Xe em City 2012 khởi động tậm tịt.

santavn

Xe tải
Các bác giúp em với, thời gian vừa qua con xe của em dở chứng, cứ khi nóng máy là khó khởi động, nhưng để đến sáng hôm sau thì phát nào ăn phát đấy.
Ban đầu em nghi do accu, mang ra Hãng đo, nó cho kết quả như dưới đây, đội ở Hãng phán accu yếu, đè ra đòi thay, nhưng với kết quả trên em tham khảo thì thấy có vẻ khôg phải vậy, các bác am hiểu

xem giúp em với:

Các bác giúp em với, thời gian vừa qua con xe của em dở chứng, cứ khi nóng máy là khó khởi động, nhưng để đến sáng hôm sau thì phát nào ăn phát đấy.
Ban đầu em nghi do accu, mang ra Hãng đo, nó cho kết quả như dưới đây, đội ở Hãng phán accu yếu, đè ra đòi thay, nhưng với kết quả trên em tham khảo thì thấy có vẻ khôg phải vậy, các bác am hiểu

xem giúp em với:
Theo kết quả test này thì ắc quy chưa hỏng, nóng máy mới khó khởi động thì có thể do bơm xăng, tuy nhiên để chính xác, cụ cần phải đưa tới xưởng khác để đối chứng vì hiện tượng "khó khởi động" có thể là máy đề chạy rất khỏe nhưng không nổ, có thể máy đề chạy yếu dẫn đến khó nổ, do vậy online em chỉ phán được thế này thôi.

DTV

Xe tăng
Cụ mượn cái acquy khác lắp vào thử xem. Vẫn tậm tịt thì loại trừ nguyên nhân ắc quy chứ đo không biết có chắc chắn không. Xe em vừa hôm trước đề ngon choét, đánh xe vào nhà hôm sau tèo ắc quy luôn.