xe tải - nhà số 03

container16L-HP

Xe máy
Xe đầu kéo mại zô !!!

em chưa thấy thớt nào của đầu kéo cả mòi các bác dầu kéo vào đây chia se kinh nghiệm , học hỏi nhé ;));));));));));));))

vt2phuc

Xe điện
Cụ cho cái ảnh 2 con xe nhà cụ lên đê. :)). Làm thớt mới thì phải có ảnh luôn chớ. ;))

container16L-HP

Xe máy
Đây là lúc mới chọn ở bãi xe chưa đăng ký

lúc dừng tại quán cơm Đại Dương - Cà Ná - Ninh Thuận

đang neo đèo Cổ Mã ( nhìn biển thật đẹp )

Chỉnh sửa cuối:

kienbinh

Xe điện
Lái con này khó ko bác.Em toàn lái Scania trong Euro truck simulator thôi :D.KO biết có khác nhiều ko?

Doanvien

Xe container
Website
www.facebook.com
Ghê nhỉ, ngồi trên cabin đầu kéo thấy đường sá còn có tí :D
Đầu này kéo 1 lần 1 công lớn hoặc 2 công nhỏ vẫn phà phà phải ko pác? Đi lên mấy đèo dốc ở miền Trung có vất vả ko ạ?
Cụ chạy hàng Bắc Nam thì 1 tháng xoay vòng được bao nhiu chuyến ạ?

vt2phuc

Xe điện
Lên con này ngồi sướng lắm. Em thử 1 lần rồi. Hihi. Mà con này mua về không có đuôi hả cụ? Có mỗi cái đầu thôi à? Em tưởng mua là có cả đuôi nữa chứ?

container16L-HP

Xe máy
Lên con này ngồi sướng lắm. Em thử 1 lần rồi. Hihi. Mà con này mua về không có đuôi hả cụ? Có mỗi cái đầu thôi à? Em tưởng mua là có cả đuôi nữa chứ?
đầu riêng , móc riêng , mỡi cái lại một biển khác nhau , đi đăng kí đến 2 lần đấy , móc 3 dàn nhà em cõng conts 45ft đây ợ

Chỉnh sửa cuối:

container16L-HP

Xe máy
Ghê nhỉ, ngồi trên cabin đầu kéo thấy đường sá còn có tí :D
Đầu này kéo 1 lần 1 công lớn hoặc 2 công nhỏ vẫn phà phà phải ko pác? Đi lên mấy đèo dốc ở miền Trung có vất vả ko ạ?
Cụ chạy hàng Bắc Nam thì 1 tháng xoay vòng được bao nhiu chuyến ạ?
Vâng xe nhà em kéo được 60 tấn - 70 tấn ợ . Có thể là 1 conts 40' - 45' - 50' hoặc kéo 2 conts 20' một lúc . Đèo dốc miền Trung cứ số 4 mà đi , nói chung là cũng nhàn vì máy nhà em to (deltroi 14.7 ) lên nó khỏe leo đèo đỡ vất .Đèo dốc miền Trung ko ngán bằng đèo Tây Bắc khua tay áo liên tục mà lắm cái dốc lừ mắt lắm toàn dốc 10 độ mà nhìn thì thấy bình thường nhưng leo lên mới thấy xương lắm , nhất là đoạn đường từ Yên Bái lên Lào Cai khua khuất lắm . hôm 23/8 vừa rồi một thằng bạn em vừa tử nạn ở Lai Châu đi cả phụ và lái , 7h30 tối vẫn gọi điện cho vợ thế mà 8h công an điện thoại về báo chồng đã chết thế mới khổ.
1 tháng xe nhà em bình thường chỉ chạy 2 chuyến thôi và cũng tùy thuộc vào hàng hóa nữa , hàng mà trả được ngay thì mình còn quay đầu chứ nằm đợi trả hàng thì đến ngày thứ 5 mới được tính ca xe . Xe của mình ko phụ thuộc vào ai nên cứ tàng tàng mà chạy đi về bảo dưỡng lại ngay tránh phải nằm đường .

love_sav

Xe buýt
hay thật..đúng cái em thích

em thích Freight liner ngày nào em đi làm cũng gặp liên tục..đi làm tuyến đường móng cái mà
e gọi theo tên yêu thương là Phệt Lai ( freight liner )

có starling...Freight Liner và Internation la em thấy đẹp nhất

xe365vn

Xe container
cụ chủ đổi điện thoại đi ah :P

container16L-HP

Xe máy

em thích Freight liner ngày nào em đi làm cũng gặp liên tục..đi làm tuyến đường móng cái mà

Mời các cụ chiêm ngưỡng nội thất đời freightliner -2005

container16L-HP

Xe máy

trước nhà em cũng chạy Móng Cái nhưng dạo này chuyển về chạy đường dài bắc nam cho nó nhàn , vẫn có hàng đóng tù TPHMC đi Móng Cái
Àh mà cụ ở chỗ nào thế ợ để đi qua có gì em pm

Nửa_Khoanh_Giò

Xe điện
Vâng xe nhà em kéo được 60 tấn - 70 tấn ợ . Có thể là 1 conts 40' - 45' - 50' hoặc kéo 2 conts 20' một lúc . Đèo dốc miền Trung cứ số 4 mà đi , nói chung là cũng nhàn vì máy nhà em to (deltroi 14.7 ) lên nó khỏe leo đèo đỡ vất .Đèo dốc miền Trung ko ngán bằng đèo Tây Bắc khua tay áo liên tục mà lắm cái dốc lừ mắt lắm toàn dốc 10 độ mà nhìn thì thấy bình thường nhưng leo lên mới thấy xương lắm , nhất là đoạn đường từ Yên Bái lên Lào Cai khua khuất lắm . hôm 23/8 vừa rồi một thằng bạn em vừa tử nạn ở Lai Châu đi cả phụ và lái , 7h30 tối vẫn gọi điện cho vợ thế mà 8h công an điện thoại về báo chồng đã chết thế mới khổ.
1 tháng xe nhà em bình thường chỉ chạy 2 chuyến thôi và cũng tùy thuộc vào hàng hóa nữa , hàng mà trả được ngay thì mình còn quay đầu chứ nằm đợi trả hàng thì đến ngày thứ 5 mới được tính ca xe . Xe của mình ko phụ thuộc vào ai nên cứ tàng tàng mà chạy đi về bảo dưỡng lại ngay tránh phải nằm đường .
Chạy đường dài ntn vất lắm không bác.
E nhớ hồi xưa nhà e chuyển nhà đi cùng 1 bác lái IFA Semi ( hình như 9 ton) mà vất lắm, đi qua CSGT phải làm luật.....

container16L-HP

Xe máy
Chạy đường dài ntn vất lắm không bác.
E nhớ hồi xưa nhà e chuyển nhà đi cùng 1 bác lái IFA Semi ( hình như 9 ton) mà vất lắm, đi qua CSGT phải làm luật.....
Đường dài nói chung cũng vất vả nhưng được cái xe nhà em có 2 tài nên thay nhau chạy, trở hàng nặng thì chạy đến trưa thì đỗ ở quán cơm an uống ngủ nghỉ đến chiều tối ăn xong thì lên đường để cho đỡ hại lốp với lại đỡ mệt , chạy như vậy cũng phải mất 3 ngày mới đến nơi
Còn làm luật CSGT thì đương nhiên rồi , chiều vào thì em chỉ làm bọn Hà Nam thôi còn đâu thì lướt hết vì hàng nhẹ , chiều ra trở hàng nặng thì làm luật ốm tính hết tất cả luật lá với trạm cân và soát vé thì chạm đất Móng Cái cũng phải hết 10tr cụ ợ

Bobby Car

Xe buýt
Xe cụ chủ thớt đẹp thế ,mà báo chí cứ nói Hung Thần , em ứ tin .

container16L-HP

Xe máy
Xe cụ chủ thớt đẹp thế ,mà báo chí cứ nói Hung Thần , em ứ tin .
Báo chí họ nói cũng có phần đúng ,những tay lái trẻ mói có bằng ra trường cái nhận xe luôn chưa va chạm nhiều trên đường nên ko có kinh nghiệm xử lý các tình huống nên dẫn đến tai nạn , Đa số lái xe container bây giờ mới có sinh năm 84-85-86-87-88 có khi có cả 90 thì lấy đâu ra kinh nghiêm chứ , ngồi lên cầm vô lăng cứ thế là phi ầm ầm ko biết trước sau như thế nào đến ngay cả việc nhìn gương còn chưa hết tầm thì làm sao mà lái xe ko gây tai nạn . Nhưng cũng phải nói đến đường xá Vn mình bé quá chiếc xe thì to đi làm sao mà chẳng lấn vạch lấn đường , xe này được thiết kế ở những nước tư bản như : Mỹ , Mexico, Canada ... ở đó đường đẹp rộng toàn chạy đường cao tốc thôi

Nửa_Khoanh_Giò

Xe điện
Báo chí họ nói cũng có phần đúng ,những tay lái trẻ mói có bằng ra trường cái nhận xe luôn chưa va chạm nhiều trên đường nên ko có kinh nghiệm xử lý các tình huống nên dẫn đến tai nạn , Đa số lái xe container bây giờ mới có sinh năm 84-85-86-87-88 có khi có cả 90 thì lấy đâu ra kinh nghiêm chứ , ngồi lên cầm vô lăng cứ thế là phi ầm ầm ko biết trước sau như thế nào đến ngay cả việc nhìn gương còn chưa hết tầm thì làm sao mà lái xe ko gây tai nạn . Nhưng cũng phải nói đến đường xá Vn mình bé quá chiếc xe thì to đi làm sao mà chẳng lấn vạch lấn đường , xe này được thiết kế ở những nước tư bản như : Mỹ , Mexico, Canada ... ở đó đường đẹp rộng toàn chạy đường cao tốc thôi
E nghe mấy bác lái xe cà phê bảo là lái xe HP ngày trước 60% là nghiện hả bác?. Nhất là mấy chú choai choai ấy ạ.
Mà dài như này khi lùi có vất không hả bác?.
Xe bác cả đầu cả semi tổng là hết bao nhiêu thóc vậy ạ.