Xe Liberty Việt đang đi tự dưng chết máy (kiểu như hụt hơi)

Cabriolet

Xe đạp
Xe em đang đi tự dưng hụt hơi, chết máy, xe trôi êm đềm. Sau đó bật lại khóa điện rồi nổ ngon lành. Xin các cụ tư vấn giúp em nó tại sao lại như vậy. Cám ơn các cụ trước. :(

babyhood

Xe tăng
bác thợ nào vào trả lời giùm cái , e cũng bị tình trạng này ạ

Sam

Xe buýt
Con này có đầu bò không cụ nhỉ :D

Dream_29c1_1072

Xe buýt
Xe em đang đi tự dưng hụt hơi, chết máy, xe trôi êm đềm. Sau đó bật lại khóa điện rồi nổ ngon lành. Xin các cụ tư vấn giúp em nó tại sao lại như vậy. Cám ơn các cụ trước. :(
Cụ kiểm tra buji thay thử cái khác xem sao,nếu vẫn bị thì là do hệ thống điện đánh lửa có vấn đề rồi ạ

Gaubeo

Xe tăng
Cụ kiểm tra lại ga ăng ty để nhỏ hay bị chết máy có gì đâu.

see022

Xe hơi
Sh Ý với Vn 2013 cũng bị nè. Do lọc gió bụi . Thay mới đi. Air ko đủ vào đốt xilanh nên tắt máy

Cabriolet

Xe đạp
Em đã thay dầu, thay bugi và làm vệ sinh mút lọc gió mà vẫn bị như vậy, cứ đang ga thì tụt hơi, trôi êm đềm rất nguy hiểm các cụ ạ. Đợi tư vấn tiếp ạ.

robocop

Xe buýt
xe đã có hệ thống phun xăng điện tử thì không thể có tình trạng garanti yếu được vì không thể điều chỉnh được thông số vòng tua máy và bình xăng con.

xe bạn có thể bị 1 hoặc kết hợp của trong 3 nguyên nhân sau:

1/ ăn ten hệ thống từ chống trộm (chập chờn, đứt, lỏng, vào nước, xe bị mất khóa mà đánh khóa lụi không phải từ chìa nâu gốc v.v.)

2/ công tắc chân chống bị lờn không chặt (mình từng bị cái này, loay hoay mãi chả biết tại sao, bực quá đá chống xe xuống kiểm tra 1 vòng, đá lên đi ngon lành, thế là biết nguyên nhân)

3/ hệ thống động cơ có vấn đề, xe tự tắt máy để bảo vệ động cơ

nguyên nhân thứ 3 có thể loại bỏ (vì bác bảo xe chạy êm ái ngon lành, không có đèn báo động cơ) nên bác xem lại nguyên nhân 1 và 2 nhé.

nếu bác bị mất chìa nâu và chìa xanh thì nên ra hãng làm bộ hệ thống từ mới cho ngon lành, đi đánh lụi ngoài đường thì chạy được nhưng bị chập chờn lắm

Rickyman

Xe điện
Sống chung với lũ cụ nhé, có thêm một nạn nhân nữa là con Li ie của gấu nhà em!

ChunChang

Xe hơi
2/ công tắc chân chống bị lờn không chặt (mình từng bị cái này, loay hoay mãi chả biết tại sao, bực quá đá chống xe xuống kiểm tra 1 vòng, đá lên đi ngon lành, thế là biết nguyên nhân)
Cái này khả năng chính xác nè ... Em cũng từng bị như này mấy lần và đều gạt chân chống lên xuống lại ok .
Tiện đây cho em hỏi , gầm Lib của em tự nhiên đi vào chỗ sóc lại kêu cọc cọc là sao vậy ạ các cụ , tự nhiên hôm qua mới bị :(

Chỉnh sửa cuối:

ductv_bk

Xe tải
Xe em cũng bị đúng như bác, ra nó vs buji và bỏ chân chống điện đi ko bgio bị luôn!

robocop

Xe buýt
em tư vấn hay mà chả bao giờ được uống vodka của các bác cả :((

Duymaster8

Xe tải
em tư vấn hay mà chả bao giờ được uống vodka của các bác cả :((
Bác cho em hỏi là Li 3v của em sao thỉnh thoảng khi đi đường bằng phẳng mà nó như là lốp trước nó bị lồi lên ý? Em kiểm tra lốp rồi thấy bình thường

Cabriolet

Xe đạp
xe đã có hệ thống phun xăng điện tử thì không thể có tình trạng garanti yếu được vì không thể điều chỉnh được thông số vòng tua máy và bình xăng con.

xe bạn có thể bị 1 hoặc kết hợp của trong 3 nguyên nhân sau:

1/ ăn ten hệ thống từ chống trộm (chập chờn, đứt, lỏng, vào nước, xe bị mất khóa mà đánh khóa lụi không phải từ chìa nâu gốc v.v.)

3/ hệ thống động cơ có vấn đề, xe tự tắt máy để bảo vệ động cơ

nguyên nhân thứ 3 có thể loại bỏ (vì bác bảo xe chạy êm ái ngon lành, không có đèn báo động cơ) nên bác xem lại nguyên nhân 1 và 2 nhé.

nếu bác bị mất chìa nâu và chìa xanh thì nên ra hãng làm bộ hệ thống từ mới cho ngon lành, đi đánh lụi ngoài đường thì chạy được nhưng bị chập chờn lắm
Đã mời cụ vodka rồi, phương án 1 thì em vẫn dùng khóa từ lúc mua xe về, phương án 3 thì đúng là không có đèn báo động cơ có vấn đề gì. Phương án 2 em sẽ mang xe đi kiểm tra. Tiện đây hỏi luôn các cụ cửa hàng nào sửa xe, bảo dưỡng xe Piagio ngon lành, tin cậy. Em vẫn còn hãi với cảnh bảo hành nói thay 1 rồi lên hóa đơn thành thay một đống đồ ở chính hãng rồi.

robocop

Xe buýt
Bác cho em hỏi là Li 3v của em sao thỉnh thoảng khi đi đường bằng phẳng mà nó như là lốp trước nó bị lồi lên ý? Em kiểm tra lốp rồi thấy bình thường
bệnh này em chịu ... có thể lốp bị phù, nhưng bác đã kiểm tra, hay bác quá nhạy cảm

Đã mời cụ vodka rồi, phương án 1 thì em vẫn dùng khóa từ lúc mua xe về, phương án 3 thì đúng là không có đèn báo động cơ có vấn đề gì. Phương án 2 em sẽ mang xe đi kiểm tra. Tiện đây hỏi luôn các cụ cửa hàng nào sửa xe, bảo dưỡng xe Piagio ngon lành, tin cậy. Em vẫn còn hãi với cảnh bảo hành nói thay 1 rồi lên hóa đơn thành thay một đống đồ ở chính hãng rồi.
cảm ơn bác, bác bảo dưỡng ở hãng nào mà kì cục vậy, em làm ở Sapa, rất chuẩn, thay gì thì tư vấn + giá cả đàng hoàng, mình đồng ý mới thay. Sau đó có gì thay mới phát sinh hay sao đó đều phải vào hỏi xác nhận với khách hàng chứ ko có chuyện im im mà thay

diluantran

Đi bộ
Xe mình thì bị hụt hơi như nghẹt xăng, sáng nào cũng bị, mở nắp xăng ra cho thông hơi thì nổ ngon lành, không biết bị gì.

Cabriolet

Xe đạp
Hôm qua em đã phải mang xe đi bảo hành vì xe đang đi trôi êm đềm nhiều quá. Bệnh của xe là khô dầu công tắc ở chân chống và gẫy luôn cái ốc chốt ở chân chống khiến cho công tắc tự ngắt bị đơ vì chập chờn khi đi lên dốc và vào ổ gà. Sau khi thay ốc và cho dầu bôi trơn, xe đã đi ngon lành trở lại. Cám ơn các cụ đã tư vấn, gửi các cụ chút vodka :)

khungbo123

Xe tải
bác kiểm tra lại bugi xem có bị lỏng không trc xe e cũng bị thế

dungnh84

Xe hơi
xe piaggio lĂms bệnh thật...cái này e thâý hay do lọc gió vơí bugi ạ!