Thảo luận Xe PKL nổ to?

trannam2805

Xe hơi
Mọi người hay nhầm lẫn giữa mấy cháu exciter hoặc xe côn tay nho nhỏ độ pô ông ổng ầm ĩ rồi quy chụp cho PKL. Đúng là có mấy loại xe xuất xưởng nó đã nổ to như Harley hoặc Ducati, còn lại thì đa phần nổ nhỏ so với cái xe. Người đã sở hữu cái xe từ khoảng 200tr trở lên không ai lắp cái pô nổ ông ổng ầm ĩ cho nó phí cái xe đi. Đám nẹt pô ầm ĩ thì cũng vô văn hóa như những thằng 4b bon chen bẩn tính mà thôi, đi bộ cũng đầy.
Còn văn hóa với học thức thì đừng có so sánh giữa những sở thích của cá nhân cụ nhỉ.
Ngoài 4b để đi làm, em cũng có PKL để đi chơi, nhưng xe 1100 và 500 của em pô gin nổ êm như xe cub, em chẳng làm phiền ai, hiền đến lúc đừng ai kiếm cớ đụng vào em. Vậy thôi.
Chuẩn rồi cụ, thường chỉ mấy thanh niên đi PKN mới thích thể hiện lắp bô fake, xong máy ko đủ lực nổ kêu ông ổng, chói tai. Chứ những ng đam mê PKL chân chính thường thì ý thức tham gia giao thông của họ rất tốt, họ có độ bô thì cũng rất trầm ấm và dịu tai.

trannam2805

Xe hơi
Cũng tùy từng thằng thôi cụ ạ, ko phải cứ to con là ăn đc đâu. Em thấy nhiều đứa tập thể hình nhìn thì có vẻ cơ bắp thôi chứ thực tế thì yếu xìu.
có thể yêu hơn cụ thôi, nhưng khỏe hơn đa phần các ae cào phím khác :)

Policeman

[Tịch thu bằng lái]
Chả riêng gì VN, ở các nước thì có đến 60% dân chơi xe máy (PKL) thích nghe tiếng pô to.
Và cũng có đến 60% dân đi xe máy là những thành phần xăm trổ, ngổ ngáo, ồn ào, bầy đàn...

Văn hóa cộng đồng về cơ bản là "để ý đến người khác". Khi ai cũng ghét tiếng ồn mà ông cứ rồ máy lên nhức đầu nhức tai người ta thì ông bị xếp vào loại vô văn hóa là đúng rồi. Đến lúc hàng xóm nó bật nhạc to lúc 5h sáng thì các ông đừng có kêu.

Nhiều cụ ghét tiếng pô to...muốn đấm..muốn đánh.

Em khuyến khích làm thật đi, đừng muốn suông thế.

Dân PKL toàn thể hình, muay thái, kick box...đáng để thử với các cụ kì thị tiếng pô

:))
He he, chào đón các cụ, nhất là khi em đang đội mũ fullface đập búa tạ cũng không vỡ, áo giáp che đủ tứ phía, găng tay có gù,... đảm bảo các cụ nện em, em tiếp thật là chu đáo :))

nguyenthoihoa

Đi bộ
Đừng nói quá về vấn đề người khác chú ý. Đi pkl tiếng máy tiếng pô nghe to mới đã.
Đã như thế nào vậy bạn? thế muốn đã thì bạn gắn cái tai nghe vào mở max volume tiếng xe rồi nghe cũng được mà đâu cần phải bắt tất cả mọi người cùng nghe với bạn đâu phải ai cũng thích tiếng Pô như bạn.Đây cũng vì cái sở thích tiếng Pô mà giờ người chết kẻ đi tù,vợ xa chồng con xa cha gia đình tan nát có phải như vậy các bạn mới thấy "sướng"?
https://vnexpress.net/phap-luat/nam-thanh-nien-dam-chet-nguoi-vi-tieng-net-po-o-nha-trang-3942277.html

nguyenthoihoa

Đi bộ
Cụ có lẽ nhầm ý cụ trên là scooter ấy, chứ còn biến thể DCT số tự động thì nói làm gì.
Cái này 1200cc nó cũng số tự động ly hợp kép, không lẽ gọi là tay ga.

Vâng chính xác chiếc NC750X này cũng là 1 chiếc scooter luôn bác nhé nó và các xe Honda XADV, africa twin,goldwing v.v... điều là 1 có lẽ chính xác nhất chúng ta phải phân biệt là "xe số tự động" và "xe không có hộp số tự động" hay còn gọi là "xe số sàn" còn scooter là "kiểu dáng xe" thì đúng hơn.

Vâng chính xác chiếc NC750X này cũng là 1 chiếc scooter luôn bác nhé nó và các xe Honda XADV, africa twin,goldwing v.v... điều là 1 có lẽ chính xác nhất chúng ta phải phân biệt là "xe số tự động" và "xe không có hộp số tự động" hay còn gọi là "xe số sàn" còn scooter là "kiểu dáng xe" thì đúng hơn.
Xe này là VFR1200x không phải NC750x.
Nói như bác thì ô tô số tự động cũng là scooter 4 bánh luôn nhỉ :))
Bác kia nói là tay ga thì cứ hiểu là xe dáng thuyền cốp dưới yên cho nó nhàn, bày đặt vặn vẹo làm gì cho đau đầu. Em hỏi bác xe sh xe lead xe airblaze nó chuyển động dây đai, thế mấy cái xe bác liệt kê nó là số tự động hay dây đai. Đừng vặn vẹo nữa kẻo em lại hỏi tiếp ô tô Honda CRV 2019 cvt cũng là xe tay ga (chân ga) nữa hay sao :))

nguyenthoihoa

Đi bộ
Xe này là VFR1200x không phải NC750x.
Nói như bác thì ô tô số tự động cũng là scooter 4 bánh luôn nhỉ :))
Bác kia nói là tay ga thì cứ hiểu là xe dáng thuyền cốp dưới yên cho nó nhàn, bày đặt vặn vẹo làm gì cho đau đầu. Em hỏi bác xe sh xe lead xe airblaze nó chuyển động dây đai, thế mấy cái xe bác liệt kê nó là số tự động hay dây đai. Đừng vặn vẹo nữa kẻo em lại hỏi tiếp ô tô Honda CRV 2019 cvt cũng là xe tay ga (chân ga) nữa hay sao :))
Ý mình nói là scooter là kiểu dáng xe chứ không phải là loại xe thế thì Kia morning AT và MT nó giống nhau sao bác? bác đi AT mà bác kiếm thêm được cái chân thứ 3 để dậm thì cũng bái phục bác à.

Ý mình nói là scooter là kiểu dáng xe chứ không phải là loại xe thế thì Kia morning AT và MT nó giống nhau sao bác? bác đi AT mà bác kiếm thêm được cái chân thứ 3 để dậm thì cũng bái phục bác à.
Bác không bỏ được tính ăn thua nhỉ, bác gõ google để tìm hiểu về scooter nhé. Mọi người đang lấy thông tin chung là xe tay ga để nói chung cho xe phổ thông. Bác bày đặt khôn ngoan hơn người kéo sang cả tới goldwing.
Chẳng hiểu bác làm sao trong đầu mà lôi AT với MT. Nếu bác thích ăn thua thì nhường bác lên lão đại luôn cho sướng.
Tiện đây hỏi luôn là ô tô bác đang đi xe gì, PKL bác đang đi xe gì, ngoài ra bác còn đi xe gì, ví dụ như lead, wave hay xe gì đó chẳng hạn :))

vuongminhgian

Xe buýt

vuongminhgian

Xe buýt
E đang con ADV PK nhỡ định đi lên Pô mờ giờ các cụ chởi kinh quá em thôi8-|=))=))
Cụ cứ chơi đi, thằng nào gạ oánh bỏ mịa bọn nó đi. Có làm éo gì nó đâu mà tự nhiên gạ đòn!

0924982999

[Tịch thu bằng lái]
Đâu chả thế thôi cụ,,cụ cứ cầm lái em nó xem...sẽ hiểu :D

tnt2010

Xe tải
Em đi pkl bô to, đi từ tốn toàn bị mấy anh Ex và mấy chị Ninja chèn ép, đè đầu :D.

lan806

Xe tăng
Em đi pkl bô to, đi từ tốn toàn bị mấy anh Ex và mấy chị Ninja chèn ép, đè đầu :D.
Thường xuyên mà bác, em chạy con VT1100 dừng ở ngã 4 xe em nổ còn bé hơn mấy chú exciter độ pô. Đèn xanh chú ấy vọt lên rồi để lại cho em 1 ánh nhìn đắc thắng, thôi thì nhường cho các chú ấy :))

buonnon

Xe buýt
PKL thì ít mà cháu tuyền thấy 125-150 độ bô. Mà đã độ thì đi cứ phải rộn ràng như Đội tuyển BĐ nước nhà thắng trận.
Cụ nói chuẩn theo e 10 thằng ầm ĩ ngoài đường thì có đến 7, 8 thằng xe nhỏ. tiếng xe nhỏ nổ to nghe xa biết ngay vì nó đâu có lực như PKL

buonnon

Xe buýt
Thường xuyên mà bác, em chạy con VT1100 dừng ở ngã 4 xe em nổ còn bé hơn mấy chú exciter độ pô. Đèn xanh chú ấy vọt lên rồi để lại cho em 1 ánh nhìn đắc thắng, thôi thì nhường cho các chú ấy :))
E thích nhất để mấy chú lên đến ngang sườn và cứ thế ngang sườn ko ngoi lên đc tẹo nào vài cây số các chú nó chán ngay. Mà trẻ trâu phải nói cũng giỏi xe = cái tẹo mà nó theo m hơn 100k vài cây số như chơi mới lạ.

xaunhatxahoi

Xe điện
Em lắp cái pô này đi gần đến đèn xanh đèn đỏ tuyền phải buông cả 2 tay không mấy thằng *** biết nó tưởng mình cắt côn vê ga rồi nó lại bẩu khối phân lớn làm choè