Xe Dòng Piaggio Không Ăn Cắp Được

PhanAnhQuan88

Xe buýt
[/QUOTE]

Theo e thì không phải vậy đâu bác ạ!Cái đèn đỏ nháy trên mặt đồng hồ là đèn báo IC của xe vẫn đang hoạt động bình thường,còn nếu nó không nháy nữa thì có thể là do IC bị hỏng hoặc đã bị thay IC đểu rồi và lúc này thì chẳng cần chìa khóa từ bác cũng nổ máy vô tư luôn![/QUOTE]

Sau 48h mà ko khởi động chìa khóa thì nó tự tắt đới bác ạ.

moonlight

Xe tăng
trên lý thuyết là hầu như không thể ăn cắp ( kiểu ăn cắp thịnh hành bi giờ là bẻ khóa nổ máy rồi vọt)

lí do : ngoài khóa cơ còn khóa từ, phải đúng chip mới nổ máy được. Nên dù bẻ khóa cơ thì vẫn không nổ máy được, chả thằng cướp nào rảnh đẩy bộ xe chạy trốn đâu ạ

Ngoài ra, muốn phá khóa từ phải có hệ thống chuyên dụng, vừa mắc vừa cồng kềnh, không có 2 thằng cắp xe nào ngồi ôm thiết bị phá hệ thống từ chạy vòng vòng ngoài đường đâu ạ

Đặt trường hợp có dắt xe về được, muốn thay hệ thống mới tốn rất nhiều tiền là 1, thứ 2 là không có hàng ngoài thị trường, mang ra hãng thay thì khác gì lạy ông con ở bụi này, còn không thì như đống sắt hoặc rã ra bán phụ tùng

Bác có thể kiểm tra bằng cách lấy chìa nâu, mở chip từ ra, bỏ vào xe vặn lên đề máy thử, đảm bảo không nổ. Hoặc có thể bác đi đánh 1 chìa ngoài tiệm chìa khóa bình thường về vặn thử, không nổ được máy. bác là thằng cướp bác xài đoản bẻ khóa xong, không nổ máy được thì bác làm gì ?? là em thì em chạy đi kiếm mấy chiếc Honda SH thơm hơn =DDDD. Từ sau đó em gặp con Piaggio/Vespa nào để hớ hênh thì em cười nói với thằng ngồi trước: thôi bỏ đi, hàng này chát lắm

Ngày xưa chỉ có trên dòng vespa, nay việtnam mình quá kinh nên đã áp dụng trên hầu hết xe Piaggio/vespa
Cái CB400 của e nặng 2 tạ ko khóa cổ nó vẫn bê đi đc cụ ơi!
May mà khóa từ, 3 ngày nó ko nổ máy đc, nó còn tháo mất IC, tìm đc xe về phải mua IC và bộ khóa mới mất hơn 20 củ đới :(, nói chung khóa từ khá an toàn trong vòng tầm 5 ngày (vì sau 5 ngày là trộm sẽ đủ thời gian đặt hàng thay bọo khóa)

dahlia_kendy

Đi bộ
theo em biết thì Li nhập bác cứ ra ngoài đánh chìa vào là chạy ngon lành hết

bác ấy đùa em đấy mà :D

xin can bác, nếu bác muốn khóa dĩa, khóa chữ U v.v.. cho an tâm thì em ủng hộ. Nhưng đừng gắn hệ thống đụng vào kiu é é é như mấy chiếc Honda nhé, gắn vào ảnh hưởng hệ thống điện, ắc qui v.v.. có khi lại ảnh hưởng đến hệ thống của xe nó mát lung tung thì khổ lắm

dạ có lần báo vnexpress đăng chị gì mất chiếc Vespa LX vì nhà có thói quen xe để trong nhà thì chìa khóa cắm sẵn trên xe ạ =DDD
hôm trước e tiện đi đánh chìa con atila =)
ông đánh khóa bảo là xe liberty đánh chìa xong chỉ mở được cốp thôi chứ ko khởi động đc đâu làm em hoang mang quá :((

hungkttt

Xe tăng
ở đây nhiều cụ may vãi, em Li việt mua được 3 tháng đi 4k km để ở nhà bạn nó vào dắt đi mất tăm, ông bạn áy náy đi báo ngay công an thế là mất trắng khỏi tìm :(

morningfun.lx

Xe máy
Nói chung các cụ phải cẩn thận, khóa tốt đến mấy thì cũng có thể bị trộm đấy ạ, đừng chủ quan dựa vào khóa mà có ngày phải đi báo công an đới. Ôtô mất trộm còn chẳng tìm được nữa là xe máy. Cứ cẩn thận, xe phải trong tầm kiểm soát là tốt nhất :D

black_cat

Xe hơi
An toàn hơn một chút là tốt hơn một chút rồi các cụ nhỉ. Nhưng em thấy là mình vẫn phải cẩn thận, không chủ quan được đâu ạ

hoangmotocycle

Xe tải
Website
www.facebook.com
Vespa cũng tùy đời thôi các cụ ợ ! Cơ bản là cứ có đèn nháy là trộm nó khóc... còn cướp thì tùy ( dí phơ vào cổ nó bảo đưa chìa khóa cho tao thì đưa luôn cho lành ;))
li nhập , và lx việt đời đầu thì phải cẩn ợ . Còn một trường hợp nữa là bà xã em đi khóa cổ cẩn thận nhưng mở cốp lấy túi quên luôn chìa khóa ở yên , may mà còn nguyên . Còn một KN nữa khi các cụ mua xe Vespa cũ do bị mất chìa nâu , nên thợ nó bóc chíp ở chìa xanh dán vào ổ khóa xe , rồi mua một đôi chìa mới một xanh một nâu bán cho cụ , cụ nào gặp phải xe này trộm tay mơ nó không biết chíp là gì nó cứ bẻ vam là chạy như thật luôn.

Chỉnh sửa cuối:

hihihaha102

Xe máy
hiện đại thật các cụ ah.nhưng mất chìa khóa thì...A_men..trc e bị bọn bạn dấu đi.khóc ra tiếng mán luôn..đi đâu cũng phải nhìn xe

ductho

Xe đạp
de khong can than thi cung boc hoi thoi ban a

haisonynx

Xe tăng
em không tin rằng trộm nó không phá được khóa từ đâu. em đi qua chỗ đầu Hàng Gai gần Lương Văn Can, thấy mấy bác sửa khóa còn đề, chuyên sửa khóa Li với LX. thì bác nghĩ sao mà trộm nó không phá được? nhân viên chém bác đấy. em đếch tin. vì theo logic chế tạo ra được thì ắt sẽ có cách giải nó.

nguyenducdung

Xe buýt
em không tin rằng trộm nó không phá được khóa từ đâu. em đi qua chỗ đầu Hàng Gai gần Lương Văn Can, thấy mấy bác sửa khóa còn đề, chuyên sửa khóa Li với LX. thì bác nghĩ sao mà trộm nó không phá được? nhân viên chém bác đấy. em đếch tin. vì theo logic chế tạo ra được thì ắt sẽ có cách giải nó.
đúng rồi, như các nước phát triển ô tô cả vài trăm nghìn đô nó còn ăn cắp được. nhưng ở VN mình có lẽ Pi chưa chiếm được tình cảm của các anh trộm cắp

kh0aikhet

Xe hơi
Nói chung là theo mình là cứ lên nắp 1 bộ chống trộm thông minh ... đề phòng mấy thằng chọc ngoáy xe - Nó k lấy đc xe nhưng lại phá tan cái ổ khoá thì cũng mất 1 khoản $ kha khá :))

ChimCutDi

Xe đạp
Chả là hôm nay em có đi mua con xe Liberty lúc mua xe nhân viên bán hàng tư vấn cho em là hệ thống khóa của dòng xe rất thông minh là khóa từ . Nên dòng xe này không thể ăn trộm được . Cho em hỏi có đúng không ạ $-) Nếu không đúng nên lắp loại khóa chống trộm nào ạ $-)
Đúng đấy bác ! "Ko thể ăn trộm " dc đâu (:|

comunedj

Xe hơi
Nếu mà để bẻ khóa đi luôn thì ko dc cụ ạ. khóa mở, đèn sáng cũng ko đề dc đâu. xe mình dựng ở trường cũng bị vam khóa 1 lần toét hết, điện vẫn sáng., nhưng mất cái Jupiter bên cạnh:)) mỗi tội phải thay bán dãn của hãng mất 3cu cụ ạ

Linhperfume

Xe tăng
Website
www.facebook.com
cụ này gà mờ quá. nhìn mấy thằng ở lương văn can giăng lên mà cũng tin. giờ em mang con LX nhà em ra cùng cụ ra đấy chúng nó đánh khóa mà khóa đấy đề nổ được em cho cụ luôn con LX. còn không cụ mời em 1 bữa cafe Bảo Khánh ở ngay đấy nhé. =))

kh0aikhet

Xe hơi
mình là cứ lắp hệ thống khoá điện tử -- thằng nào xí xới tới cạnh xe trọc ngoái nó hú ầm lên - chạy ra thì trộm biến mất tăm :))

Woong

Xe hơi
thế h trộm nó cứ chọc hỏng khóa Pi là các cụ mất mấy củ ợ :))
gì thì cứ phải trong tầm ngắm thôi :D
mà sh thì có lắp đc khóa này k các cụ @@

Bin&Nhim

Xe tải
Ko ăn cắp được đâu cụ ợ ,cháu tập mấy lần rồi mà không được :((