Thảo luận Xe máy vinfast có thành công không ?

xebetong

Xe container
Chỉ từ một vài thông tin mập mờ do thớt vung ra sân mà các cụ xúm vào chửi vung tí mẹt, chẳng nhẽ toàn các cụ tinh hoa lại dễ bị lùa như lùa gà thế này hay sao?
Tinh hoa gì, em làm xe ôm, động vào miếng cơm của em, kể cả ví dụ cũng éo dc :)

Say24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Chỉ từ một vài thông tin mập mờ do thớt vung ra sân mà các cụ xúm vào chửi vung tí mẹt, chẳng nhẽ toàn các cụ tinh hoa lại dễ bị lùa như lùa gà thế này hay sao?
Cụ không phân biệt được đâu là chửi đâu là ý kiến cá nhân ạ ? Có một sản phẩm mới và người tiêu dùng quyết định dùng hay không dùng. VD: vợ em bao nhiêu đời iphone mới cũng múc nhưng em thì xài Asus Max vì pin nó vô địch + chụp ảnh khá đẹp + nghe gọi. Dí vào tay em iphone em cũng không dùng.

coolpix8700

Xe ngựa
Đương nhiên là nói cấm là cấm ngay đâu?
Ví dụ như Hà Nội vs Tp. HCM lộ trình đến 2030 sẽ cấm xe máy trong nội đô. Khi đó họ tính toán giao thông công cộng (metro, bus, đường sắt đô thị,...) đáp ứng đc phần lớn việc đi lại của người dân.
Trường hợp đến 2030 mà hệ thống qiao thông công cộng chưa phát triển như kế hoạch thì đương nhiên là sẽ lùi thời gian cấm xe máy.
Tính vào mắt!
Làm có 2 đường tầu điện nổi mà cả chục năm không xong.
2 cái thành phố này đừng bao giờ mơ uớc lấy xe buýt để thay thế được phương tiện cá nhân.
Ngay kể cả ô tô cá nhân cũng vẫn là nguyên nhân gây thêm ách tắc.
Trông hoa mắt vì xe máy nhiều, nhưng trong tình huống hiện nay để đại đa số người dân có thể di chuyển, vận chuyển hàng hóa thì nó chưa có đối thủ, nhưng đó phải là những cái xe máy chạy xăng, còn xe máy chạy điện sẽ thay thế được nó khi trên thị trường xuất hiện loại tương đương, ít nhất phải bằng 80 đến 90%̀ cả về tính năng và giá so với nó.
Còn mấy cái xe điện bò bò chỉ thích hợp cho tụi trẻ con đến trường đi học. Mà người dân chủ yếu sẽ mua những cái xe giá loanh quanh 10-15 triệu.
HN đã có thời xe đạp (bằng cơm) làm chủ đường phố rồi. Hồi đó ai nhớ lại sẽ thấy cảnh kinh hoàng ách tắc cũng chẳng kém bầy giờ bao nhiêu cả. Khi xe máy chạy xăng tốc độ di chuyển tăng lên, nhưng số lượng tăng lên, nhất là từ khi chung cư cao tầng đổ bộ vào mới lại gây nhiều ách tắc!

CIVIC ALL NEW

[Tịch thu bằng lái]
Tinh hoa gì, em làm xe ôm, động vào miếng cơm của em, kể cả ví dụ cũng éo dc :)
Đây là chủ thớt tưởng tượng ra, đã có cấm đoán gì đâu, chưa chi cụ đã phải sồn sồn lên thế?
Cụ không phân biệt được đâu là chửi đâu là ý kiến cá nhân ạ ? Có một sản phẩm mới và người tiêu dùng quyết định dùng hay không dùng. VD: vợ em bao nhiêu đời iphone mới cũng múc nhưng em thì xài Asus Max vì pin nó vô địch + chụp ảnh khá đẹp + nghe gọi. Dí vào tay em iphone em cũng không dùng.
Cụ đúng ạ, nhưng đây mới chỉ là chủ thớt tưởng tượng ra thôi, em có thấy nó cấm đoán cái gì đâu nhỉ?

luu3

Xe buýt
Toàn hổ báo trên mạng chứ ra ngoài cạy miệng cũng không dám chửi , ủng hộ cấm xe xăng để kẹt xe khỏi phải ngửi khói với chịu nóng

Đây là chủ thớt tưởng tượng ra, đã có cấm đoán gì đâu, chưa chi cụ đã phải sồn sồn lên thế?

Cụ đúng ạ, nhưng đây mới chỉ là chủ thớt tưởng tượng ra thôi, em có thấy nó cấm đoán cái gì đâu nhỉ?

Bùi Liêm

Xe tải
Mấy thanh niên cứ sồn sồn cả lên nếu câm thì nó phải cấm thất cả phương tiện cá nhân chứ đâu chỉ cấm mỗi xe chạy xăng. Cấm lung tung nó cấm vận thì quỳ xuống mà xin lỗi.

biahoihanoi

Xe lăn
Chào các cụ
e thấy xe máy vinfast cũng ổn, có điều nói thật e thấy giá vẫn hơi cao xíu :v
nhưng mà e đang nghĩ liêu có 1 ngày HN sài gòn sẽ cấm xe máy xăng và ép mọi người dùng xe máy điện ( giảm ôi nhiễm + kích thích sự phát triển của doanh nghiệp việt )

e nghi nghi thế nên chột dạ nghĩ thằng vinfast sau khéo nó lại to nhất vn
vì honda ở vn h loanh quanh doanh số cũng đc tầm 12 tỉ đô 1 năm
cái này mà chuyển sang vinfast thì nó lại giầu ứ ự =))
mời các cụ cho ý kiến
Giá đắt. Nếu mà cấm xe chạy xăng thì VN sẽ đau đầu tìm cách tái chế ắc quy chì. Mà cái này thằng TQ đang đau đầu.

dinhaiduong

Xe buýt
Website
www.webkhachsan.com
Xe máy vinfast có thành công không hay không thì không biết. Nhưng dự đoán sang năm sẽ có khoảng 10,000 xe máy điện của Vinfast giá 15 tr/ chiếc.

lovecarhpqn

Xe điện
Chào các cụ
e thấy xe máy vinfast cũng ổn, có điều nói thật e thấy giá vẫn hơi cao xíu :v
nhưng mà e đang nghĩ liêu có 1 ngày HN sài gòn sẽ cấm xe máy xăng và ép mọi người dùng xe máy điện ( giảm ôi nhiễm + kích thích sự phát triển của doanh nghiệp việt )

e nghi nghi thế nên chột dạ nghĩ thằng vinfast sau khéo nó lại to nhất vn
vì honda ở vn h loanh quanh doanh số cũng đc tầm 12 tỉ đô 1 năm
cái này mà chuyển sang vinfast thì nó lại giầu ứ ự =))
mời các cụ cho ý kiến
34 với 57 củ mà cụ bảo vẫn hơi cao xíu, rẻ hơn cả bèo cụ ạ, thế mà lại bán 21 triệu đồng/xe cho phiên bản ắc quy Axít – chì và 35 triệu đồng/xe đối với phiên bản pin Lithium - ion. vin vượng quá quá là vì dân việt rồi còn gì

muốn cấm khá khó

Catbui40762

Xe máy
em nghĩ 5 năm nữa thì công nghệ xe điện + xe tự lái nó phát triển đến mức cụ xạc 1 phút là xong thôi đấy cụ ạ
đừng nên nhìn hiện tại để nói tương lai
công nghệ nó thay đổi từng ngày, cụ lên youtube xem các video xe tải điện và xe đua điện đi, nó bây giờ công xuất lớn hơn rât snhieeuf so với xe xăng đấy
Xin lỗi cụ chứ 5 năm nữa công nghệ pin cũng chẳng khá hơn là mấy. Nếu muốn sạc đầy 1 pin 100A đầy trong 1 phút cụ có biết dòng sạc nó là bao nhiêu không?
Về cơ bản động cơ điện và động cơ đốt trong cùng tiền thì động cơ điện không có cửa so về sức mạnh động cơ.

dexom

Xe ba gác
Bọn nó làm cơ chế hết rồi các cụ chống mắt mà xem.

InnoG

Xe buýt
E
Vin còn mướt mải mới đuổi theo kịp được thằng HTC: Xe máy điện Gogoro đổi pin luôn mà không cần sạc, thời gian đổi mất chỉ 6 giây.
Đấy là chưa nói đến tốc độ tối đa của mấy con xe Gogoro này: ~ 70km/h, khác gì Lead, AB thần thánh đâu.

Anh đang định mua xe máy điện cho cụ ông ở nhà (80 tuổi rồi) mà ko có kinh nghiệm lĩnh vực này, em biết tư vần giúp nhé, thanks!

datto70

Xe điện
Với tốc độ sạc đến vài tiếng, dữ trữ hành trình lý thuyết 80km thì mỗi cái Vinmart đó có biến hết thành trụ điện cũng ko nổi 100 xe. Chở theo 1 cái ắc quy cũng là ý tưởng tồi vì pin khá nặng và mất diện tích.
Xe máy điện chỉ những ông đi 1 ngày 30 cây thì mua, sạc ở trạm dành cho các ông bị nhỡ thôi, đi đường dài nhường thị phần cho ông máy xăng

--Lamborghini--

Xe lăn
đã cấm thì cấm hêt cấm thế đ éo nào xe máy thông thường được.
nhẽ xe điện không gây tắc đường không gây ô nhiễm ?

VN cứ thử dứt khỏi cái ODA coi xem có sấp mặt ko? Mới điều chỉnh 1 số khoản sang vay TM đã la oai oái. ODA thực chất vay ko hề rẻ nhưng nó cho vay, quản lý dễ thở hơn vay TM nhiều. VN ta thích thế.
Cái 116 khó chung chứ nó ko ưu đãi hãng nào tại VN cả. Sân chơi công bằng thì chả ai ép được. Còn cấm xe điện thì mấy cái nhà máy nó chót đầu tư thời hạn giấy phép vẫn còn thì liệu nó để yên cho?
116 là ưu đãi 2 thằng Trường Hải và Thành Công chứ cụ bảo nó không ưu đãi hãng nào là sai bét.
Cấm xe máy thì chắc không cấm, chỉ cần tăng giá xăng lên là dân tự chuyển sang xe điện. Còn cụ có thể chuyển sang dùng xe điện Honda nhưng đố Honda xây dựng được trạm sạc nhiều như Vin!

mabu_210

Xe điện
Cơ bản gầm hơi thấp....leo vỉa chắc sẽ khó khăn rón rén thôi.

Gửi từ PAR-LX9 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk