Xe liberty có nên dán ?

kenny.cfyc

Xe tải
e ko tranh luận xem có dán hay ko, ai thik thì ng` đấy dán, ko thik thì thôi. Còn e cũng dán con Li của e, đc nửa năm rồi cụ ah, chả thấy bong tróc j cả cụ ah. thế mới đau e chứ =))
còn cm trên của e là đính chính lại câu của cụ "xe pi vỏ sắt" đó thôi,nhưng Li đâu fai vỏ sắt đâu hả cụ.
thế bác cứ dán đi xem nó có tróc sơn ko nhé :)) thêm nữa mấy chỗ tiếp giáp với đèn pha xi nhan và đèn stop ở đằng sau các bác cứ dán vô rồi bật đèn chay xem được 1 tháng coi nó có bong ra không. đã nói đèn của pi nóng hơn xe khác nhiều. dán đi rồi đến lúc mấy chỗ tiếp giáp đó bong ra xem cái xe mới giống cái gì. mà Lx cũng có chỗ vỏ bằng nhựa nhá cụ kenny:))

£ynk Ljb™

Xe đạp
Mình mới làm 1 em liberty việt, các bạn tư vấn dùm có nên dán ko ạ, vì đọc có bài nói dán sơn bị bong tróc, mà ko dán thì cũng ko ổn mình gửi nhà xe chung cư nó cào cho thì xước hết :(
Theo em thì dán hay ko là tùy quan điểm mỗi người thôi ạ. Nếu muốn được ngắm và sờ nước sơn zjn nguyên bản của xe thì khỏi dán.
Còn nếu dán cũng tốt vì chắc chắn sẽ đỡ được khá nhiều xước sát (với những va chạm nhẹ thui nhá) và khoảng 2 tháng lột ra dán lại lớp mới thì lúc nào xe cũng như mới và lai giữ được nước sơn nguyên bản. Còn theo em thì em sẽ dán nhưng dán nilon trong thoai.

Bát_Quái

Xe buýt
Gián thì khi va quẹt nhẹ đỡ bị trầy xước chứ sao nữa, ko nên dán hết cả xe, chỉ dán những phần nào dễ trầy xước thoai.

vruki

Đi bộ
Dan'nilon toan' xe hjt' bao nhju ak'.........e djnh di son lai 2 cai' vanh' li....ko bjt'...gja' ca? tn....co' ai bjt'...piu? e vs.....gja' ca? ra sao...cho~ nao' son dep......e dg o? hn

minhvtv3

Xe tăng
Mỗi ng 1 quan điểm, không ai giống ai nên chắc chắn sẽ có 2 luồng ý kiến, có mà tranh luận đến Tết, cá nhân em k thích dán, cứ để nguyên mà đi, xước sát nhiều thì tút lại, chán quá thì thay xe khác

Chã Nhỏ

Xe điện
Nhà mình ở tỉnh nên xe thế nào thì đi thế.... không có khái niệm dán xe :D

panorex

Xe đạp
Em cũng không thích dán xe, nhưng ở đời nhiều khi không phải cứ thích là được. Hồi SH2010 mới ra, em ring ngay về 1 em màu trắng, dán nilon đàng hoàng nhưng đi không biển khoảng 3 tháng (cố đợi cái biển đẹp theo ý). Đi đến cơ quan đựoc vài ngày thì thấy 2 sườn xe có vết xước, theo chiều của xe. Thấy quái lạ vì xe đi không đâm đổ, để xe ở nhà xe nhân viên thì đã chọn 1 góc riêng không có xe bên cạnh, mà vẫn thấy xước, tự an ủi là có thể xe nào đó dựng cạnh lúc mình đã vào phòng làm nên không biết. Nhưng rồi đến khi có cả vết xước dọc theo trục của xe, từ trên xuống dưới thì không thể nhịn được nữa. Làm gì có kiểu xước dọc như thế, chả nhẽ lại có cái xe dựng theo kiểu từ trên trời rơi xuống... Tìm mãi, phục mãi cũng không bắt đựoc thủ phạm, đành phải đi dán lại 2 bên sườn. Sau này mua thêm 1 em 2011 nữa nhưng không dám dùng xe đó đi làm, mặc dù đã lấy biển đàng hoàng.
Ở cơ quan có em nhân viên mới về, có tí quen biết ngoài xã hội với mình từ trước, mua em LX VN trắng bóc. Ngày đầu tiên đi làm về đã nhận luôn hơn chục vết xước, toàn vết dọc, mà xe lúc ấy lại chưa kịp dán nilon, gọi điện cho mình than thở hỏi chỗ sơn lại...

Không biết các bác thế nào, chứ ở nơi em sống nhiều thằng ghen ăn tức ở lắm, giết mãi rồi mà vẫn không hết. Mà mình sống có đến nỗi nào đâu chứ :(

Exciter RC 2010

Xe tải
dán làm gì bác..... Bác mà đã ngã thì Mạng chưa biết như thế nào nữa là xe.... Mà xe nhà sản xuất đâu có khuyên dán....Dán làm cái gì bác dán có nghĩa là bác phải mở xe mà mở xe thì xe mất zin. mà đã mất zin thì đâu có ra gì :S

chảnh.boy

Xe buýt
Em cũng không thích dán xe, nhưng ở đời nhiều khi không phải cứ thích là được. Hồi SH2010 mới ra, em ring ngay về 1 em màu trắng, dán nilon đàng hoàng nhưng đi không biển khoảng 3 tháng (cố đợi cái biển đẹp theo ý). Đi đến cơ quan đựoc vài ngày thì thấy 2 sườn xe có vết xước, theo chiều của xe. Thấy quái lạ vì xe đi không đâm đổ, để xe ở nhà xe nhân viên thì đã chọn 1 góc riêng không có xe bên cạnh, mà vẫn thấy xước, tự an ủi là có thể xe nào đó dựng cạnh lúc mình đã vào phòng làm nên không biết. Nhưng rồi đến khi có cả vết xước dọc theo trục của xe, từ trên xuống dưới thì không thể nhịn được nữa. Làm gì có kiểu xước dọc như thế, chả nhẽ lại có cái xe dựng theo kiểu từ trên trời rơi xuống... Tìm mãi, phục mãi cũng không bắt đựoc thủ phạm, đành phải đi dán lại 2 bên sườn. Sau này mua thêm 1 em 2011 nữa nhưng không dám dùng xe đó đi làm, mặc dù đã lấy biển đàng hoàng.
Ở cơ quan có em nhân viên mới về, có tí quen biết ngoài xã hội với mình từ trước, mua em LX VN trắng bóc. Ngày đầu tiên đi làm về đã nhận luôn hơn chục vết xước, toàn vết dọc, mà xe lúc ấy lại chưa kịp dán nilon, gọi điện cho mình than thở hỏi chỗ sơn lại...

Không biết các bác thế nào, chứ ở nơi em sống nhiều thằng ghen ăn tức ở lắm, giết mãi rồi mà vẫn không hết. Mà mình sống có đến nỗi nào đâu chứ :(
Tổ X nhà nó chứ :) .. trên đời lại có những thằng như thế đc nhỉ :@ >. bắt đc phang gãy tay thì nó mới chừa đc

xjck_lô

Xe máy
theo em cứ để màu sơn nguyên bản là đẹp nhất.bọc lilong chống xước cũng cảm giác xấu đi.còn bác muốn nổi chội thì dán màu đỏ em thấy là đẹp còn đâu màu khác thì thui bác đừng dán

Nummer13

Xe hơi
Dán nilong theo em hiểu ở đây là bọc 1 lớp nilong trong để nếu những va quệt nhẹ chỉ làm xước lớp nilong này.
Có điều em hơi băn khoăn là thấy nhiều người nói Liberty có lớp sơn mỏng, dán vào sợ khi bóc ra nó bị bong lớp sơn.
Không biết đã có bác nào dán rồi khi bốc ra bị tróc sơn chưa? hoặc có bác nào có kinh nghiệm gì về vụ này không cho ý kiến với ah.

kenzee

Xe tải
dán mấy cái nẹp đen màu mè tí cho đẹp thôi bác :))

xetaudoidau

Xe tăng
Theo em xe vỏ bằng nhựa thì nên dán, vỏ liberty hình như bằng sắt và hãng cũng khuyên không nên dán (dán là ko bảo hành). Xe nào dán thì khi xước nó chỉ bị bên ngoài nilon thôi, ko thik bóc ra dán nilon khác là lại như mới.

Nummer13

Xe hơi
Ah uh, em thấy 2 cái nẹp đen 2 bên nhiều người dán màu cờ Ý cho nó đồng bộ :)
Vợ em thích dán cờ Ý, chứ mà là xe của em, đảm bảo dán cờ Đức ngay hehe...