[Funland] Xe Tàu đi đâu hết rồi các cụ nhỉ?

Hai Toan

Xe container
Ngọc Phong Tương nói:
Có vẻ cụ ưa ném đá giấu tay, chọc gậy bánh xe nhưng hèn. Cụ nói xe Vin đi, xã hội cần phản biện thì mới tiến bộ được.
Cụ làm em nhớ bài hát của Trần lập.... Chặng đường nào trải bước trên hoa hồng. Bàn chân cũng thấm đau vì những mũi gai. ..... VN mình ngoài gai ra còn có cả c.ứt nữa, con đường tới vinh quang của người Việt phần lớn trượt chân vì dẫm phải .... c.ứt :))
Comment tếu lắm cụ! Người Việt có thói xấu là hay chét mứt ra đường và mong nhà hàng xóm trượt chân giống mình =))
Xin thưa mấy ông dở,Trung Hoa đại lục trăn trở hàng mấy chục năm còn chưa sx dc một cái xe hơi thương mại đủ tiêu chuẩn xuất sang những nc phát triển ở Châu Âu,Châu Mỹ.
Hàn Quốc muốn làm dc những xe xk như hiện tại thì cũng mất vài chục năm vừa làm thuê,vừa hợp tác với Misubishi,Hino,Nisan.
Còn đòi một phát dc như Thánh Gióng thì cũng phải mất ba năm không nói không cười đã nhé.

Comment tếu lắm cụ! Người Việt có thói xấu là hay chét mứt ra đường và mong nhà hàng xóm trượt chân giống mình =))
Xin thưa mấy ông dở,Trung Hoa đại lục trăn trở hàng mấy chục năm còn chưa sx dc một cái xe hơi thương mại đủ tiêu chuẩn xuất sang những nc phát triển ở Châu Âu,Châu Mỹ.
Hàn Quốc muốn làm dc những xe xk như hiện tại thì cũng mất vài chục năm vừa làm thuê,vừa hợp tác với Misubishi,Hino,Nisan.
Còn đòi một phát dc như Thánh Gióng thì cũng phải mất ba năm không nói không cười đã nhé.
Tiền ai nấy tiêu, việc ai nấy làm, lắm kẻ hay tọc mạch việc người khác cụ nhỉ, nhất là mấy con mụ ngồi lê đôi mách nói xấu sau lưng.

toyota219

Xe điện
Là em hok có thì thôi, chứ cũng hok mún chạy xe mác Tàu- chất lượng thì chưa chắc thua xa xe Hàn nếu chạy dưới 120kmh năm chạy tầm 15kkm. BMW chính hãng thì mắc, mẫu rẻ hơn minicooper cũng ngang xe Hàn, Toyota...Thôi thì mí anh Đức như ZF, Boss, BMW có sẵn ld bên bễn, mềnh gom zìa ráp con xe. Em thấy mấy cái garage nhỏ nó còn mua đồ về độ dc con xe huốn j anh bự nhất mềnh.

banmotnucuoi

Xe lăn
Lòng mề dư nào không bàn. Riêng chất lượng hoàn thiện thì em Rô ti đập chết con siêu xe Lux SA.
Cụ lái thử 2 xe chưa ạ?
Lux SA chất lượng hoàn thiện chỉ kém xe đức chứ xe nhật hàn chưa chắc ăn đc. Còn dòng xe tàu thì khác mịa gì so công nông với ô tô

Hai Toan

Xe container
Có vẻ với cụ chửi VIN mới là hợp thời
Em thấy cái éu gì cũng như kiểu ban ơn cho dân tộc Việt ấy,toàn là không lãi suất cả phi lợi nhuận .Không khác gì mấy bà bán hàng dưới chợ quê.
Không hiểu cứ làm không công thế bú gì để sống.

Tookies

Xe điện
Em thấy cái éu gì cũng như kiểu ban ơn cho dân tộc Việt ấy,toàn là không lãi suất cả phi lợi nhuận .Không khác gì mấy bà bán hàng dưới chợ quê.
Thế cụ chửi không công lấy gì để sống và vui vẻ?
Muốn dân tộc mình ít ra cũng bằng thằng hàng xóm thì phải có người dám làm chứ không phải dám chửi! Và có người dám mua nữa, những người ấy họ cần được hỗ trợ - có ai nghĩ là ban ơn đâu ngoài mấy ông anti!

Winner nhận xe, loser nhận xét!

Jamebonds

Xe container
Cụ đi xe Lux, sa chưa?
Quan điểm của e là hãy để thị trường quyết định, và ko biết thì ko nói, ko khen và cũng ko chê
Còn e thì đi cả 2 con rồi, cụ cần e đánh giá ko?

K2DnC

Xe tăng
Dạo này thấy vin cũng chạy ngoài đường nhiều. Chờ vin ra bản facelift nếu ngon hơn khéo e cũng quất vin cho nó yêu nước hihi

Ơ cụ vui nhỉ, bán hàng không được quảng cáo ạ, mà mới ra hàng nghề gì chẳng cố mà thu hút khách. Đến anh bán phở cũng áp dụng chứ chẳng cần đến doanh nghiệp với chiến lược dài hơi.

PCSC

Xe hơi
Thế các cụ bảo mua xe khác Vinfast không phải yêu nước à. Mua 1 con xe, tặng chú phỉnh 2 con xe mà ko là yêu nước thì là cái gì. Mua xe càng đắt thì càng yêu nước nồng nàn các cụ nhé.

Thế các cụ bảo mua xe khác Vinfast không phải yêu nước à. Mua 1 con xe, tặng chú phỉnh 2 con xe mà ko là yêu nước thì là cái gì. Mua xe càng đắt thì càng yêu nước nồng nàn các cụ nhé.
Ai dám bảo thế hả cụ? Hay là cụ tự nghĩ?
Còn đây đang hỏi xe tàu đi đâu hết rồi, tổ lái ẩu thế cụ?

haivanphe

Xe container
Chán các cụ quá đi, đang hỏi xe Tàu lại tổ lái sang xe của anh Vượng em là sao?

cocsku

Xe cút kít
Xe tàu ngại nhất là thương hiệu, nhì đến kiểu dáng nhái này nọ. Bỏ ra một đống tiền mà đi cứ bị thiên hạ dè bỉu, nhìn như người thiếu tiền, bủn xỉn nên ít người muốn mua.
Các thương hiệu khác cũng cố tránh dây dưa đến gốc tàu. Ví như Volvo cũng phải đặt nhà máy sang Mã lai, tránh dính dáng đến tàu mà hạ phẩm giá của mình.
Cách đây chừng 1 năm thấy chạy cũng nhiều, dạo này vẫn có, nhưng tần suất ít hơn.

Qwerty007

Xe tải
cháu mong xe Tàu sớm sớm vào VN để hi vọng như cái hồi xe máy ấy...

poiuy

Xe cút kít
Lòng mề dư nào không bàn. Riêng chất lượng hoàn thiện thì em Rô ti đập chết con siêu xe Lux SA.
Đáp án của cụ đây, từ 1 chuyên gia chăm xe:
Chán lắm các cụ ạ
Sau 1 năm các nẹp chrome, các vè nhựa, cao su lão hoá thì thôi rồi.
Như kiểu mợ nào thẩm mỹ quá tay sau bị biến chứng ấy!
tốt gỗ hơn tốt nước sơn

poiuy

Xe cút kít
Cụ không phân biệt được phi lợi nhuận với không công nó khác nhau chỗ nào à?