Thảo luận Xe Tầu mà thế này thì có nên cân nhắc???

dig31

Xe buýt
em không anti gì xe tàu nhưng mà nghe giọng mấy ông đi xe tàu thì éo thể mê được, mua được con xe tàu mà cứ như bố thiên hạ ấy, nào là người lắm tiền mới mua xe tàu, là đỉnh cao trí tuệ, thông thái blabla.. tự sướng xong quay ra chê với so sánh cùng mẹc ML350, porche cayene, LX570 thì vãi hàng quá, thủ dâm quá đà dễ thượng mã phong lắm =))
Vâng cụ, thế nên mỗi hội xe sẽ có 1 group riêng tự chia sẻ kinh nghiệm sử dụng với đánh giá riêng, chứ thường ko nói ra ngoài vì người ngoài có mua con xe đâu mà biết mẹ gì, nói có khác vịt nghe sấm đâu, rồi lại giả vờ thượng đẳng chê bai trong khi chưa trải nghiệm

JasonNghia

Xe điện
Mình vừa đặt cọc xe hôm 23/2 và mai nhận xe, cũng tàu ngầm đc nhóm X7 owner thì ngoài vụ ga lùi hơi yếu, lùi lên dốc phải căng chân thì chưa có ai kêu ca gì nữa cả. Trong này cũng nhiều ông anti xe tàu nên cụ cứ qua trải nghiệm rồi quyết, chứ càng nói nhiều thì họ lại nghĩ mình là sale.
Mình cũng phải ngẫm nghĩ nửa năm rồi mới quyết, gửi cụ một số nhận xét của các ông đã kinh qua nhiều xe và nhận xét về con này

Làm thế nào để khẳng định " bố thằng bạn, ba ông anh" là hàng thật ạ. Em thấy người thật việc thật, nếu rảnh thì 1 2 tháng nữa cụ làm bài review cho mọi người nhé :D em nói không có ý đá xoáy gì đâu, nhỡ cụ hiểu nhầm.

dig31

Xe buýt
Làm thế nào để khẳng định " bố thằng bạn, ba ông anh" là hàng thật ạ. Em thấy người thật việc thật, nếu rảnh thì 1 2 tháng nữa cụ làm bài review cho mọi người nhé :D em nói không có ý đá xoáy gì đâu, nhỡ cụ hiểu nhầm.
Hội đấy là hội những người sở hữu, ko phải mấy hội lôm côm bên ngoài. Người ta bốc phét làm gì khi ông nào cũng đã có x7

toylexus

Xe máy

2021-porsche-cayenne-awd-angular-rear-exterior-view_100763514_m.jpg

Nào ta cùng so mông

Chỉnh sửa cuối:

toquoccuong

Xe hơi
Xe tàu chỉ mua xe tải là dc thôi giá rẻ quay vòng tiền nhanh

hoangsonph12

Xe đạp

hoangsonph12

Xe đạp
Tui cọc rồi. Tháng 5 nhận xe !

Tuấn VTB

Xe tải
Tốt nhất là cụ cứ mạnh dạn múc 1 con. P/P hợp lý thế lo gì hớ. Cụ đi 2 tháng xong làm bài review để đội trên này mở mắt!
Cách đây 10 năm ông bạn em thấy con Luxgen U7 nhập khẩu của Đài Loan mới ra công nghệ ngập tràn thích quá chốt luôn hơn 1 tỷ , chạy 8 năm thì bán cho ông chú hàng xóm, đến giờ chạy vẫn ngon choét , cách âm, độ đầm, cảm giác lái mấy con CX5, CRV chạy dài.

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Cách đây 10 năm ông bạn em thấy con Luxgen U7 nhập khẩu của Đài Loan mới ra công nghệ ngập tràn thích quá chốt luôn hơn 1 tỷ , chạy 8 năm thì bán cho ông chú hàng xóm, đến giờ chạy vẫn ngon choét , cách âm, độ đầm, cảm giác lái mấy con CX5, CRV chạy dài.
Luxgen mà bán được lại thì cũng giỏi đấy ợ. Bền thì ko biết nhưng em thấy xe này xấu.

Kangcucot

Xe máy
Phải cần thời gian mới trả lời được. Hùng Lâm chỉ đang quảng cáo, cái đầu tiên là quá nhiều tính nằng mà giá lại rẻ. Nhưng điều quan trọng nhất của 1 chiếc xe ô tô là độ an toàn khi vận hành, hoạt động ổn định không lỗi vặt...những cái đó chỉ có tgian mới trả lời được

thanhlonghtc

Xe hơi
Phải cần thời gian mới trả lời được. Hùng Lâm chỉ đang quảng cáo, cái đầu tiên là quá nhiều tính nằng mà giá lại rẻ. Nhưng điều quan trọng nhất của 1 chiếc xe ô tô là độ an toàn khi vận hành, hoạt động ổn định không lỗi vặt...những cái đó chỉ có tgian mới trả lời được
Chuẩn cụ, nhưng chờ thời gian trả lời có khi giá không còn tốt nữa

duongnhatvnn

Xe tăng
em cũng công nhận Hùng Lâm Xe Hay chỉ toàn khen xe, Nhưng bên What car họ cũng đã đánh giá chuyên sâu hơn về khung gầm, vận hành rồi cụ ah. Về hoạt động thì em đang trải nghiệm được 2 tuần rồi chưa thấy vấn đề gì phát sinh :D

PhamVN

Xe máy
em cũng công nhận Hùng Lâm Xe Hay chỉ toàn khen xe, Nhưng bên What car họ cũng đã đánh giá chuyên sâu hơn về khung gầm, vận hành rồi cụ ah. Về hoạt động thì em đang trải nghiệm được 2 tuần rồi chưa thấy vấn đề gì phát sinh :D
Xe bác chạy được bao nhiêu lâu rồi ạ.

Em hôm nọ chạy thử + cọc xe rồi bác.
Đánh giá lúc lái thử công nhận là thích, chỉ đi về cảm giác lái thôi: khá thật tay, đầm xe, êm ái, cách âm tốt. Đặc biệt là chân phanh rất mềm và mịn, ko bị giật cục.

Mà join nhóm Zalo, FB các bác ấy đi sâu vào phần vọc vạch quá, em chỉ cần những chỉ dẫn cơ bản, mấy tính năng tự động cao quá thì off hết.

Hiện em đang cần tính năng sau:
1. Nghe nhạc qua bluetooth
2. Nghe gọi đt qua bluetooth
3. Nghe radio VOV giao thông
4. Ko cần chìa khoá thông minh, có thể cho off. Bấm nút cũng ok.

Mấy cái khác như GG Map em dùng đt cũng được. Trên 4rum mình không có group hoặc topic cho anh em thảo luận sâu về phần vận hành nhỉ.

duongnhatvnn

Xe tăng
Xe bác chạy được bao nhiêu lâu rồi ạ.

Em hôm nọ chạy thử + cọc xe rồi bác.
Đánh giá lúc lái thử công nhận là thích, chỉ đi về cảm giác lái thôi: khá thật tay, đầm xe, êm ái, cách âm tốt. Đặc biệt là chân phanh rất mềm và mịn, ko bị giật cục.

Mà join nhóm Zalo, FB các bác ấy đi sâu vào phần vọc vạch quá, em chỉ cần những chỉ dẫn cơ bản, mấy tính năng tự động cao quá thì off hết.

Hiện em đang cần tính năng sau:
1. Nghe nhạc qua bluetooth
2. Nghe gọi đt qua bluetooth
3. Nghe radio VOV giao thông
4. Ko cần chìa khoá thông minh, có thể cho off. Bấm nút cũng ok.

Mấy cái khác như GG Map em dùng đt cũng được. Trên 4rum mình không có group hoặc topic cho anh em thảo luận sâu về phần vận hành nhỉ.
Em lấy đầu tháng 4 ạ. Cụ làm quả carplay nghe hay hơn bluetooth. Chìa thông minh thì off cũng được e hay để trong túi khỏi phải bấm
Nói chung cảm giác lái thò em cảm nhận ok so với tầm tiền bỏ ra

PhamVN

Xe máy
Em lấy đầu tháng 4 ạ. Cụ làm quả carplay nghe hay hơn bluetooth. Chìa thông minh thì off cũng được e hay để trong túi khỏi phải bấm
Nói chung cảm giác lái thò em cảm nhận ok so với tầm tiền bỏ ra
Bác check inbox nhé

Được gửi từ iPhone 8 Plus - Otofun

kingstone

Xe đạp
Em cũng đang tàu ngầm e này
chốt thôi, tàu ngầm gì tầm này, đi con xe mà cả đi lẫn về gần 1000km mà chỉ lái bằng 1 tay, chân thì để hờ chân phanh, chỉ phải sang số đạp ga khi cần vượt. Thực sự lái x7 đi đường trường rất sướng =)).

Phamtrungvu

Đi bộ
Website
bietduoc.net
oto tàu, nó khác với xe máy tàu, khi mà giá trị khá lớn, ko cho phép người ta "chuột bạch", mua thử đc. Xuýt xoa giá rẻ, công nghệ ngập tràn nhưng ít người dám xuống tiền mua.
Muốn bán tốt phải học tập kia, huyndai ở 2 đặc điểm:
- chứng minh đc chất lượng, thể hiện ở số lượng bán ra ở thị trường Mỹ, Châu Âu. Cứ bán tốt, cạnh tranh đc ở 2 thị trường tây này, thì mặc định là chất lượng ổn. Cái này chưa hãng xe TQ nào làm đc. Hiện tại chỉ xuýt xoa tự sướng với nhau, thêm mấy ông reviewer VN.
- tạo độ phổ cập ở VN, có thể bằng cách bán giá rẻ, ko lãi trong mấy năm đầu. Nếu tự tin vào chất lượng thì có như vậy người dùng mới dám trải nghiệm, đánh giá đc. Cũng từ đó tạo ra hệ thống dịch vụ, phụ tùng. Nói chung chấp nhận lỗ trong mấy năm đầu. Nhưng chiến lược dài hơi như vậy phải có hãng hỗ trợ, tốn kém, chứ mấy ông showroom ko đủ lực, nhập về ăn xổi, khen lấy khen để nhưng thuyết phục người dùng xuống tiền là khó.

Hãng xe VN là Vinfast cũng gặp khó khăn như vậy, thuyết phục người dùng tin tưởng vào chất lượng, thiếu người/thời gian trải nghiệm. Hiện tại VIN khắc phục bằng 2 điểm:
- ko bán đc thì tặng. Mua chung cư tặng voucher/ suất mua ưu đãi xe fadin, mua biệt thự tặng voucher/ suất mua ưu đãi Lux A/SA. Ko cần biết chủ nhân có đi xe Vinfast hay ko, kể cả họ chuyển nhượng lại voucher/ suất mua ưu đãi, miễn đưa đc xe ra thị trường.
- có sự hỗ trợ từ chính phủ. Lobby chính sách về thuế, ưu đãi thuê đất, rồi các gói mua xe cho cơ quan nhà nước...
Mình cũng nghĩ như vậy