[Funland] Xe Howo mooc rào.

xe đạp Japan

Xì hơi lốp
Mến chào các cụ.
Em muốn hỏi là xe Howo Sitrak 460HP 6 chân mooc rao cầu dầu đi có tải, không tải đường hỗn hợp tốn bao nhiêu lit dầu/ 100km vậy ạ ?. Em hiểu tốn nhiên liệu nhiều hay ít nó liên quan các yếu tố như xe mới hay cũ, hàng chở là gì, quá tải hay đủ tải,....Ngoài ra chở hàng từ Yên Bái về Quảng Ninh và Hải Phòng qua mấy trạm thu phí vậy các cụ. Mong các cụ tư vấn giúp em với ạ. Em cảm ơn các cụ nhé !

phuongmit

Xe cút kít
Cụ thuê xe mà tính đến cả các thông số này chắc ít bên dám chạy cho cụ lắm. Tốt nhất cụ cho đấu thầu rồi ngồi chọn thôi chứ cước vận tải nó phổ cập lắm rồi, khách tính như này thì nhà xe mài xe ra cũng k phục vụ dc

wanderersg

Xe tăng
Mến chào các cụ.
Em muốn hỏi là xe Howo Sitrak 460HP 6 chân mooc rao cầu dầu đi có tải, không tải đường hỗn hợp tốn bao nhiêu lit dầu/ 100km vậy ạ ?. Em hiểu tốn nhiên liệu nhiều hay ít nó liên quan các yếu tố như xe mới hay cũ, hàng chở là gì, quá tải hay đủ tải,....Ngoài ra chở hàng từ Yên Bái về Quảng Ninh và Hải Phòng qua mấy trạm thu phí vậy các cụ. Mong các cụ tư vấn giúp em với ạ. Em cảm ơn các cụ nhé !
Tầm 30 l dầu thì fai..đội chở đất báo mình thế

xe đạp Japan

Xì hơi lốp
Cụ thuê xe mà tính đến cả các thông số này chắc ít bên dám chạy cho cụ lắm. Tốt nhất cụ cho đấu thầu rồi ngồi chọn thôi chứ cước vận tải nó phổ cập lắm rồi, khách tính như này thì nhà xe mài xe ra cũng k phục vụ dc
Dạ, ông chủ bảo em tìm hiểu để không bị hớ thôi. Cụ cho em hỏi từ Yên Bái đi Quảng Ninh và Hải Phòng hiện nay là bao nhiêu tiền tấn, một chuyến vậy cụ ?!. Với xe mooc rào phủ bạt không phải cont kín ạ.

zolahn

Xe điện
Dạ, ông chủ bảo em tìm hiểu để không bị hớ thôi. Cụ cho em hỏi từ Yên Bái đi Quảng Ninh và Hải Phòng hiện nay là bao nhiêu tiền tấn, một chuyến vậy cụ ?!. Với xe mooc rào phủ bạt không phải cont kín ạ.
Bỏ luôn đừng làm với loại chủ như thế

duonglamkhoa

Xe tăng
Nếu ông chủ của cụ mua cái ĐT mới, cụ hãy nói ổng tính xem chi phí SX vỏ, chip, cam, màn hình, … xem tổng hết bao nhiêu để mua không bị hớ. Chứ tổng phí nó SX có 400 USD mà mình phải mua giá 1.000 USD cũng cay thật. 😁

Giá cả nó theo “giá thị trường”, sao phải mất công đi tìm hiểu chi phí SX của người ta làm gì nhỉ? Ông chủ này lạ quá!

vkthang

Xe container
Em hiểu là cụ thớt làm thuê được ông chủ giao cho việc check thông tin để thuê đơn vị vận tải kéo hàng cho DN tuyến Yên Bái - Hải Phòng. Việc một người không làm trong ngành vận tải thì thấy mù mờ và tìm hiểu nhiều cái rất buồn cười, khéo lx mà có dừng đi vệ sinh dọc đường cũng phải xem có đảm bảo vs môi trường không nữa cơ. :P

Làm vận tải có phải cứ có xe là đi chở thuê được đâu, còn phải xem khu vực chỗ mình có những đơn vị nào bao thầu được hoạt động rồi gọi đến mà đàm phán, chứ tính cước chán chê gọi lên xe không vào được (không dám vào) thì dở hơi.

Manh Ng

Xe tải
Chủ thớt cần xe thì inbox em có hoá tốt cho cụ. Nhưng cụ cũng đừng khắt khe quá. Năm nay đủ vất đủ đường rồi cụ ạ

dinhdung001

Xe hơi
Theo em thì cụ chủ không cần phải tính chi ly như thế làm gì. Cách tính này chỉ dành cho xe của nhà cụ đi thôi, cách nhanh nhất là cu gọi các đơn vị vận tải. Gọi mấy đơn vị xem cái nào rẻ hơn thì chọn (Thường chênh nhau 1,2tr mỗi đơn vị thôi).
Như cty em cũng kêu tính, mà thực ra cái này cũng đúng, Cụ phải biết nó hết chi phí bao nhiêu mới biết đắt hay rẻ được. Nên để em nhẩm tính cho cụ nhé:
- Tiền dầu : khoảng cách Yên Bái - Hải Phòng ~ 300km, định mức tính trung bình 42 lít/100km , giá dầu = 22.410. Tiền dầu = 300x0,42x22.410 = 2.823.600
- Phí cầu đường. Tạm tính tối đa: 2.000.000
- Tiền luật CA, qua 7 tỉnh, mỗi tỉnh 1 trạm CSGT= 7x 500.000 = 3.500.000
- Công lái xe= 2.000.000 (cho 2 người)
Cộng lại = 10.323.600
Trên đây là con số tính max, khi xe chạy thực tế thì mọi con số trên đều đc tính toán để giảm đi thì mới có lời (đi đường tắt để né trạm CA, đi QL để tránh phí cầu đường, tiền dầu cũng sẽ giảm hơn,...)
Đó là chở hàng rời, còn nếu phọc chở XMTB hạng nặng thì 6 - 7 tr/máy (xe đi ghép).
Như bên em nếu có hàng quan trọng thì đều phải cho người đi áp tải hàng, còn chuyện tiền nong thì có công ty lo. Mình cần gì phải nghĩ cho nhọc đầu. Hàng đến nơi đúng thời gian, an toàn ko trầy xước, mất mát mới là quan trọng.
Kính cụ.

Chỉnh sửa cuối: