[Thảo luận] Xe không chấp hành hiệu lệnh dừng của xxx tại cầu mai động

ngotheduy566

Xe đạp
Chiều nay đang vi vu con 2b với bạn khi đến cầu mai động bắt gặp 1 bác Everest biển 30Z-7102 đi theo hướng từ kim ngưu sang tam trinh, chắc do bác không biết nên đã đi thẳng (hướng mà chỉ xe bus được đi). Khi xxx yêu cầu tấp xe vào lề đường, nhân lúc xxx không để ý bác cho xe chạy thẳng về phía minh khai - đại la. Quá đen cho bác là xxx vớ kịp xe ôm phóng theo đến ngõ hòa bình 7 thì bác bị chặn lại. Em và thằng bạn đã tấp xe ngối uống nước hóng bác cãi lý với xxx. Thoạt đầu bác xuống và nói mình không sai lỗi gì và không chịu đưa giấy tờ, tất nhiên là đã đi quá xa chỗ vi phạm nên dại gì mà chịu nhận lỗi. Sau 8 - 10 phút cự cãi, em thấy bác hoang mang định ra giúp bác (cơ bản là e ghét mấy anh xxx) ai ngờ bác lại đưa giấy tờ cho nó xem. Tất nhiên là bác đã để nó cầm thì chuyện gì đến cũng đến, xxx mang giấy tờ đi và mời bác quay lại cầu mai động làm việc.
Qua đây e muốn nhắn nhủ mới bác 2 điều:
1, Đừng bao giờ xuất trình giấy tờ khi đang cãi lý với nó
2, Cầu mai động không có camera đâu, nên nếu cãi tới cùng bác sẽ win :)>-

tourguide

Xe buýt
ui dồi, đi sai mà cụ còn ủng hộ à, xxx làm sai thì còn bảo vệ chứ họ làm đúng thì mình phải tuyên dương họ chứ

ngotheduy566

Xe đạp
ui dồi, đi sai mà cụ còn ủng hộ à, xxx làm sai thì còn bảo vệ chứ họ làm đúng thì mình phải tuyên dương họ chứ
Dạ tại xxx ăn của em nhiều rồi nên e hơi cay, với lại e cũng chưa kịp làm gì chỉ tiếc cho bác tài kia cứng thêm chút nữa là xxx chắp tay luôn \:D/

Cyclops

Xe hơi
Dạ tại xxx ăn của em nhiều rồi nên e hơi cay, với lại e cũng chưa kịp làm gì chỉ tiếc cho bác tài kia cứng thêm chút nữa là xxx chắp tay luôn \:D/
thế nhỡ anh xe ôm đấy là người làm chứng cho xxx là cụ ko tuân thủ hiệu lệnh thì cụ sẽ làm thế nào nếu cụ là bác tài kia.

ngotheduy566

Xe đạp
thế nhỡ anh xe ôm đấy là người làm chứng cho xxx là cụ ko tuân thủ hiệu lệnh thì cụ sẽ làm thế nào nếu cụ là bác tài kia.
Dạ a xe ôm đưa xxx đến rồi phóng đi luôn rồi bác ạ, thực ra thì nếu lấy xe ôm ra thì e không phục thì mấy ông xe ôm với mấy xxx đứng với nhau suốt nó thông đồng nhau vu lỗi giả thì e cũng phải chịu à, em mà là bác tài kia e nhất quyết đòi đưa ra video chứng minh e vi phạm, còn không e không xuất trình giấy tờ gì cả

Dolla2011

Xe buýt
Cụ chủ chắc ít tuổi! Những thớt như này lên sang VOZ mà lập. Các cụ OFer chung tay xây dựng văn hoá gt ko được,cụ lại còn khuyến khích ko có camera thì cứ đi vào,rồi bỏ chạy,rồi cãi cùn! Cái thủ đô ngàn năm văn vật này bảo sao mãi luôm nhuôm ko thay đổi đc! :D

moimuaxe2013

Xe tăng
Chạy trốn mà lái như con rùa, lại cãi cùn - thì bị phịch cũng đáng. Tuy nhiên nhẹ thôi, coi như thay dầu nhớt sớm 1 tý..
Em khôgn ưa gì xxx nhưng cũng voka cho vụ này.

giangcoi79

Xe điện
Bọn xxx hợp đồng với xe ôm cả đấy cụ ạ. Trước em cũng gặp trường hợp như này ở ngã tư cát linh- giảng võ.
Trưa nay em cũng đi qua đoạn cầu Mai Động này xxx bội thu lắm. Nhất là lỗi rẽ phải không đi vào vạch chéo từ hướng cầu Mai Động rẽ phải ra Tam Trinh. Các cụ đi đoạn này phải hết sức chú ý nhé.

bb29k1

Đi bộ
Chưa thấy ai như chủ thớt :-<

vjetkoy88

Xe hơi
đa phần xe ôm đứng cạnh bốt xxx đều là cò của xxx hết các cụ ạ. gần nhà e có phi đội cò đó mà :))

Xe tăng

Xe tăng
Những vụ này ỉm đi chả được thì thôi, cụ chủ còn lôi lên khoe. Sai lè rồi còn cãi.

nông^_^dân

Xe tăng
đã sai thì phải phạt cho nhớ mà không tái phạm, cụ chủ thớt tinh thần như thế là không dc đâu nhé :D

aero_tourer

Xe tải
(dislike)! VHGT không cho phép đã sai còn cố cãi cùn, làm lùn VHGT!

TONGIA

Xe lừa
Đi sai thì em ủng hộ x xử lý cứng rắn.
Ai cũng như lão ý.
Thù vài năm nữa mỗi người ra đường phái xách đôi khẩu súng

sontung2402

Xe buýt
Đi sai xong cãi cùn là nhà cháu không ủng hộ. Sai thì nộp phạt, ko hiểu biết thì nộp học phí để hiểu

JNguyen

Xe hơi
Chiều nay đang vi vu con 2b với bạn khi đến cầu mai động bắt gặp 1 bác Everest biển 30Z-7102 đi theo hướng từ kim ngưu sang tam trinh, chắc do bác không biết nên đã đi thẳng (hướng mà chỉ xe bus được đi). Khi xxx yêu cầu tấp xe vào lề đường, nhân lúc xxx không để ý bác cho xe chạy thẳng về phía minh khai - đại la. Quá đen cho bác là xxx vớ kịp xe ôm phóng theo đến ngõ hòa bình 7 thì bác bị chặn lại. Em và thằng bạn đã tấp xe ngối uống nước hóng bác cãi lý với xxx. Thoạt đầu bác xuống và nói mình không sai lỗi gì và không chịu đưa giấy tờ, tất nhiên là đã đi quá xa chỗ vi phạm nên dại gì mà chịu nhận lỗi. Sau 8 - 10 phút cự cãi, em thấy bác hoang mang định ra giúp bác (cơ bản là e ghét mấy anh xxx) ai ngờ bác lại đưa giấy tờ cho nó xem. Tất nhiên là bác đã để nó cầm thì chuyện gì đến cũng đến, xxx mang giấy tờ đi và mời bác quay lại cầu mai động làm việc.
Thứ 1 là cụ thật là rỗi rãi khi còn tấp xe vào hóng chuyện người khác :))
Thứ 2 là bác kia đã sai lè ra rồi, cụ còn có ý định "giúp" để cãi lại pháp luật (Nếu cụ chưa biết thực hư ra sao, giúp ng ta làm cho ra nhẽ thì còn đc)
Cả cụ và bác tài xế kia đang góp phần làm xấu thêm văn hóa giao thông Việt Nam đó!

pnew

Xe điện
Thêm nhắn nhủ thứ 3: Chỗ nào không có cam hay biết xxx không có hình ảnh thì cứ phạm lỗi nếu bị vịn thì làm theo 2 điều trên

ngotheduy566

Xe đạp
Thứ 1 là cụ thật là rỗi rãi khi còn tấp xe vào hóng chuyện người khác :))
Thứ 2 là bác kia đã sai lè ra rồi, cụ còn có ý định "giúp" để cãi lại pháp luật (Nếu cụ chưa biết thực hư ra sao, giúp ng ta làm cho ra nhẽ thì còn đc)
Cả cụ và bác tài xế kia đang góp phần làm xấu thêm văn hóa giao thông Việt Nam đó!
Funny ae thôi chứ e đã xuất chiêu gì đâu :))

BMW2010

Xe hơi
Không ủng hộ cụ chủ vì trong thâm tâm cụ đang muốn người sai phạm xử lý như thế.

blackpaint

Xe container
Chạy trốn mà lái như con rùa, lại cãi cùn - thì bị phịch cũng đáng. Tuy nhiên nhẹ thôi, coi như thay dầu nhớt sớm 1 tý..
Em khôgn ưa gì xxx nhưng cũng voka cho vụ này.
Tâm lý ng đang chạy trốn nó khác lắm, tài xế điên có ngày. Mấy lít thì ko muốn, toàn muốn cái khác