Thảo luận xe đức xe nhật

Minhbka

Xe tải
Tóm lại với fan Toy thì Camry >> Series 5 :)))
Em ko còn gì để nói ạ

Lucky95

Xe máy
theo kinh nghiệm của em thì là sống chết có số các cụ ạ.
nhưng bảo em ngồi bmw với cam để đâm vào tường tự sát thì em nghĩ vẫn ngồi trên bmw vì cửa sống vẫn cao hơn
1 thanh niên vừa mua rsx lướt chia sẻ :)) em fun tí

trong_choai

Xe tải
Nhiều người hay dựa vào đánh giá cảm tính, niềm tin nhiều khi là mơ hồ. Ai muốn biết cái nào an toàn hơn cái nào thù mang ra test thử sẽ rõ. Ko test được thì vào ANCAP xem số liệu khỏi mâu thuẫn.
Và khi so sánh xe thì nên so sánh cùng hạng cùng cấp, mang quan điểm so con Vios với Series 5 rồi cãi nhau hoài.

Cruze2021.BN

Xe tải
Mình thì tin vào số phận hơn ba cái túi khí hổ trợ, lái xe cẩn thận tí chứ gặp bác xe ben mà lủi thẳng chính diện thì có 10 túi khí vẫn chết như thường! Lỗi túi khí không bung cũng nhầm xe nào đó thôi, chung quy lại bác nào thích xe nào mua xe đó, ai thích có quyền khen chê mà, vợ tui có xấu trong mắt thiên hạ như vẫn là hoa hậu trong lòng mình thôi, xe cũng vậy, mình có trải nghiệm rồi nên có đề tài để chia sẽ kinh nghiệm với nhau còn xe mình cảm thấy không thích chỉ là ý kiến cá nhân thôi.
Cụ lại nói đùa.ngta có câu phòng hơn chống cụ ạ.rủi ro chẳng ai mong muốn nhưng nhỡ nó xảy ra thì mới biết đâu là cái cần thiết.em thì em chưa có Mẹc & cũng chưa có Cam nhưng em đã ngồi Venza Camry Arltis Vios... Mec C & GLK.em nói thật là nếu có điều kiện đổi xe em không bao giờ mua Toy.chả khác gì cái thùng tôn di động.không có 1 cái optoit an toàn & tiện nghi gì đáng để nói.dáng xe thì ko có tí gì là cải cách.có mỗi cái túi khí thì từ Fotuner đến Camry đâm bét đầu vẫn không bung thì thử hỏi nó có cái gì?em là em hay đi đường dài.nếu có tiền e mua Mec C chật chật tí còn hơn mua Cam 2.5Q

Name Not Found

Đi bộ
Cụ lại nói đùa.ngta có câu phòng hơn chống cụ ạ.rủi ro chẳng ai mong muốn nhưng nhỡ nó xảy ra thì mới biết đâu là cái cần thiết.em thì em chưa có Mẹc & cũng chưa có Cam nhưng em đã ngồi Venza Camry Arltis Vios... Mec C & GLK.em nói thật là nếu có điều kiện đổi xe em không bao giờ mua Toy.chả khác gì cái thùng tôn di động.không có 1 cái optoit an toàn & tiện nghi gì đáng để nói.dáng xe thì ko có tí gì là cải cách.có mỗi cái túi khí thì từ Fotuner đến Camry đâm bét đầu vẫn không bung thì thử hỏi nó có cái gì? em là em hay đi đường dài.nếu có tiền e mua Mec C chật chật tí còn hơn mua Cam 2.5Q
Nói ko phải bênh nhưng em đã thấy Camry VN bung túi khí rồi nhé cụ. Chiếc Camry đó là từ vụ tai nạn ở Bình Thuận khiến 2 cảnh sát tử vong , và nhà em ở gần nơi cái xác xe đc kéo về nên ngày nào cũng đi qua soi hết. Em xin nhắc lại là CÓ BUNG TÚI KHÍ.

menx

Xe tải
Nói ko phải bênh nhưng em đã thấy Camry VN bung túi khí rồi nhé cụ. Chiếc Camry đó là từ vụ tai nạn ở Bình Thuận khiến 2 cảnh sát tử vong , và nhà em ở gần nơi cái xác xe đc kéo về nên ngày nào cũng đi qua soi hết. Em xin nhắc lại là CÓ BUNG TÚI KHÍ.
Cụ đếm xem trên internet có được bao nhiu vụ bung ạ? Em nói Toy ở VN thôi nhé, tây em chửa thử nên ko dám chém :)
Cả chục vụ có 1 cái bung, vậy 9 cái còn lại là mất an toàn, coi thường giá trị mạng sống KH.

http://m.vietnamnet.vn/vn/kinh-doanh/toyota-danh-doi-tinh-mang-khach-hang-vi-ngoi-vuong-180816.html

https://infok.vn/toyota-xem-thuong-khach-hang.html

https://m.baomoi.com/cham-trieu-hoi-20-000-xe-dinh-loi-tui-khi-toyota-dang-coi-thuong-nguoi-tieu-dung-viet-nam/c/23164659.epi

hoanganhdhyhp

Xe điện
Cụ lại nói đùa.ngta có câu phòng hơn chống cụ ạ.rủi ro chẳng ai mong muốn nhưng nhỡ nó xảy ra thì mới biết đâu là cái cần thiết.em thì em chưa có Mẹc & cũng chưa có Cam nhưng em đã ngồi Venza Camry Arltis Vios... Mec C & GLK.em nói thật là nếu có điều kiện đổi xe em không bao giờ mua Toy.chả khác gì cái thùng tôn di động.không có 1 cái optoit an toàn & tiện nghi gì đáng để nói.dáng xe thì ko có tí gì là cải cách.có mỗi cái túi khí thì từ Fotuner đến Camry đâm bét đầu vẫn không bung thì thử hỏi nó có cái gì?em là em hay đi đường dài.nếu có tiền e mua Mec C chật chật tí còn hơn mua Cam 2.5Q
Cụ đã ngộ a chân lý rồi đó:))
Trước em cũng đi Vios nháp rồi sau đó nhảy lên Mer lướt và giờ vẫn tuyệt đối không hối hận với quyết định của mình trong tầm tiền đó:))
Chúc cụ sớm mua Mer =D>

tuananh030393

Xe buýt
Con người ta cũng lạ (sướng về khổ khó lắm thay) như em hôm qua lấy xe cậu em TOY-altis chạy như xe đồ chơi ấy, đúng như các cụ phán đã đi xe MEC, BÍM, AUDI, LEXUS... rồi thì chả muốn lái các loại xe phổ thông nữa, nếu có đk thì em tin chả cụ nào mơ xe Nhật đâu ạ(trừ LEX, INFI, ACU...)

Hungproda

Xe tải
Con người ta cũng lạ (sướng về khổ khó lắm thay) như em hôm qua lấy xe cậu em TOY-altis chạy như xe đồ chơi ấy, đúng như các cụ phán đã đi xe MEC, BÍM, AUDI, LEXUS... rồi thì chả muốn lái các loại xe phổ thông nữa, nếu có đk thì em tin chả cụ nào mơ xe Nhật đâu ạ(trừ LEX, INFI, ACU...)
Theo em thế này
K có điều kiện, tích tóp đủ mua xe: chê xe nhật xe đức >>đi xe hàn
Có tí tí thích toy >>> chê xe hàn xe đức
Có điều kiện đi xe đức. ..... *** rảnh ngồi chê xe nhật xe hàn :))

Goatemala

Xe hơi
Mẹc bị chê tơi tả ấy nhở. Quanh đi quẩn lại là em nó thơm, ngọt nước, chảnh đỏng đảnh tiểu thư nên đừng dại mà tốn xèng cho em nó :)) =))

Bỏ tiền ra mua "cái sướng" thì chấp nhận thôi. Nhưng mà phải còn sống khỏe để còn chơi để được "sướng". Mà các cụ khôn nhắm, toàn thích cái sướng hơn nữa :))

silobiho

Xe tải
Thực ra đấy là lý do cái group mer nó đông vui ...
Ít nhóm có ý kiến với dân đi mer, vẫn ngầm công nhận là mer ngon, nhưng đa phần mới đi mer như C lại chòi sang so sánh đẳng cấp với Toy ... là mer "ngon" hơn Toy... ngang trái nó là ở chỗ này ..

lapin

Xe container
Cụ chủ cân nhắc thêm Mazda 6 đi, em thấy ngon đấy:))

Gừng

Xe container
toàn thấy các cụ so mẹc với Cam nhỉ

cho e hỏi cái:

h giả sử con lexus GS350 và con E 300 bằng tiền nhau là 2.7 tỷ chẳng hạn

các cụ sẽ mua xe gì ạ?

RAVA

Xe ba gác
Đừng nói nhiều, nhìn thôi, các cụ khen xe Nhật tiết kiệm tiền, đến lúc đen đủi nó tiết kiệm luôn mạng sống của người lái.
Cụ khen cái cao su nó nhiệt đới hoá, bền, sắn tiện văn em cũng khen túi khí nó nhiệt đới hoá..bền???
Tham khảo em cẩm ly này ạ

Em thật, trước ngày em rất yêu đồ Nhật và luôn tin tưởng, cho đến khi em biết về oto, xe Nhật tại VN quá nhố nhăng vấn đề an toàn cho người dùng. Rồi vụ liên thiên báo cáo của tập đoàn thép Nhật Bản vừa rồi làm em thấy bớt tin đi tương đối đấy ạ.
-Cẩm ly mà còn ntn thì ko biết Vai ớt thì còn ntn nữa?:D

Veyron2.0

Xe buýt

cho e hỏi cái:

các cụ sẽ mua xe gì ạ?
Em chọn E300 ợ.
Thật, e cũng từng đi vài cái Lex như RX350, GX470, LS460, đúng là cũng cao cấp thật, nhưng cảm giác mọi thứ nó rất nhẹ nhàng, đúng kiểu toy hoặc xe nhật nói chung. Cái cảm giác chắc nịch, lầm lì và sẵn sàng bật vọt với 1 cú nhấp ga như xe Đức thì không thể có được ợ

Cruze2021.BN

Xe tải
Thực ra đấy là lý do cái group mer nó đông vui ...
Ít nhóm có ý kiến với dân đi mer, vẫn ngầm công nhận là mer ngon, nhưng đa phần mới đi mer như C lại chòi sang so sánh đẳng cấp với Toy ... là mer "ngon" hơn Toy... ngang trái nó là ở chỗ này ..
Camry cũng đẹp thật,nhưng công nghệ & hình thức e vẫn thua Mec bác ạ.e thấy thế

silobiho

Xe tải
Camry cũng đẹp thật,nhưng công nghệ & hình thức e vẫn thua Mec bác ạ.e thấy thế
=))=))=)) Ko phải thế ... ý em là toyota mặc định đã là thấp cấp hơn mer rồi ... kể cả trong xây dựng sản phẩm lẫn sau bán hàng.
2 thương hiệu đấy vốn dĩ, không cùng hướng đi chung để so sánh với nhau.
Các cái bàn luận chỉ xoay quanh câu chuyện ... "Thà bỏ tiền mua mer C còn hơn mua Cẩm Ly" .. tức là dân đi mer thực chất là tự hạ thấp mình xuống với xe bình dân ... chứ chính người mua toyota lại ít khi so sánh ... có so sánh thì mang ra đọ với mazda 6 hay ắc cọt .. chứ lại ko dính chấu mấy cái chủ đề "mer C với cẩm ly" con nào ngon.
Cái ngang trái em nói ... là đội mer C tự kéo mình xuống nhóm bình dân thôi, còn vốn dĩ toy đã bình dân rồi.

tatthanh

Xe hơi
Mình viết bài này thì không pr cho thương hiệu nào cả, mà là ở trải nghiệm thực tế của hai dòng xe á âu. Cty mình có hai con xe , một là camry 2010 đã đi gần 180.000km, hai là con BMW 523i 2012 hơn 90.000km và mình có đánh giá như sao.. Về con camry thì cái khoản hỏng vặt thì đến những km như trên chưa thấy có vấn đề gì cả. Còn về con BMW 523i thì 90.000 km đó hỏng vặt thì khỏi phải bàn, nếu tính ra chi phí mà ra vô viện của em nó cũng tầm chiếc i 10 chứ chẳng ít. Xe đức lái rất sướng thì không ai phủ nhận, như có lẽ với khí hậu việt nam và ở miền nam thì có vấn đề hay sao đó! 90.000km mà gioăng cao su lão hóa nhanh quá, nội thất khe gió dàn lạnh đều xuống cấp cả nứt bể mà chi phí thay chẳng hề rẻ chút nào. Còn em camry km đi gần gấp đôi mà chẳng thấy có vấn đề gì cả, qua đó có thể thấy tại sao toy vẫn giữ giá là vậy. Nếu hai chiếc bán lại thì tôi dám cá là toy chỉ lỗ tầm 30% so với hơn 50% của con 523i của BMW. đó là ý kiến cá nhân trải nghiệm thực tế của mình, bác nào fan BMW thì đừng ném đá tội nghiệp em nhé.
Chào bác chủ, Em cũng đang quan tâm em 520 (lướt hoặc cũ thôi ạ vì em chưa đủ lực mua mới). Bác đã sử dụng em này khá lâu, Bác chủ có thể liệt kê giùm em những hạng mục / phụ tùng đã thay trong ngần ấy năm (không cần chi tiết hoặc chính xác) cho em tham khảo được không ạ. thay trong hãng / gara nào và giá ( nếu có thể). Cảm ơn Bác nhiều.

Mon 29V

Xe điện

cho e hỏi cái:

các cụ sẽ mua xe gì ạ?
GS khai tử rồi còn đâu mà so hả Gừng :)