Đánh giá Xe Fiesta đời 2012

xduyhp

Xe hơi
Nói thật là trong tầm tiền, ông nào nói con này lởm thì em chỉ biết cười trừ vì chắc chắn ông ấy chưa đi ffi hoặc đi 1 thời gian. Cái quan trọng nhất là ly hợp thì ko phải lo vì được hãng thay free. Hộp số ps thì đi 1 thời gian sẽ quen. Còn lại các chi phí bảo dưỡng thì xe nào chả phải bảo dưỡng nếu muốn đi mượt

cuc_cu

Xe buýt
Nói thật là trong tầm tiền, ông nào nói con này lởm thì em chỉ biết cười trừ vì chắc chắn ông ấy chưa đi ffi hoặc đi 1 thời gian. Cái quan trọng nhất là ly hợp thì ko phải lo vì được hãng thay free. Hộp số ps thì đi 1 thời gian sẽ quen. Còn lại các chi phí bảo dưỡng thì xe nào chả phải bảo dưỡng nếu muốn đi mượt
Tôi là người đi FFi đủ bản từ 1.6 - 1.5 và 1.0 với tổng thời gian sử dụng, gắn bó với FFi là hơn 3 năm. Tôi rất yêu xe và khá hiểu về nó, tuy nhiên nếu đứng ở góc độ chơi xe thì FFi là cỗ máy tạo cảm hứng yêu thật sự (phải thật rảnh và nhiều thời gian). Nhưng nếu đứng ở góc độ sử dụng, đặt xe về đúng vị trí là phương tiện phục vụ mình thì nói thật lòng....FFi lởm thật cụ ah.

Những cái lởm của nó đến từ những phiền phức trong quá trình vận hành xe khiến người sử dụng mất quá nhiều thời gian cho nó như: Vấn đề hộp số; Vấn đề về các cảm biến; Vấn đề lặt vặt khác....vv

Chỉnh sửa cuối:

Minh Thanh Le

Xe hơi
Tôi là người đi FFi đủ bản từ 1.6 - 1.5 và 1.0 với tổng thời gian sử dụng, gắn bó với FFi là hơn 3 năm. Tôi rất yêu xe và khá hiểu về nó, tuy nhiên nếu đứng ở góc độ chơi xe thì FFi là cỗ máy tạo cảm hứng yêu thật sự (phải thật rảnh và nhiều thời gian). Nhưng nếu đứng ở góc độ sử dụng, đặt xe về đúng vị trí là phương tiện phục vụ mình thì nói thật lòng....FFi lởm thật cụ ah.

Những cái lởm của nó đến từ những phiền phức trong quá trình vận hành xe khiến người sử dụng mất quá nhiều thời gian cho nó như: Vấn đề hộp số; Vấn đề về các cảm biến; Vấn đề lặt vặt khác....vv
Cụ chia sẻ thêm các vấn đề lặt vặt khác như thế nào cho em với!

cuc_cu

Xe buýt
Cụ chia sẻ thêm các vấn đề lặt vặt khác như thế nào cho em với!
Nhiều lắm cụ ah.

Chủ yếu là mất công tự khắc phục những cái có khả năng gây ra lỗi, hoặc mất thời gian cho vào hãng để khắc phục.

Sonlung19

Đi bộ
Tầm này mua bản 1.0 Ecoboots 2014 giá tầm bn các cụ nhỉ? Check xe thì check ở đâu uy tín ạ? Với cả lỗi ly hợp thì trong quá trình đi có phát hiện sớm để vào hãng khắc phục tránh tình trang nằm đường không ạ? Liệu lỗi ly hợp vào thay thì sau khi thay có còn tình trạng cũ không các cụ? Nhờ ae nhiều kinh nghiệm chỉ giáo giúp em ạ

namtv.vrn

Xe hơi
Những xe Fiesta bán ở VN đều sử dụng hộp số PS và có 3 loại, cụ thể:
- 2011-2013: Máy 1.6
- Cuối 2013 đến 2018: 1.0 Ecoboost và 1.5

Trong đó, tỉ lệ lỗi nhiều nhất rơi vào các đời 2011-2013 máy 1.6. Lỗi thấp nhất là 1.0 do kết cấu hộp số đã được hãng bổ sung 1 chi tiết gọi nôm na là bộ phận chống rung giật và trượt (loại này đã lỗi thì sửa tốn nhiều chi phí nhất)

Việc lỗi hộp số đã được hãng gia hạn bảo hành, hỏng là thay free nên vấn đề này coi như đã được xử lí. Ford nổi tiếng an toàn do chế độ One-Ford đồng nhất về chất lượng khung gầm thân vỏ, nhưng riêng Fiesta ....để sở hữu và sử dụng nó khá "vất vả" và mệt mỏi do nhiều yếu tố phát sinh. Vì vậy cụ nên cân nhắc khi mua để sử dụng lâu dài.

Chi tiết về Fiesta, cụ cần tư vấn thì hãy inbox cho tôi. Tôi sẽ chia sẻ tất cả những gì tôi biết về Fiesta cho cụ :)
Note lại. Kính cụ vodka, xin cụ chia sẻ cho em kinh nghiệm ạ.

willboy

Xe buýt
Tầm này mua bản 1.0 Ecoboots 2014 giá tầm bn các cụ nhỉ? Check xe thì check ở đâu uy tín ạ? Với cả lỗi ly hợp thì trong quá trình đi có phát hiện sớm để vào hãng khắc phục tránh tình trang nằm đường không ạ? Liệu lỗi ly hợp vào thay thì sau khi thay có còn tình trạng cũ không các cụ? Nhờ ae nhiều kinh nghiệm chỉ giáo giúp em ạ
Li hợp dạng khô giống số sàn, đi lâu nó trượt rồ ga từ 0km thì nó hơi giật giật chút do bị trượt ly hợp thôi chứ sao mà nằm đường? Tầm 10-15 vạn thay côn giống số sàn đó là ngon ko phải nghĩ.

dragonvnu

Xe buýt

Em cũng đang chạy Sedan, cốp rộng rãi, lái thích
Nói chung chả có gì chê dc trong tầm 300 - 400

Mazda3301086

Xe buýt
Đẹp thế này mà các cụ ko chọn ........