Thảo luận Xe PKL nổ to?

Dan du an

Xe cút kít
Em mong công an xích hết bọn này lại, phạt thật nặng

STElectrics

Xe lăn
Mọi người hay nhầm lẫn giữa mấy cháu exciter hoặc xe côn tay nho nhỏ độ pô ông ổng ầm ĩ rồi quy chụp cho PKL. Đúng là có mấy loại xe xuất xưởng nó đã nổ to như Harley hoặc Ducati, còn lại thì đa phần nổ nhỏ so với cái xe. Người đã sở hữu cái xe từ khoảng 200tr trở lên không ai lắp cái pô nổ ông ổng ầm ĩ cho nó phí cái xe đi. Đám nẹt pô ầm ĩ thì cũng vô văn hóa như những thằng 4b bon chen bẩn tính mà thôi, đi bộ cũng đầy.
Còn văn hóa với học thức thì đừng có so sánh giữa những sở thích của cá nhân cụ nhỉ.
Ngoài 4b để đi làm, em cũng có PKL để đi chơi, nhưng xe 1100 và 500 của em pô gin nổ êm như xe cub, em chẳng làm phiền ai, hiền đến lúc đừng ai kiếm cớ đụng vào em. Vậy thôi.
Bọn em cũng phân biệt được xe nào là pkn độ pô mới xe pkl cụ à. Pkl đi trong phố mà nhẹ nhàng điềm đạm chả ai nói làm gì. Chỗ Đội Cấn có cửa hàng sửa xe pkl, thỉnh thoảng đang yên đang lành có thằng dở hơi phi qua vít ga bóp côn uỳnh uỳnh lên ai mà chịu được. Đương nhiên em lành không dám oánh nhao với đám ấy rồi. Đến cái văn hoá đơn giản ấy chúng còn không biết thì động vào ăn táng là chắc. Thế nên cụ không cần xù lông cánh lên, chả ai dám động vào các cụ đâu.

tienaka

Xe điện
Cơ bản là văn hoá đi
Dù độ cỡ nào đi nhẹ không ve ga thì đâu đến nỗi ồn ào. E gét nhất mấy đứa cứ đứng ve ga theo thói quen

tuyennx235

Xe tải
theo quan điểm cá nhân thì cháu thấy là bô pkl nó to để dễ phân biệt trên đường với cả lúc tăng ga phi nhanh thì nguời đi đường còn biết để k đi lung tung tránh đụng xe. Cơ mà mấy thằng nẹp bô với cả gầm rú các thứ thì vô văn hóa thật.

jackiehoang

[Tịch thu bằng lái]
Em chạy CRF450 độ pô FMF megabom fullsystem. Xe pitston tính giờ nên em chỉ mang vào rừng mới lôi ra chạy, hy hữu lắm mới chạy trong phố 1 đoạn.
Em thấy các cụ đến phân biệt PKL vs PKN độ pô còn không biết mà cũng gào mồm lên chửi thì thua thật. Lại còn muốn đấm, định đấm... gớm bản thân dân chơi PKL khả năng phản xạ, sức khỏe, chịu đòn... nhìn chung đã hơn đứt các cụ cào phím rồi, xét về tính cách thì dân PKL ít ngại va chạm lắm, nên em can các cụ nên dĩ hòa vi quý thì hơn. Kể cả mấy thằng nhõi nhạy PKN lạng lánh, vít ga cũng né nó ra cho lành, lớ ngớ nó xiên cho không trượt phát nào đâu.

..... Thế nên cụ không cần xù lông cánh lên, chả ai dám động vào các cụ đâu.
Đấy cụ nói thế này thì sao người ta không bảo có tí gì đó bẩn bụng, ông ấy nói nhẹ nhàng thì cụ lại bảo xù lông, nói thật là cụ cũng chẳng ra cái gì.

STElectrics

Xe lăn
Đấy cụ nói thế này thì sao người ta không bảo có tí gì đó bẩn bụng, ông ấy nói nhẹ nhàng thì cụ lại bảo xù lông, nói thật là cụ cũng chẳng ra cái gì.
Dư này có xù lông xù cánh lên không ạ?

Cụ có biết sao không ạ, người đi xe PKL đa phần là có cá tính và nam tính ạ, họ không có kiểu lấp lửng đâu. Thử đánh nó xem, có khi nó đập lại cho vỡ mồm.

BopBeng

Xe hơi
Em đi ngoài đường rất dị ứng với tiếng bô to, nhưng sợ "khẩu nghiệp" nên cứ coi như ô nhiễm tiếng động thôi (giống ô nhiễm không khí mình không can thiệp được).

Dư này có xù lông xù cánh lên không ạ?
Thì cụ thấy ào ào vào chửi, nhiều ông còn a dua chửi, ông ta bảo không ai đụng đến mình thì cũng chẳng đụng tới ai, ... thế cụ có định đấm ông ấy không, mà sao cụ bảo ông ấy xù lông lên :))
Thôi đi uống nước cho lành cụ ạ.

thienthanmudo

Xe tăng
Website
kynangbongda.com
Bọn chạy PKL toàn tập thể hình, manh động là nó đấm cho ko trượt phát nào đấy cụ :))
Cũng tùy từng thằng thôi cụ ạ, ko phải cứ to con là ăn đc đâu. Em thấy nhiều đứa tập thể hình nhìn thì có vẻ cơ bắp thôi chứ thực tế thì yếu xìu.

nhasachhailong

Xe điện
Ko hiểu tại sao e lại chỉ mê mỗi tiếng gầm gừ của con cb 1000 và chỉ mê dòng CB , CBR của Honda còn các hãng khác đều ko muốn nghe . nhất là mấy bố Ducati cứ rào rào như xe tàu sắp hỏng

ngu ngơ

Xe điện
Đầu tư 30, 50tr chỉ để nghe tiếng bô mình thích, không được nghe thì phí tiền à.

Joan_tèo

Xe tải
XH loạn thì mọi tầng lớp đều quậy phá theo khả năng, có gì lạ đâu bác chủ.

lan806

Xe tăng
XH loạn thì mọi tầng lớp đều quậy phá theo khả năng, có gì lạ đâu bác chủ.
Bác có thấy chương trình đại hội ở Tuần Châu ngày 15,16/6 vừa rồi không, từ nam các biker họ rầm rầm chạy ra bắc, đi ngày đi đêm, bác có thấy trên báo có thông tin biker gây tai nạn hay bị nạn không. Trong khi đó 1 ngày biết bao tai nạn.
Xe PKL gây ồn là có nhưng bảo họ vô ý thức hơn những nhóm còn lại thì sai, chẳng qua họ hơi nổi tí thôi :))
Quốc hội thình thoảng có ông phát biểu còn thối bỏ mịa, sinh hoạt cũng chẳng ra cái con củ cải gì, cụ nói đại loạn cũng ... đúng.

xaunhatxahoi

Xe điện
Thôi xe cháu cũng nổ to nên đi ra để các cụ chửi cho
Post xong mới thấy bài của cụ này.
Đếk hiểu độ cái bô ghẻ điếc tai ấy thì có gì hay. Đi đường cực kỳ khó chịu.
100 chú lắp loại bô này thì có đến 99 chú rưỡi lạng lách phóng nhanh phanh gấp, vê ga nẹt bô. Chưa thấy chú nào đi từ tốn.
Em lắp thế đi cho nó có cảm giác cụ ạ chứ em ko đánh võng

vietpq75hanes

Xe container
Bọn em cũng phân biệt được xe nào là pkn độ pô mới xe pkl cụ à. Pkl đi trong phố mà nhẹ nhàng điềm đạm chả ai nói làm gì. Chỗ Đội Cấn có cửa hàng sửa xe pkl, thỉnh thoảng đang yên đang lành có thằng dở hơi phi qua vít ga bóp côn uỳnh uỳnh lên ai mà chịu được. Đương nhiên em lành không dám oánh nhao với đám ấy rồi. Đến cái văn hoá đơn giản ấy chúng còn không biết thì động vào ăn táng là chắc. Thế nên cụ không cần xù lông cánh lên, chả ai dám động vào các cụ đâu.
Cụ cũng chả cần xù lông nhím làm gì? Cụ đã có, đã thử, đã chơi PKL chưa? Cụ thử qua cửa hàng Ducati hoặc Harley nói họ cho chạy thử (nếu đủ sức khoẻ và tự tin có thể chạy được), nhất là Ducati, máy nó rất "hỗn", tiếng bô ban đầu zin của hãng làm cũng nổ rất to. Văn hoá giao thông bắt đầu từ nhiều khía cạnh lắm, nghề chơi nào cũng vậy, đều có những người thiếu ý thức cộng đồng: bạn em đã có người chạy Ducati về khuya chấp nhận gửi xe ngoài bãi vì ko muốn ảnh hưởng đến người xung quanh, hoặc cắt côn cho xe trôi gần về đến nhà ra ra số N lấy 2 chân bơi em nó về, mà cụ biết xe PKL nó nặng thế nào? ko biết dắt, xe đổ thì kể cả ta hay tây cũng ko 1 mình nhấc em nó lên được, phải ko cụ lan806?

vietpq75hanes

Xe container
Ko hiểu tại sao e lại chỉ mê mỗi tiếng gầm gừ của con cb 1000 và chỉ mê dòng CB , CBR của Honda còn các hãng khác đều ko muốn nghe . nhất là mấy bố Ducati cứ rào rào như xe tàu sắp hỏng
Cụ mà nghe tiếng nổ CB1100 độ bô carbon em nó thì thầm thì tê lắm.

xaunhatxahoi

Xe điện
Bạn cụ lịch sự giống hệt em
Hồi yêu đến nhà bạn gái uống nước lắm quá đi wc, nhà nhỏ sợ tiếng vọng ra còn phải tụt quần rồi đái men theo đùi xuống bồn cầu cho nó êm cơ

Cụ cũng chả cần xù lông nhím làm gì? Cụ đã có, đã thử, đã chơi PKL chưa? Cụ thử qua cửa hàng Ducati hoặc Harley nói họ cho chạy thử (nếu đủ sức khoẻ và tự tin có thể chạy được), nhất là Ducati, máy nó rất "hỗn", tiếng bô ban đầu zin của hãng làm cũng nổ rất to. Văn hoá giao thông bắt đầu từ nhiều khía cạnh lắm, nghề chơi nào cũng vậy, đều có những người thiếu ý thức cộng đồng: bạn em đã có người chạy Ducati về khuya chấp nhận gửi xe ngoài bãi vì ko muốn ảnh hưởng đến người xung quanh, hoặc cắt côn cho xe trôi gần về đến nhà ra ra số N lấy 2 chân bơi em nó về, mà cụ biết xe PKL nó nặng thế nào? ko biết dắt, xe đổ thì kể cả ta hay tây cũng ko 1 mình nhấc em nó lên được, phải ko cụ lan806?

namcojsc

Xe tải
Em ưng tiếng bô xe pkl, trước khoảng năm 2k, sinh viên quê ra tỉnh thấy mấy ông dừng đèn chạy FXX, RGV vê ga, nghe sướng và ước được như chúng nó!