Thảo luận Xe spacy vẫn hót thế này ư

namdh8x

Xe điện
Ô anh em có con Spacy ~2000km, trông như xe mới, hơn 200 củ. Em nghĩ đắt do nó độc, có giá trị sưu tầm.

Boycamry

Xe hơi
Vợ cả em đi SCR đời đầu, đến nay đã 1 vòng công tơ. Chả làm sao.
Pay xì được cái tiếng nhập khẩu, chứ độ bền chưa chắc ăn đc con SCR 110 của Honda Khựa....

Pay xì bắt đầu có từ tâm 1999, 2000 cho đến 2003 là thịnh, tầm 2004 trở đi lúc có Dylan rồi SH lần lượt ra đời là đi vào dĩ vãng... 2008 trở đi là chả mấy ai đi nữa... tồn tại thịnh hành cho đến thoái trào khoảng 10 năm, tất nhiên sau vẫn có nhưng số lượng nó ít...

SCR 110 của Khựa về đợt 2007 đến giờ ngoài đường vẫn nhiều người đi, tất nhiên cũng ko còn nhập nữa nhưng năm nay là 2019, coi như thời gian sống của nó hơn Pay xì khoảng 2 năm, số lượng SCR 110 nó cũng nhiều hơn...

Nói chung tiền nào của nấy, tất nhiên SCR nó chỉ có khoảng 36 triệu thôi nhưng tầm ảnh hưởng của nó là ko phải bàn, phiên bản Việt của nó là LEAD nổi tiếng với các chị em : ninja lead... Cop rộng, giá phải chăng, tiết kiệm xăng, bền bỉ.... bình dân hơn, thân thiện hơn còn riêng độ bền thì cũng chả chắc Pay xì đã bền hơn SCR...

Phùng Hữu Cương

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
https://m.vietnamnet.vn/vn/oto-xe-may/kham-pha/nhung-chiec-honda-spacy-gia-hang-tram-trieu-gay-sot-524783.html
Em tưởng giờ hết hót rồi mà nay mới đọc được bài viết mới đây ngày 19/04/2019. Xe này em cũng đang đi, em thì thấy đi cũng thế, thậm chí dòng tay ga mới bây giờ cốp còn rộng hơn, chị em tha hồ mà để đồ, mấy lần em định đổi nhưng sói chưa ok nên em vẫn đi, chứ lão mà ok thì em đã đổi ạ. Các cụ vào thẩm giúp em
cứ cái cũ không còn nữa là thịnh được săn lung rồi đôn giá lên, quan điểm của em là cứ xe mới công nghệ mới tội gì mình không hưởng

QuangSunlight

Xe điện
Cũng giống như đồng hồ thôi .
Người ít tiền thì đồng hồ 10 tr cũng là đắt .
Người rủng rỉnh thì phải đeo chiếc 100 tr .
Có những chiếc 1 tỷ vẫn có người mua , mặc dù đều để xem giờ :)
Em cũng đang sở hữu 1 em, mua từ 2004, chả nhớ đc bn km. Muốn đẩy đi mà chưa biết giao bán ở đâu, cách đây độ 6 năm, thợ xe Dịch Vọng trả 80 triệu, xong lại bớt 10 triệu vì giấy tờ ko chính chủ (do e mua xe đúng lúc có quy định 4 quận nội thành ko đc đky), nên e bực mình ko bán. Giờ lại tiếc, xe đi cũng cũ rồi, e lại chả chăm, nên trông nát quá
Em mà có xe như các cụ đc giá tý em bán luôn và ngay , chả có cái gì vĩnh cửu cả , cứ mới mà chơi cho sướng
spacy giá cao là do bị thổi thôi
Phải công nhận phụ nữ đi nhìn dáng Spacy rất đẹp .Nhưng giá xe thì quá vớ vẩn ,hoạ có điên mới bỏ ra hơn trăm mua con bình bịch cũ để đi .
Toàn tự sướng với nhau, vống lên cho vui, chóa nó mua với cái giá đấy :))
LEAD VN còn xk sang Nhật kia, cứ ngồi đó mà chê và hoài niệm về cái thời con xe máy là cả gia tài đi các cụ
Cứ bán đc xe, cầm đc tiền về thì mới là tiền của mình. Chứ nghe mấy ông sale thổi bằng tiền "hơi" thì ảo lắm
Toàn các bố cò xe, thợ xe tự văn vẻ với nhau chứ có mà thần kinh mua cái xe máy từ đời nhà tống giá trăm triệu đồng thế
Không thể hiểu được thi hiếu .
mấy năm trước mình bán 1 em spacy đới 2006 đi mười năm -> Thừa tiền mua em SH
Mua về để phòng khách đậy chiếu tháng đi 1-2 lần xong kêu bền lắm chứ vác ra chở lợn như mâý con wave tầu thua mẹ luôn cả mấy con dream cũng vậy suốt ngày lau chùi thử mang ra chạy xe ôm xem đc mấy bữa.
Xe này giờ là hoài niệm và đam mê nên vô giá mà
không cái gì tự nhiên mà đắt, thời điểm 1997 ko phải ai cũng mua đc spacy, nếu đã được ngồi spacy còn ngon, sao SCR êm bằng. dáng gọn gàng, đẹp. SCR như con vịt, sao so được với hoa hậu. Các Cụ chê spacy chẳng qua chưa mua được em nó và cưỡi em nó bao giờ thôi. keke
Toàn thổi giá còn giá buôn bán được như thế hay không chỉ có mấy ông tự bán tay trái sang tay phải biết với nhau.
Toàn mấy thằng cò tự khổ dâm với nhau
cứ cái cũ không còn nữa là thịnh được săn lung rồi đôn giá lên, quan điểm của em là cứ xe mới công nghệ mới tội gì mình không hưởng

Ronin2016

[Tịch thu bằng lái]
Theo trend, em bán lại cái nick này với giá 100 củ. Cụ có mua ko :))

cuncon

Xe điện
khách của em còn đeo RM 23 tỷ cơ , nhưng nó sx bằng tay và cả thế giới có vài chục con thôi;
còn xe máy mô tô thì Honda chả có tuổi để nói đến giá trị vượt tgian, từ đó phải dành cho Harley Davison chí ít cũng Ducati cụ ah

tuantab

Xe tăng
Mua về để phòng khách đậy chiếu tháng đi 1-2 lần xong kêu bền lắm chứ vác ra chở lợn như mâý con wave tầu thua mẹ luôn cả mấy con dream cũng vậy suốt ngày lau chùi thử mang ra chạy xe ôm xem đc mấy bữa.
Thuận cmnl đấy cụ ơi

NgaoDa

Xe buýt
https://m.vietnamnet.vn/vn/oto-xe-may/kham-pha/nhung-chiec-honda-spacy-gia-hang-tram-trieu-gay-sot-524783.html
Em tưởng giờ hết hót rồi mà nay mới đọc được bài viết mới đây ngày 19/04/2019. Xe này em cũng đang đi, em thì thấy đi cũng thế, thậm chí dòng tay ga mới bây giờ cốp còn rộng hơn, chị em tha hồ mà để đồ, mấy lần em định đổi nhưng sói chưa ok nên em vẫn đi, chứ lão mà ok thì em đã đổi ạ. Các cụ vào thẩm giúp em
Xe này, ngoại hình xấu, mất thiện cảm.
Nhìn xa, nhang nhác xe chở lợn.
Chất lượng chắc cũng như xe khác thôi.

QuangSunlight

Xe điện
khách của em còn đeo RM 23 tỷ cơ , nhưng nó sx bằng tay và cả thế giới có vài chục con thôi;
còn xe máy mô tô thì Honda chả có tuổi để nói đến giá trị vượt tgian, từ đó phải dành cho Harley Davison chí ít cũng Ducati cụ ah
Cụ có thấy các bức tranh chỉ có giá trị khi các danh họa chết đi không :)
Dòng spacy ngoài việc không còn sx ra , nó gắn liền với 1 giai đoạn đặc biệt của kinh tế VN . A @ , Dylan , Ps , và kể cả sau này nếu SH dừng sx thì cũng ko thể giá trị bằng spacy , xét về mặt giai đoạn lịch sử .

hoangduc.sbr

Xe container
Spacy đời mới giờ bản chất nó chính là cái Vision đời cũ lạc hậu của VN:)). Sang với choảnh cái méo j, toàn tự mấy ông bà dân Việt cdsht=))

Chỉnh sửa cuối:

QuangSunlight

Xe điện
1986 bắt đầu đổi mới , 1995 bình thường hóa quan hệ với Mỹ .
Kinh tế VN bắt đầu tiến lên so với thời bao cấp . Phần lớn người lao động vẫn đi xe đạp , 1 số đã mua được xe second hand , kd buôn bán nhỏ thì mua được dream .
Giai đoạn này mua được xe spacy thì thuộc diện giàu có rồi . Có ít nhất 2 chị đi spacy thời đấy mà em biết thì đều có nhà tầm 200m2 mặt phố Tây . Đến giờ các chị ý cũng đều thành đạt rồi , thu nhập thụ động mỗi năm cũng 5 - 6 tỷ thì cụ bảo có cần phải bán cái xe để lấy 100tr không ? :)

Spacy đời mới giờ bản chất nó chính là cái Vision đời cũ lạc hậu của VN:)). Sang với choảnh cái méo j, toàn tự mấy ông bà dân Việt cdsht=))

https://img.otofun.net/upload/v6/2019/05/23/2960546-627856-screenshot-2019-05-23-12-58-36-g7pqecru7exacefotyx4.png

hoangduc.sbr

Xe container
1986 bắt đầu đổi mới , 1995 bình thường hóa quan hệ với Mỹ .
Kinh tế VN bắt đầu tiến lên so với thời bao cấp . Phần lớn người lao động vẫn đi xe đạp , 1 số đã mua được xe second hand , kd buôn bán nhỏ thì mua được dream .
Giai đoạn này mua được xe spacy thì thuộc diện giàu có rồi . Có ít nhất 2 chị đi spacy thời đấy mà em biết thì đều có nhà tầm 200m2 mặt phố Tây . Đến giờ các chị ý cũng đều thành đạt rồi , thu nhập thụ động mỗi năm cũng 5 - 6 tỷ thì cụ bảo có cần phải bán cái xe để lấy 100tr không ? :)
Ko phải nhà ai có spacy sớm cũng giàu bền vững đc như 2 chị của cụ đâu. Nhà em chính là 1 vd, năm 98 đã đc phóng Spacy bóc đô chạy vèo vèo cùng ông bô. 3 năm sau trực tiếp lái nó dù chưa có bằng. Em thi thoảng vẫn chạy nó đi cày lò đh đến tận 2005 ông bà bô ly dị. Ông bô cho để lên đh nhưng em ko lấy vì giận. Sau ông bố cũng bán luôn mua con Fu neo nhưng em cũng chả để ý bán đc bao. Chỉ nhớ ông bảo bán mịa đi mua cái xe cao ráo hơn đi cho nó thoát.
Ấn tượng của em với con này chỉ duy nhất là nó lùn nên dễ tập xe cho người mới. Dễ luồn lách khi đi kẹt xe hoặc vô chợ giống con Vision bây giờ. Và thực sự nó cũng chỉ hợp với những người thấp tầm 1m63 đổ xuống thôi.
Chứ thực sự ông nào 1m7 trở lên sơmi trắng sơ vin quần âu mà ngồi lên cái con này nhìn chả mê nổi.
Với gái cũng vậy, tụi gái trẻ giờ rất nhiều đứa 1m67 đổ lên. Người thon, chân dài, ngồi Grande, Sh mode, Li nó mới tôn đc đôi chân của nó. Chứ ngồi Spacy, đầu gối gập, chân tòe ra 2 bên, nhìn ếu ngửi nổi.

QuangSunlight

Xe điện
Vâng cụ , trong kd có người thành công , có người thất bại cũng là lẽ thường .
Người thành công mà vẫn giữ được cái xe thì chẳng cần ( hoặc muốn bán ) để lấy vài chục triệu làm gì , cứ để đấy thỉnh thoảng tiện thì lấy ra chạy 1 đoạn ngắn .
Có người bán xe lâu rồi , nay kd thành công cũng muốn tìm mua lại 1 chiếc , thế nên giá mới cao .

Ko phải nhà ai có spacy sớm cũng giàu bền vững đc như 2 chị của cụ đâu. Nhà em chính là 1 vd, năm 98 đã đc phóng Spacy bóc đô chạy vèo vèo cùng ông bô. 3 năm sau trực tiếp lái nó dù chưa có bằng. Em thi thoảng vẫn chạy nó đi cày lò đh đến tận 2005 ông bà bô ly dị. Ông bô cho để lên đh nhưng em ko lấy vì giận. Sau ông bố cũng bán luôn mua con Fu neo nhưng em cũng chả để ý bán đc bao. Chỉ nhớ ông bảo bán mịa đi mua cái xe cao ráo hơn đi cho nó thoát.
Ấn tượng của em với con này chỉ duy nhất là nó lùn nên dễ tập xe cho người mới. Dễ luồn lách khi đi kẹt xe hoặc vô chợ giống con Vision bây giờ. Và thực sự nó cũng chỉ hợp với những người thấp tầm 1m63 đổ xuống thôi.
Chứ thực sự ông nào 1m7 trở lên sơmi trắng sơ vin quần âu mà ngồi lên cái con này nhìn chả mê nổi.
Với gái cũng vậy, tụi gái trẻ giờ rất nhiều đứa 1m67 đổ lên. Người thon, chân dài, ngồi Grande, Sh mode, Li nó mới tôn đc đôi chân của nó. Chứ ngồi Spacy, đầu gối gập, chân tòe ra 2 bên, nhìn ếu ngửi nổi.

KhoiNT

Xe buýt
E hoàn toàn đồng ý với mọi cmt của cụ về spacy. E cũng nghĩ như vậy. Xe máy với oto nếu chỉ cần để đi thì mua wave với vios đc rồi.

ChuLai

Xe tải
em nghĩ con buôn nó đẩy lên vậy chứ làm gì tới mức khủng khiếp vậy

7usd

Xe điện
Ô a nhà cháu mua space đời chót,sau 7 năm nó mới đi chưa đc 1 vạn,h ko biết đc bao nhiêu nhỉ?

Hồi 2005 ra phố huế thì con này với con dylan 125 giá bằng nhau. Em mua 5200 con Dylan. Đi độ 5 năm bán đc 17tr. Giá mua con spacy thì ngon.