Xe mới toe mới toét - Forester Subaru

deplao89

Xe buýt
hô hô ai mà biết. em chạy lòng vòng rồi lại ôm ấp giấc mơ import tunner. chắc khoảng chừng 2 tháng nữa em để dành đủ tiền sẽ độ thêm cho con xe em vài phát. hehehehe hãy đợi đấy (y)

bugi

Xe máy
thế ra cụ vẫn chưa cầm lái 1 em WRX rồi
để stock thì phuộc khá êm ái, không ồn lắm, xe dễ lái vì côn và tay lái đều nhẹ.
Cụ đúng, nội thất em ấy chán bỏ bu (nhưng em 0 dám nêu ra ở trên vì nghĩ rằng đó là quan điểm chủ quan của cá nhân em). nhưng bù lại, em này vào cua rất ngọt và tăng tốc thuộc loại khá (b).
độ phuộc + bô lên rồi
phuộc cứng hơn ==> vào cua lại càng tốt hơn nhưng lại ồn hơn
độ cat-back exhaust vào : iu chết cái tiếng bô ấy hahahah

Em impreza thực ra cũng chỉ là phiên bản downgrade của em WRX ==> 0 có gì hơn WRX mà performance lại tệ hơn
Em vẩn còn giử con MY02 (máy 2.0L the bug eyes đó cụ) để làm...đồ cổ :)
Cụ nói thì đúng roài, tuy nhiên khi iem nói thía là thị trường vn "so" với Camry (or Acc) cơ (vn mà lị)=> nhún của WRX cứng hơn so với các loại sedan kia và nội thất sơ sài hơn.

vào và ra cua ngọt là ....các tiêu chí của Subaru mừ bác :AWD ăn xiền chổ đó mà bác.

Còn các tiếng bô (khỏi cần độ pô- chọt chút xíu là được gồi) là tiếng pô "độc quyền" của Subaru (giống tiếng của Harley).

Thực ra thì đúng là Subaru rất...kén chủ nên vào vn cần phải tiếp thị rất mạnh thì mới mong phát triển được -ngu ý của em.

*Subaru*

Xe hơi
Em vẩn còn giử con MY02 (máy 2.0L the bug eyes đó cụ) để làm...đồ cổ :)
Cụ nói thì đúng roài, tuy nhiên khi iem nói thía là thị trường vn "so" với Camry (or Acc) cơ (vn mà lị)=> nhún của WRX cứng hơn so với các loại sedan kia và nội thất sơ sài hơn.

vào và ra cua ngọt là ....các tiêu chí của Subaru mừ bác :AWD ăn xiền chổ đó mà bác.

Còn các tiếng bô (khỏi cần độ pô- chọt chút xíu là được gồi) là tiếng pô "độc quyền" của Subaru (giống tiếng của Harley).

Thực ra thì đúng là Subaru rất...kén chủ nên vào vn cần phải tiếp thị rất mạnh thì mới mong phát triển được -ngu ý của em.
Đa tạ các cụ đã đóng góp ý kiến.

*Subaru*

Xe hơi
Mỗi dòng xe một thế mạnh. Con Subaru này thì vốn đúng là thiết kế ko sang trọng gì cả. Nhưng performance mà lị. Khi ngồi vào con xe này rồi thì cảm giác quan trọng nhất là lái xe. Sướng vô cùng tận. :69:

*Subaru*

Xe hơi
Lần đầu tiên em leo lên Subaru là con Exiga. Cảm giác ngạc nhiên khó tả. Không ngờ Subaru nổi tiếng đua xe mà xe lại êm rì như thế. Động cơ thì khỏi chê, lướt như bay (bên Sing ấy ạ). Không một tiếng động. Moon roof hai lớp nhìn lên trời đẹp mê hồn. Nội thất đơn giản thật, nhưng êm ái. Thiết kế mướt....:105:

Mà rất tiếc con này chỉ đang dùng ở nội địa Nhật Bản. Vì nó mạnh, đẹp, và mắc nên các bác Nhật nghĩ là Việt Nam không đủ tiền mua, các cụ ạ.:77:

*Subaru*

Xe hơi
Em còn được lên con WRX STi độ lại của workshop director Motor Image Singapore. Turbo chỉ có thể nói là hoành tráng và ầm ĩ...chạy trên đường cao tốc mà vượt và lách các bác xe khác chỉ trong tích tắc....hic...các bác việt nam khoái lắm đây..."tuy ko cao nhưng người khác phải ngoái nhìn" nếu các bác chạy trên đường....heheh...

bugi

Xe máy
Đa tạ các cụ đã đóng góp ý kiến.
Cụ...đừng khách sáo:-) em còn nhiều ý kiến về Su nửa nếu cụ muốn (k).

Tuy nhiên cái khoản performance thì về vn em ...e rằng khó "thể hiện" được đấy vì: không có đường đâu cho cụ nhớm ga?! trong nội ô thì tắc đường kinh niên, ra ngoại ô thì...bắn tốc độ khắp nơi, làn cho oto thì họa hoằng lắm mới có đường cho cụ 2 lane , còn không thì chỉ có nối đuôi nhau mà chạy thôi (cái cảm giác sang lane, vọt như ở Sing của cụ là ....hơi bị khó đấy).

Còn chỉ chạy ở tốc độ chậm không thôi thì.....dàn nhún được tune cho performance ấy có dịp "thể hiện" ngay thôi trên mặt đường mấp mô của vn ( không phẳng lỳ như bên bển đâu cụ ợ) => cảm giác liền (hy vọng là không quá xóc).

bugi

Xe máy
Lần đầu tiên em leo lên Subaru là con Exiga. Cảm giác ngạc nhiên khó tả. Không ngờ Subaru nổi tiếng đua xe mà xe lại êm rì như thế. Động cơ thì khỏi chê, lướt như bay (bên Sing ấy ạ). Không một tiếng động. Moon roof hai lớp nhìn lên trời đẹp mê hồn. Nội thất đơn giản thật, nhưng êm ái. Thiết kế mướt....:105:

Mà rất tiếc con này chỉ đang dùng ở nội địa Nhật Bản. Vì nó mạnh, đẹp, và mắc nên các bác Nhật nghĩ là Việt Nam không đủ tiền mua, các cụ ạ.:77:

Cụ có cái hình chụp phía trước của em nó không? pót lên luôn đê. Theo em thì nhìn từ phía trước con Exiga này design ...xấu quá.

Cái Honda Odysse 2.4 L có thiết kế đẹp hơn.
Ah, mà vào các dòng không thuộc loại hi-performance thì cái khoản "êm, không ồn" thì Su quá ngon rồi, cụ thử nghiệm rùi nhá ( chứ nhè cái dòng rally, performance mà nói ồn thì.....đúng roài, em chịu)

deplao89

Xe buýt
hờ hờ các bác cứ nhấn mạnh performance mà lại đi nhập base level Impreza. nếu đem so sánh với các xe khác cùng hạng thì base impreza chỉ hơn dc khoảng AWD thôi. em không chê bai gì, chỉ phát biểu ý kiến thôi

*Subaru*

Xe hơi
Cụ có cái hình chụp phía trước của em nó không? pót lên luôn đê. Theo em thì nhìn từ phía trước con Exiga này design ...xấu quá.

Cái Honda Odysse 2.4 L có thiết kế đẹp hơn.
Ah, mà vào các dòng không thuộc loại hi-performance thì cái khoản "êm, không ồn" thì Su quá ngon rồi, cụ thử nghiệm rùi nhá ( chứ nhè cái dòng rally, performance mà nói ồn thì.....đúng roài, em chịu)
Cái đầu của nó đây ợ. Em thấy có đến nỗi nào đâu bác chê thế.

*Subaru*

Xe hơi
hờ hờ các bác cứ nhấn mạnh performance mà lại đi nhập base level Impreza. nếu đem so sánh với các xe khác cùng hạng thì base impreza chỉ hơn dc khoảng AWD thôi. em không chê bai gì, chỉ phát biểu ý kiến thôi
Thế theo bác thì nhập xe nào dc nhỉ?(y)

deplao89

Xe buýt
theo em thì thị trường và thị hiếu của dân ta hiện h thì Subbi sẽ 0 thể cạnh tranh dc đâu bác ạ. ngay cả bên mẽo mà subbi còn kén khách hàng cơ mà

*Subaru*

Xe hơi
theo em thì thị trường và thị hiếu của dân ta hiện h thì Subbi sẽ 0 thể cạnh tranh dc đâu bác ạ. ngay cả bên mẽo mà subbi còn kén khách hàng cơ mà
Năm vừa rồi Sub là một trong những cụ hiếm hoi có doanh số tăng dương đấy bác ạ (32%) đấy. (y)

pipe

Xe tăng
Giá ngon như i30, lac 2010, forte,...ko lăn tăn gì em múc khẩn trương.(b)

LoideGinji

Xe điện

tainon

Xe điện
Em gặp mấy cụ mẽo, các cụ ấy bẩu Subaru còn tốt hơn toy các cụ ạ.

deplao89

Xe buýt
vụ tăng dương của Subbi cũng 1 phần là do số lượng khách hàng trung thành. tuy thị phần khách hàng của Subaru khá ít nhưng. Theo cái thống kê gì đấy em quên rồi thì khách hàng Subaru trung thành nhất so với các hãng khác(k)