Xe không sang tên đã mua bán bị phạt nặng các cụ ơi!

tytum

Xe buýt
chẳng ai cấm các Bác mượn xe nhưng khi đó xxx yêu cầu gọi chính chủ đến làm việc thì mới trả lại giấy tờ, nếu Bác gọi được thi vô tư ngược lại thì cầm chắc là bị phạt.
Cụ phải xóa ngay cái dòng này đi, chứ ae đọc và xxx nó đọc nó áp dụng thì chết

trinhvanthanh

Xe máy
không khả thi tí nào cả . chẳng lẽ lấy xe của bố đi chơi cũng " Bố viết cho con cái giấy sang tên " à ? :))

olala9x

Xe tải
Bác nói thế mà học Mác rồi à!
Tư bản chủ nghĩa rồi cũng phải đi theo con đường XHCN thôi vì con đường duy nhất và tốt nhất cho tương lai vì cơ bản TBCN nó mẫu thuẫn trong quan hệ sản xuất...Nhưng bây giờ nó vẫng còn phù hộp và nhiều điểm mạnh nhưng chỉ là vấn đề thời gian để quá độ lên XNCN thôi!
Còn VN mình đang quá độ lện XNCN => trước người ta nên cùi hơn vì giờ XHCN chưa hộp thời vì thời cơ chưa tới ;))
nói thật với cụ e nghe chán quá.h này toàn ngủ thôi ;d .
thấy toàn đi nói xấu TBCN .e cũg đếch thích lắm :D

NDT206

Xe đạp
Các cụ cho cháu hỏi cái này, cháu có hộ khẩu Lâm Đồng nhưng đang sinh sống & làm việc tại Hà Nội. Cháu dự mua xe rồi nhờ anh bạn thân có hộ khẩu ở Thanh Xuân đứng tên xe hộ để lấy biển số HN đi lại cho dễ, sau đó ra công chứng làm giấy ủy quyền sử dụng xe thì ổn không ạ? :D

Cảm ơn các cụ :D

Lete

Xe buýt
Bác nói thế mà học Mác rồi à!
Tư bản chủ nghĩa rồi cũng phải đi theo con đường XHCN thôi vì con đường duy nhất và tốt nhất cho tương lai vì cơ bản TBCN nó mẫu thuẫn trong quan hệ sản xuất...Nhưng bây giờ nó vẫng còn phù hộp và nhiều điểm mạnh nhưng chỉ là vấn đề thời gian để quá độ lên XNCN thôi!
Còn VN mình đang quá độ lện XNCN => trước người ta nên cùi hơn vì giờ XHCN chưa hộp thời vì thời cơ chưa tới ;))
Ngày xưa Ông Cụ nói BÒ QUA TBCN, các bác nghe ko rõ thành BỎ QUA nên con dân mới lao đao thế này ;)

xe wave tau

Xe máy
Mình toàm đi xe k chính chủ mà gặp XXX chả làm sao cả

xetho77

Xe tăng
Iem có cái xe mua ko chính chủ, bây giờ tìm chính chủ thì lại ở nước ngoài roài ợ, muốn làm cái sang tên trong đăng ký thì làm thế nào ợ. Vì iem sợ đi ngoài đường bị xxx bắt lại mất toi 1tr mua sữa cho F1

yeecoo

Xe buýt
Vớ vẩn hết sức,xe nhà người ta có đăng kí đàng hoàng thì làm sao mà phạt được.

trinhhung

Xe buýt
Các cụ cho cháu hỏi cái này, cháu có hộ khẩu Lâm Đồng nhưng đang sinh sống & làm việc tại Hà Nội. Cháu dự mua xe rồi nhờ anh bạn thân có hộ khẩu ở Thanh Xuân đứng tên xe hộ để lấy biển số HN đi lại cho dễ, sau đó ra công chứng làm giấy ủy quyền sử dụng xe thì ổn không ạ? :D

Cảm ơn các cụ :D
vô tư đi cụ ơi, cụ làm cái công chứng ủy quyền vô thời hạn, xong đợi này phòng công chứng nhiều việc đây, như 4 bánh cứ ủy quyền xong đi vô tư, 2 lần ủy quyền lại từ đầu ...

akiyama_6868

Xe buýt
Xe mượn thì em nghĩ các anh ý cho qua thui :))

April83

Xe hơi
đúng đây là xe tôi mượn thì thằng nào bắt bác

Dream_29c1_1072

Xe buýt
Em nhầm ND 71 các cụ ạ em photo cái chứng minh của chủ xe mang theo là xong xxx thích hỏi cứ đến đấy mà hỏi phải không các cụ (xe đi mượn muôn năm)

khkdgs

Xe điện
cái cmtnd poto làm ngon. hehe, nhưng vẫn đứt đấy, trước mắt việc các cụ muốn cãi CSGT thì cứ liệu liệu. ít clip bêu xấu các anh ý thôi ạ.
Em nhầm ND 71 các cụ ạ em photo cái chứng minh của chủ xe mang theo là xong xxx thích hỏi cứ đến đấy mà hỏi phải không các cụ (xe đi mượn muôn năm)

maithanh85

Xe buýt
Xe e mua gan 2 năm rùi chưa dk.mà giấy tờ mua xe lại mất hết trong một lần bị tai nạn.giờ đi xe mà bị tuýt còi thì làm sao nhỉ hay lại mất 1 triệu

khkdgs

Xe điện
cụ mà nói như thế thì cụ bị đòn đau ngay đới. hịc hịc. cụ mệt đới.
Xe e mua gan 2 năm rùi chưa dk.mà giấy tờ mua xe lại mất hết trong một lần bị tai nạn.giờ đi xe mà bị tuýt còi thì làm sao nhỉ hay lại mất 1 triệu

Duy Anh Le

Xe hơi
thế ông già em cho em con Dream cũng phải sang tên ak? Hi sinh đời bố củng cố đời con không lẽ mấy ông í cũng xía vào. Bố con đánh nhau vì đất cát thì về nhà giải quyết vì chuyện đấy là chuyện gia đình còn Bố cho con cái xe cũng phải sang tên là sao?? Em nghĩ quản lý thì ít mà tận thu thì nhiều.

neardarling

Xe tải
Xe không sang tên đã mua bán bị phạt 1 trệu các cụ ơi. Nghị định 77 mới ra đời các cụ cẩn thận nhé bây giờ mà bị tóm lỗi này thì phiền phức lắm
Vậy xe em muốn bán.
Thì người mua xe em họ phải tự làm thủ tục à cụ?
Hay em phải làm???

akiyama_6868

Xe buýt
Mai triển khai đấy các cụ ạ:
http://news.zing.vn/xa-hoi/ha-noi-s-phat-nang-xe-khong-sang-ten-doi-chu-tu-1011/a284034.html#home_noibat1

------------------------------------
Hà Nội sẽ phạt nặng xe không sang tên đổi chủ từ 10/11
Công an TP Hà Nội sẽ tiến hành xử phạt đối với chủ phương tiện ô tô, xe máy mua bán trao đổi nhưng không tiến hành thủ tục sang tên đổi chủ, bắt đầu từ ngày mai (10/11).

Theo đó, những phương tiện không tiến hành sang tên đổi chủ trong quá trình chuyển nhượng sẽ bị phạt tiền. Ô tô chịu mức phạt từ 6 - 10 triệu đồng/xe, riêng mô tô, xe máy xử phạt 1 triệu đồng/xe.

Thực tế, trong quá trình thanh kiểm tra các chủ phương tiện trong thời gian gần đây, cơ quan chức năng quản lý giao thông trên địa bàn Hà Nội đã phát hiện nhiều chủ phương tiện mua bán xe ô tô, mô tô, xe máy chưa làm thủ tục sang tên chuyển chủ sở hữu. Thực trạng này tồn tại từ lâu, làm thất thu thuế của Nhà nước và gây khó khăn cho công tác quản lý, gây trở ngại lớn trong việc điều tra giải quyết các vụ án hình sự, tai nạn giao thông cũng như xử phạt hành chính về trật tự an toàn giao thông.

Hiện có hàng nghìn chiếc xe máy nằm ở những điểm giữ xe vi phạm giao thông, là vật chứng của một vụ TNGT hoặc tang vật các vụ án nhưng khi cơ quan chức năng đi xác minh số khung, số máy thì đành chịu vì xe đã qua tay không biết bao nhiêu chủ sở hữu. Các đối tượng đã bỏ lại phương tiện tại hiện trường, không quay lại lấy.

Trước thông tin này, đã có nhiều luồng ý kiến trái chiều được đưa ra. Người dân có xe nằm trong diện chịu phạt tỏ ra lo lắng, hoang mang vì chính họ cũng không rõ những người chủ trước đây của chiếc xe là ai, hoặc trường hợp chủ cũ đã chết...

Một số chuyên gia giao thông cho rằng, thời hạn đưa ra là từ ngày 10/11, trong khi đa số người dân vẫn chưa biết gì về Nghị định này. Vì thế, không nên thực hiện một cách máy móc mà phải có sự tuyên truyền rộng rãi trước đã, để người dân không rơi vào tình thế bị "đánh úp".

LAN ANH
Theo Infonet
-----------------------------------

Nhưng em dự rằng vụ này khó, vì nó nhảm nhảm thế nào ý :))
e đồng ý vs ý kiến là cứ giảm thuế trc bạ, phí sang tên là ngta sang tên ngay, chứ có ai muốn đi xe k chính chủ đâu ...

Chỉnh sửa cuối: