[Thảo luận] Xe máy tự ngã trước đầu ô tô thì tính sao?

Nhà cháu hôm nọ kéo súc gỗ thông trên rừng về. Đến lối rẽ phải vào đầu buôn, do học được trên OF, cháu đã đi sát lề phải, giảm tốc độ voi xuống 2km/h, bắt voi vẫy tai phải để xi nhan, thế mà vẫn có 1 chú đi xe đạp từ trong buôn rẽ trái ra, loáng quáng thế nào đâm ngay vào chân trước bên trái của con A Mức nhà cháu, xước mất tí đất rừng kèm da, may mà chú em ko xóc vào ngà. Hôm đấy nhà cháu phạt vạ được con gà sống thiến đấy. Về làm thịt gà xong, 2 anh em (Cháu & chú đâm vào A Mức nhà cháu) uống say quá, cháu thì lỡ mất buổi kéo gỗ, chú kia thì mất buổi rẫy. Đúng là các cụ nói chả sai: "Được bữa giỗ, lỗ bữa cày".
Chuyện này cũng chứng tỏ là trong miền rừng nhà cháu, cái luật thằng to đền thằng nhỏ hay gặp dưới xuôi không có tẹo tác dụng nào. Cứ thằng nào sai phải đền cho thằng đúng thôi. Già làng nhà chúng cháu có bằng xe máy đấy, nói là mọi người cứ răm rắp nghe thôi.
Hay nhỉ, Ama Công bán rượu thuốc này cho mấy ông quản lý giao thông ở Hà Nội nữa nhé :21:

zinzin68

Xe tải
Ức chế nhất là 2B bây giờ cứ phi ra làn ô tô, nhiều lúc cứ thế phang thẳng vào đầu 4B, còi điếc tai cũng không chịu tránh, nói dại nhỡ trường hợp 4B mất phanh còi mà 2B không chịu tránh đường thì sao nhỉ :77:
Em ko có 4B, chỉ đi 2B, zdưng mà các cụ 4B cũng xem lại giúp, đường thì chật, xe thì đông, có hôm em thấy các cụ 4B nhà ta cứ dàn hàng ngang cả ra đường, kín mít, 2B, 3B, 0B cũng chịu, những lúc đó ức chế lắm các cụ ạ. Rõ ràng là có phân làn đường hẳn hoi...*-)

dangkimthu

Xe tăng
Em cũng 1 phát ở đường Hoàng Hoa Thám, đường ko đông lắm, em đi~30, có 1 bà 5x đi 82 ngay sát sườn, tự nhiên 1 thằng choai choai phóng ầm lên, chắc tay lái huých vào tay lái bà kia, làm đầu ghi đông bên phải bà 5x đập ngay vào sường xe(chỗ trên gần đèn pha), xe đổ văng ra ngoài, bà kia thì...chui tọt gần nửa người vào gầm xe em.Em cả F1 mở cửa xuống đỡ cả dựng xe cho bà 5x, cũng may nhiều người đứng đếy chứng kiến, gọi điện cho(hình như là) con zai bà kia đến đón mẹ, xong bảo em có việc thì đi đi, để họ nói lại cho.Uầy, bây h vẫn thấy biết ơn mấy người đoá(l)(k)

Rocket Battery

Xe hơi
Trường hợp cụ HiepLuc nêu ra em nghĩ cụ sẽ thoát nếu đường VN giống đường Mẽo, tức là có gắn camera nhan nhản. Còn ở VN, ko có bằng chứng nào chứng tỏ rằng cụ đang đi với tốc độ rùa bò thì bị bác SH lăn vào xin chết cả. Và rất tiếc cụ sẽ phải chịu liên đới, anyway :^)

hieuhic

Xe điện
Chúc mừng anh thoát nạn cuối năm !
Cách đây 2 tháng em đen hơn anh. Dừng đèn Xanh đỏ ở Giáp Bát sau đó đi từ từ thì bị con bé dở người ngã vào đầu xe em (thằng 2B khác hích con bé đó) . Kết quả chạm nhẹ vào xe nó và mất cho nó 2 chim ! (bồi thường cái chân cà nhắc vì tự ngã)
Vụ đó mấy chú xxx chúng kiến nhưng không hỏi han gì em . Nếu nó hỏi chắc chết nặng ! :102::'(
Eo ơi bác nè có những 2 cái cơ đấy :)):)):)). Khiếp ghê....Thế bé đó nhận cả 2 à ??

3 gac

Xe tải
bác chạy nhanh, thì dính lỗi rồi, nếu vẫn đúng tốc độ thì hơi đen thôi, hơi đen vì e có 1 lần đi xe tải, lúc đó đường xấu, nói chung là nhiều cát, đi gần đến 1 nhánh đường phụ thì 2 em gái chạy con ware cờ tạt ngang đầu xe em rẽ vào ngõ, ngang đầu đánh cài xòe, xe chui vào gầm, 2 em thì tí tẹo mặt mũi toe toét, nghĩ mà thương người, thương mình vì quá đen, hix mấy chú GT gần đó kiểm tra giấy tờ, em mất 1 lít vì lốp hơi mòn.

Giangduydat

Xe tăng
Website
www.giangduydat.vn
Hôm qua em đi đến nhà Bác Giang Duy Đạt mua cái máy ảnh. Đang xuống cầu vượt Giải Phóng, có bác SH phóng rất nhanh, lượn lách rất lụa. Đến ngang đầu xe xem lượn một phát quay ngang xe, xe lăn lông lốc, cầy roạc roạc trên đường. Xe lăn đi trước, người lăn sau.
Cũng may em đi chậm, người còn cách đầu xe em khoảng <1m. Em đạp phanh dúi dụi, lượn vòng qua. Còn tí tẹo nữa thì chẹt vào người.
Các bác cho em hỏi, nếu tự dưng bác SH kia lăn vào bánh xe em, mà em đang đi chậm. Thì có tính là em không làm chủ tốc độ không? Và có lỗi gì không?
Hú vía, bây giờ ngồi gõ vẫn còn run
Mừng bác thoát nạn trong gang tấc. Tránh được cái vận xui cuối năm.
Đấy là do bác mua máy của nhà iem nên nó giải xui được thế đấy. :))
Mấy vụ này nó như là cái vận xám dính vào bác nào bác ấy chịu mà. Cho nên cứ ở hiền là mọi chuyện tự êm thôi bác.

Để tránh dâu dưa các tình huống như thế này, em sắm một cái camera, kiểu như hộp đen tàu bay ấy, nếu có biến thì tua lại mà chứng minh, kể cả xxx bắt oan nữa.

2fast2fear

Xe tăng
Mừng bác thoát nạn trong gang tấc. Tránh được cái vận xui cuối năm.
Đấy là do bác mua máy của nhà iem nên nó giải xui được thế đấy. :))
Mấy vụ này nó như là cái vận xám dính vào bác nào bác ấy chịu mà. Cho nên cứ ở hiền là mọi chuyện tự êm thôi bác.

Theo lý thuyết này anh em OF qua chỗ bác Giang mua đồ sẽ hết đen:21:

Mai em qua múc cái ống kính nhớ rảm rá nha:69:

dht

Xe điện
Xe máy tự ngã trước đầu ô tô thì tính sao?

Bác phải bảo ô tô của bác tự dừng trước xe máy thôi :))

datinh

Xe container
Ức chế nhất là 2B bây giờ cứ phi ra làn ô tô, nhiều lúc cứ thế phang thẳng vào đầu 4B, còi điếc tai cũng không chịu tránh, nói dại nhỡ trường hợp 4B mất phanh còi mà 2B không chịu tránh đường thì sao nhỉ :77:
Cái này công nhận nhiều nhất...
Có khả năng là có bằng lái nhưng không học luật
Hoặc chả có gì..cứ có xiền mua xe máy là nhảy lên đi

me oto

Xe tăng
Luật GT của Việt Nam ta mời các bác đi thăm đầu gối:21::77:

TuFantasy

Xe tăng
Website
360.yahoo.com
Đâm từ sau lại vẫn bị tính là ko làm chủ tốc độ và ko giữ khoảng cách với người đi trước. Nếu như điều tra lại tai nạn mà thấy bác đi đúng tốc độ và xe máy từ dưới đi lên tạt đầu rồi ngã thì bác ko bị sao nhưng sẽ có tí trách nhiệm, chắc cũng phải mất ít tiền cho êm xuôi

Latte

Xe tăng
Chúc mừng bác chủ thớt thoát khỏi rắc rối..đúng là XH khó lường, cừ phải ghi lòng câu Đen thì đành chịu, nhiều cú không đỡ nổi ,chả biết đẳng nào mà tránh :^)

non_tay

Xe hơi
Cho iem hỏi tí, thế cuối cùng hôm đấy bác có đến GDĐ mua máy nữa không? Bác mua máy gì thế?

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in
Cho iem hỏi tí, thế cuối cùng hôm đấy bác có đến GDĐ mua máy nữa không? Bác mua máy gì thế?
Có Bác ạ, vẫn mua chứ. Em mua máy Fuji S2000 xong lại bán rùi, lãi được gần 1 củ

TaylaiTruongSon

Xe đạp
các cụ ạ.e nghĩ rồi xã hội ta phức tạp lắm .những thằng đi xe như vạy sao no không đi bộ mà cứ làm tội người khác vậy .a e ta cứ phải cân thân các cụ ạ.giơ đât nươc ta phải đôi luật là thằng nào sai thăng đấy chịu cơ.đi sai đương chêt bỏ thê mơi sợ cụ a.:77::77::77: