng hay đi đây đó nhưng tuyền bằng ô tô thôi, với kinh nghiệm 1 tháng đạp xe MTB quanh Hồ Tây và cái hẹn với mấy đứa bạn Thái nguyên, em quyết định lên đó chơi 2 ngày cuối tuần :) Theo kế hoạch từ 1 tháng trước em sẽ độc hành lên đó để làm chuyến hành trình xe đạp đầu tiên của em. Cách hôm đi 2 ngày đứa bạn em lại tha thiết muốn đi cùng em, em rất lo nó không đủ sức khỏe nhưng khuyên can không được nên em mượn cho nó 1 chiếc xe Totem của thằng bạn (em không hề đi check xe đó, nghĩ rằng xe nào cũng ok thôi, và cái lỗi này gây hậu quả cho cả 2 đứa em)[/FONT]

[FONT=&quot]Chúng em xuất phát lúc 5h hơn, balo nặng trịch vì mang theo cả quà + đồ ăn dọc đường. Mở màn hành trình là leo cầu vượt Vĩnh Tuy.[/FONT]

[FONT=&quot]Cô bạn em đã dính đòn ngay, mũi mồm thở phì phò, mặt nhăn như khỉ. Thấy bạn em chật vật quá em bảo cô ấy đổi sang xe em mà đạp qua cầu... Từ lúc em đặt mông lên cái Totem đó em nhận ra sai lầm to lớn của mình :'( Nó rất nặng, size bánh bé xíu đạp hoài đạp hoài mà chỉ đi chút một. Em chỉnh bộ đề và vừa nghiến răng đạp, vừa tự trách bản thân thiếu trách nhiệm...:((:(( [/FONT]

[FONT=&quot]Cô bạn em phấn chấn hẳn khi ở trên xe của em, em cố gắng gồng cái sức trẻ trâu của mình ra đạp nhưng không thể đuổi được tốc độ xe Giant hàng cỏ, em chỉ có thể làm cho nó chạy với 1 vận tốc rất - hạn - chế. Với cái xe như thế này con đường lên TN xa ngút ngàn, con tim em tan nát lắm =(([/FONT]
[FONT=&quot]Chúng em qua cầu Vĩnh Tuy rồi đi đường cầu Đuống để ra quốc lộ 3. Đây là hình ảnh đồng lúa xanh rì và em buổi sớm tại Đông Anh[/FONT]

[FONT=&quot]Chúng em cứ thay phiên nhau đạp cái f***ingTotem ấy, như bò ra đường í ạ, em vẫn vừa đạp vừa ấm ức lắm :(. [/FONT]
[FONT=&quot]Khi đi dc 1/2 quãng đường, em bắt đầu quen với chiếc xe ấy, để đảm bảo bạn em ko bị kiệt sức quá em nói cô ấy đi xe Giant còn mình đi xe kia khi gần tới đích rồi thì đổi lại cũng dc. Do bạn em đã lâu không đạp xe, lại lần đầu tiên ngồi địa hình nên chúng em dừng lại nghỉ khá nhiều :P[/FONT]
[FONT=&quot]Tuy chật vật nhưng bọn em cũng chịu khó chụp choẹt. Thời tiết cuối tuần rồi mưa và gió, bọn em không có nhiều cảnh đẹp,
[/FONT]

[FONT=&quot]Rồi kẽo kẹt mãi cũng tới cây cầu Đa Phúc - ranh giới Hà Nội Thái Nguyên là đây :)[/FONT]
[FONT=&quot]
[/FONT]

[FONT=&quot]Nhà bạn em ở Đồng hỷ, phải đi qua Cầu Huống, xa máy ô tô qua đây thu 1K/ lượt, xe đạp thì vô tư. Đây là cây cầu sắt rất ấn tượng, tiếc là lúc đó đói mệt quá rồi mà lại rất nhiều xe qua lại nên chúng em cũng ko ở lại đây lâu[/FONT]

[FONT=&quot]Tròn 3h chúng em tới nhà bạn em, tròn 10 tiếng các cụ ạ, híc! Theo kế hoạch của em là 5 tiếng thôi :( Bữa cơm trưa bạn đợi trở thành cơm chiều :|[/FONT]
[FONT=&quot]Thằng bạn hì hục rửa xe cho chúng em, 2 chiếc xe như trâu đầm vì mưa và gió suốt dọc Đông Anh - Sóc Sơn.[/FONT]
[FONT=&quot]
[/FONT]

[FONT=&quot]Buổi tối cả bọn lướt trên siêu xe... đạp đi ra thành phố ăn thịt vịt, uống rượu mơ :">[/FONT]
[FONT=&quot]
[/FONT]

[FONT=&quot]khi đã mơ màng rồi thì đi ngắm đài phun nước, ngắm tp TN rực rỡ đêm cuối tuần ^_^[/FONT]
[FONT=&quot]
[/FONT]
[FONT=&quot]
[/FONT]
[FONT=&quot]
[/FONT]

[FONT=&quot]
[/FONT]

[FONT=&quot]Các bạn em định ngày hôm sau sẽ dẫn em đi khu Đát Đắng để chơi thác, nên tất cả tập trung ngủ nhà thằng bạn em để hôm sau đi, đêm đó em ngủ lơ mơ vì cái giường quá chật chội 8-| [/FONT]

[FONT=&quot]7h sáng em còn chưa bò ra khỏi giường, khi các bạn đã lần lượt dậy hết rồi. Em nằm trên giường suy nghĩ về chuyến đi, cuối cùng em cũng lên được nơi em dự định 1 tháng trước..Người bạn đồng hành đã rất mệt rồi bạn ấy chắc chắn sẽ ko đạp về HN nữa, các bạn em bảo như thế chúng em đã thành công rực rỡ rồi, giờ ăn chơi nhảy múa rồi chiều lên ô tô về. Giờ bắt xe ô tô rồi về HN ư.... Ây za, lúc đó em mới nghĩ em đang thực sự muốn gì?
[/FONT]
[FONT=&quot]Em muốn hoàn thành những gì mình đã dự định, em đã cố gắng luyện tập cho chuyến đi này, em cần phải biết khả năng của mình. Ok, xong. Trái tim đã quyết định, em nhất định phải đạp về cho dù đi 1 mình, và chắc chắn đường về sẽ không sớm sủa nữa vì giờ còn đi chơi ở cái thác cách thành phố 50km nữa. Em ra nói với thằng bạn em như thế và bạn ấy biết chả thuyết phục dc em nữa rồi, bệnh này ko thuốc chữa :-<
[/FONT]
Ngưỡng mộ các mợ quá, 30/4 sắp tới các mợ có kế hoạch đi đâu chưa, nếu có nhã hứng thì đi cùng bọn em tour Hà Nội - Điện Biên nhé

datnt1107

Xe điện

[/FONT]

[FONT=&quot]
[/FONT]

[FONT=&quot]
[/FONT]

[FONT=&quot]
[/FONT]

[FONT=&quot]
[/FONT]
[FONT=&quot]
[/FONT]
[FONT=&quot]
[/FONT]

[FONT=&quot]
[/FONT]

[/FONT]
[/FONT]
Cái cầu đi về Trại cau quê ngoại mình đây mà. Lần sau về Thái nguyên cho nhập hội với bạn nhé.

datnt1107

Xe điện
Em độp của mình đây lần sau có đi Thái nguyên cho nhập hội nhé.

delts

Xe hơi
Xe Totem này có 2tr6 là xe cho trẻ cấp 2 đi học , size bánh 24 " , khung thép mà bác dùng để đi phượt thế này thì đi sao nổi

sonnickon70

Xe máy
Phục hai mợ,khỏe phết,em mà gặp hai mợ em chệu

hungnat

Xe tải
bái phục tinh thần của 2 mợ em chưa đi ra khỏi Hà Nội bao giờ

tran hung

Xe máy
Cảm ơn các cụ đã ủng hộ, bọn em đều rất nhỏ nhắn thôi, em thì vừa nùn vừa cận thị nữa :( nhưng em cũng hay vận động nên khá tự tin về đôi chân của mình, rồi em sẽ cố gắng tôi luyện nó để đạt thành tích nhớn như các cụ trên đây :)
Đúng là cái xe Totem size rất nhỏ, lại còn rất nặng nữa, em áy náy với đứa bạn lắm vì không kiểm tra xe trước, biết thế thì thuê xừ bên ngoài thì đỡ khổ rồi ạ 8-x

Cụ nào rủ em đi Thái Nguyên nữa hẹn các cụ đợt tiếp theo, đi Đát Đắng trượt thác nhé!! đợt này thác chưa nhiều nước lắm và thời gian của em nó eo hẹp quá nên chưa khám phá hết, em tiếc lắm vì khu đấy rất thú vị cho những ai thích leo trèo hoặc lang thang khám phá :)

no1liveforever

Xe buýt
Phục 2 mợ quá , voka cho mợ nhé mặc dù ko biết mợ có uống được rượu không

tran hung

Xe máy
Đát Đắng

Tạm gác lại chuyện xe đạp, em xin phép kể tiếp về chuyến đi Đát Đắng, các cụ chịu khó ngắm ảnh của tụi em nhé, vì biết đâu, biết đâu đấy... ngắm xong các cụ lại phầm phập phi lên đó í chứ :)

Sáng hôm đấy khá rềnh rang vì còn phải chuẩn bị đồ đạc ăn uống mang theo cho chuyến picnic này. Các bạn Thái Nguyên chuẩn bị rất chu đáo, nào gà nào bánh mì, xúc xích và hoa quả, đủ cả :-|

Theo bạn em giải thích, ở trên này Đát có nghĩa là Thác, còn Đắng là tên riêng, Đát Đắng có nghĩ là cái thác tên là Đắng :D Đây là con thác 10 tầng rất đẹp nằm ở huyện Đại Từ, cách tp TN khoảng 50km về hướng Tây

Đường vào Đát Đắng, bọn em đi xe máy, nhưng em thấy đi xe đạp cũng rất ok, và thú vị nữa.

Trước khi vào Đát Đắng thì đi qua hồ Vai Bành, hồ này đẹp tuyệt các cụ ạ, nhưng em chụp khi ngồi xe máy nên được góc bé tí thôi, với lại hôm ấy có nhóm phượt lên đó rồi 1 bạn chết đuối, người ta tập trung vớt xác nạn nhân nên bọn em không dừng lại mà đi luôn

Vì em chỉ chụp dc góc nhỏ nên em xin cung cấp thêm 1 bức ảnh hồ Vai Bành lấy trên mạng để các cụ dễ hình dung, nhìn thực tế nó đẹp như thế này đấy ạ

11h30 chúng em mới tới Đát Đắng. Trên lối mòn nhỏ, dọc bên đường là những đồi chè xanh mướt

Phải đi qua nhiều vòm cho trâu nằm như thế này

Như em đã nói, con thác này có 10 tầng, ở mỗi tầng dòng thác chảy xuống đá tạo thành bể bơi mini, con người tha hồ xuống ngụp lặn giữa làn nước trong xanh như ngọc. Bạn em bảo tắm thác thì chẳng bao giờ chết đuối cả, chỉ có là nhỡ lao đầu vào đá thì mới chết thôi, hehe ;))

Dịp này mới vào đầu hè nước chưa dào dạt, nhưng nó đã đủ kích thích trí tò mò khám phá của em. Chúng em leo lên đến tầng thứ 5 của con thác và hạ bàn tọa, bắt đầu chuẩn bị bữa trưa.
Thằng bạn em hiu hắt vì mỗi nó là đực rựa

Hình minh họa cho bữa trưa gà nướng

No nê rồi thì chúng em lạch bạch đi về, các bạn em nói đi lên tiếp tầng cao hơn sẽ có máng trượt rất khoái, nước lại ấm nữa, nhưng vì thời gian ngắn nên chúng em không thể đi lên nữa, em tiếc lắm

ó 1 khu đất đầy cỏ xanh rất rộng bọn em tung chân ^^

Gái Thái Nguyên

Có rất nhiều loài cây lạ trên đây nhưng em ấn tượng nhất là cây TRẨU nở hoa trắng muốt từng trùm, đây chính là hoa trẩu

Em xin khép lại bài giới thiệu nhỏ về Đát Đắng bằng nụ hôn gió bên suối :-* (Đứa chụp ảnh chả chỉnh tư thế gì cả trông em như đang súc miệng ấy ạ các bác thông cảm @};-)

nhanvatbimat

Xe tải
Cảnh đẹp quá mợ ơi, lần sau PM êm độp với nhá \m/

tatung

Xe tăng
Cụ không đc lên thái nguyên mà không ới e 1 câu