Xe Hàn hiện khá hơn Toy.

Truduy

Xe máy
Em thấy xe Nhật vẫn đi sướng hoen xe Hàn nhiều , máy móc thân vỏ chắc chắn hơn nhiều ạ

nguyentiens

Xe buýt
Hiện tại thì Hàn chưa thể hơn Toy đc, trừ 1 số dòng diesel như santafe chẳng hạn.

Ichundich

Xe tải
Em chả hiểu lắm về ngành công nghiệp ô tô như cụ, nhưng GM sẽ nhập Buick từ khựa về Mẽo này.
http://www.wsj.com/articles/gm-to-import-chinese-made-buick-suv-1447349781
GM to Import Chinese-Made Buick SUV
Dân Mỹ nó biểu tình phản đối vụ này dữ lắm đấy bác. Đành rằng làm thế GM sẽ đc lợi về mặt chi phí rẻ hơn nhưng GM là hãng xe Mỹ thì phải bảo đảm về mặt quyền lợi lao động cho nhân công Mỹ. Người ta lo sợ Tàu sẽ lấy hết việc của họ và họ sẽ bị thất nghiệp. GM đã từng bị phá sản và phải nhờ chính phủ bảo hộ nên cũng khá đau đầu về vấn đề biểu tình này. Cá nhân em thấy xe Buick ko đẹp bằng Cadillac. Có lẽ GM nên bán thương hiệu Buick để cân đối lại tài chính, chỉ cần giữ lại Cadillac là thương hiệu xe sang là ổn rồi.

sonmes

Xe tải
Vậy theo đúng lộ trình thì phải mua K3 để xem có sướng hơn altis k rồi sau đó mới mua SF và kết luận bác nhể ? :((
Vâng thưa cụ, chẳng cần lộ trình gì cả Santafe hơn hẳn Altis rồi cụ ạ. Cụ nào đem 2 con này lên bàn cân nữa để xem con nào nặng hơn thì em chịu ạ :-j

nguyentiens

Xe buýt
Vâng thưa cụ, chẳng cần lộ trình gì cả Santafe hơn hẳn Altis rồi cụ ạ. Cụ nào đem 2 con này lên bàn cân nữa để xem con nào nặng hơn thì em chịu ạ :-j
2 em phân khúc khác nhau sao cụ so vậy đc.

emoi

Xe đạp
Công nhận toy vẫn bảo thủ thật. Nhưng mà các công nghệ an toàn sau này của nó thì hơn anh xẻng rồi

lapin

Xe container
Đúng sai nó còn tùy quan điểm cụ ah. iPhone tỷ lệ của khựa nó là bao nhiêu %, nhưng có ai coi nó là của khựa đâu, các hãng nó có tiêu chuẩn của nó, cụ đã lái thử Buick chưa? quá ngon cụ ah. Khựa là thị trường lớn, ô tô sản xuất mà chỉ bán tại khựa thôi thì cũng quá ổn rồi, cần gì phải xuất đi đâu. Cái này trước đây em cũng có thắc mắc tại sao trong nước bọn Nhật nó chỉ sản xuất hàng tiếng Nhật, mà rất ít tiếng Anh, và nội địa nó toàn dùng tiếng Nhật, không có tiếng Anh, ngẫm ra thì thấy rằng họ chỉ cần trọng tâm cho khách hàng Nhật thì cũng sống rất tốt rồi.
Em chưa được lái, mới được ngồi sau chiếc dạng Transit mini ở khựa luôn. Lúc vừa lên xe nghĩ xe hạng sang đây. Lúc xuống xe thấy chả hiểu nổi sao lại là hạng sang được? Ồn, ù, lọc xọc ong hết cả thủ.
Em nhớ có bài Lexus nhất quyết không sx tại Tàu để bảo đảm chất lượng gì đó mà cụ?:D
Em pót bài bằng 640XL made in Việt Nam nét hơn Sony cụ nhé;))

DangHoangDe

Xe điện
Em chưa được lái, mới được ngồi sau chiếc dạng Transit mini ở khựa luôn. Lúc vừa lên xe nghĩ xe hạng sang đây. Lúc xuống xe thấy chả hiểu nổi sao lại là hạng sang được? Ồn, ù, lọc xọc ong hết cả thủ.
Em nhớ có bài Lexus nhất quyết không sx tại Tàu để bảo đảm chất lượng gì đó mà cụ?:D
Em pót bài bằng 640XL made in Việt Nam nét hơn Sony cụ nhé;))
E là e cứ khoái Sony hơn. :))

kidchen1412

[Tịch thu bằng lái]
xe nhật điện đóm ổn định,sau này bán cũng dễ :D

tuankeuqn

Xe hơi
Hê! Cụ phải so land cuiser với Santafe chứ!!!