[Funland] Xe to đền xe bé - chuyện buồn ở Hải Tiến

ô tô phun

[Tịch thu bằng lái]
tranh luận kiểu này thì mang nick chính ra lái đi cho đàng hoàng

KLQ: đúc kết hơn 40 năm của em và 3 ông bạn thân + 83 năm của bố em + 86 năm của ông ngoại + rất nhiều người từ họ hàng .... nghe 2 từ Thanh Hoá là em tự bật auto cảnh giác gấp 10 lần và chỉ muốn né cho xa ^:)^
Giống như là né ... hả cụ :)))

Bopbi_hsgs

Xe container
Chẳng riêng Hải Tiến.
Ở khắp cái VN thậm chí cả nhiều nước ở cái châu Á này.
Sẽ hiếm có trưởng hợp khác đi.

Cụ viết ở đây " lại chuyện Xe to đền xe bé "
Cụ đã chắc mình đúng luật chưa?
Nếu gia đình con bé không tử tế chắc cụ có lấy được xe lúc 4h không hay chờ theo thời gian quy định của pháp luật?
Lúc đấy chả...?

Đàng hoàng thì theo luật mà làm.
Chắc gì cụ đã đúng
Còn đã làm theo kiểu không chính tắc.
Muốn lấy xe sớm
làm rồi đừng lên mạng chửi người ta sau lưng.
Cụ giỏi cụ viết thế này trước lúc lấy được xe đi.
Nghe văn cụ em thấy cụ thậm chí còn lèo nhèo hơn cả người cụ đang bêu riếu.
Cụ có gì chứng minh cái ngoặc kép 2 cụ cụ nói về nhân phẩm đứa bé tầm bằng tuổi con cụ không? Hay chỉ là suy diễn? Vì tôi chả thấy cụ nhắc đến gia đình con bé đòi tiền thuốc men gì cụ cụ. Vậy nó diễn thế để làm gì? Hay những tình tiết trên cụ nghĩ ra để câu chuyện của cụ nó thuyết phục hơn?
Đồng ý với cụ nài, vụ việc nài chưa thể nói đúng sai dư lào. Dưng thoả thuận dân sự xong r thì thôi, ko lên đây lèo nhèo nữa ;))

Matizcoi

Xe cút kít
Có luật nhường đường rõ ràng mà ở VN thấy nhiều thằng ko biết hoặc cố tình ko biết.
1. Xe rẽ trái được ưu tiên số 1
2. xe đi thẳng
3. xe rẽ phải phải đợi sau cùng.
Cứ theo thứ tự mà xử, ko phân biệt xe to xe nhỏ.
Cái nài ở đâu ra đấy cụ mở mang cho em phát.
Em thấy rẽ trái rẽ phải mà ko quan sát thì kiểu gì cũng sai ít nhiều :D

lơ ngơ

[Tịch thu bằng lái]
Đồng ý với cụ nài, vụ việc nài chưa thể nói đúng sai dư lào. Dưng thoả thuận dân sự xong r thì thôi, ko lên đây lèo nhèo nữa ;))
Thèng thớt kiểu mất kỳ nghỉ mất cả xiền lại akay nên xả rác ô phở hít cho thơm >:). Có vài tr bọ cứ lèo nhèo :))

ntquantn

Xe buýt
Chuẩn cụ ơi,

Có điều cụ đọc chưa hiểu ý em lắm, đó là cháu bé và ông bố bị giật dây bới những người liên quan nửa vời loanh quanh chỉ là tiền thôi, chứ có ai quan tâm gì đến cháu bé ngoài Gấu nhà em và ông bố cháu đâu. Đến mức ông bố lúc ngại với em quá, 5 lần 7 lượt xin lỗi mời về nhà ăn cơm mà cụ.

Bopbi_hsgs

Xe container
Chuẩn cụ ơi,

Có điều cụ đọc chưa hiểu ý em lắm, đó là cháu bé và ông bố bị giật dây bới những người liên quan nửa vời loanh quanh chỉ là tiền thôi, chứ có ai quan tâm gì đến cháu bé ngoài Gấu nhà em và ông bố cháu đâu. Đến mức ông bố lúc ngại với em quá, 5 lần 7 lượt xin lỗi mời về nhà ăn cơm mà cụ.
Thì tai nạn xảy ra chả ai mong muốn. Ngoài thương tật con cái họ đang bị ảnh hưởng, còn bao chi phí liên quan nữa, cụ giải quyết ổn thỏa r thì thôi. Bg mỗi mình cụ nói thía thì mọi ng cũng chỉ bít vại ;))

thngaylangthang

Xe ngựa
Chẳng riêng Hải Tiến.
Ở khắp cái VN thậm chí cả nhiều nước ở cái châu Á này.
Sẽ hiếm có trưởng hợp khác đi.

Cụ viết ở đây " lại chuyện Xe to đền xe bé "
Cụ đã chắc mình đúng luật chưa?
Nếu gia đình con bé không tử tế chắc cụ có lấy được xe lúc 4h không hay chờ theo thời gian quy định của pháp luật?
Lúc đấy chả...?

Đàng hoàng thì theo luật mà làm.
Chắc gì cụ đã đúng
Còn đã làm theo kiểu không chính tắc.
Muốn lấy xe sớm
làm rồi đừng lên mạng chửi người ta sau lưng.
Cụ giỏi cụ viết thế này trước lúc lấy được xe đi.
Nghe văn cụ em thấy cụ thậm chí còn lèo nhèo hơn cả người cụ đang bêu riếu.
Cụ có gì chứng minh cái ngoặc kép 2 cụ cụ nói về nhân phẩm đứa bé tầm bằng tuổi con cụ không? Hay chỉ là suy diễn? Vì tôi chả thấy cụ nhắc đến gia đình con bé đòi tiền thuốc men gì cụ cụ. Vậy nó diễn thế để làm gì? Hay những tình tiết trên cụ nghĩ ra để câu chuyện của cụ nó thuyết phục hơn?
Em cũng có suy nghĩ như lão.

Bạch Tử Du

[Tịch thu bằng lái]
Không phân biệt vùng miền nhưng bác thớt nên bỏ tiền luôn và ngay cho nóng sốt. Coi như rủi ro thay vì cãi lý.
Du đến TH chơi mấy lần cũng bình thường như chỗ khác nhưng có rón rén hơn.

NNS

Xe ngựa
Chuẩn cụ, lý thuyết đúng là như cụ nói ah.
Còn thực tế thì biên bản xxx đã đo và ghi rõ.
Em lx cũng tự nhận là khá cẩn thận, trc khi rẽ hay chuyển làn bao giờ cũng quan sát ạ. Lần này chẳng qua cháu bé chạy nhanh quá, em chỉ
kịp liếc gương và đạp phanh thôi. Tốc độ thì cụ nhìn vết lõm trên xe có thể hình dung sơ bộ đc (vỏ xe esc có tiếng là cứng).

(Có ông chú cháu bé nhận cũng là lái xe ra bắt lỗi em chỉ tại chỗ mà ông chú cũng phải im ko bắt bẻ đc gì)
Vầng cụ, đi cẩn thận cho đời mình nó giảm thiểu tối đa khả năng ... mờ. Thôi vụ du lịch của cụ mất vui nhưng thế vẫn an ủi thế là may mắn rôi.:))

Vớ vẩn thôi

Xe điện
Gớm chết chết ! có nhõn vậy mà cụ thớt bị mắng ghê quá . Quan điểm của nhà cháu con bé đi không nhanh nhưng thiếu quan sát nhìn xe máy và vết móp là biết . May nó chạy không nhanh chứ móp và ngã nặng hơn:))=)) Thì chủ thớt ăn đấm là chắc . Qua ý tứ thớt thì cũng chẳng trẻ trung gì mà lại acay vì thái độ con bé . Thôi , buông cho nhẹ coi như vận hạn qua qua . Lần nghỉ sau đừng đi HT nữa nhé !

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com
Có luật nhường đường rõ ràng mà ở VN thấy nhiều thằng ko biết hoặc cố tình ko biết.
2. xe đi thẳng
Thánh phán cmn rồi ^:)^^:)^^:)^
:))

ntquantn

Xe buýt
Vầng cụ, đi cẩn thận cho đời mình nó giảm thiểu tối đa khả năng ... mờ. Thôi vụ du lịch của cụ mất vui nhưng thế vẫn an ủi thế là may mắn rôi.:))
Thú thật đúng là cũng có hơi bực vì dạo này thu xếp mãi mới có thời gian đưa bọn nhóc đi cụ ạ. Thanks cụ

Gớm chết chết ! có nhõn vậy mà cụ thớt bị mắng ghê quá . Quan điểm của nhà cháu con bé đi không nhanh nhưng thiếu quan sát nhìn xe máy và vết móp là biết . May nó chạy không nhanh chứ móp và ngã nặng hơn:))=)) Thì chủ thớt ăn đấm là chắc . Qua ý tứ thớt thì cũng chẳng trẻ trung gì mà lại acay vì thái độ con bé . Thôi , buông cho nhẹ coi như vận hạn qua qua . Lần nghỉ sau đừng đi HT nữa nhé !
Em bực cháu bé 1 thì bực họ hàng cháu 10, mà thôi. Em cũng quên gần hết rồi. Chỉ là đôi dòng mang tính chia sẻ thôi, 15 năm có lẻ cầm lái duy nhất bị 2 lần va chạm thì đều ở Hải tiến mới đau. Thôi nốt lần này chắc còn lâu mới về Hải Tiến. Chứ em trước đây toàn quảng cáo miễn phí cho HT thôi :))

NNS

Xe ngựa
Thú thật đúng là cũng có hơi bực vì dạo này thu xếp mãi mới có thời gian đưa bọn nhóc đi cụ ạ. Thanks cụ

Em bực cháu bé 1 thì bực họ hàng cháu 10, mà thôi. Em cũng quên gần hết rồi. Chỉ là đôi dòng mang tính chia sẻ thôi, 15 năm có lẻ cầm lái duy nhất bị 2 lần va chạm thì đều ở Hải tiến mới đau. Thôi nốt lần này chắc còn lâu mới về Hải Tiến. Chứ em trước đây toàn quảng cáo miễn phí cho HT thôi :))
Lần sau rẽ thì cụ nên đi thế nào để đảm bảo éo thằng ngu nào nó đủ khoảng trống để chui vào sườn bụng xe cụ, nếu nhọ bị nó cứ tông vào thì chỉ bị tông vào đít xe, cãi đúng sai cho dễ, cụ nhé

NNS

Xe ngựa
2. xe đi thẳng
Luật éo đâu ra tài vại? Cụ sáng tác ra à?=))

gocart

Xe cút kít
Cụ thớt nên biết rằng trách nhiệm của chủ xe là đền bù tổn thất ngay cả khi không có lỗi được luật quy định.
Luật cũng quy định phải mua bảo hiểm TNDS bắt buộc, cụ đã mua bảo hiểm TNDS bắt buộc rồi thì hà cớ gì ko dùng?

sontranvu

Xe điện
Chả là hôm thứ 6 vừa rồi, nhà em tranh thủ đi nghỉ ở Hải tiến.
Đang xi nhan chầm chậm quay đầu xe bỗng 1 chiếc xe máy vút qua gương lái và "Uỳnh"... Bóng 1 thiếu nữ bay vút lên rơi đánh "Bịch" 1 cái. Thôi xong, vội xuống xe xem xét tình hình, cô bé nhăn nhó đau đớn, em cũng hơi hoảng gọi vội xe điện và Gấu đưa cô bé đi cấp cứu ở bv Hải Tiến. Chụp chiếu ở bệnh viện Hợp lực Thanh Hóa
(May quá sau khi ktra khám xét thì chỉ bị xây sát ở phần mềm)
(Bé mới có 16 tuổi, hơn con em 1 tuổi, mà lanh gớm. Lúc không có em hay Gấu thì ngồi cười nói rôm rả với gia đình và bạn bè, hễ cứ thấy em hay Gấu hay xxx là nằm ra nhăn nhó kêu đau)

Câu chuyện đúng sai chưa xét mà đội bạn thị uy hơn 10 người và chỉ thấy các mức giá bổi thường được đưa ra.

Ngày hôm sau làm việc, em chỉ bảo đúng sai căn cứ vào hiện trường, camera hành trình và camera các ks xung quanh, nếu tôi sai tôi chịu, con bé sai sai thì các ông bà phải trả tôi tiền viện phí đã thanh toán và bồi thường xe tôi.

Ấy vậy mà xxx Hoằng Hóa vẫn bảo em thôi cho họ mấy triệu đi rồi xử lý hòa giải dân sự thôi. Không thì lại lằng nhằng mấy thời gian đấy.

Còn đội bạn vẫn kèo nhèo xin hỗ trợ 3tr để sửa xe.

Em lúc này cáu tiết bảo: Ok vậy tiền khám chữa tôi cho, và tôi cho 1triệu nữa. Nếu đến 4h chiều tôi chưa lấy đc xe về HN thì cứ đúng luật mà làm. Lúc làm biên bản xxx cứ thắc mắc: sao hỗ trợ có 1 tr thôi à? Tưởng 3tr cơ mà :(

Và 4h em lấy được xe luôn ... Cả nhà mất toi kỳ nghỉ
Mấy chú XXX kiểu gì chả làm tí.
Theo luật làm thì móm.
Bọn này đúng nghĩa kền kền.