Xe Liberty Việt đang đi tự dưng chết máy (kiểu như hụt hơi)

Caiso

Xe hơi
Trước em đi cũng bị hụt hơi là không phải do chân trống đâu. Đợt đó chưa biết vào hãng nó thay con IC thì phải, làm linh tinh nó chém cho gần 7củ keke

Phụ Tùng Piaggio

[Tịch thu bằng lái]
Do kim phun bị tắc phun ko đều , chân trống điện ... Ic cuối cùng

LovePiaggio

Đi bộ
Trước em đi cũng bị hụt hơi là không phải do chân trống đâu. Đợt đó chưa biết vào hãng nó thay con IC thì phải, làm linh tinh nó chém cho gần 7củ keke
Theo kinh nghiệm đi sửa nhiều lần của em thì là ở cái cục gọi là mobine, hình như cục điều chỉnh dòng điện vào bugi thì phải. Sau lần thay cục đó xong là xe e hết bệnh hụt hơi chết máy

toanbede

Xe máy
trước e cắt chân chống điện tử đi ok luônnn

Cơ Cáu Cỉnh

Đi bộ
Theo kinh nghiệm đi sửa nhiều lần của em thì là ở cái cục gọi là mobine, hình như cục điều chỉnh dòng điện vào bugi thì phải. Sau lần thay cục đó xong là xe e hết bệnh hụt hơi chết máy
Bác này nói đúng này. Xe e cũng đag đi chết máy r giật giật. Đm ức chế sml. Đi thay mỗi cái mobine êm đềm luôn chứ kp tại chân chống hay cái gì cả

Dongnguyen1086

Xe máy
Bác này nói đúng này. Xe e cũng đag đi chết máy r giật giật. Đm ức chế sml. Đi thay mỗi cái mobine êm đềm luôn chứ kp tại chân chống hay cái gì cả
BẠnn thay cả cục mobin lẫn dây cao áp àh? Hay chỉ thay mỗi cục thôi? Dây cao áp là đoạn dây nối mobin vs chụp buzi đó bạn

Cơ Cáu Cỉnh

Đi bộ
BẠnn thay cả cục mobin lẫn dây cao áp àh? Hay chỉ thay mỗi cục thôi? Dây cao áp là đoạn dây nối mobin vs chụp buzi đó bạn
Mình thay mỗi cục mobine thôi bạn. Giờ h êm đềm tự tin lai gái vèo vèo đề nhẹ ăn ngay r. Ga bé nhất cũng k bị giật giật nữa

maiyeuanh87

Xe hơi
Bác xem chạy lại phần mềm là ok. Trc e bán piagiio mà xe mới chưa đổ xăng còn phải chạy lại phần mềm mới chạy đc.

cái này thực sự do chân trống, sau khi đi một thời gian rồi, gặp trời mưa cát sẽ kẹt vào đó, chỉ cần thay mobine ở chân trống điện là ngon luôn hoặc cụ bỏ chân trống điện đi là ok. Chẳng là vợ mềnh đang chạy con Liberty 125ie cũng bị lỗi này rùi

12984

Xe hơi
Chắc do kim phun cụ ạ, bị bẩn chả hạn dẫn tới tắc

tonitung1978

Xe đạp
Trước e cũng bị y chang cụ. Xe cứ chạy nóng máy là bị vệ sinh thay kim phun vẫn bị e phải nhờ chú thợ lần mò mãi thì ra bình xăng bị gỉ. Chú ấy vệ sinh bình và cái lọc mới hết đấy

tunganhlam99

Đi bộ
Xe e đề phải giữ 1 lúc mới nổ ( nóng máy rồi thì nổ bthuong) xong nghe tiếng cứ yếu ớt lắm. Vài giây sau thì tạm ổn. Các cụ bắt bệnh giúp e

quanchihoa

Xe hơi
Vợ em cũng bị vậy đưa vào hãng chém cho 4 triệu rồi về chán quá bán ngay năm ngoái không quay đầu lại luôn

inovavgj

Xe container
xe em chắc cũng bị như xe cụ rồi
Hôm qua em đã phải mang xe đi bảo hành vì xe đang đi trôi êm đềm nhiều quá. Bệnh của xe là khô dầu công tắc ở chân chống và gẫy luôn cái ốc chốt ở chân chống khiến cho công tắc tự ngắt bị đơ vì chập chờn khi đi lên dốc và vào ổ gà. Sau khi thay ốc và cho dầu bôi trơn, xe đã đi ngon lành trở lại. Cám ơn các cụ đã tư vấn, gửi các cụ chút vodka :)

inovavgj

Xe container
Nhiều cụ bị chân chống cạnh quá
chính xác bệnh này là cái chân chống cạnh các cụ ạ , chân chống điện tự ngắt , bên nước ngoài họ không có cái chân chống cạnh , về vn mới lắp thêm ,
Pi sản xuất ra cái chân có công tắc điện này kém quá nên hay lỗi ,
em đi bảo dưỡng bên ngoài thợ họ cũng bảo nên bỏ cái ngắt điện này đi là hết ,
thợ hãng ai biết thì tư vấn thay cái công tắc chân chống không thì họ cứ thay linh tinh tốn tiền mà ko hết bệnh

em bị chân chống cạnh mỗi lần gạt như kiểu nó bị kẹt ý ạ. Gạt mạnh mới dc. Ko hiểu là nó bị làm sao nhờ
xe Lib nhà em gần đây cũng bị hiện tượng này, đang đi tự nhiên chết máy như thằng nào tắt khóa điện, táp vào lề đường, bóp phanh đề ko kêu. Gạt xuống gạt lên chân chống bên thì lại đề nổ được. Bệnh này có phải nguyên nhânh chính do công tắc chân chống bên bị kém tiếp xúc ko các bác
Xe em cũng bị tình trạng đang đi tự nhiên chết máy, gạt chân chống phụ xuống rồi gạt lên thì lại đề được. Bực mình tháo cái chân chống phụ ra là xong.
của em là do cái chân chống,cứ gạt xuống gạt lên là ngon luôn
em vừa nẫy lấy kéo cắt dây của công tắc chân chống, nối trực tiếp ko qua công tắc nữa, để đi vài bữa mà ổn định thì kết luận đúng là do nó :P
e nghi là xe bác có vấn đề ở chân chống điện thôi...lò so lỏng hoặc mất lò so là nó tự ngắt khi đi rung là of f ngay
nói chung máy Piaggio đi chán.

Con Li chị gái em cũng bị hiện tượng đi qua chỗ xóc tự nhiên chết máy, không đề được. Em đoán ngay là do chân chống, thế gạt ra rồi gạt mạnh lên thì lại ngon... hay hỏng vặt lắm :(
Cắt chân trống điên tử là ok nhé
Bác chỉ cần bỏ chức năng chân trống điện tử đi, đảm bảo bác hết luôn
Nhà e cũng đi li việt đời 2012, hiện tượng là đi bị giật máy như kiểu bị thiếu xăng, thi thoảng đề không lên, cứ gạt chân chống lên xuống thì lại được, sau đó ra hãng kiểm tra và làm vệ sinh lại chỗ công tắc chân chống thì không còn bị nữa, do đó mỗi lần đi bảo dưỡng xe là bảo họ vệ sinh lại chân chống luôn.
Các bác đi cắt chân chống điện tử là ok nhé. Trước e cắt là ok luôn
Cắt chân chống là hết bị à cụ em tưởng do kim phun
trước e cắt chân chống điện tử đi ok luônnn
cái này thực sự do chân trống, sau khi đi một thời gian rồi, gặp trời mưa cát sẽ kẹt vào đó, chỉ cần thay mobine ở chân trống điện là ngon luôn hoặc cụ bỏ chân trống điện đi là ok. Chẳng là vợ mềnh đang chạy con Liberty 125ie cũng bị lỗi này rùi

chinguyen 8

Xe đạp
em đi cũng bị thế xong vào hãng sửa xong vẫn bị, lại lóc cóc vào tiếp may gặp thợ sửa có tâm cũng bảo ngắt đi là hết chứ bảo e thay nữa thì chắc chết tiền

dungnt2188

Xe đạp
em cũng bị 1 vài lần, mấy lần đang đi tự nhiên chết máy giữa đường. Em đoán liên quan đến cái chân chống.

RSG

Xe máy
cụ kiểm tra đường xăng xem có tắc k?

lexusRX330

Xe buýt
xe liberty viêt dk 5/2011 cũng bị tình trạng đang đi khi về ga chết máy ; có một số nguyên nhân nếu bạn dựng chân chống giữa lên nổ máy nếu thấy xe nổ không đều có nghĩa là đang nổ bình thường bỗng dưng thấy máy hụt ga thì chắc chắn không phải chân chống mà liên quan đến phần điện; cụ thể là cuộn điện ; mình đã thay cuộn điện và thấy hết tình trạng đấy.
xe liberty việt 2v rất hay bị các bệnh : sạc bị chảy đế ( tầm 5v-6v km) ;sạc kém dẫn đến cuộn điện ( mâm lửa ) chết; nếu không thay nhanh thì MIU cũng tèo. xe mình chạy 6v đã thay sạc và mâm lửa . nếu ae nào qua Hoa Đà - Lê Duẩn thì sẽ hết bệnh .

dovanhungbn

Xe đạp
do kim phun hoặc hốc gió kẹt thôi cụ ơi