Thảo luận Xe điện bây giờ đắt toàn trên 20tr, gần 50tr cũng có vậy?

lovingaudi

Xe máy
Tối hôm trước dạo trong Times thấy con FelizS khá ổn, dù hoàn thiện chưa ưng lắm nhưng đủ cho em đánh đổi chuyển sang đi xe điện. Có cụ nào/ showroom nào gần Minh Khai/Trường Chinh giá tốt em ra mua 1 con, thằng sale trong Times thái độ bán hàng kiểu đuổi khách em không thích mua trong đó 😁

trinhleminh

Xe tăng
Em chờ bán Yamaha Neo thì mua một cái đi xem xe điện thế nào.

Tyrion99

Xe tải
Tối hôm trước dạo trong Times thấy con FelizS khá ổn, dù hoàn thiện chưa ưng lắm nhưng đủ cho em đánh đổi chuyển sang đi xe điện. Có cụ nào/ showroom nào gần Minh Khai/Trường Chinh giá tốt em ra mua 1 con, thằng sale trong Times thái độ bán hàng kiểu đuổi khách em không thích mua trong đó 😁
Trong Times là bán ô tô là chính sao ý? xe máy điện thờ ơ lắm

JasonNghia

Xe điện
Cụ xuống Vin Phạm Ngọc Thạch hoặc sang Vin Riverside, hoặc có cái đại lý ủy quyền tên Ngân Hà ở Xã đàn kéo dài (gần giao với Hoàng Cầu) ấy

canpl

Xe buýt
Cụ mua xe honda điện chính hãng made in China mà xài. Nhà mình dùng 2 cái rồi một cái xe đạp điện, 1 xe máy điện nói chung là ok. Hàng thương hiệu nó khác mấy anh TQ khác. Giá xe máy điện = 1/3 xe máy nhật nội địa mới cùng thương hiệu, cùng nhà máy, cũng tầm 20 triệu.
Cụ mua loại nào cho xin cái ảnh và thông tin em cũng tính kiếm con xe để đi đón F1 học thêm buổi tối

BinhminhSG

Xe buýt
Cụ mua loại nào cho xin cái ảnh và thông tin em cũng tính kiếm con xe để đi đón F1 học thêm buổi tối
Không có đâu cụ ơi, xe điện Honda là xe Tàu gắn mác, giá trên trời mà đi quãng ngắn, vận tốc như xe đạp, bảo hành thì chả biết ở đâu. Cụ mua con Evo của Vin mà xài, hơn hẳn mấy thằng xe Tàu.

caisua

Xe lăn
E đang thích con vin feliz.về làm lại pin và mở tua là đẹp luôn
Feliz khác gì với FelizS ạ? Về làm lại pin và mở tua Feliz thì hơn gì cụ nhỉ? Và làm ở đâu ạ?
Em muốn mua biển chữ cho con nhóc học lớp 10 mà ko thích Evo vì xe thấp quá mà nó gần m7 mất rồi

BinhminhSG

Xe buýt
Feliz khác gì với FelizS ạ? Về làm lại pin và mở tua Feliz thì hơn gì cụ nhỉ? Và làm ở đâu ạ?
Em muốn mua biển chữ cho con nhóc học lớp 10 mà ko thích Evo vì xe thấp quá mà nó gần m7 mất rồi
Feliz đời trước dùng ắc quy (con em đang đi), đi được quãng đường khoảng 55-65 km, vận tốc tối đa 60 km/h, tầm 1 năm thay ắc quy mới. FelizS dùng pin, đi hỗn hợp tầm 120-130 km, vận tốc hình như lên được 70-75 km/h, pin thuê nên không lo phải thay mới.

caisua

Xe lăn
Feliz đời trước dùng ắc quy (con em đang đi), đi được quãng đường khoảng 55-65 km, vận tốc tối đa 60 km/h, tầm 1 năm thay ắc quy mới. FelizS dùng pin, đi hỗn hợp tầm 120-130 km, vận tốc hình như lên được 70-75 km/h, pin thuê nên không lo phải thay mới.
Hôm nào cho em chạy thử con cũ thì tốt quá, con S biển số nên F1 mới 16 tuổi chưa được đi. Mấy con khác của Vin thì thấp quá bị thừa chân hơi nhiều. Ko biết Feliz có thay được pin của FelizS ko cụ nhỉ?

BinhminhSG

Xe buýt
Hôm nào cho em chạy thử con cũ thì tốt quá, con S biển số nên F1 mới 16 tuổi chưa được đi. Mấy con khác của Vin thì thấp quá bị thừa chân hơi nhiều. Ko biết Feliz có thay được pin của FelizS ko cụ nhỉ?
Cả 2 bản Feliz đều đăng ký biển số như xe máy xăng cụ ạ, có GPLX hạng A1 mới được điều khiển.
Con Feliz bản thường em mua T3/2021 đăng ký xong xuôi 22 triệu, bán bộ bình ắc quy 4 triệu và lên pin 53AH giá 18 triệu, đi được quãng đường 150 km/lần sạc, đã đi được gần 10.000 km và vẫn ngon lành cụ ạ.
Theo em cụ mua con Feliz ắc quy cũ tầm 15-16 triệu, lên pin như em là chuẩn bài nhất.
Em ở trong Nam nên không rõ ngoài HN độ pin ở đâu, còn ở SG cụ search Brolab sẽ có thông tin.

freethinker

Xe tăng
Honda mono cụ ạ. Cụ google là ra. Em mua mầu xanh biếc. Xe này em bán rồi vì cháu nhà mình xuất ngoại rồi. Cụ tham khảo Vinfast mình nghĩ cũng ok đấy. Phụ tùng thay thế chắc sẵn hơn.

Toietmoi

Xe điện
Honda mono cụ ạ. Cụ google là ra. Em mua mầu xanh biếc. Xe này em bán rồi vì cháu nhà mình xuất ngoại rồi. Cụ tham khảo Vinfast mình nghĩ cũng ok đấy. Phụ tùng thay thế chắc sẵn hơn.
Con Honda Mono là hàng Tàu được các cửa hàng xe điện tư nhân bán, không phải hàng của Honda sx nên không có đại lý chính hãng nào Honda bán ra. Thực chất con Mono này là hàng nhái kiểu dáng con xe ga 50cc Giorno của Honda. Kiểu như mấy con xe điện TQ nhái Vespa chả liên quan gì đến hãng Piaggio cả. Con này còn bé hơn con Evo của Vinfast, ắc quy 60V-20Ah, vận tốc tối đa 40-45 km/h, quãng đường đi khoảng 40 km.

TÔN

Xe container
E mua felizS đc nửa năm rồi, đi rất thích nên giờ e chán ko muốn đi xe xăng nữa
FelizS là chạy bằng pin. Đa phần là pin thuê của hãng năm đầu free năm sau 350k/1 tháng. 1 số người trả pin hãng rồi tự mua pin chế lắp vào, cục pin bèo bèo cũng tầm 20tr. Quãng đc đi xa hay gần phụ thuộc việc mình mua pin bao nhiêu Ah. Càng nhiều Ah thì đi càng xa và giá càng đắt
Còn feliz thường thì dùng ắc quy nên rẻ hơn. Thời gian sạc thì lâu quãng đường đi thì ngắn. Giỏi lắm thì đi đc 60km là cùng, càng dùng lâu ắc quy càng kém đi càng nhanh hết. Tuổi thọ cục ắc quy chỉ tầm năm hơn năm, mỗi lần thay lại vài triệu. Nhiều người xác định mua xe về độ pin nên họ mua feliz thường cho rẻ về rồi bán cục ắc quy sau đó mua pin độ lắp vào.
Nói chung là mua pin ngoài ko phải lo về chất lượng đâu. Vì pin họ làm cũng tốt và có bảo hành cho mình. Chứ bỏ mấy chục triệu ra mua cục pin dùng ba bữa nó hỏng thì chả ai dám cả, như thế thì mấy thằng đóng pin nó cũng chết đói. Nếu cần e giới thiệu cho cụ chỗ mua có uy tín

haiyen1012

Xe điện
Cụ muốn mua xe cho F1 mới 16 tuổi thì nghiên cứu con Evo200 lite nhé, cũng của Vinfast động cơ yếu hơn FelizS 1 chút và bị hạn chế tốc độ tối đa để ra biển MĐ nhưng cục pin lại giữ nguyên nên chạy được xa lắm

caisua

Xe lăn
Cụ muốn mua xe cho F1 mới 16 tuổi thì nghiên cứu con Evo200 lite nhé, cũng của Vinfast động cơ yếu hơn FelizS 1 chút và bị hạn chế tốc độ tối đa để ra biển MĐ nhưng cục pin lại giữ nguyên nên chạy được xa lắm
em cũng ngó mãi con này rồi nhưng yên thấp quá nên đi đường nhìn nhỏ xíu mà con nhóc nhà em gần m7 rồi nên chả mấy nó lại ko chịu đi nữa, đành phải tìm con nào cao to hơn để nó còn đi lâu hơn

haiyen1012

Xe điện
em cũng ngó mãi con này rồi nhưng yên thấp quá nên đi đường nhìn nhỏ xíu mà con nhóc nhà em gần m7 rồi nên chả mấy nó lại ko chịu đi nữa, đành phải tìm con nào cao to hơn để nó còn đi lâu hơn
Xe điện mà to cao chỉ có của Vinfast và con Pega S của HKbike nữa thôi. Con Pega S kia thì dáng giống SH khá to cao và nặng nhưng nó cũng chỉ chạy Ắc quy chì thôi, muốn ngon thì phải mất nhiều tiền độ Pin nữa

haiyen1012

Xe điện
ở chung cư thì vẫn chưa thuận tiện, chỉ mua cho hs cấp 3 dùng 3 năm lại thay xe máy
Chung cư có gì ko tiện hả cụ? Em ở chung cư và đi xe điện đây, ko những tiện mà còn lợi vì cắm sạc free