Tin tức Xe theo chương trình Hải Phòng- Chất lượng đi kèm với giá ?

Meo_Trần

Xe hơi
Cụ này cũng mang tiếng là người làm công nghiệp. Hỏi câu ngớ ngẩn thực sự. Chắc cụ biết là thiết bị cần có khuôn và với vài nghìn đơn 1 tháng thì cụ nghĩ họ sẽ thay đổi khuôn mẫu, đo đạc mới à. Như thế là họ tạo ra 1 chiếc xe hoàn toàn mới, và kinh phí tạo ra 1 mẫu mới cũng như thời gian là không thể.

l0vecar_hp

Xe buýt
Con Fadil chỉ ngon ở cái máy 1.4 lắp trên xác con xe hạng A.
Đạp ga thì bốc đấy nhưng bền hay mức độ tiêu hao nhiên liệu có ngon hay ko thì chưa chắc..
Còn về công năng sử dụng rồi độ rộng rãi của hàng ghế sau thì nó phải gọi morning, brio bằng cụ..
Hiểu ko hả cụ chủ...!!!
I10 em còn thấy rộng, brio chưa ngồi nên ko biết còn morning hàng sau còn chật hơn fadil.

No Fear

Xe điện
Cụ này cũng mang tiếng là người làm công nghiệp. Hỏi câu ngớ ngẩn thực sự. Chắc cụ biết là thiết bị cần có khuôn và với vài nghìn đơn 1 tháng thì cụ nghĩ họ sẽ thay đổi khuôn mẫu, đo đạc mới à. Như thế là họ tạo ra 1 chiếc xe hoàn toàn mới, và kinh phí tạo ra 1 mẫu mới cũng như thời gian là không thể.
Em cũng có đợt tham gia làm khuôn mẫu cho xe. Cụ nó chuẩn là không đơn giản và khá tốn kém và mất thời gian lắm.

Serty

[Tịch thu bằng lái]
chả ai điên đi giảm chất lượng cái xe xuống để rồi tốn công bảo hành, bảo trì hơn sau này. Rồi chia ra 2-3 loại hàng, tốn thêm chi phí sx, test tiếc cái kiểu. Đơn giản là VF muốn đẩy nhanh hơn việc chiếm lĩnh thị trường, nhân việc các hãng khác bán thấp tháng ngâu. Việc giành thị phần từ các hãng khác tốn rất nhiều chi phí marketing, nên giờ thay vì đổ vào marketing thì đổ thẳng vào giá bán xe, để kích thích thêm doanh số, có lợi hơn cho ng mua.

Mr.HoangNam

Xe hơi
chả ai điên đi giảm chất lượng cái xe xuống để rồi tốn công bảo hành, bảo trì hơn sau này. Rồi chia ra 2-3 loại hàng, tốn thêm chi phí sx, test tiếc cái kiểu. Đơn giản là VF muốn đẩy nhanh hơn việc chiếm lĩnh thị trường, nhân việc các hãng khác bán thấp tháng ngâu. Việc giành thị phần từ các hãng khác tốn rất nhiều chi phí marketing, nên giờ thay vì đổ vào marketing thì đổ thẳng vào giá bán xe, để kích thích thêm doanh số, có lợi hơn cho ng mua.
Tháng ngâu còn lâu mới tới..;));));))

sorciere_vn

Xe buýt
Có lợi cho người mua như mua giá 3 không hả thánh chém? hay tăng giá theo lộ trình ? khổ các đại lý, sales không bán được lại phải bỏ thêm tiền để đua nhau chạy quảng cáo facebook để mong bán được hàng

pjmnguyen

Xe tải
ra đường giờ cứ thấy chiếc Vin nào là tự hỏi “không biết ông này mua xe giá đợt nào?” :D

Junying1607

Xe tải
Hàng ghế sau morning nó làm taxi còn chở đc 2 người lớn chứ Fadil người lớn ko nhét nổi cụ à..
Người lớn ko nhét nổi ???? cụ có dìm quá lên không thế ? Tôi chạy từ nam ra bắc đi 4 người trên con Fadil đây, có sao đâu
Nói gì nó phải đúng chứ cụ. Ở tỉnh nào đó nguyên hãng taxi FAdil kia kìa cụ, + anh em dịch vụ chạy fadil Grab đầy.

Mr.HoangNam

Xe hơi
Người lớn ko nhét nổi ???? cụ có dìm quá lên không thế ? Tôi chạy từ nam ra bắc đi 4 người trên con Fadil đây, có sao đâu
Nói gì nó phải đúng chứ cụ. Ở tỉnh nào đó nguyên hãng taxi FAdil kia kìa cụ, + anh em dịch vụ chạy fadil Grab đầy.
View attachment 6344843
Tỉnh nào là tỉnh nào.. cái ghế lái mà chỉnh cho vừa người lái thì ngồi đc khối..

Junying1607

Xe tải
Tỉnh nào là tỉnh nào.. cái ghế lái mà chỉnh cho vừa người lái thì ngồi đc khối..
Cụ lại nâng cao quan điểm rồi :D. Xe tôi tôi ko biết hay sao. Cụ xem clip trên youtube nhiều lắm, chật có chật nhưng ko bao giờ là ko ngồi được .Chỉ nghe nói thì có mà ăn cám

_MeoTom_

Xe tăng
Em vừa đặt Fadil theo Chương trình HP, xong nhận xe ở Trần Duy Hưng
Rồi cụ lại về HP đăng ký? E cũng chưa hiểu lắm cái ctrinh này, cứ nghĩ là chỉ người mua HK ở HP mà đk bỉm HP mới có giá đó.

uzumaki88

Xe máy
Em xuống tiền cọc nay ra hợp đồng rồi các cụ ạ. =))

newone

Xe tải
Chào các bác, em là lái mới ở đây.
Số là e đã lái thử con bản plus của fadil, thấy cũng ổn và định xuống tiền cọc Fadil bản cao cấp nhất theo chương trình ưu đãi cho khách hàng Hải Phòng nhưng có vài điểm thấy băn khoăn, cũng là chia sẻ từ khía cạnh cá nhân.
1) Xem các review trên youtube, toàn thấy các thánh đánh giá về tôn dày tôn mỏng, sờ chắc chắn hay không qua vài động tác đóng cửa. Thấy cũng hơi hài hước ^^.
Thực ra, với kinh nghiệm học cơ khí mấy năm của em, cùng kinh nghiệm đã làm ở trụ sở chính của Nissan tại Nhật (Khu NTC, Honatsugi, Kanagawa, JP) thì cái này không đánh giá được vì.
Chất lượng thép (phải gọi là thép cho nó đúng bản chất ạ), thì và việc dày hay mỏng nó hoàn toàn khác nhau. Muốn đóng cửa nghe nó chắc nịch thì chỉ cần dầy (có thể là vài lớp ghép vào chồng lên nhau), tuy nhiên cái chất thép nó mới quan trọng. Thép chất lượng phải ngon đã rồi ghép thế nào thì ghép.
-> Cho nên việc đánh giá chất lượng thép qua việc sờ, đóng cửa, nghe tiếng đóng phản hồi là hoàn toàn không chính xác.
Tại sao em nói điều này, vì em băn khoản ở điều thứ 2.

2) Vì sao lại có thể giảm sâu được đến thế? Và theo các sale thì kho xe dành cho chương trình này sẽ tách biệt riêng với kho xe hiện có hoặc dành cho chương trình khác.
Vậy câu hỏi về chất lượng xe có giảm lại là 1 dấu hỏi mà em đang thực sự đặt ra.
Bản thân em cũng là 1 người làm kinh doanh, em đang làm sale cho Mitsubishi trong ngành tự động hóa (không phải là Mitsubishi Motor nên không phải dạng chọc ngoáy hãng này hãng kia) nên trên góc nhìn của em, thì với một người đầu đầy sỏi như bác Vượng, ắt hẳn không bao giờ giảm profit (margin - lợi nhuận bán hàng) mà sẽ giảm vào COST - tức là chi phí tạo ra thành phẩm. Kết hợp với cái tách riêng kho xe cho các chương trình, em thấy điều này có vẻ hợp lý. Vậy nên câu chuyện về chất lượng liệu có thay đổi thì thực sự e đang rất băn khoăn.
À, còn 1 điểm chia sẻ nữa là không biết như nào nhưng trước đây, khi xuống xưởng Vinfast để sửa thiết bị ở đó thì có thấy toàn bộ Fadil là dòng được hàn tay thay vì hàn máy như các dòng cao cấp hơn. Qua kinh nghiệm thực tế thì Vinfast quả thực đầu tư rất nhiều cho thiết bị tự động hóa sản xuất rất cao, đặc biệt là dây chuyền lắp ráp, cao hơn rất nhiều so với Toyota và Honda và em cũng nghĩ giờ này chắc là hàn tự động rồi (?).
Edited: Bổ sung thêm tí là về cái chốt cửa, bình thường để an toàn thì khi ta cầm cửa đẩy vào để đóng cửa, nó sẽ 2 nấc, 1 là chốt đóng và 2 là chốt hãm. Nhưng Fadil thì chỉ có 1 nấc thôi nên về mặt an toàn cũng hơi lo lắng. Cái nấc hãm là cái nấc mà giả sử xe có tai nạn đâm đụng mà k có tác động thì nó sẽ không mở cửa ra, nhưng nếu chỉ có 1 nấc đóng thôi thì chẳng may đâm đụng, người vẫn có nguy cơ bay ra khỏi xe qua cửa vì cửa nó bật ra (mặc dù rất thấp vì đã có túi khí chắn).
Cái con em lái thử thì em thấy khá là chắc chắn, nhưng cái con mà em xem ở showroom thì nó khá lởm ở cái cửa, cũng có thể do ở showroom người ta đóng ra đóng vào nhiều quá nên thấy cái nấc đóng của nó không ngon lắm không nhưng vì một lúc nhiều yếu tố khiến em thấy băn khoăn.
Trong phân khúc hạng A, e chưa thử Morning hay i10 nhưng đoán chắc là same same nhau.
Tóm lại câu hỏi về chất lượng đi kèm với giá vẫn là điều khiến em băn khoăn có xuống cọc vs chương trình này hay không?
Cụ cho hỏi, xưởng Vinfast mà cụ xuống xem là trong nhà máy VF ĐÌnh Vũ - Cát Hải hay là ở đâu?

Way 110

Xe đạp
Nghe nói tỉnh khác có người thân HP cũng mua được giá tương tự hả các cụ?

quangdieu05

Xe buýt
Thái bình cả lô fadil taxi, như cụ nói thì nó đi chở hàng à.
Ghế lái chỉnh vừa người nào? người lái cao bao nhiêu? m8 hay m9.
cụ ngồi lái chưa? ngồi sau chưa hay chỉ xem video nghe nói