Xe SH cháy trước cổng Đài truyền hình Việt Nam

xherox

Xe điện
Đúng vị trí của sạc,mà sao bao nhiêu xe SH đi cả chục năm nay ko sao.Giờ mới có vài tháng 1 đống SH cháy ở vị trí sạc thế nhỉ ????

Mata

Xe container
Các xe gần đây bị cháy nhưng được cái cũng may là dập được, ko thì khổ :(

tuan869

Xe máy
Đúng vị trí của sạc,mà sao bao nhiêu xe SH đi cả chục năm nay ko sao.Giờ mới có vài tháng 1 đống SH cháy ở vị trí sạc thế nhỉ ????
cùng chung câu hỏi với cụ này .... sao cả tỉ năm chả thấy ai nóigì tự nhiên lại như phong trào vậy ta :( ... lo lắng ghê ...

Nam_Can

Xe buýt
cùng chung câu hỏi với cụ này .... sao cả tỉ năm chả thấy ai nóigì tự nhiên lại như phong trào vậy ta :( ... lo lắng ghê ...
Vì mọi năm phóng tinh viên ko bị áp doanh số như năm nay. Mọi năm thì mỏi mồm, phong bì thì mới đi làm - chắc năm nay đói kém nên ...

MinPrince

Xe buýt
Xe nhà bạn em đấy ạ , đang điều tra, haiz... các cụ cạch cây xăng ở Đội Cấn nhé...bán điêu lắm

ducanh91

Xe điện
đúng là báo chí có khác .đâu phải xe nào cũng cháy do xăng đâu ,cứ cháy xe là lại có ngay câu xe mua căng ở đây ở kia .chắc lại hoang tưởng về xăng
hầu như các xe sh cháy đều là do cháy sạc rùi dẫn đến cháy dàn nhựa bên cạnh ,chứ ko htoan la do xăng .Nhưng ch vn mình pha xăng đểu là có thật ,nhưng đường ống dẫn xăng shi rất chắc chắn nên xăng ko phọt ra đc đâu ,các bác cứ yên tam mà đi .xe nhập nào đi 1tgjan rùi thì nên ktra lại dòng con sạc ,nếu đã thay thì nên kttra lại mối hàn ,chỗ nối

Chỉnh sửa cuối:

kuty3110

Xe đạp
đúng là báo chí có khác .đâu phải xe nào cũng cháy do xăng đâu ,cứ cháy xe là lại có ngay câu xe mua căng ở đây ở kia .chắc lại hoang tưởng về xăng
hầu như các xe sh cháy đều là do cháy sạc rùi dẫn đến cháy dàn nhựa bên cạnh ,chứ ko htoan la do xăng .Nhưng ch vn mình pha xăng đểu là có thật ,nhưng đường ống dẫn xăng shi rất chắc chắn nên xăng ko phọt ra đc đâu ,các bác cứ yên tam mà đi .xe nhập nào đi 1tgjan rùi thì nên ktra lại dòng con sạc ,nếu đã thay thì nên kttra lại mối hàn ,chỗ nối
Đức anh nói đúng đấy . Dây xăng cua Sh to nên ko dễ bị dò đâu. Xe mới thì đổ xăng chỗ nào yên tâm tý là ok . Đi lâu rồi nên kt lại. Mà cái dây xăng nó to thế chuột. ko cắn đứt ngay được đâu :))

inbeo

Xe hơi
bao năm chả sao tự nhiên đến lúc cháy thì toàn là cháy hàng loạt
sao bao năm h chuột nó mới cắn dây xăng nhỉ???

meoblack

Xe tải
Các cụ đi SH lâu năm cho cao kiến đi, Sh cháy nhiều quá, Kiểu này chắc đi xe đạp quá.

stylish1610

Xe tải
chán thật!SH suốt ngày cháy thế này làm ngồi lên xe cũng không yên tâm

hellboy_che

Xe tải
Tớ thì để ý thấy đi bảo dưỡng ko bjo thợ nó mang thiết bị ra kiểm tra dòng điện cho mình,Trừ khi yêu cầu nó cũng làm qua loa cho xong.chỗ mối nối sạc nhiều năm bị bọc băng dính điện. Lại do thời tiết khắc nghiệt nên hỏng gây chập cháy.Các xe này đều dùng khoảng 2,3 năm là lúc đến thời hỏng chỗ đó rồi.

ducanh91

Xe điện
chán thật!SH suốt ngày cháy thế này làm ngồi lên xe cũng không yên tâm
Có gì mà ko yên tâm bác ! xe e đi như phá còn chẳng lo bác lo chi :D để cháy sạc nthe ko phải là đơn giản đâu :D

Tớ thì để ý thấy đi bảo dưỡng ko bjo thợ nó mang thiết bị ra kiểm tra dòng điện cho mình,Trừ khi yêu cầu nó cũng làm qua loa cho xong.chỗ mối nối sạc nhiều năm bị bọc băng dính điện. Lại do thời tiết khắc nghiệt nên hỏng gây chập cháy.Các xe này đều dùng khoảng 2,3 năm là lúc đến thời hỏng chỗ đó rồi.
đo là 1 ch mà chết hay ko là chuyện khác . Sạc chết thì có n kiểu chết : chết kiểu ko đủ dòng ( kiểu này ko đáng lo ,mỗi tội hay hết ac-quy ko đề đc) , dòng quá lớn ( kiểu này nguy hiểm,dê phồng bình ,hoặc đi ECU) chết kiểu này thường dẫn đến tình trạng là quá tải dây gây chập cháy (do dây quá nóng ,các mối nối lại ko đảm bảo độ chắc chắn ,hàn ko chuẩn ....) , chết kiểu nữa là dòng vẫn ngon nhưng chết con di-ot ngắt dòng (xả điện khi ac-quy đầy) ,kiểu này thì hay tèo ac-quy thôi ko đáng lo lắm :D Dòng con sạc zin shi khi còn ngon là tầm hơn 14V

anhdung.92

Xe hơi
em cũng để ý mấy con SH cháy toàn ở sạc..chắc ko phải do xăng đâu :|

tungpr123

Xe buýt
chắc k phải xăng đâu.

bjboyn00b

Xe điện
bao năm chả sao tự nhiên đến lúc cháy thì toàn là cháy hàng loạt
sao bao năm h chuột nó mới cắn dây xăng nhỉ???
Dạo này món thịt chuột đang rộ lên nên chuột nó phản pháo đó bác à.