Thảo luận Xe Tầu mà thế này thì có nên cân nhắc???

Thứ Nguyễn Bá

Xe đạp
Giờ toàn reviewer nâng bi xe tàu ,hết ytb lại cả trên of.Quan trọng ở khâu sau bán hàng,VF có đắt hơn chút nhưng sản xuất trong nước,bảo hành ,bảo trì dễ dàng hơn nhiều.
Theo bác như nào mới là không nâng bi. Hay cứ phải review xong chê lởm, ba bữa hỏng mới là không nâng bi. Nó đẹp, không coppy, công nghệ đầy đủ, xe đạt 5 sao C-NCAP. Chỉ yếu mỗi khoản hỏng hóc thay đồ to thôi, chứ mấy đồ lặt vặt như Gương, cảm biếm, công tắc, đèn pha đèn hậu thì KYLIN luôn có sẵn. Vinfast hơn về khoản hệ thống 3S nhưng mới 2 năm tuổi đời. Trong khi Beijing Automotive 32 tuổi đời, lại là tập đoàn nhà nước

Dangminhquan

Xe điện
Theo bác như nào mới là không nâng bi. Hay cứ phải review xong chê lởm, ba bữa hỏng mới là không nâng bi. Nó đẹp, không coppy, công nghệ đầy đủ, xe đạt 5 sao C-NCAP. Chỉ yếu mỗi khoản hỏng hóc thay đồ to thôi, chứ mấy đồ lặt vặt như Gương, cảm biếm, công tắc, đèn pha đèn hậu thì KYLIN luôn có sẵn. Vinfast hơn về khoản hệ thống 3S nhưng mới 2 năm tuổi đời. Trong khi Beijing Automotive 32 tuổi đời, lại là tập đoàn nhà nước
Em vào kylin thì chỉ nhìn thấy thợ chế đồ cản trước, sau bằng composite thôi cụ à.Em ấn tượng mãi quả đấy,gần đây cụ có thấy zotye chạy đầy ngoài đường nữa đâu.Trước cũng quảng cáo công nghệ này kia giờ cũng mất hút rồi.

Thứ Nguyễn Bá

Xe đạp
Em vào kylin thì chỉ nhìn thấy thợ chế đồ cản trước, sau bằng composite thôi cụ à.Em ấn tượng mãi quả đấy,gần đây cụ có thấy zotye chạy đầy ngoài đường nữa đâu.Trước cũng quảng cáo công nghệ này kia giờ cũng mất hút rồi.
Cụ ở đâu chứ em Bắc Ninh thấy zoyte nhiều lắm. Đồ thì có thể tự order trên mấy sàn TMĐT về, gì cũng có hết mà

Dangminhquan

Xe điện
Cụ ở đâu chứ em Bắc Ninh thấy zoyte nhiều lắm. Đồ thì có thể tự order trên mấy sàn TMĐT về, gì cũng có hết mà
Em ở dưới HP cụ à.trước HP thấy chạy zotye nhiều nhưng giờ lại mất hút rồi.Nói chung nó cũng có lý do của nó cả.Những cái mà các ytber choáng ngợp thì toàn những cái long lanh trước mắt .Về sau mới rõ.

Qviethp

Xe hơi
Cụ nói rất đúng. Em xin đính chính, phản hồi lại 1 số ý kiến của cụ như sau:
1. Sao lại option ngon hơn mà không vượt trội nhỉ? Con X7 này với seltos cùng tầm giá thì vượt hẳn chưa? So với CRV cũng vẫn chưa hơn option vượt trội? Em liệt kê kha khá như cam 360, adaptive cc, giữ làn, đèn aimbient light, 10 loa 1 amply, tự lùi chuồng, mở cốp kiểu mới, màn hình 12 inch full hd, sấy vô lăng, sưởi ghế, mát ghế, nhớ ghế....nhiều em cũng k biết nữa. Nên em có thể nói giá 2/3 nhưng option vượt trội.
2. Tại sao không cô bố doanh số: vì hãng k trực tiếp tham gia vào VN. Kylin chỉ là 1 nhà phân phối tư nhân nhỏ lẻ nhập xe về bán, tư cách gì mà công bố. Bác có thấy thằng Sơn Tùng Auto nhập toàn xe sang về không, sao không công bố số liệu siêu xe mà nó bán? :))
3. Yếu kém về 3S: hoàn toàn đúng. Cả nước nhõn được 3 cái đại lý HN HP và HCM, và 1 vài gara liên kết, yếu kém là phải. Kylin chẳng đủ tiền để xây 3S trên cả nước đâu khi doanh thu chẳng bù chi. Kể cả giả sử có 3S đi nữa thì không có giá rẻ nữa đâu. Nhìn thằng TanChong phân phối con MG còn đểu hơn X7 mà 1 tỷ kìa, 1 tỷ xe Tàu thời điểm này bán cho ai?
Nhưng mà như em nói chơi xe tàu high risk bỏ cha, nhưng high risk thì đi kèm với high reward. Chơi được thì chơi, khi mà các cụ đang chạy trên con vios thùng tôn thì các cụ có thể chạy trên 1 con xe full option đầy đủ tiện nghi để tận hưởng, đương nhiên để muốn tận hưởng thì kèm rủi ro :)). Tiền ít mà đòi cái gì cũng thơm thì không có đâu, chờ vinfast giảm giá tri ân, ban ơn tiếp cho các cụ, hoặc chờ thêm 10-20 năm nữa biết đâu ngành công nghiệp ô tô Vn triển, cơ mà còn chắc còn dài dài :|

Còn mấy cụ đem mấy cái xe từ 20 năm trước nhập về tự ráp rồi chê thì cũng hay. Nền công nghiệp chắc chỉ có Việt Nam m là đi “chậm nhưng chắc” chứ TQ nó làm thuê, cu li cho tư bản mấy chục năm nên nó khác nhiều rồi :))

P/s: Xe tàu 2-3 năm rụng bánh, cân sắt vụn, không biết các cụ hóng vụ này bị sao không?
Phản hồi cụ 1 số món sau:
1. Sao lại option ngon hơn mà không vượt trội nhỉ? Ở đây đang so X7 với xe cùng phân khúc (CRV, CX5 .. chứ k phải xe cùng tầm tiền) thì X7 rẻ hơn (giá 2/3) nhưng option ngon hơn thôi, nói vượt trội thì hơi khó. Riêng các gói an toàn bản quyền kiểu Honda sensing độ tin cậy cũng cao hơn hẳn r. Còn với đường xá Việt Nam chắc hiếm cụ nào dám tin cậy quá vào mấy cái hệ thống tự lái tự phanh này, dùng cho vui chứ vẫn căng như dây đàn.
2. Việc công bố doanh số Kylin có thể chủ động, còn đây là kiểu đầu voi đuôi chuột khá mờ ám. Lúc bán thì hò hét PR rất mạnh, truyền thông ầm ầm nhưng doanh số thì k công bố bao giờ. Cụ so xe phổ thông giá rẻ với xe sang thì hơi lệch làn, xe sang là xe ăn chơi, mua về để hưởng thụ chứ mấy ai quan tâm xe bán được hay k, cộng đồng như nào. Còn xe tàu là xe phân khúc bình dân, việc ở phân khúc này người tiêu dùng cần nhiều thông tin cụ thể, minh bạch hơn là điều tất nhiên, cái chính hãng có đáp ứng dc k??
3. MG thì thôi e cũng k nói nữa, làm ăn vẫn chưa có tí bọt nào cả.
E chẳng biết xe tàu high risk high reward như nào, nhưng thực sự thấy nó k dành cho số đông. Mà thường cái k dành cho số đông thì là mấy ô xe sang chứ mấy ô xe bình dân lại k dành cho số đông này thì chốt lại vẫn là 1 câu cảnh tỉnh: suy nghĩ và nghiên cứu thật kỹ, kệ đài báo với lũ youtuber PR ăn tiền, bác nào thích thì cứ từ từ mà cảm nhận, tránh hối tiếc sau này.
PS: Kinh tế 750 tr chắc e mua vios G thật kk, dư 150 tr mà nhẹ nhàng êm ái, phục vụ gia đình bản thân ^^ chứ rước ô tàu này về r thỉnh thoảng lại rèm pha, rồi lo này lo kia mắc mệt. Cái này là tính e thôi nhé, k chụp mũ, chia sẻ cho thêm rôm rả.

Qviethp

Xe hơi
cái quan trọng là kiến thức về xe mà cụ, chứ xem lão này nói khệnh khạng.
mỗi ng 1 góc nhìn, xem đa chiều cũng có cái hay. Chứ như Xehay thì có vẻ chuyên nghiệp nhưng cứ xe tầm dưới 2 tỷ là review sặc mùi tiền bẩn. Nghe trắng là kiểu mấy ông bạn lên xe ngồi chém gió, đúng sai chi nhiều cho đau đầu, đưa ra để ae có cái sau này tự kiểm chứng.

Cold_Zero

Xe đạp
Phản hồi cụ 1 số món sau:
1. Sao lại option ngon hơn mà không vượt trội nhỉ? Ở đây đang so X7 với xe cùng phân khúc (CRV, CX5 .. chứ k phải xe cùng tầm tiền) thì X7 rẻ hơn (giá 2/3) nhưng option ngon hơn thôi, nói vượt trội thì hơi khó. Riêng các gói an toàn bản quyền kiểu Honda sensing độ tin cậy cũng cao hơn hẳn r. Còn với đường xá Việt Nam chắc hiếm cụ nào dám tin cậy quá vào mấy cái hệ thống tự lái tự phanh này, dùng cho vui chứ vẫn căng như dây đàn.
2. Việc công bố doanh số Kylin có thể chủ động, còn đây là kiểu đầu voi đuôi chuột khá mờ ám. Lúc bán thì hò hét PR rất mạnh, truyền thông ầm ầm nhưng doanh số thì k công bố bao giờ. Cụ so xe phổ thông giá rẻ với xe sang thì hơi lệch làn, xe sang là xe ăn chơi, mua về để hưởng thụ chứ mấy ai quan tâm xe bán được hay k, cộng đồng như nào. Còn xe tàu là xe phân khúc bình dân, việc ở phân khúc này người tiêu dùng cần nhiều thông tin cụ thể, minh bạch hơn là điều tất nhiên, cái chính hãng có đáp ứng dc k??
3. MG thì thôi e cũng k nói nữa, làm ăn vẫn chưa có tí bọt nào cả.
E chẳng biết xe tàu high risk high reward như nào, nhưng thực sự thấy nó k dành cho số đông. Mà thường cái k dành cho số đông thì là mấy ô xe sang chứ mấy ô xe bình dân lại k dành cho số đông này thì chốt lại vẫn là 1 câu cảnh tỉnh: suy nghĩ và nghiên cứu thật kỹ, kệ đài báo với lũ youtuber PR ăn tiền, bác nào thích thì cứ từ từ mà cảm nhận, tránh hối tiếc sau này.
PS: Kinh tế 750 tr chắc e mua vios G thật kk, dư 150 tr mà nhẹ nhàng êm ái, phục vụ gia đình bản thân ^^ chứ rước ô tàu này về r thỉnh thoảng lại rèm pha, rồi lo này lo kia mắc mệt. Cái này là tính e thôi nhé, k chụp mũ, chia sẻ cho thêm rôm rả.
Bác thấy thằng tư nhân nào công bố số liệu bán xe? Tuổi gì? Nói thẳng cho cụ chẳng có thằng tư nhân nào nhập khẩu xe về công bố số liệu bán xe cả. Cái số liệu bán xe chỉ có khi hãng bước chân vào VN công bố.

Cụ không tin, cụ chê thì kể cả số liệu kỹ thuật gì cụ cũng coi với vẩn thôi, còn theo số liệu là vượt trội hơn hẳn. Nếu Mỹ không vả TQ thì huawei đập chết thằng sam trên khắp thị trường rồi.

Còn bảo ytb ăn tiền review, thế chẳng lẽ cụ HL review mỗi xe tàu? Review Xe Mỹ, nhật còn gấp mấy chục lần Con xe tàu thì k ăn tiền? Thì thơm hơn?
M so là so số liệu của 2 đơn vị tư nhân. Sao gọi là lệch? Sao không ai quan tâm? Hay chủ quan ý kiến của cụ là thế?

Thôi tiền ai người ấy tiêu. Cụ ăn chắc mặc bền thì cứ vios mà chơi thôi :)).
Người có tiền có thể không mua xe tàu, nhưng người mua xe Tàu chắc chắn có tiền :)). Có tiền mới dám chơi trò mạo hiểm (High Risk), chứ căn ke gom góp được vài đồng thì mua xe tàu làm gì :)), và mấy ông đi xe tàu vẫn hài lòng với số tiền bỏ ra và nhận được về (High Reward).

Còn em tiền em có em mua, mấy ông đi morning, vios tuổi gì đòi dèm pha :)).

lamborghini00

[Tịch thu bằng lái]
mỗi ng 1 góc nhìn, xem đa chiều cũng có cái hay. Chứ như Xehay thì có vẻ chuyên nghiệp nhưng cứ xe tầm dưới 2 tỷ là review sặc mùi tiền bẩn. Nghe trắng là kiểu mấy ông bạn lên xe ngồi chém gió, đúng sai chi nhiều cho đau đầu, đưa ra để ae có cái sau này tự kiểm chứng.
Về cơ bản khi mình xem đánh giá xe là mình nhờ góc quay của họ để xem cái xe nó như nào.
Còn để đánh giá vận hành thì chỉ có trực tiếp cầm lái cảm nhận cho nó chắc.

lamborghini00

[Tịch thu bằng lái]
Em ở dưới HP cụ à.trước HP thấy chạy zotye nhiều nhưng giờ lại mất hút rồi.Nói chung nó cũng có lý do của nó cả.Những cái mà các ytber choáng ngợp thì toàn những cái long lanh trước mắt .Về sau mới rõ.
Cá nhân em cùng xem rì viu hai con xe này.
Thì zoyte vẫn mang vẻ tầu, nội thất màn hình không mang cảm giác sang dù hơi hướng thiết kế học tập theo răng rô vơ.
Nhưng nhìn con bai inh này thấy nó thiết kế và mức độ hoàn thiện khá là chỉnh chu.
Cụ nhìn cái màn hình của nó đã thấy nó đẹp như nào.
Còn xe xấu đẹp như nào thì nó cũng sẽ hợp vs một ai đó.

Qviethp

Xe hơi
Bác thấy thằng tư nhân nào công bố số liệu bán xe? Tuổi gì? Nói thẳng cho cụ chẳng có thằng tư nhân nào nhập khẩu xe về công bố số liệu bán xe cả. Cái số liệu bán xe chỉ có khi hãng bước chân vào VN công bố.

Cụ không tin, cụ chê thì kể cả số liệu kỹ thuật gì cụ cũng coi với vẩn thôi, còn theo số liệu là vượt trội hơn hẳn. Nếu Mỹ không vả TQ thì huawei đập chết thằng sam trên khắp thị trường rồi.

Còn bảo ytb ăn tiền review, thế chẳng lẽ cụ HL review mỗi xe tàu? Review Xe Mỹ, nhật còn gấp mấy chục lần Con xe tàu thì k ăn tiền? Thì thơm hơn?
M so là so số liệu của 2 đơn vị tư nhân. Sao gọi là lệch? Sao không ai quan tâm? Hay chủ quan ý kiến của cụ là thế?

Người có tiền có thể không mua xe tàu, nhưng người mua xe Tàu chắc chắn có tiền :)). Có tiền mới dám chơi trò mạo hiểm (High Risk), chứ căn ke gom góp được vài đồng thì mua xe tàu làm gì :)), và mấy ông đi xe tàu vẫn hài lòng với số tiền bỏ ra và nhận được về (High Reward).

Cụ này ăn nói toàn kiểu suy bụng ta ra bụng người. Đề nghị cụ k thêm thắt vào lời người khác hộ.
Việc Xehay là kênh ăn tiền thì ai cũng biết luôn rồi, cụ cứ phải đánh trống lảng sang chỗ khác chứ bản thân e chưa nói câu nào là đội youtuber ăn tiền chỉ ăn tiền mỗi con xe tàu cả.
Vẫn là tiền ai nấy tiêu, tiền ai nấy tính, cụ có mấy đồng rồi coi mình thượng đẳng, kêu mấy ông morning, vios tuổi gì thì thôi, e cũng k có gì để nói nữa. E ở đây để nói suy nghĩ của bản thân mình, đưa ra quan điểm cá nhân để góp vào chung, chứ k để phân biệt ai khôn ai dại, ai sang ai hèn.

Qviethp

Xe hơi
Về cơ bản khi mình xem đánh giá xe là mình nhờ góc quay của họ để xem cái xe nó như nào.
Còn để đánh giá vận hành thì chỉ có trực tiếp cầm lái cảm nhận cho nó chắc.
ke ke k thích kiểu nịnh xe ăn tiền của Xe hay, nhưng k thể phủ nhận đội ngũ bên ấy chuyên nghiệp, thông tin nóng sốt, xem để còn có cái nhìn tổng quan cụ ah. Khi đã quan tâm rồi thì mình mới đào sâu vào.

Lacet_ti

Xe container

13 năm trước ông anh mua con xe Hàn STF cũng bao nhiêu người nói thế này.
Bảo sao ko mua xe Nhật. Hồi đó STF là 48k, Camry là 50k thì phải.
Và giờ xe Hàn chạy đầy đường.
Hồi đó mua xe Hàn cũng chưa có nhà PP cụ nhé, mua qua SR y như thế này đấy- à còn tệ hơn, ko có cả showroom lẫn sửa chữa gì cả - Chủ xe ở đối diện trường lao động, trong cái ngõ nhỏ, có cãi bãi con con chứa chục xe thôi.
Năm 2009, em mua Lacceti nhập, cũng qua tư nhân- Lấy xe chạy lên Sơn La, ông anh đi corrola bảo mày chạy về HN là coi như vứt xe :))

lamborghini00

[Tịch thu bằng lái]
13 năm trước ông anh mua con xe Hàn STF cũng bao nhiêu người nói thế này.
Bảo sao ko mua xe Nhật. Hồi đó STF là 48k, Camry là 50k thì phải.
Và giờ xe Hàn chạy đầy đường.
Hồi đó mua xe Hàn cũng chưa có nhà PP cụ nhé, mua qua SR y như thế này đấy- à còn tệ hơn, ko có cả showroom lẫn sửa chữa gì cả - Chủ xe ở đối diện trường lao động, trong cái ngõ nhỏ, có cãi bãi con con chứa chục xe thôi.
Năm 2009, em mua Lacceti nhập, cũng qua tư nhân- Lấy xe chạy lên Sơn La, ông anh đi corrola bảo mày chạy về HN là coi như vứt xe :))
Tầu mà nó quyết làm ăn lớn ở mình thì xe nhật hàn cũng xốt vó đấy.
Nhưng nó chưa thấy tiềm năng thôi.
Còn bảo xe tầu đểu thì hơi ẩu.
Ngay cả xe máy tầu đời đầu nó cũng có tồi đâu.
Chỉ là sau này con buôn mình tối ưu hóa lợi nhuận nên chất lượng mới tệ vậy.

Lainonchuacoxe

Xe đạp
Cái tay nắm invisible ngon lành ngầu lòi nhỉ, nhưng không biết lỡ hư hay vô nước thì bao lâu sửa được. Giá phụ tùng thì chắc không chát, nhưng ngặt cái sợ lâu, thợ ngoài lạ lại có khi k rờ vào được.

Người quen thấy xe ngầu mà vào xe lại phải cạy cạy ấn ấn cái tay năm mãi chưa ra thì cũng muối mặt :)):))

Cold_Zero

Xe đạp
Cụ này ăn nói toàn kiểu suy bụng ta ra bụng người. Đề nghị cụ k thêm thắt vào lời người khác hộ.
Việc Xehay là kênh ăn tiền thì ai cũng biết luôn rồi, cụ cứ phải đánh trống lảng sang chỗ khác chứ bản thân e chưa nói câu nào là đội youtuber ăn tiền chỉ ăn tiền mỗi con xe tàu cả.
Vẫn là tiền ai nấy tiêu, tiền ai nấy tính, cụ có mấy đồng rồi coi mình thượng đẳng, kêu mấy ông morning, vios tuổi gì thì thôi, e cũng k có gì để nói nữa. E ở đây để nói suy nghĩ của bản thân mình, đưa ra quan điểm cá nhân để góp vào chung, chứ k để phân biệt ai khôn ai dại, ai sang ai hèn.
Chính cụ bảo mất cảm tình xe tàu thuê HL pr các thứ. Lạ nhỉ, xe Nhật, Mỹ Pr thì lại không mất cảm tình? Lại thấy ngon? Cụ nói chứ ai nói?

Em chẳng coi mình thượng đẳng hay không, con xe Tàu này hơn được ai mà đòi vênh, người đi xe 1 tỷ nhiều như lợn con rồi. Em chỉ Nói mấy ông đi morning, vios mấy xe mỹ nhật đời cách đây cả chục năm xì xào thì chưa đến lượt. Người đi merc, bmw chưa chê thì tôi thì mấy ông tuổi gì xì xào. Người ta xì xào được thì em không vênh được chắc? Tiền em bỏ ra nhiều hơn mấy ông ý cơ mà :)).

Còn em cũng nói rồi, tiền ai nấy tiêu. Cảm thấy chơi được thì chơi, không được k chơi. Còn ngồi xe ngang tiền hoặc ít hơn thì bớt coi mình cửa trên rồi nhìn xuống xe Tàu như bọn hạ đẳng, phê phán, xì xào, bỉ bôi đi. Nghe nó kỳ :))

Qviethp

Xe hơi
Chính cụ bảo mất cảm tình xe tàu thuê HL pr các thứ. Lạ nhỉ, xe Nhật, Mỹ Pr thì lại không mất cảm tình? Lại thấy ngon? Cụ nói chứ ai nói?

Em chẳng coi mình thượng đẳng hay không, con xe Tàu này hơn được ai mà đòi vênh, người đi xe 1 tỷ nhiều như lợn con rồi. Em chỉ Nói mấy ông đi morning, vios mấy xe mỹ nhật đời cách đây cả chục năm xì xào thì chưa đến lượt. Người đi merc, bmw chưa chê thì tôi thì mấy ông tuổi gì xì xào. Người ta xì xào được thì em không vênh được chắc? Tiền em bỏ ra nhiều hơn mấy ông ý cơ mà :)).

Còn em cũng nói rồi, tiền ai nấy tiêu. Cảm thấy chơi được thì chơi, không được k chơi. Còn ngồi xe ngang tiền hoặc ít hơn thì bớt coi mình cửa trên rồi nhìn xuống xe Tàu như bọn hạ đẳng, phê phán, xì xào, bỉ bôi đi. Nghe nó kỳ :))
Đang nói cụ nhét chữ vào miệng người khác. E đang chỉ nói về mỗi việc xe Tàu, cụ tự chêm chữ vào xe hàn xe nhật, khen ngon này kia, là bịa lời người khác ra. Toàn người lớn thì bớt kiểu đơm đặt cho được việc mình đi cụ nhé.

Còn bản thân cụ tự nói : "Còn em tiền em có em mua, mấy ông đi morning, vios tuổi gì đòi dèm pha :)).", chắc cụ nhớ nhỉ. Kiểu cụ hay lôi những thứ chẳng liên quan ra nói ấy. Tự nhiên lôi morning, vios vào kêu tuổi gì, thế có thượng đẳng chưa hả cụ.

Cụ nói được 3 cái câu, thì cả 3 câu cụ đều xuyên tạc lời người khác. Xin lỗi chứ nếu cụ thích gây war thì e không tiếp đâu. Mọi người góp ý văn minh, bản thân e cũng thẳng thắn đưa ra đánh giá của mình, còn cụ thì toàn các từ ngữ khinh khỉnh như: "nhìn xuống xe Tàu như bọn hạ đẳng, phê phán, xì xào, bỉ bôi ", nhét chữ kiểu chẳng ra sao.

Chắc e với cụ thôi thôi, không hợp trao đổi với nhau.

Qviethp

Xe hơi
Tầu mà nó quyết làm ăn lớn ở mình thì xe nhật hàn cũng xốt vó đấy.
Nhưng nó chưa thấy tiềm năng thôi.
Còn bảo xe tầu đểu thì hơi ẩu.
Ngay cả xe máy tầu đời đầu nó cũng có tồi đâu.
Chỉ là sau này con buôn mình tối ưu hóa lợi nhuận nên chất lượng mới tệ vậy.
Chủ yếu là nó chẳng thèm rớ tới cái thị trường con con này cụ ah. Nếu kiểu 1 ông lớn bên mình ký phân phối với BAIC chẳng hạn, sẽ khác bọt ngay, nhưng chắc chẳng ông nào muốn tự bắn vào chân, khi con gà đẻ trứng sẵn có có khi lại chết oan vì không cạnh tranh nổi với xe tàu.

Qviethp

Xe hơi
Thành ra MG lại thành chết thuê cho X7. Vừa mon men về chưa kịp hít thở gì có ông tàu khác vô hút hết chú ý. Giờ mọi người chỉ chăm chăm xem X7 thế nào, nếu nó ngon thì mọi ng đổ xô đi mua còn nó mà ngu thì MG cũng chết theo vì đều là tàu cộng cả.
QUÁ ĐEN.

SonataHQ

Xe điện
Giờ em mới hiểu sao Anh Trump phải đập thật lực anh Tập, ôi nó giỏi quá đi, em sẽ múc ngay 1 cái để thoả mãn công nghệ, em xem rồi chưa được chạy thử, nhưng ngỡ ngàng quá, và giật mình với anh lớn láng giềng, nếu anh ấy ấy đưa ra 1 cái xe tầm tỷ bạc chắc Vin nhà ta sập mất

SonataHQ

Xe điện
Lúc đấy cụ lại chê của rẻ là của ôi, bla bla các thứ. Các cụ đã mặc cảm thì cái gì chẳng chê được :D
Còn con này em thấy lâu lắm Hùng Lâm review mới có cảm xúc như này vì nó ngon quá, ngon về option đã đành, lại còn ngon về cái giá, cái mác tàu nhưng không phải tàu Zoyte mà tàu TƯ xịn thật mới hay :D.
Thực ra xe này dành cho giới trẻ thôi, mấy cụ mù công nghệ lên xe này chắc loạn thần