[Thảo luận] Xe du lịch dưới 7 chỗ (kể cả không KD vận tải hành khách) phải mang rìu và bình bọt?

Godfather77

Xe điện
Chả biết để ở đâu vì nó xe em không thiết kế chỗ gắn, thôi thì lật cốp ra để vào hốc đựng lốp sơ cua vậy.XXX hỏi thì mở ra cho xem. Còn rìu và búa thì em nghĩ không cần vì nếu xxx hỏi em sẽ lý luận: Mở cửa chạy ra sẽ nhanh hơn là đập kính và xe em vừa mở bằng điện lại vừa mở cơ nên không thể kẹt cả 4 cánh được.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Chả biết để ở đâu vì nó xe em không thiết kế chỗ gắn, thôi thì lật cốp ra để vào hốc đựng lốp sơ cua vậy.XXX hỏi thì mở ra cho xem. Còn rìu và búa thì em nghĩ không cần vì nếu xxx hỏi em sẽ lý luận: Mở cửa chạy ra sẽ nhanh hơn là đập kính và xe em vừa mở bằng điện lại vừa mở cơ nên không thể kẹt cả 4 cánh được.
Bình cứu hỏa dù sao cũng có tác dụng và quan trọng là cần nhanh chóng triển khai khi cần thiết! Cụ để ở chỗ này sẽ mất thêm thời gian cho Lửa có cơ hội cháy to hơn!
Nên để chỗ nào với tay là có ngay cụ ợ!

Godfather77

Xe điện
Bình cứu hỏa dù sao cũng có tác dụng và quan trọng là cần nhanh chóng triển khai khi cần thiết! Cụ để ở chỗ này sẽ mất thêm thời gian cho Lửa có cơ hội cháy to hơn!
Biết là như vậy nhưng em chưa tìm được chỗ để hợp lý, chả nhẽ lại vứt lăn lóc dưới sàn?

Alps_vn

Xe buýt
Xe santa fe có để một cái bình chữa cháy ở hộc để đồ, thiết kế của nhà SX, không lẽ theo ý cụ là để ở chỗ tỳ tay ạ.

Furious

Xe điện
Quan điểm thì đúng nhưng thế này thì xxx kiểm tra xe bất kì lúc nào chả được. Đang đi mà bị tuýt lên tuýt xuống để kiểm tra thì mệt rồi.

Godfather77

Xe điện
Chả cần quy định, xe em lúc nào cũng có 1 bình bọt to tướng, 1 bộ đồ nghề đầy đủ các loại chòng, cờ lê, to vít, lục giác, kìm... :))
Hi hi! Cứ để ở cốp sau, lúc nào cửa bị kẹt thì vòng ra cốp sau lấy đồ lên xe đập kính chui ra cụ nhỉ? Em dự chắc chắn là xe dưới 9 chỗ thì chỉ cần trang bị bình bọt thôi, ko cần rìu vì rìu chỉ áp dụng cho xe chở khách cỡ lớn chỉ thiết kế 1 của và kính của sổ liền không mở ra được thôi.

hydiep

Xe buýt
Lại con cháu ông nào buôn bình bọt với rìu nhưng không bán được, làm phát này bán hết mớ đấy thì ai lại về nhà ấy thôi. Em dự thế các cụ đừng ném đá nhá

thanh.nguyen

[Tịch thu bằng lái]
Lại con cháu ông nào buôn bình bọt với rìu nhưng không bán được, làm phát này bán hết mớ đấy thì ai lại về nhà ấy thôi. Em dự thế các cụ đừng ném đá nhá
Khủng hoảng thế này nhiều con ông cháu cha bị đọng hàng lắm, chứng khoán mấy hôm nay cháy đỏ như hoa phượng các cụ ạ.

CAP_bl

Xe điện
Đọc cái NĐ đã thấy nhiều vấn đề, câu chữ không rõ ràng,... thế mới hiểu trình độ cán bộ soạn thảo, duyệt,... cao đến đâu :(

Chỉnh sửa cuối:

Godfather77

Xe điện
Cũng chưa chắc cụ ạ, có khi là do dạo này xe cháy nhiều.

vietran

Xe ba gác
Buôn tbi pccc toàn xxx thoai, k biết mất mấy xiền để ra cái quy định này

Vova

Xe container
Ở đời chẳng có gì sướng bằng họ hàng với anh A, chiến hữu với anh B. Chỉ cần anh A, anh B kéo lại, nói nhỏ một câu kiểu như "Chú V chuẩn bị đầu tư trồng chuối đi", thế là yên tâm về quê mua đất làm hẳn mấy trang trại chuối. Đến tháng sau có tin báo ra, đại loại vừa lái xe vừa phải ăn chuối, còn có cả văn bản hướng dẫn thi hành cụ thể, kiểu như anh em thì được cắn, chị em thì phải ăn nguyên cả quả chẳng hạn ... Chẳng mấy chốc là chú V giàu như Bill Gates :(.

harrynh

Xe điện
Rìu loại to khoảng 20kg hay 0,2kg. Bình bọt loại chữa cháy nhà hay loại nào. ???? Bán ở đâu. ??? Qui chuẩn tưng loại xe. Chứ cứ ra nghị Định mà ko hiểu là dân giờ thông minh lăm. Em mua lọ keo bọt xịt tóc luôn thể và cái búa nhựa cho trẻ con chơi luôn mà lại Vân lách được luật khi gặp TTGT và XXX. Các cụ thấy có được ko ????
Rìu: xxx sẽ thử trực tiếp vào kính xe cụ nếu cụ khăng khăng là đủ tiêu chuẩn mà xxx bảo ko ( để cụ phải nộp), nếu vỡ kính cụ sẽ ko phải nộp phạt.
Bình bọt: xem có tác dụng ko, đốt xe xịt thử, nếu dập được lửa thì ok, ko thì cụ bị phạt

harrynh

Xe điện
ngu ý của em là nếu xe cần thiết có thiết bị này thì nhà sx đã phải cung cấp theo xe và thiết kế chỗ thuận tiện để sử dụng. ví dụ như xe buýt có chỗ cài cái búa nhỏ ở phía trên các ô kính ( híc, ở nước ngoài, vì em chưa đi xe buýt ở ta nên ko rõ) Em xem kỹ cái innova ở cty thì chả biết sẽ để/ cài cái búa/rìu ấy ở đâu ( hàng ghế 3 hay cả hàng 2 và 1, thế mỗi xe 7 chỗ phải có 6 cái rìu), ko cài cẩn thận khéo lại gây tai nạn.

Hay thêm quy định lái xe phải đeo rìu/ búa khi lái xe vì tai nạn có thể đến mọi lúc. Thi bằng lái có khi thi thêm môn võ dân tộc múa rìu.

nguvango

Xe buýt
Ngu nhu chóa. Trang bị dụng cụ thoát hiểm với thiết bị PCCC trên xe loại nào phải nói rõ ra chứ, quy định dư này thì xe nào cũng phải trang bị à.