xe getz kêu ộc ộc bên phụ,chưa thể tìm dc nguyên nhân

mandylanh2011

Xe buýt
ông anh em có con xe getz,đi gần 2 vạn,gần đây bên phụ khi vào đường xóc nhẹ(gờ giảm tốc)thì cứ kêu ộc ộc,xóc mạnh thì chả kêu ,nghe như có j đó chuẩn bị long ra,
em và ông ý đã vào huyndai giải phóng,2 lần vào huyndai hà đông,gara quang quế,và cả một gara j đó không nhớ tên.
kết quả xe vẫn kêu như thường.vào hãng thì các bác ý rất nhiệt tình lấy cả giảm xóc mới thay thử,trục láp thay thử,kiểm tra gầm,các loại rotuyn,cốp xe,cửa xe...nhưng không ra.
có bác nào còn biết ngoài những nguyên nhân trên thì còn nguyên nhân nào nữa không ạh.hoặc có gara nào "đặc trị"loại này không giới thiệu e với ạhh

batdauhoclai

Xe buýt
Trên táp lô của xe ấy có lọ nước hoa khử mùi không hả cụ, thử kiểm tra xem nhé. Lâu ngày keo dán nó bong ra, nghe lọc cọc, tiếng nhỏ thôi. Xe e cũng thế và sau đó e phát hiện ra đó là nguyên nhân

Thèm_Ôtô

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Hic... Kụ kiểm tra bên trong cánh cửa bên phải đi ạ. Nhiều khi chỉ đơn giản thế thôi mà cứ nghĩ vấn đề cao siêu quá nên khổ!

mandylanh2011

Xe buýt
Trên táp lô của xe ấy có lọ nước hoa khử mùi không hả cụ, thử kiểm tra xem nhé. Lâu ngày keo dán nó bong ra, nghe lọc cọc, tiếng nhỏ thôi. Xe e cũng thế và sau đó e phát hiện ra đó là nguyên nhân
em tháo rùi ạhh.e còn bỏ cả lốp dự phòng và tất tần tật nữa mà vẫn vậy

anhtho

Xe ngựa
Cái này thì tai cụ nghe nó mới chuẩn. Tả lại thì khó lắm. Cụ thử nhờ 1 người ngồi trên xe, đi đoạn đường vắng có ổ gà vừa đủ cho nó kêu ộc ộc. Sau đó đi qua đi lại vài lần mà cố gắng nghe xem nó từ đâu. Thậm chí có thể cắt côn khi đi qua để tiếng máy nhỏ hẳn đi cho dễ xác định. Vào gara là kiểm tra tình trạng 'chết', cũng khó cho thợ.

sondong

Xe điện
Ông anh vào gara bảo nó kiểm tra tấm xốp lót giữa thân xe và tấm ốp bên sườn.Khi mở cửa mình chú ý nhìn vào khe cửa chỗ gắn bản lề thấy miếng mút xốp.OK thì cho tui Vodka nhé!..hehe

ông anh em có con xe getz,đi gần 2 vạn,gần đây bên phụ khi vào đường xóc nhẹ(gờ giảm tốc)thì cứ kêu ộc ộc,xóc mạnh thì chả kêu ,nghe như có j đó chuẩn bị long ra,
em và ông ý đã vào huyndai giải phóng,2 lần vào huyndai hà đông,gara quang quế,và cả một gara j đó không nhớ tên.
kết quả xe vẫn kêu như thường.vào hãng thì các bác ý rất nhiệt tình lấy cả giảm xóc mới thay thử,trục láp thay thử,kiểm tra gầm,các loại rotuyn,cốp xe,cửa xe...nhưng không ra.
có bác nào còn biết ngoài những nguyên nhân trên thì còn nguyên nhân nào nữa không ạh.hoặc có gara nào "đặc trị"loại này không giới thiệu e với ạhh

lexus_bk

Xe điện
Cái này thì tai cụ nghe nó mới chuẩn. Tả lại thì khó lắm. Cụ thử nhờ 1 người ngồi trên xe, đi đoạn đường vắng có ổ gà vừa đủ cho nó kêu ộc ộc. Sau đó đi qua đi lại vài lần mà cố gắng nghe xem nó từ đâu. Thậm chí có thể cắt côn khi đi qua để tiếng máy nhỏ hẳn đi cho dễ xác định. Vào gara là kiểm tra tình trạng 'chết', cũng khó cho thợ.
chuẩn đới cụ, rỗi thì cụ qua nhà liệt vòi chạy thử. kiểm tra, em cũng đang sửa xe ở đó, em kiểm tra cho, phải chạy thử, tái tạo hư hỏng mới biết đc hỏng gì chứ cụ?!

Chỉnh sửa cuối:

nctam

Xe hơi
Quả này của cụ em bị rồi. Em đem cái ống xả xử lý lại không cho nó chạm vào khung xe nữa là hết kêu ngay. Cụ đem xe ra gara bảo họ thử làm xem. Hôm em bảo thế mấy ông ở gara không tin, em mới gập ghế bắt các ông ngồi sau chỗ để đồ mà nghe, sau đps họ công nhận là đúng, sửa phát hết ngay.

Chỉnh sửa cuối:

mandylanh2011

Xe buýt
e vodka cho các cụ hết rùi đấy ợ!hi,
e vừa tìm ra bệnh xong,bảo dưỡng cao su chân máy ạhh,
như vừa nhổ dc cái gai ra ạhh.
thêm một nguyên nhân mà chả thấy bác nào nhắc tới ạhh.

thientamnt

Xe điện
Nó ở chỗ nào hả cụ?

duna3

Xe điện
Em đi Mazda 3 cũng thấy vậy, chắc lần này thử ra gara xem sao, thanks bác nhé

butchikim

Xe ba gác
Cái này đôi khi rất đơn giản, em thì có lần tìm mãi chả ra ... hóa ra tại F1 đưa cái bánh xe đồ chơi để sau hộp khăn giấy :-??. Giờ thi thoảng dọn hết đồ lỉnh kỉnh khỏi xe (nhà em F1 rất hay mang đồ chơi, các thứ linh tinh lên xe)

xedieu

Xe cút kít
Cụ cho cái ảnh lên thì tốt!

mandylanh2011

Xe buýt
Cái cao su chân máy thì họ bảo dưỡng như nào hở cụ ?
em cũng không dc nhìn cụ ạhh.
em chỉ thấy bác thợ tháo ra ,nói mang vào bảo dưỡng,khoảng 10p thấy mang ra,
e nghĩ chắc là vệ sinh lại chút thôi chứ có phải thay mới đâu ạhh

mandylanh2011

Xe buýt
àhh.lúc tháo ra e nhớ họ phải bỏ hộp dầu trợ lực sang bên cạnh thì mới vặn dc con ốc đấy,có lẽ nó nằm ngay dưới hộp dầu trợ lực

lexus_bk

Xe điện
cao su chân máy có mấy cái cơ mà, tiếng kêu có hàng trăm nguyên nhân có thể xảy ra, vấn đề là phải biết khoanh vùng để xác định khu vực hư hỏng, ví dụ:
phải xác định tiếng động do hoạt động của khoang máy, hay tiếng động chỉ phát ra khi xe chuyển động...
trong trường hợp xe nhà cụ, bọn em hay kiểm tra bằng cách vào số 1 hoặc số R rồi nhả côn đột ngột, làm như vậy sẽ làm cái máy nó lắc mạnh, nếu có tiếng kêu sẽ biết ngay là chân máy hỏng. chân máy thì thông thường người ta thay cụ ạ... ép lại chỉ là biện pháp tình thế...