xe thép đèo sinh viên

khale

Xe đạp
Cháu là dân học ngành nhà hàng khách sạn các bác ạ, kỳ vừa rồi, để bồi bổ cho một tràng kiến thức được tiêu hóa một cách khó khăn, trường đã cấp phép cho gia đình lớp cháu đi tham thú một resort ở Hàm Thuận Nam, Phan Thiết, nói là để kiến tập xem nhân viên làm việc thế nào, nhưng tận sâu trong ruột gan tụi cháu là một chuyến đi cùng nhau đến một miền đất hứa, hứa thật nhiều, rồi hi vọng….kiếm ra những thứ thú vị thật nhiều. b-)
Do chuyến đi được lập thành lịch trình họp, ăn, học, chơi,học trong 2 ngày 1 đêm( để tiết kiệm ấy mà) nên có thể chưa mang đến cho các bác cao thủ nhà ta những điều kỳ thú nhất, nhưng hi vọng, đi bộ tui sẽ mang đến chút ít mùi nước biển của vùng đất Mũi Kê Gà nhé!$-)

Chỉnh sửa cuối:

khale

Xe đạp
Sau gần 5 tiếng đồng hồ ngồi xe hú hí, hát hò, có đứa ngủ li bì, xe bọc thép đưa bọn cháu đến đến xứ sở của thanh long. Đứa nào cũng ồ, à, há hốc miệng ra rồi chụp lấy chụp để.
Đến resort rồi bà con a, The Pegasus Resort. Thế đấy, lượt đi cô đơn thế đấy các Bác ạ, nhưng các Bác yên tâm nhe, đã cho tụi cháu đi thì không uổng phí đâu.

tan_tro007

Xe buýt
cụ chủ thêm ảnh nữa cho thêm sinh động,

khale

Xe đạp
bọn cháu được vịt tràn ra đường chào đón nồng nhiệt, ước j có vịt nấu chao nhỉ!

đi sâu hơn 1 tý, nhà dân bắt đầu thưa thớt, một bên là đồi cát, một bên là biển, ao sen hay súng j đó là điểm nhấn nhá..

sau đây, mời các bác tham thú nơi tụi cháu đặt dép nhe.

hồ bơi là nơi tụi sinh viên tụi cháu thích nhất, bơi lội nè, sexy ladyyyy, và những trò khó đỡ khác. cháu không dám đưa hình tụi nó lên vì ngại các bác sợ =))

con đường màu xanh đây các bác ạ.

chơi hết trò dưới biển rồi kéo quân lên đây, tụi nó như thủy tinh quét, đi tới đâu, nước tràn theo tới đó, thiệt mệt cho mấy anh chị phục vụ,hì

lang thang xung quanh thì thấy căn này chưa ai ở, vừa có hồ bơi riêng, vừa gần biển, tiện nhợ.

tối, được ăn buffet các bác, chắc tiền là đổ hết vào đây:ar!

xin lỗi các bác để nhằm tjan trên hình ạ.

Chỉnh sửa cuối:

khale

Xe đạp
Đây là hình ảnh căn phòng 3 đứa ở trước khi bọn cháu đặt cục gạch của mình xuống, tranh thủ thôi, ngày về thì không còn được như vầy nữa.

Thế là đã đủ cho một sinh viên theo đúng lịch trình và những j cần phải làm.

Sáng, bọn cháu đánh lẽ đi ra Mũi Kê Gà chơi, cách nơi bọn cháu ở không xa lắm, đi được vài chục đứa, bọn còn lại thì bầu cua cá cọp một cách âm thầm mà ai cũng biết :-q, lịch trình là sẽ được học một vài cách pha chế của anh bartender, thôi, đi vui hơn.3:-O

Đến Mũi Kê Gà như đến với một không gian hoàn toàn khác, nơi hãy còn hoang sơ.

thuê cano ra thăm ngọn hải đăng cổ xưa nhất Việt Nam mình

ráng leo lên 183 bậc thang để được ngắm cảnh từ trên cao - cảm giác rất tuyệt

Sau khi về trình diện, lại nhào ra tắm hồ, bọn ở nhà bảo hôm nay không thấy cô housekeeping nào để phỏng vấn, chắc thấy tụi cháu, cô đã chạy mất dép, đành lặn lội đi tìm hỏi dăm ba câu chuyện về công tác làm phòng vậy.

Các chị làm phòng thấy bận rộn quá, và cũng e dè khi tiếp xúc với khách, nên cháu cũng không dám phiền hơn.
Một buổi sáng cho một cuộc hành trình ý nghĩa, ăn cơm trưa chưa kịp tiêu thì lại lên xe hành quân về Sài Gòn.
Cuộc chơi hãy còn chưa đầy mà đã cuốn gói rồi các bác ạ, hẹn ngày tái ngộ nhé, Kê Gà! cám ơn The Pegasus Resort, chú nhân mã sống nơi biển cả.

Chỉnh sửa cuối:

giangsuki

Xe ngựa
Cụ cứ đưa các ảnh các trò khó đỡ lên đi, chúng em không sợ đâu :D

motcaigido

Xe hơi
Phượt thú vị thật ! ;) Thời sinh viên hoặc kiếm nhiều tiền rồi thảnh thơi đi chơi thế này thì không gì bằng ;)) b-)

ThomasThang

Xe điện
Sinh viên gì mà sướng thế các cụ. Đại gia đi nghỉ dưỡng ko bằng!

Lai Au

Xe tăng
Chưa thấy xia đâu cả....

javara

Đi bộ
nhìn resort đẹp thiệt cậu chủ ạ, thích nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

khale

Xe đạp
Sinh viên gì mà sướng thế các cụ. Đại gia đi nghỉ dưỡng ko bằng!
tụi cháu học ngành nghĩ dưỡng ăn chơi mờ cụ, thú thật đi đợt này về bọn cháu khô máu, ông thầy hướng dẫn đã dùng hết chiêu để bọn cháu có giá tốt nhất cụ ạ, chả biết ổng dùng cách j.

khale

Xe đạp
Đẹp quá ! Mình SV chưa đi kiểu này bao h :D
chắc chắn bạn sẽ có những chuyến đi thú vị hơn mình, thời sinh viên tụi mình đầy nhiệt huyết mà, mình cũng là học ngành này nên được tham thú nơi hơi bị xa xỉ với bọn mình thế này!

TamMao

Xe hơi
tiếp đi kụ

TL_Vietnam

Xe lăn
Sinh viên bây giờ sướng như tiên ấy nhỉ - Thời nhà cháu đi xa lắm cũng chỉ đạp xe đến Chùa Thầy rồi quay về thôi :(

hasonlong_hn

Xe máy
SV sinh trưởng trong hoàn cảnh có điều kiện đây, niềm mơ ước đối với bao SV khác.

khale

Xe đạp
SV sinh trưởng trong hoàn cảnh có điều kiện đây, niềm mơ ước đối với bao SV khác.
dạ, bọn em đi mùa thấp điểm (tháng 9), lại ở phòng hạng thường dân nên được chi phí cũng ko cao lắm, cả phòng ở, ăn, xe cho chuyến đi 2 ngày 1 đêm tụi em đóng 1,6tr các cụ mợ ạ