Thảo luận Xe điện bây giờ đắt toàn trên 20tr, gần 50tr cũng có vậy?

tamthat

Xe tải
Em check giá xe máy điện trên thị trường em hơi bị choáng vì nhiều dòng xe máy điện đắt hơn cả xe máy, >20tr cũng có thậm chí gần 50 triệu cũng có. Em thì chỉ muốn mua xe máy điện trong khoảng giá trên dưới 20 triệu thôi. Nhà cụ nào đang dùng xe máy điện rồi cho em xin ý kiến.

Jeep_hathanh

Xe hơi
Tầm tiền cụ yêu cầu trên dưới 20 triệu thì cụ mua xe EVGO xem, xe này sx tại VN mà đc cái động cơ dùng của Bosch. Kiểu dáng xe này nhìn hao hao mấy hãng xe máy của Ý, nói chung là kiểu dáng đẹp. Còn về độ bền thì em mới mua cho F1 đi đc mấy tháng nay thôi, thằng nhà em đc cái đi như phá nên lúc mua xe máy điện cho nó đi em cũng bỏ thời gian tìm hiểu khá lâu.

levinhhien

Xe tải
Tầm tiền cụ yêu cầu trên dưới 20 triệu thì cụ mua xe EVGO xem, xe này sx tại VN mà đc cái động cơ dùng của Bosch. Kiểu dáng xe này nhìn hao hao mấy hãng xe máy của Ý, nói chung là kiểu dáng đẹp. Còn về độ bền thì em mới mua cho F1 đi đc mấy tháng nay thôi, thằng nhà em đc cái đi như phá nên lúc mua xe máy điện cho nó đi em cũng bỏ thời gian tìm hiểu khá lâu.
Xe evgo này bảo hành bao lâu vậy cụ? Bỏ ra 20tr mua xe máy điện sao cụ ko mua luôn 1 chiếc xe máy cho nó đi có phải tiện ko? Sau này nó vẫn phải mua xe máy mà cụ?

Cap Còm

Xe điện
Xe evgo này bảo hành bao lâu vậy cụ? Bỏ ra 20tr mua xe máy điện sao cụ ko mua luôn 1 chiếc xe máy cho nó đi có phải tiện ko? Sau này nó vẫn phải mua xe máy mà cụ?
Suy nghĩ này của cụ sẽ thay đổi

Jeep_hathanh

Xe hơi
Thằng ku nhà em tẩu lái nên em ko muốn mua xe máy cho nó. Nó ko chạy xa chỉ chạy lòng vòng từ nhà đến trường nên xe máy điện đáp ứng vừa đủ yêu cầu đi lại. Sau này dù nó học đại học thì chạy xe máy điện đi học vẫn ok. Còn khi nào ra trường, nó muốn đi xe gì thì tự nó kiếm xèng mà mua chứ em hơi đâu mà lo nữa :))

Mr.Hoang

Xe hơi
Thằng ku nhà em tẩu lái nên em ko muốn mua xe máy cho nó. Nó ko chạy xa chỉ chạy lòng vòng từ nhà đến trường nên xe máy điện đáp ứng vừa đủ yêu cầu đi lại. Sau này dù nó học đại học thì chạy xe máy điện đi học vẫn ok. Còn khi nào ra trường, nó muốn đi xe gì thì tự nó kiếm xèng mà mua chứ em hơi đâu mà lo nữa :))
Mấy anh thanh niên choai choai mà đưa cho xe máy lượn cũng hãi lắm, sắm cho nó cái xe máy điện như cụ lại hay. Ra đường mà cứ gặp mấy cậu mặt non choẹt, phóng xe máy ko đội mũ bảo hiểm là tránh xa cho an toàn.

aotu

Xe hơi
1 chiếc xe ga bây giờ cũng 40-50 triệu rồi cụ, tính kinh tế thì mua xe máy điện vẫn rẻ hơn chứ cụ. Em biết nhiều cụ nhà kinh tế dư dả vẫn mua xe điện cho con chạy vì mua xe máy tụi nó phóng bạt mạng, xe điện tốc độ giới hạn cho tụi con nít chạy an toàn hơn. Với lại quan điểm của em ko nên sắm cho tụi nó phương tiện quá mắc tiền, coi như tập cho tụi nó tính khiêm tốn. Mua 1 chiếc xe điện trên dưới 20 triệu là hợp lí.

Jeep_hathanh

Xe hơi
Mấy anh thanh niên choai choai mà đưa cho xe máy lượn cũng hãi lắm, sắm cho nó cái xe máy điện như cụ lại hay. Ra đường mà cứ gặp mấy cậu mặt non choẹt, phóng xe máy ko đội mũ bảo hiểm là tránh xa cho an toàn.
Thằng nhà em mấy lần lấy xe máy của mẹ đi chơi cũng đo đường 2 lần rồi, cũng may các cụ phù hộ, người ngợm xây xát nhẹ dù đầu xe vỡ vụn. Giờ em cấm tiệt ko đc rờ tới xe máy trong nhà. Sau này mày kiếm đc tiền mua xe máy, xe của mày mày muốn lượn sao tuỳ mày :D

tamthat

Xe tải
Con evgo này pin bền không cụ? mỗi lần sạc pin đi được bao xa vậy cụ???

thanhtung947

Xe tải
Tôi mua xe Vinfast Klara từ tháng 5/2019 tới nay, bản chạy ac-quy dùng thấy cũng ổn. Mỗi lần nạp điện đi đc từ 40-50 km tùy theo cung đường (chỉ đi một mình thôi ạ). Hai năm thay ac-quy mất 2 triệu, nạp điện thì ko mất tiền cả ở cq lẫn ở tòa nhà - tôi ở chung cư. Hơn hai năm rồi chưa thấy hỏng hóc gì. Nói chung xe điện phù hợp với người không có nhu cầu đi xa, đi lại điềm đạm.

Ngockhanh689

Xe tải
Tôi mua xe Vinfast Klara từ tháng 5/2019 tới nay, bản chạy ac-quy dùng thấy cũng ổn. Mỗi lần nạp điện đi đc từ 40-50 km tùy theo cung đường (chỉ đi một mình thôi ạ). Hai năm thay ac-quy mất 2 triệu, nạp điện thì ko mất tiền cả ở cq lẫn ở tòa nhà - tôi ở chung cư. Hơn hai năm rồi chưa thấy hỏng hóc gì. Nói chung xe điện phù hợp với người không có nhu cầu đi xa, đi lại điềm đạm.
Xe điện vin đang giảm giá ầm ầm đấy cụ ơ

Jeep_hathanh

Xe hơi
Con evgo này pin bền không cụ? mỗi lần sạc pin đi được bao xa vậy cụ???
Động cơ xe này của Bosch nên pin trâu bò cụ ạ. Mỗi lần sạc pin đi đc lên tới 75km. Mà xe EVGO này chống nước tốt nữa cụ ạ.

lyvanthai

Xe hơi
Cụ cho em xin hình xe này với. Em cũng đang tìm mua xe máy điện cho con gái em, con bé ưa hình thức nên muốn xe bóng bẩy đẹp đẹp chút.

Jeep_hathanh

Xe hơi
Cụ cho em xin hình xe này với. Em cũng đang tìm mua xe máy điện cho con gái em, con bé ưa hình thức nên muốn xe bóng bẩy đẹp đẹp chút.
Chủ nhật thằng ku nó lấy xe lượn đi chơi chưa về, đây là ảnh xe em chụp hôm mua xe ngoài cửa hàng. Em lấy con EVGO màu trắng này vì nhìn nó thanh thoát, trông khá giống kiểu dáng của mấy xe nhà Piaggio. Mẫu xe này có nhiều màu khác nữa.

caisua

Xe lăn
Tẩu lái thì kiếm cho nó con exciter đi liên tục cho thành thạo hẳn chứ thi thoảng nó mượn xe còn nguy hiểm hơn. Thời trẻ trâu em tẩu mãi em thừa biết như nào mới là nguy hiểm, quen xe mới xử lý chính xác được, mới là an toàn cụ ạ. Giờ 5 sọi dịu dàng lịch sự rồi mà vẫn phải sắm sh350 mới đủ vọt, mới đỡ vật phần nào

Chỉnh sửa cuối:

lyvanthai

Xe hơi
Chủ nhật thằng ku nó lấy xe lượn đi chơi chưa về, đây là ảnh xe em chụp hôm mua xe ngoài cửa hàng. Em lấy con EVGO màu trắng này vì nhìn nó thanh thoát, trông khá giống kiểu dáng của mấy xe nhà Piaggio. Mẫu xe này có nhiều màu khác nữa.

View attachment 6702743
Công nhận là xe này giống vespa thật. Con nhà em ưa hình thức chắc sẽ ưng kiểu dáng này, em từng đưa nó xem mấy mẫu xe điện kiểu dáng teen trẻ con mà học sinh cấp 3 hay đi mà nó lắc đầu nguầy nguậy.

mackhoa

Xe đạp

View attachment 6702743
Vợ em đòi cuối năm đổi xe. chẳng có nhẽ em mua xe điện này cho vợ em đi ? công ty vợ em cách nhà có hơn 4km. đi chợ thì cách nhà chưa đến 1km... xe điện này bao nhiêu vậy cụ để em lựa cơm gắp mắm ?

Jeep_hathanh

Xe hơi
Vợ em đòi cuối năm đổi xe. chẳng có nhẽ em mua xe điện này cho vợ em đi ? công ty vợ em cách nhà có hơn 4km. đi chợ thì cách nhà chưa đến 1km... xe điện này bao nhiêu vậy cụ để em lựa cơm gắp mắm ?
Xe máy điện EVGO em mua 23,9tr, giá gốc là 25,9tr, lúc em mua đc giảm 2 triệu. Em tính mua xe này cho con em nó đi hết thời cấp 3, lên đại học vẫn dùng đc, kiểu dáng xe em chọn cũng người lớn chứ chả phải trẻ con. Còn sau này nó ra trường đi làm, nó tự kiếm tiền mua xe gì thì mua, mackeno.

den.da

Xe máy
Xe máy điện EVGO em mua 23,9tr, giá gốc là 25,9tr, lúc em mua đc giảm 2 triệu. Em tính mua xe này cho con em nó đi hết thời cấp 3, lên đại học vẫn dùng đc, kiểu dáng xe em chọn cũng người lớn chứ chả phải trẻ con. Còn sau này nó ra trường đi làm, nó tự kiếm tiền mua xe gì thì mua, mackeno.
Nhà cụ mua dòng evgo A ah? Nhà cháu cũng mua xe điện evgo mà mua dòng evgo D giá rẻ hơn evgo A cụ mua. Kiểu dáng dòng evgo D nhìn cũng nam tính. Cuối tuần em lượn xe điện đi cafe hồ Tây suốt :D