Xe tự động có smartkey, ko cần chìa chạy được bao xa?

tranhachi

Xe buýt
Chào cccm, có cụ nào thử chưa, vừa rồi em có thử con xe nhà em, em để chìa trong túi xong lại đưa người nhà cầm (người nhà xuống giữa đường) sau đó em đi tầm 3km nữa đến chỗ gửi xe mới tá hoả ko có chìa đâu (đâm ko khoá xe được). May chỗ gửi quen nên em cứ phi vào tắt máy nên ra ko mất đồ gì :D
Trên màn hình nó chỉ báo ko có chìa lúc đang chạy thôi chứ ko có chế độ tắt máy hay gì cả. Thế thì vd nổ máy xuống xe mua gì dọc đường mà cầm theo chìa thì thằng nào trộm nó chạy đến khi hết xăng à

TNTuan

Xe điện
Hôm bữa cho mượn xe mà đi rồi mới nhớ ra chìa khoá e vẫn đeo lưng quần. Gọi lại cho ông bạn chạy qa lấy. Cách nhau khoảng 5km. Xa hơn nữa e chưa thử

tranhachi

Xe buýt
Hôm bữa cho mượn xe mà đi rồi mới nhớ ra chìa khoá e vẫn đeo lưng quần. Gọi lại cho ông bạn chạy qa lấy. Cách nhau khoảng 5km. Xa hơn nữa e chưa thử
5km thì cũng xa quá cụ nhỉ, chính ra nó phải làm cái cảnh báo đi được khoảng vài trăm mét là tắt máy hay như nào chứ

pbvhp

Xe buýt
Em thấy đi cách mấy mét nó kêu tít tít cảnh báo mà các cụ.

Xe em, mà em để máy, chìa khóa đeo thắt lưng, xuống mở cổng cách mấy mét nó đã kêu ầm lên rồi.

tranhachi

Xe buýt
Em thấy đi cách mấy mét nó kêu tít tít cảnh báo mà các cụ.

Xe em, mà em để máy, chìa khóa đeo thắt lưng, xuống mở cổng cách mấy mét nó đã kêu ầm lên rồi.
tất nhiên là nó có kêu. nhưng ko có cảnh báo gì cho chủ xe nếu như người khác nhảy lên lái bác ạ. Thế mới là vấn đề. Theo em suy đoán xe sẽ chạy đến khi hết xăng hoặc tắt máy

vitconee

Xe tải
Xe em nó cũng chỉ kêu tít tít và nháy đèn khẩn cấp cho đến khi chìa được đưa trở lại vào trong xe, chứ không thấy nó tắt máy thật.

tranhachi

Xe buýt
Xe em nó cũng chỉ kêu tít tít và nháy đèn khẩn cấp cho đến khi chìa được đưa trở lại vào trong xe, chứ không thấy nó tắt máy thật.
xe cụ còn nháy đèn khẩn cấp, xe em ngoài kêu tít tít và hiện trên bảng taplo là ko có chìa thì chả có gì nữa.

Em thấy thế này là quá dở. VD nhé. ông bố hoặc bà mẹ đi chợ, vứt cont rong xe, bảo con bấm khoá ở trong. Chẳng may ông con táy máy nhảy lên ghế lái đạp ga thì...

Nó tắt máy mà cụ đang đi giữa đường thì xong à cụ :D
ý em là cho đi được 1 đoạn thì phải tắt luôn vì ko có chìa ấy, chứ còn đang phi ầm ầm mà tắt thì xong thật :))

vitconee

Xe tải
xe cụ còn nháy đèn khẩn cấp, xe em ngoài kêu tít tít và hiện trên bảng taplo là ko có chìa thì chả có gì nữa.
Em thấy thế này là quá dở. VD nhé. ông bố hoặc bà mẹ đi chợ, vứt cont rong xe, bảo con bấm khoá ở trong. Chẳng may ông con táy máy nhảy lên ghế lái đạp ga thì...
Em nghĩ trương hợp có trẻ trong xe thì nên tắt hẳn máy hé kính cho an toàn cụ ạ, để máy nổ nguy cơ cao lắm luôn.

Blue Water

Tháo bánh
Chào cccm, có cụ nào thử chưa, vừa rồi em có thử con xe nhà em, em để chìa trong túi xong lại đưa người nhà cầm (người nhà xuống giữa đường) sau đó em đi tầm 3km nữa đến chỗ gửi xe mới tá hoả ko có chìa đâu (đâm ko khoá xe được). May chỗ gửi quen nên em cứ phi vào tắt máy nên ra ko mất đồ gì :D
Trên màn hình nó chỉ báo ko có chìa lúc đang chạy thôi chứ ko có chế độ tắt máy hay gì cả. Thế thì vd nổ máy xuống xe mua gì dọc đường mà cầm theo chìa thì thằng nào trộm nó chạy đến khi hết xăng à
Hôm em lấy xe của người nhà đi. Con BMW 320 đời 2015. Vì vội em leo lên xe phóng luôn. Khi đến nơi mới biết quẩn chìa khóa, cách nhà 20 km. EM cứ để xe nổ máy nhờ người trông xong phải về gấp.
Quả đấy mà tắt máy thì ăn đủ

Lac29A242.37

Xe tải
tất nhiên là nó có kêu. nhưng ko có cảnh báo gì cho chủ xe nếu như người khác nhảy lên lái bác ạ. Thế mới là vấn đề. Theo em suy đoán xe sẽ chạy đến khi hết xăng hoặc tắt máy
Đúng là nó như thế này cụ ạ! Trên Xehay cũng test con G63 rồi cụ tham khảo đi :D

hbu082

Xe container
cụ không chìa chạy thoải mái cụ ơi, chìa chỉ làm nhiệm vụ lúc nổ máy thôi, nổ máy xong rồi cụ chạy đi đâu thì chạy :D, không thấy chìa xe chỉ kêu để báo thôi chứ nó không tắt máy đâu cụ, người ta tính toán cả rồi, không nhỡ chẳng may đang chạy tăm hai trên cao tốc tự dưng chìa hết pin hoặc mất tín hiệu, xe tự tắt máy có mà vỡ a nhô. Còn việc đảm bảo tài sản thì qui tắc an toàn là tài xuống xe phải tắt máy, không chỉ an toàn về tài sản mà còn về tính mạng người khác nữa đấy cụ.

hbu082

Xe container
Hôm em lấy xe của người nhà đi. Con BMW 320 đời 2015. Vì vội em leo lên xe phóng luôn. Khi đến nơi mới biết quẩn chìa khóa, cách nhà 20 km. EM cứ để xe nổ máy nhờ người trông xong phải về gấp.
Quả đấy mà tắt máy thì ăn đủ
cùng lắm thuê shiper cái chìa 20km chắc 200k chứ mấy :D

Theo ý em

ý em là cho đi được 1 đoạn thì phải tắt luôn vì ko có chìa ấy, chứ còn đang phi ầm ầm mà tắt thì xong thật :))
Theo em là cho khoảng cách giữa chìa khóa và Xe khoảng 500m, sau đó sẽ rú cánh báo như kiểu xe bị trộm và sẽ nháy đèn khẩn cấp để các xe khác biết và tránh nếu xe tiếp tục di chuyển thì sẽ pó phanh mới ổn nhỉ?!!!

LuckyCar

Xe container
Em nghĩ chả xe nào nó thiết kế tự động tắt máy đâu. Vì thiếu gì lý do chìa khóa chết đột tử (hết pin, rơi hỏng...) mà đang chạy trên cao tốc nó tắt máy thì toi.

mcv30

Xe điện
Làm sao mà phải tắt máy ?
Nó cảnh báo như pin yếu hoặc không kết nối thôi.
Chạy đến khi hết xăng nhé....

Blue Water

Tháo bánh
Em nghĩ chả xe nào nó thiết kế tự động tắt máy đâu. Vì thiếu gì lý do chìa khóa chết đột tử (hết pin, rơi hỏng...) mà đang chạy trên cao tốc nó tắt máy thì toi.
EM bị rồi. Không chết máy nhưng nó sẽ báo

tranhachi

Xe buýt
Em nghĩ trương hợp có trẻ trong xe thì nên tắt hẳn máy hé kính cho an toàn cụ ạ, để máy nổ nguy cơ cao lắm luôn.
trời nóng thì ngồi trong đấy như cái lò nung cụ ạ, trời lạnh thì mới làm thế được :D

cuongscb

Xe tăng
Cụ chạy thoải mái đến khi tắt máy thì thôi.