Xe mơí xưóc sơn - bây h làm sao

luas_vn

Xe buýt
Không tránh khỏi bác ơi, vết nhỏ thì chờ bao giờ làm Bh thì làm một thể.

joyride

Xe điện
Em cứ có sẵn 1 hộp carpro trong xe. Các vết sước nhỏ thì mình tự làm được mà.

Xe đi được 1-2 năm thì 1 năm các bác đánh bóng 1 lần để có lớp xi bóng bảo về sơn.

Vova

Xe container
Cho em hỏi là mấy loại như Carpro hay Sonax Polish thì mua ở đâu ạ? Em thì ngay từ đầu xác định là đi đường Hà Nội không tránh khỏi mấy vết xước sát nhỏ, mình có đứng yên, xe máy hay xe đạp chen chúc rồi quẹt vào xe thì vẫn cứ bị như thường.

dukich

Xe đạp
Tự an ủi lòng thôi cụ ơi, lúc đó trên xe có đến 3 sếp + lỉnh kỉnh quà cáp đang trên đường ra sân bay, không giải tán nhanh có khi mất... lái ấy chứ bác. Cũng do đã từng đi sơn vết xước trước đó, nên e cũng ước lượng được thiệt hại ... trong tầm nghiến răng của em... nên đi luôn cho nó được việc ợ.

DuongNV

Xe buýt
Cho em hỏi là mấy loại như Carpro hay Sonax Polish thì mua ở đâu ạ? Em thì ngay từ đầu xác định là đi đường Hà Nội không tránh khỏi mấy vết xước sát nhỏ, mình có đứng yên, xe máy hay xe đạp chen chúc rồi quẹt vào xe thì vẫn cứ bị như thường.
Sonax cụ ra 51 Ngô Thì Nhậm hoặc vào Metro, MeLinh Plaza bán rất nhiều.

chuột 74

Xe điện
quan trọng gì cụ,cứ đi 1 thời gian cho quen,đường xá hà nội lúc nào cũng đông đúc,đợi sau này xước nhiều rồi làm lại 1 thể cho đỡ mất thời gian

Vova

Xe container
Hôm nay em vừa gặp một chuyện bực mình. Đang đi trên đường Kim Mã đoạn vừa rẽ từ Daewoo, đúng luồng cho ô tô, có 1 chú xe máy đèo 1 em, cả 2 nhìn cũng sáng sủa, có điều đi lòi choi kinh khủng, lượn trong rồi vòng ra ngoài. Lúc chú đó định tạt vào luồng trong thì thấy xe khác, phanh đột ngột, thế là em dính luôn một vết ở đầu xe phía bên phụ. Thằng cu đi xe máy thì vọt tiếp như chẳng có chuyện gì. Đi một đoạn nữa thì em cũng đuổi kịp, nhưng cũng chẳng để làm gì. Chẳng hiểu bao giờ 2 bánh nhà mình mới đi có ý thức, nhiều người kể cả đèo vợ hay con nhỏ, bạn gái ... mà đi như anh hùng xa lộ, bon chen kinh khủng. Về nhìn xe xước một vết nhỏ nhưng mất cả lớp sơn, bực hết cả mình :(

zakkblack

Xe hơi
Hôm nay em vừa gặp một chuyện bực mình. Đang đi trên đường Kim Mã đoạn vừa rẽ từ Daewoo, đúng luồng cho ô tô, có 1 chú xe máy đèo 1 em, cả 2 nhìn cũng sáng sủa, có điều đi lòi choi kinh khủng, lượn trong rồi vòng ra ngoài. Lúc chú đó định tạt vào luồng trong thì thấy xe khác, phanh đột ngột, thế là em dính luôn một vết ở đầu xe phía bên phụ. Thằng cu đi xe máy thì vọt tiếp như chẳng có chuyện gì. Đi một đoạn nữa thì em cũng đuổi kịp, nhưng cũng chẳng để làm gì. Chẳng hiểu bao giờ 2 bánh nhà mình mới đi có ý thức, nhiều người kể cả đèo vợ hay con nhỏ, bạn gái ... mà đi như anh hùng xa lộ, bon chen kinh khủng. Về nhìn xe xước một vết nhỏ nhưng mất cả lớp sơn, bực hết cả mình :(
Chia sẻ cùng cụ. Em đi xe 2 bánh cũng còn bực hết cả mình vì cái tội cứ bị đâm gãy đuôi xe. Em đi chiếc Force luôn giữ cho xe mới và sạch, thế mà chỉ cứ tầm 1 tháng 1 lần là bị đâm gãy đuôi, cứ đang dừng một chỗ, dừng đèn đỏ, đường tắc hay gì đó là thấy đánh rầm, thế là nứt gãy đuôi. Có lần còn bị gãy rời cả ra phải cầm cái đuôi có cả biển số cho vào cốp.
Hôm qua đi 4 bánh, đang đi ngon cũng rầm 1 cái, 2 ông oắt con SV tông vào đuôi bên phụ, xước to, hằn cả sơn xe máy xanh lét vào. Em xuống túm lấy định đập nhưng mà thấy nó cũng tội nên tha cho đi, chẳng lẽ bắt đền nó 200k.
Đành dùng xi đánh đi vậy. Nhưng tức nhất là ý thức của bọn nó khi tham gia giao thông ẩu quá, bảo sao hay tai nạn, rồi cãi vã, bắt đền.
Ức chế nhất là bị đâm vào đuôi, bây giờ đi đâu em cũng chỉ sợ bị, hằn sâu vào não rồi.

Tamagochi

Xe tải
Kính các cụ:

Tình hình là xe em thỉnh thoảng bị xước vài vệt nhỏ như sợi tóc ở ngang cửa, đuôi xe, bậc lên xuống.... Em tự nhận xét là mình đi cực hiền, chưa để va chạm bao h, đi đường nhường từ xe tải đến xe đạp. Xe mơí, màu sơn đỏ, nhìn xước càng rõ, chủ xe phàn nàn, e điên wá. Trừ việc vào gara đi sơn lại, có cách nào làm giảm/mờ vết xước không ạ? Có bác xui oánh xi cana, có hết không ạ? Nếu oánh cana thì oánh toàn xe hay chỉ chỗ vết xước thôi ạ? Phù, hỏi nhiều wá, không biết có ai giúp e không? Tks anyway.
Theo em thì cụ chả cần oánh cái xe gì cả, oánh luôn ông chủ xe ý, xe đi đường phố VN thì phải xước thôi, phàn nàn cái giề :)) :))

vietbinh1981

Xe buýt
Xước là điều kô tránh được, tốt nhất là cứ để đấy, bao giờ xước nhiều làm cả thể, em cũng bị 6 7 vệt quanh xe vì bị xe máy với mấy bà gánh hành rông kỷ niệm vào. Vừa đi ra khỏi showroom thì bị 2 em sv táng tuột cả đuôi sau, thế là lại phải quay vào lắp, xe mới 1 tháng đầu xót thôi còn sang tháng thứ 2 thể nào chả vất lăn lóc cho mà coi hề hề

linhuyen

Xe tăng
Giá cả khi tút lại vết trày ở xe hơi khoảng bao nhiêu tiền các pác nhỉ ?