Xe Nhật dè chừng Hyundai

boychance

Xe đạp
Xe HYUNDAI bi giờ thiết kế đẹp và chất lượng rồi. Giá lại vừa túi xiền nữa hí hí

ivannnn

Xe tải
Công nhận kinh tế thế giới suy thoái nên mấy cái xe hơi rẻ tiền của Hàn Quốc bán tốt phết. Mấy chú Nhật lo là phải. Trước đây xe Nhật phụ trách thị trường hạng trung trở xuống, nay bị ông Hàn ông ấy cướp phần. Mà cũng phải công nhận mấy ông Hàn Quốc giỏi thật, cứ phù phép qua loa, nâng cấp thân vỏ cái là ai cũng tít cả mắt lên. Ví dụ như em Kia Forte, thuê một chú Design bị đuổi khỏi châu âu về, vẽ vời thêm thắt lên chú Spectra cũ kỹ, lắp mấy cái công nghệ vớ vẩn, có cũng tốt, kô cũng chẳng sao vào là bán chạy ầm ầm. Nhưng mà lăng xê thế nào mà bác nào chạy KF rồi cũng có cảm tưởng mình đi siêu xe mới tài chứ. Tiên sư thằng Hàn Quốc, tài thật, tài thật...:21::21:
Em :77: cụ.
Thực tế thì đến đoạn hỏi tuổi là em cũng đã muốn im khỏi tham gia làm gì cho thêm rác tai rồi. Cơ mà em xin có một góp ý nho nhỏ với cụ là cụ làm ơn đọc lại những gì mình viết rồi đặt bản thân cụ vào một vị trí khác khách quan hơn xem người khác người ta đọc bài của cụ người ta nghĩ gì.Thật cụ, em cũng chả biết 30k us đối với cụ nó là rẻ hay đắt, đối với em thì 1k vnd thôi cũng đã giá trị lắm rồi đấy ạ. Em cũng chả muốn tích phân thêm những câu nói bâng quơ vớ vẩn còn lại trong cái bài viết trên của cụ, đến giờ phút này, em vẫn khẳng định là những gì cụ nói là vớ vẩn, thậm chí không muốn nói là bull****.
Còn cái vụ dũng cảm ý là em thấy tự dưng cụ tham gia vào cái 4rum này rồi chửi bới nhặng xị tiên sư với tiên cô làm em hơi bị (tiên) vãi... cả ra ạ.
Mong cụ kiềm chế ạ.

GARU

Xe hơi
Công nhận kinh tế thế giới suy thoái nên mấy cái xe hơi rẻ tiền của Hàn Quốc bán tốt phết. Mấy chú Nhật lo là phải. Trước đây xe Nhật phụ trách thị trường hạng trung trở xuống, nay bị ông Hàn ông ấy cướp phần. Mà cũng phải công nhận mấy ông Hàn Quốc giỏi thật, cứ phù phép qua loa, nâng cấp thân vỏ cái là ai cũng tít cả mắt lên. Ví dụ như em Kia Forte, thuê một chú Design bị đuổi khỏi châu âu về, vẽ vời thêm thắt lên chú Spectra cũ kỹ, lắp mấy cái công nghệ vớ vẩn, có cũng tốt, kô cũng chẳng sao vào là bán chạy ầm ầm. Nhưng mà lăng xê thế nào mà bác nào chạy KF rồi cũng có cảm tưởng mình đi siêu xe mới tài chứ. Tiên sư thằng Hàn Quốc, tài thật, tài thật...:21::21:
Công nhận bạn này nói giỏi,phán như rồng làm chắc như hổ con ăn phải xxx mấy cái xe phù phép ấy làm cho ÂU MỸ và cả VN phải nhắc đến và nhất là khi SF,I 30,KF... đủ 5-7 năm lăn bánh trên VN,có kết luận của người tiêu dùng rồi thì o cần phải nói nhể,còn cái công nghệ vớ vẩn như bạn nói ấy,VN mình liệu 50 năm nữa đã làm như nó chưa bao năm rồi phát triển CN oto vẫn chỉ là lắp ráp chủ yếu từ phụ tùng nhập khẩu giá cả thì ở trên mây luôn .dịch vụ bán hàng và sau bán hàng chán chả buồn kể:77:.Xe NHẬT nói chung TOY nói riêng ai cũng công nhận bền nhưng xe HÀN cũng đang dần khẳng định chất lượng đấy bạn ạ nó đang đuổi sát thằng NHẬT, chính thế nên NHẬT mới báo động đới:21: ít ra cũng có thêm nhiều lựa chọn,ít tiền nhưng vẫn có xe nhiều tiện ích do tiến bộ của KHKT mang lại trước kia chỉ có ở dòng cao cấp mới có đồng thời về chất lượng cũng yên tâm rất xứng đáng với đồng tiền bỏ ra đấy ợ:69:,những cái đảm bảo an toàn thì bạn o thể cho là vơ vẩn được đâu đấy vì nó là mạng sống của mình và những người cùng tham gia giao thông với mình thế mà bạn cho là vớ vẩn thì :77::77:luôn.

GARU

Xe hơi
Chú Toy mà muốn khá thì dễ thôi: cho ra cái xe mới như Forte:
- máy mới hoàn toàn, toàn bằng nhôm, 1 dây đai, mã lực lớn, tiết kiệm nhien liệu.
- thuê thiết kế châu Âu.
- gắn option của Camry
- Bán ngang giá Vios
- Kiểm tra kỹ không cho động cơ rỉ sét hay mùi lạ lọt vào xe.

Thế thì xe Hàn toi ngay, mà Toy cũng đạt lãi kỷ lục. Còn cái kiểu 3 năm cho ra xe mới có thay cái đèn mới hay thêm cái giữ cốc thì toi sớm!!
Ôi thế thì mua làm sao được ợ lúc đó ALTIS nó thành 45K MỸ KIM thì chết à:102:

cocsku

Xe cút kít
Báo cáo cụ là Châu âu nó còn chấp nhận cả Tata Nano nữa cụ ạ. :21::21::21:. Ở châu Âu em kô biết, ở Mỹ thì em đã từng ở, ở đấy xe HQ được coi là loại rẻ tiền và kém an toàn nhất.
Cụ nhầm to rồi, ai bảo xe Hàn là rẻ tiền và kém an toàn nhất. Xe Tàu mới là rẻ tiền và kém an toàn nhất nhé. Cụ nói thế không sợ anh em người ta tự ái à!

xedieu

Xe cút kít
Hị hị, có khi phải rút lại thớt này vì mấy thằng CEO của japan nó ngu hơn cụ "Sai lầm ham sờ tơ"! Hơ hơ hơ...

xedieu

Xe cút kít
À nói đến CEO mới nhớ. Thằng CEO chỗ em nó ngu cực. Nó có 4 cái xe Land 4.5; Camry 3.0 xuất Mẽo; Matrix nữa thế mà 2 năm nay nó chỉ đi mỗi SantaFe (cái xe lấy về dự kiến để cho bọn em đi công tác các tỉnh đồng bằng).

Em định lấy con 3.0 kia thì "nó" và hai ông lái xe của cty bảo lấy làm giề... Lý do: xxx yyy zzz

CyberCar

Xe hơi
Thương hiệu thăng hạng đồng nghĩa giá xe sẽ tăng:77:

Roamer

Xe đạp
Em cung cấp thêm thông tin để các cụ tiếp tục ném đá này. :))

Santa Fe, ngựa ô của Hyundai dùng máy dầu của GM Daewoo.

RA 420 SOHC

2.0 L (1991 cc) I4, with four valves-per-cylinder and common-rail direct fuel injection. Produced by GM Daewoo.

Applications:

* Chevrolet Cruze, power: 110 kW (148 hp), torque: 320 N·m (240 lb·ft)
* Chevrolet Captiva, power: 110 kW (148 hp), torque: 320 N·m (240 lb·ft)
* Daewoo Lacetti, power: 90 kW (121 hp), torque: 210 N·m (150 lb·ft)
* Daewoo Tosca, power: 110 kW (148 hp), torque: 320 N·m (240 lb·ft)
* Daewoo Winstorm, power: 112 kW (150 hp), torque: 250 N·m (180 lb·ft), engine code: Z 20 S1.
* Hyundai Elantra, power: 83 kW (111 hp); torque: 250 N·m (180 lb·ft)
* Hyundai Santa Fe, power: 83 kW (111 hp); torque: 250 N·m (180 lb·ft)
* Hyundai Trajet, power: 83 kW (111 hp); torque: 250 N·m (180 lb·ft)

http://en.wikipedia.org/wiki/List_of...es#RA_420_SOHC

Mazspeed

Xe container
(b)(b)(b) mấy bác Hàn Quốc cái....
Về thép, Hàn là nhất thế giới, nên thân vỏ, gầm, em nghĩ OK.
Về máy, Hyundai nhất TG về máy dầu, ...nay chuyển sang động cơ xăng, chắc 2 năm nữa là động cơ xăng của Hàn tối ưu.
Năm vừa rồi, HYUNDAI vượt Ford, chiếm vị trí thứ 4 trên bảng xếp hạng, e dự rằng, với đà này, 3-5 năm nữa, anh Toy chắc ngang ngửa với em HYUN thôi.
Bản thân em, ko bao giờ mua xe LD, vì nhiều lý do, và vì vào Thớt này nhiều, nên em QĐ cưới I30CW....:21::21:
Bác cho tí nguồn được không ạ? Thép Hàn nhất thế giới ấy, nhất về sản lượng, chủng loại hay chất lượng vậy? Thép Hàn ăn được thép Mĩ, thép Đức, thép Nga, thép Nhật á?

Huyndai mà lại nhất thế giới về máy dầu á? Bác có vấn đề gì không? Cái máy dầu Huyndai lắp trên Santa Fe là của Bosch. Nếu Huyndai nhất TG thì lại phải mua của Đức làm gì? Máy dầu thường được lắp trên xe tải, về xe tải thì Huyndai chỉ là muỗi so với các anh Đức, Mẽo. Còn máy dầu lắp trên xe con thì thằng Merc, BMW, Audi, WV nó đã hoàn thiện từ lâu, máy Huyndai làm qué gì có vẹo nào mà đòi tinh vi. Vớ vẩn quá.

Năm rồi vượt Ford, vì thằng Ford nó đổi chiến lược kinh doanh, không ăn xổi. Tuy nhiên Huyndai vượt Ford ở đâu? Hóa ra là TQ và Ấn độ, Việt Nam. Các thị trường không yêu cầu cao về chất lượng, đến Tata mà cũng tạo thành cơn sốt. Thế thì bao giờ thắng Ford ở Mẽo, Châu Âu thì hãy vỗ ngực nhé.

Bài báo có chổ nào nói là xe H. chất lượng chưa bằng xe Nhật!?? Không lẽ mấy ông giám đốc xe Nhật lại huỵch toẹt là xe chúng nó đã hơn xe chúng tôi rồi!!:21:

Thị phần xe tính bằng số lượng xe thật, nhưng cái này cũng phản ánh số lượng người dùng!! Thêm 1 xe H. bán ra thì thêm 1 người dùng H. bớt đi 1 người dùng Toy hay hãng khác!
Bác phải đọc kỹ post của em, suy nghĩ cẩn thận rồi hẵng bắt bẻ. Hăng tiết vịt quá. Bài báo không có chỗ nào nói xe Hàn chất lượng không bằng xe Nhật, mà chỉ có chỗ em bôi đậm ấy "... mà về chất lượng thì đang ngày càng được cải tiến.". Thế em mới nói vậy cứ đợi nó cải tiến cho xong đi. Bác hiểu chưa ạ.

Silent Hunter

Xe tải
@: ivannnn: quả thật là e thấy các cụ ở đây cuồng tín và cực đoan. trong tất cả những từ bác tô đậm và nói là vớ vẩn ấy em chỉ thấy có mỗi chữ Tiên sư là bác nói đúng, có thể gây hiểu nhầm. Tuy nhiên nó là 1 điển cố văn học nên em nghĩ rằng kô cần phải lý giải với bác về việc nó văn minh, lịch sự hay kô. Bởi vì có lẽ bác cũng chẳng biết Văn học là gì, nói gì đến Điển cố bác nhỉ. :69::69::69:. Còn lại những chỗ khác là nhìn nhận theo thế giới quan của em, chắc gì đầu óc bác đã trong sáng hơn mà bác nhận định là em nói vớ vẩn. Còn về vụ 30k USD thì với em rất quý, giờ e ở Vietnam và cũng chỉ đi xe hơn 30k một tí thôi. Em nhấn mạnh với bác rằng em kô chê xe nào cả, tuy nhiên em phản đối vụ xe Hàn tốt hơn hoặc bằng xe Nhật.

@ cocsku: cụ mới nhầm, xe TQ chưa có cửa vào Mỹ đâu nên dân Mỹ kô biết mà so sánh. Với hơn 100 hạng mục cần sửa đổi nên anh Khựa cắp xe về nước, cóc cần bán sang Mỹ nữa.

@ Garu: kết luận của người dùng Santa Fe là sau 3 năm, máy kêu to như Isuzu, có lẽ bọn này cải tiến máy của Bosch hay sao ấy, nó giỏi cải tiến lắm mà, ghế ngồi thì chưa hỏng :21: nhưng mà thân vỏ thì hơi xuống mã (nhiều hơn xe Nhật).

@ Xedieu: CEO chỗ bác hay thật, có lẽ nó nêu tấm gương mẫn cán đấy. Nó phải chấp nhận đi xe Hàn chứ nếu mà nó yêu xe Hàn thì nó giao mấy cái còn lại cho bác lâu rồi chứ còn viện lý do này nọ thì có nghĩa là nó chưa chán bác ạ.

Chỉnh sửa cuối:

xedieu

Xe cút kít
Hị hị... Đi công tác thì em vẫn phải đi Land (xa) hoặc Cam (gần). Nó là nó khuyên em lúc em hỏi mua xe ngoài thị trường cơ!

xedieu

Xe cút kít
Quên ko nói là tất cả xe đều của nó bác ạ! Vì nó vừa là Chairman vừa là CEO!

patuana76

Xe điện
Ôi dào... nó cũng như phong trào thôi ấy mờ... mấy năm gần đây châu á cũng như thế giới đang rộ lên phòng trào phim HQ, nên HQ họ tranh thủ ấy mà, vài năm nữa lại xịt thôi... các cụ nói rồi: Phong độ là nhất thời - Đẳng cấp là mãi mãi mà....:P:P:P
Đẳng cấp xe Nhật cách đây 50 năm chắc chưa bằng xe Tàu bây giờ.
Phong độ nó cứ duy trì được 50 năm mới có được đẳng cấp như bây giờ.
Xem lại xe Hàn đang ở đoạn nào trong 50 năm đó, em nghĩ nó cũng được cỡ 40 rồi. Các bác Nhật cứ chờ đi... :21::21::21:

ivannnn

Xe tải
@: ivannnn: quả thật là e thấy các cụ ở đây cuồng tín và cực đoan. trong tất cả những từ bác tô đậm và nói là vớ vẩn ấy em chỉ thấy có mỗi chữ Tiên sư là bác nói đúng, có thể gây hiểu nhầm. Tuy nhiên nó là 1 điển cố văn học nên em nghĩ rằng kô cần phải lý giải với bác về việc nó văn minh, lịch sự hay kô. Bởi vì có lẽ bác cũng chẳng biết Văn học là gì, nói gì đến Điển cố bác nhỉ. :69::69::69:. Còn lại những chỗ khác là nhìn nhận theo thế giới quan của em, chắc gì đầu óc bác đã trong sáng hơn mà bác nhận định là em nói vớ vẩn. Còn về vụ 30k USD thì với em rất quý, giờ e ở Vietnam và cũng chỉ đi xe hơn 30k một tí thôi. Em nhấn mạnh với bác rằng em kô chê xe nào cả, tuy nhiên em phản đối vụ xe Hàn tốt hơn hoặc bằng xe Nhật.
:77:Tộ sư cụ Silent Hunter nói hay quá (tộ sư nó là điển cố văn học đấy nhé, em mới 20 tuổi thôi các cụ có hỏi cũng chả biết dải thích dư lào đâu ạ:102:, vì em chưa học xong ạ...:P)
Em công nhận với cụ Silent Hunter là nhìn nhận khách quan của cụ thì em không nên có bình luận bình phẩm gì hết ạ, em xin rút ý kiến của em là cụ viết quá vớ vẩn ạ. Em xin cụ thứ lỗi cho em nếu có trót làm cụ hiểu nhầm ạ, về cơ bản những điều em suy nghĩ là trong sáng và có thiện chí, chỉ có phương pháp thể hiện là còn thiếu sót ạ, em xin được rút kinh nghiệm cho những lần sau ạ. Một lần nữa mong cụ bỏ quá cho em ạ, cụ đừng chấp trẻ con ạ, mời cụ (c)
Còn về vụ 30k us thì em mới cụ cùng quan điểm ạ, hết sức quý đúng không cụ, nhất là với một người đã từng ở trển một thời gian rất lâu rồi giờ mới hồi cố hương thì quả thực nhận xét của cụ Silent Hunter về 30k us là hết sức xác đáng, các cụ khác nên để ý mà học tập ạ. (b)

Nhân tiện em cũng xin nhấn mạnh rằng em có chê một số xe nhật liên doanh ở Việt Nam ạ, còn vụ xe Hàn có tốt hơn hoặc = xe Nhật hay không thì em không có thông tin gì ạ, không có ý kiến ạ.

vera0411

Xe đạp
Website
pvi.com.vn
Về công nghệ máy dầu của Hyundai không dám nói là nhất nhưng cũng đứng trong Top 3 thế giới. Và không phải công nghệ máy dầu của Hyundai là của hãng Bosch mà là liên kết với nhau cùng phát triển. Thêm một vài thông tin nữa để thấy tầm vóc của Hyundai là ngoài sản xuất Oto, Hyundai còn đóng tầu biển siêu trọng trường, đủ biết nó khủng như thế nào (b)

xedieu

Xe cút kít
Đứng trên đóng tàu mà nói, Hyundai nhất m.ị.a nó thế giới luôn! HHI nằm trong Top 10 công ty tốt nhất thế giới năm 2009 do Business Week bình chọn mới chuối. Một năm mà LÃI gần 22 tỷ USD thì hơi bị khiếp! (Sorry em lam man quá, tại cụ Vera0411 ạ)

http://vnexpress.net/GL/Kinh-doanh/Quoc-te/2009/10/3BA143DB/

Cuabien

Xe điện
Vừa mới đóng được cái thớt I30 với Alltis lại thì cụ chử thớt lại phọt ra cái thớt này ! Bó chiếu với kiểu tranh luận Hàn-Nhật này lắm rồi ! :mad:

Royal_Saloon

Xe hơi
Em đọc hết cái thớt này cũng thấy loạn cả lên, chả biết các cụ đang bàn về cái gì, cụ nào theo phe nào:21: