Xe Dòng Piaggio Không Ăn Cắp Được

hochoi189

Xe tải
Thằng nào mà bẻ khóa được, rồi dắt bộ thì cũng tỏi. Hno em bị con GTS nghiêng vào chân tí thôi mà tím bầm vài ngày...Nặng lém

Linhperfume

Xe tăng
Website
www.facebook.com
trên lý thuyết là hầu như không thể ăn cắp ( kiểu ăn cắp thịnh hành bi giờ là bẻ khóa nổ máy rồi vọt)

lí do : ngoài khóa cơ còn khóa từ, phải đúng chip mới nổ máy được. Nên dù bẻ khóa cơ thì vẫn không nổ máy được, chả thằng cướp nào rảnh đẩy bộ xe chạy trốn đâu ạ

Ngoài ra, muốn phá khóa từ phải có hệ thống chuyên dụng, vừa mắc vừa cồng kềnh, không có 2 thằng cắp xe nào ngồi ôm thiết bị phá hệ thống từ chạy vòng vòng ngoài đường đâu ạ

Đặt trường hợp có dắt xe về được, muốn thay hệ thống mới tốn rất nhiều tiền là 1, thứ 2 là không có hàng ngoài thị trường, mang ra hãng thay thì khác gì lạy ông con ở bụi này, còn không thì như đống sắt hoặc rã ra bán phụ tùng

Bác có thể kiểm tra bằng cách lấy chìa nâu, mở chip từ ra, bỏ vào xe vặn lên đề máy thử, đảm bảo không nổ. Hoặc có thể bác đi đánh 1 chìa ngoài tiệm chìa khóa bình thường về vặn thử, không nổ được máy. bác là thằng cướp bác xài đoản bẻ khóa xong, không nổ máy được thì bác làm gì ?? là em thì em chạy đi kiếm mấy chiếc Honda SH thơm hơn =DDDD. Từ sau đó em gặp con Piaggio/Vespa nào để hớ hênh thì em cười nói với thằng ngồi trước: thôi bỏ đi, hàng này chát lắm

Ngày xưa chỉ có trên dòng vespa, nay việtnam mình quá kinh nên đã áp dụng trên hầu hết xe Piaggio/vespa
cụ này nói chuẩn đấy. dòng vespa/ Piaggio khóa từ. phải có chíp bên trong mới được. nhà em có con LX nhập, vợ làm mất cái khóa xanh, ngại đi làm lại chìa, 2 tháng sau mới lê hãng làm, mang theo cái khóa chính lên để chép code vào khóa xanh( 400 tiền 1 cái.:() nhưng làm thế nào cũng không tài nào chép vào được. thợ bảo em là để lâu quá không mang lên ngay giờ không chép được. giờ chỉ có thay cả củ gần 5 triệu.:((. giờ em lấy khóa chính ra đi, nói dại mất quả này nữa là xong. thay ổ mới mất mợ nó 5 tiền thì nhục

rockman_x100

Xe máy
lấy cũng khó

dhe.com.vn

Xe đạp
Chả là hôm nay em có đi mua con xe Liberty lúc mua xe nhân viên bán hàng tư vấn cho em là hệ thống khóa của dòng xe rất thông minh là khóa từ . Nên dòng xe này không thể ăn trộm được . Cho em hỏi có đúng không ạ $-) Nếu không đúng nên lắp loại khóa chống trộm nào ạ $-)
Thế thì mua ngay thôi.:))

xuoicity

Xe hơi
Website
www.o-to.net
Mấy cụ không biết gì thì đừng có cái câu có thời gian là nó bẻ khóa đc tất.dòng piagio mà đc trang bị khóa từ thì chỉ có dong đi hoặc mang lên ô tô chứ ko thể nổ máy đc .rõ chưa các cụ

vvv

Xe tăng
EM con SH lắp khóa tắt máy trong cốp xe có an toàn không ạ
Em khóa cổ khóa càng khóa luôn cả nguồn điện trong cốp

dahlia_kendy

Đi bộ
e đi liberty nhập ạ, bây giờ bị mất 1 chiếc chìa khóa rồi, mệt quá chẳng biết làm thế nào :(
hình như xe nhập k phải khóa từ đúng k ạ? thế đánh thêm chìa ở ngoài có được k ạ?

mktbn76

Xe buýt
ở gần nhà em có chị đi con lx việt bị trộm dùng vam phá khóa nhưng không mất xe, chắc vì không nổ đc máy nên chúng bỏ lại, khổ cho chi ấy đi thay ổ mất 8 củ các bác ợ

morningfun.lx

Xe máy
Chả là hôm nay em có đi mua con xe Liberty lúc mua xe nhân viên bán hàng tư vấn cho em là hệ thống khóa của dòng xe rất thông minh là khóa từ . Nên dòng xe này không thể ăn trộm được . Cho em hỏi có đúng không ạ $-) Nếu không đúng nên lắp loại khóa chống trộm nào ạ $-)
Theo em được biết thì chưa có ai chuột bạch cả nên chưa có vụ trộm Piago nào đấy thôi, khóa từ của Piago thì cũng như khóa từ của oto vậy thôi, nó không lấy được cả xe thì nó tháo từng bộ phận. Tốt nhất là nếu có mua thì cụ cứ cất cẩn thận, cửa giả chắc vào, làm thêm cái Anti-theft Alarm nữa cho chắc cụ ạ :D:D

trungkutit

Xe đạp
Em mua xong xe rồi :) Đỡ tốn tiền mua khóa càng

trancongdung

Xe điện
đùng là giờ em mới biết đó ạ, thảo nào toàn thấy mấy con xe của HONDA, YAMAHA bị trộm mó tới thôi ạ

trungkutit

Xe đạp
Tóm lại giá xe bao nhiêu củ vậy cụ? Đã thuế + Đăng ký chưa a?
Em mua là 56.8 tại Topcom mua xong phi ngay sang nhà bác Hoàng thành ngay con Li Ý :) . Xe em chưa đăng ký .... Nghe nói đăng ký lằng nhằng lung tung 6 tr 2 nữa :)

robocop

Xe buýt
e đi liberty nhập ạ, bây giờ bị mất 1 chiếc chìa khóa rồi, mệt quá chẳng biết làm thế nào :(
hình như xe nhập k phải khóa từ đúng k ạ? thế đánh thêm chìa ở ngoài có được k ạ?
theo em biết thì Li nhập bác cứ ra ngoài đánh chìa vào là chạy ngon lành hết

=)) Biết nhiều quá cũng khổ =)).
bác ấy đùa em đấy mà :D

Theo em được biết thì chưa có ai chuột bạch cả nên chưa có vụ trộm Piago nào đấy thôi, khóa từ của Piago thì cũng như khóa từ của oto vậy thôi, nó không lấy được cả xe thì nó tháo từng bộ phận. Tốt nhất là nếu có mua thì cụ cứ cất cẩn thận, cửa giả chắc vào, làm thêm cái Anti-theft Alarm nữa cho chắc cụ ạ :D:D
xin can bác, nếu bác muốn khóa dĩa, khóa chữ U v.v.. cho an tâm thì em ủng hộ. Nhưng đừng gắn hệ thống đụng vào kiu é é é như mấy chiếc Honda nhé, gắn vào ảnh hưởng hệ thống điện, ắc qui v.v.. có khi lại ảnh hưởng đến hệ thống của xe nó mát lung tung thì khổ lắm

đùng là giờ em mới biết đó ạ, thảo nào toàn thấy mấy con xe của HONDA, YAMAHA bị trộm mó tới thôi ạ
dạ có lần báo vnexpress đăng chị gì mất chiếc Vespa LX vì nhà có thói quen xe để trong nhà thì chìa khóa cắm sẵn trên xe ạ =DDD

copbeo

Xe tải
Nó cho lên xe ba gác thì không đỡ được Cụ a. Về nhà nó thay IC là xong.

5iveminutes

Xe hơi
Ơ thế các cụ hiểu biết cho nhà em hỏi, có lắp được quả khóa của Vespa cho xe hãng khác không ợ? nhà em có con 82 đi chỉ lo mất, nếu được lắp vào cho nó an toàn :D ( nhưng giá mà 8 củ như cụ gì trên nói thì em thôi ạ)