[Funland] Xe mới nên mua BH thân vỏ hay BH vật chất?

vinhhanh76

[Tịch thu bằng lái]
Sale Bảo hiểm giải thích về thế quyền như này thì chết khách hàng rồi

vinhhanh76

[Tịch thu bằng lái]
Bác bán dịch vụ Bảo hiểm, tốt thôi, như tôi bán hàng hoá khác, nhưng hãy trung thực và đừng chém với khách hàng (thường là ít hiểu biết hơn) về những gì mình không biết chắc chắn - hay tệ hơn là nói dối trắng trợn.
Cùng quan điểm với bác; sale bảo hiểm phải trung thực chứ đừng quảng cáo không đúng với quy tắc bảo hiểm. Em đọc một số comment giải thích và tư vấn về quyền lợi bảo hiểm mà em thấy buồn cười quá; góp ý thì bảo là em cà khịa, cắn trộm, .....vv.

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Trường hợp mà bác nêu là “đã trả tiền bh” xong đi yêu cấu người tham gia chuyển quyền là không có đâu ạ!
Không cty nào dại gì mà thả gà ra đuổi cả!
Làm gì cũng phải có thực tế nữa!
Như người ta nói đời thường không như mơ ấy cụ!
Nghe giọng điệu của cụ thì e biết cụ ở đâu ra rồi! 🥳🥳
Cụ về tranh luận luật với cụ cà khịa e ở bên trên nhé! Cụ ấy hiểu luật lắm nên tranh luận với cụ dc!
Còn hiểu biết của e hoàn toàn chuẩn và đủ để hỗ trợ và tư vấn cho khách hàng của em cụ nhé
Thân!
Tóm lại là bác lảng tránh và không trả lời / không thể trả lời trực tiếp, phải không nào?
Cứ thẳng thắn vậy đi.

Còn việc Bảo hiểm và Quyền + Nghĩa vụ, nó liên quan đến nhiều tiền của cả 2 bên, nhiều khi là 3 bên. Vì thế, cần hết sức rõ ràng minh bạch tối đa, đặc biệt với người đi Bán dịch vụ.
Tôi là người đã từng đi đền bảo hiểm - từng được đền bảo hiểm - từng đi kiện đòi Bảo hiểm, nên đừng cố chém.
Bác có cần tôi so sánh vài điểm giữa cái tụi Đẻ ra Bảo hiểm và cái tụi đi Copy cái đó rồi Paste có định hướng để về áp dụng tại xứ này không?

Bác chuẩn chỗ "Không cty nào dại gì mà thả gà ra đuổi cả!": Hay quá. Những cậu thả gà ra đuổi, tôi sa thải hết rồi bác ạ.

Thế khách hàng của bác Thế quyền ra răng, khi bị 1 ông xe đạp lao vô cửa lái, như trên kia có 1 bác đã đặt câu hỏi?

PS: Tôi khuyên bác nên dùng cái bài Bận lắm hoặc Không rảnh hoặc cả hai.
Dù tôi không mong bác làm vậy.

vinhhanh76

[Tịch thu bằng lái]
Tóm lại là bác lảng tránh và không trả lời / không thể trả lời trực tiếp, phải không nào?
Cứ thẳng thắn vậy đi.

Còn việc Bảo hiểm và Quyền + Nghĩa vụ, nó liên quan đến nhiều tiền của cả 2 bên, nhiều khi là 3 bên. Vì thế, cần hết sức rõ ràng minh bạch tối đa, đặc biệt với người đi Bán dịch vụ.
Tôi là người đã từng đi đền bảo hiểm - từng được đền bảo hiểm - từng đi kiện đòi Bảo hiểm, nên đừng cố chém.
Bác có cần tôi so sánh vài điểm giữa cái tụi Đẻ ra Bảo hiểm và cái tụi đi Copy cái đó rồi Paste có định hướng để về áp dụng tại xứ này không?

Bác chuẩn chỗ "Không cty nào dại gì mà thả gà ra đuổi cả!": Hay quá. Những cậu thả gà ra đuổi, tôi sa thải hết rồi bác ạ.

Thế khách hàng của bác Thế quyền ra răng, khi bị 1 ông xe đạp lao vô cửa lái, như trên kia có 1 bác đã đặt câu hỏi?

PS: Tôi khuyên bác nên dùng cái bài Bận lắm hoặc Không rảnh hoặc cả hai.
Dù tôi không mong bác làm vậy.

Bác có ý kiến gì về sự hợp lý trong điều kiện bổ sung bảo hiểm có thu thêm phí như này? Em đã không có ý kiến gì nhưng ông sale vẫn bảo em là không biết gì về bảo hiểm. Em kính mời bác cho ý kiến!

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]

Bác có ý kiến gì về sự hợp lý trong điều kiện bổ sung bảo hiểm có thu thêm phí như này? Em đã không có ý kiến gì nhưng ông sale vẫn bảo em là không biết gì về bảo hiểm. Em kính mời bác cho ý kiến!
Cái này nó copy có chỉnh sửa bên bển về mà bác.
Chuyện có sự thay đổi đôi chút về Thông số kỹ thuật, và vẫn được Bảo hiểm, là bình thường bên bển.
Bên ta đòi thêm vài đồng premium, cũng chẳng sao.

Chí ít, chủ xe vẫn còn lựa chọn: Đừng thay đổi gì; hoặc Ra đăng kiểm làm cho nó đúng quy trình.

vinhhanh76

[Tịch thu bằng lái]
Cái này nó copy có chỉnh sửa bên bển về mà bác.
Chuyện có sự thay đổi đôi chút về Thông số kỹ thuật, và vẫn được Bảo hiểm, là bình thường bên bển.
Bên ta đòi thêm vài đồng premium, cũng chẳng sao.

Chí ít, chủ xe vẫn còn lựa chọn: Đừng thay đổi gì; hoặc Ra đăng kiểm làm cho nó đúng quy trình.
Giao kết hợp đồng bảo hiểm có điều kiện này là vi phạm pháp luật dân sự bác ạ.

vinhhanh76

[Tịch thu bằng lái]
Chuyện có sự thay đổi đôi chút về Thông số kỹ thuật, và vẫn được Bảo hiểm
Theo quy định của Pháp luật hiện hành; thay đổi về thông số kỹ thuật trong một số trường hợp vẫn được bảo hiểm vật chất bác ạ.

Kienviet1881

Xe hơi
Có bên hãng Bh nào bán cho xe trên 15 năm k các cụ nhỉ

Duclqd

Xe đạp
mua BH vật chất, đa số hiện tại là vật chất, thân vỏ là cách gọi lâu đời thui.
mà nênđè người quen ra mua,để có gì bắtđền cho dễạ