XE ĐẠP - hỏi nhanh đáp gọn (version2) - các cụ mợ cần hỏi gì mời cho vào đây !

Trạng thái
Thớt đang đóng

muadem

Xe cút kít
Thớt cũ đã được khóa theo quy định, các cụ mợ từ mới đến cũ, từ gần đến xa, từ trẻ đến già, từ nhỡ nhỡ đến ương ương nếu có bất kỳ câu hỏi gì liên quan đến XE ĐẠP thì cho vào đây, tránh tình trạng mở thớt hỏi mỗi câu :)
Version1 ở đây: http://www.otofun.net/threads/309445-xe-dap-hoi-cai-dap-ngay

Chỉnh sửa cuối:

nemesistan

Xe tăng
bác chủ cho em hỏi chút là mấy con Ferrari hay mercedes với lambo ấy, thì nó là hàng hồ cẩm đào hay của anh Tưởng ạ?? em đạng định làm một em đạp cho khỏe chân, thon bụng thấy mấy cái đó giá cũng hợp lý, mấy em upland nữa

muadem

Xe cút kít
Mod thấy bài nào đang ở diện "HỎI" thì cứ move vào đây, các cụ mợ ngâm cứu trước khi hỏi ợ, tránh đầy bộ nhớ OF :D
Em thấy bài hỏi ngoài thớt này là em mời VANG đới :))

Cayenne GTS

Xe đạp
bác chủ cho em hỏi chút là mấy con Ferrari hay mercedes với lambo ấy, thì nó là hàng hồ cẩm đào hay của anh Tưởng ạ?? em đạng định làm một em đạp cho khỏe chân, thon bụng thấy mấy cái đó giá cũng hợp lý, mấy em upland nữa
Những xe cụ vừa nói mà chạy ở Việt nam em dự là 99% hàng TQ.

Daibig

Xe hơi
Em cũng mạn phép hỏi các Bác ở đây vậy.
- Tầm 5 triệu thì đó là 1 khả năng chung của nhiều người cần xe đạp. Tuy nhiên, sở thích như 1 số Bác đã nói là đi rồi mới xác định được nhu cầu chiếc xe nhưng có thể ngoài khả năng tài chính.
- Chung qui lại: nhờ các Bác tư vấn để chọn được chiếc xe "đi được trong tầm tiền - 5 triệu"
. Bởi lẽ xe như mong muốn ( màu sắc, kiểu dáng, đồ chơi ...) thì chỉ có mấy loại được nhiều người ưng ý nhưng phần đa là không đồng tình ( Vĩnh cửu, BMW, ...) . Còn tàm tạm thì phải đầu tư gấp đôi.
- Và các Bác cho thêm ý kiến xe này: http://www.jett-cycles.com/content/atom-sport (xe này ko có vè chắn bùn).

Jim74

Xe tăng
Mụ Mua Dâm cho hỏi phương pháp và kỹ thuật gia cố giàn lý với ạ? Trong lĩnh vực này có vẻ mụ là chuyên gia:))

Em mới lấy con này, hết 5 củ trên Bà Triệu:

Nhờ các cụ chỉ cho em cách set tỉ lệ độ cao yên và ghi đông chuẩn nhất. Đội ơn các cụ.

hưng115

Xe hơi
Em mới lấy con này, hết 5 củ trên Bà Triệu:

Nhờ các cụ chỉ cho em cách set tỉ lệ độ cao yên và ghi đông chuẩn nhất. Đội ơn các cụ.
Cụ đứng thẳng dựa lưng vào tường 2 chân cách nhau khoảng 10 cm rồi đo chiều cao từ mặt đất lên đến háng, ra số nào thì cụ nhân với 1,09 là ra chiều dài từ pê đan lên đến yên ( cụ nhớ để đùi đĩa thẳng hàng với dóng cọc yên rồi hẵng đo nhé ). Lý thuyết thì là vậy còn cụ có thể ngồi trên xe và đạp làm sao khi pê đan ở vị trí thấp nhất thì chân cụ duỗi gần thẳng là được:)

muadem

Xe cút kít
Có một số cụ mợ HỎI hóc quá kiểu như "5 triệu có đạp được không?" "sao xế độp nhiều xèng hơn xế nổ?" "Liệu có bị hải dóng thật không?" ...
Em xin trả lời chung chung thế này:
- 5 triệu ĐẠP được, như nào nữa phải ĐẠP nhiều mới TỰ biết.
- Rất có thể nhiều hơn, như kiểu sao hoa hậu nặng có ~50kg mà "ĐẮT" hơn gấu nhà có khi tới 60kg.
- Như em biết (đã và đang) thì trong box này chưa cụ nào là KHÔNG có F1, nhiều nhất là 3, vậy có HẢI DÓNG không ?

muadem

Xe cút kít
Cụ đứng thẳng dựa lưng vào tường 2 chân cách nhau khoảng 10 cm rồi đo chiều cao từ mặt đất lên đến háng, ra số nào thì cụ nhân với 1,09 là ra chiều dài từ pê đan lên đến yên ( cụ nhớ để đùi đĩa thẳng hàng với dóng cọc yên rồi hẵng đo nhé ). Lý thuyết thì là vậy còn cụ có thể ngồi trên xe và đạp làm sao khi pê đan ở vị trí thấp nhất thì chân cụ duỗi gần thẳng là được:)
Quan trọng nữa là size: tức là lúc chọn xe ít nhất các cụ đứng 2 chân kẹp khung mà "ấy" không chạm dóng ngang là Oke (loại trừ giày dép ngoại cỡ).

Duatretoxac

Xe buýt
Có một số cụ mợ HỎI hóc quá kiểu như "5 triệu có đạp được không?" "sao xế độp nhiều xèng hơn xế nổ?" "Liệu có bị hải dóng thật không?" ...
Em xin trả lời chung chung thế này:
- 5 triệu ĐẠP được, như nào nữa phải ĐẠP nhiều mới TỰ biết.
- Rất có thể nhiều hơn, như kiểu sao hoa hậu nặng có ~50kg mà "ĐẮT" hơn gấu nhà có khi tới 60kg.
- Như em biết (đã và đang) thì trong box này chưa cụ nào là KHÔNG có F1, nhiều nhất là 3, vậy có HẢI DÓNG không ?
Trước khi bắt đầu mua cái Giant XTC 750, em đã mua một chiếc cào cào rách (Nhật bãi xịn) của một mẹ trên Webtretho ở Thụy Khuê với giá 200k. Mục đích bấy giờ là để vứt cái xe máy ở nhà mà đi làm = xe độp cho nó xoành điệu :)) sau khi độp chiếc xe 200k được khoảng 3 tháng thì em thấy thích và choén em XTC750, và em XTC 750 gắn bó cùng em được khoảng 5 tháng nữa :D.
P/s Con cào cào của em sau khi vứt ở nhà xe cơ quan nửa năm, đến lúc nhớ ra thì đã không cánh mà bay rồi :D

dangkimthu

Xe tăng
Hôm nọ nhà cháu đi thăm thú phố phường, bị thằng ôn trẻ bò nó đâm ruỳnh phát vào mít, quay lại thấy k rụng cái j nên đi tiếp, nhưng bh lại phát cái bệnh là bấm líp từ 3-4-5 thoải mái, nhưng bấm từ 5 về 4 thì k về đc(củ đề vẫn chạy nhưng líp k chuyển), bấm phát nữa thì chuyển luôn 2 phát về 3, và tương tự vs líp 1-2-3:(
Nthế liệu có phải lỗi đề k hở các kụ:(có sửa chữa j đc k ạk:(

Jim74

Xe tăng
Hôm nọ nhà cháu đi thăm thú phố phường, bị thằng ôn trẻ bò nó đâm ruỳnh phát vào mít, quay lại thấy k rụng cái j nên đi tiếp, nhưng bh lại phát cái bệnh là bấm líp từ 3-4-5 thoải mái, nhưng bấm từ 5 về 4 thì k về đc(củ đề vẫn chạy nhưng líp k chuyển), bấm phát nữa thì chuyển luôn 2 phát về 3, và tương tự vs líp 1-2-3:(
Nthế liệu có phải lỗi đề k hở các kụ:(có sửa chữa j đc k ạk:(
Mợ mang qua 10B Tăng Bạt Hổ hoặc 108 Hàng Bông các cụ ấy chỉnh lại cho. Việc vặt ý mà, không hỏng gì đâu, chỉ lệch tý thôi

vuphong

Xe tải
Cái bấm đề đĩa Alivio của em khi bấm chuyển đĩa nó sâu hơn bấm bên líp thì đó là hiện tượng chung hay mình chỉnh chưa chuẩn hở các cụ ơi!

muadem

Xe cút kít
Cái bấm đề đĩa Alivio của em khi bấm chuyển đĩa nó sâu hơn bấm bên líp thì đó là hiện tượng chung hay mình chỉnh chưa chuẩn hở các cụ ơi!
Bước nhảy của đĩa lớn hơn của líp nên hành trình tay bấm cũng dài hơn, nếu bấm cứ ngọt nào từng số trơn tru thì không vấn đề gì cụ à.

vuphong

Xe tải
Bước nhảy của đĩa lớn hơn của líp nên hành trình tay bấm cũng dài hơn, nếu bấm cứ ngọt nào từng số trơn tru thì không vấn đề gì cụ à.
Kính cụ ạ! Vậy là nhà cháu yên tâm rồi! :)

Xe Tap Lai

Xe tăng
A Mưa dờ thành Táo Xế Độp dồi nhề =))

Alexandre Ciskob

Xe điện
CHo em hỏi nhanh 1 câu, cỡ xe 15-16-...20 là tính như thế nào, nó là khoảng cách từ đâu đến đâu để em chọn xe.
Đại loại là em cao 1m79, các cụ bảo em dùng sai số mấy?
Câu thứ 2: con XTC750 đi có OK không ạ? Có cụ nào nâng đời ko? :D

Trạng thái
Thớt đang đóng