Thảo luận Xe Tucson máy xăng 2.0 đời 2018 bị lắc ngang!

Kenvnn0770

Xe máy
Chào các Cụ!
E có con Tucson máy xăng 2.0 đời 2018 bị hiện tượng như này các cụ kinh qua hay các bác thợ vào chém giúp e với!e mệt mỏi và nản quá😥
Xe e có hiện tượng khởi hành xuất phát đi đến tốc độ từ 25-30km/h là có hiện tượng lắc ngang xe,ko phải là nghiêng bên này bên kia như bồng bềnh đâu ạ!hiện tượng như là bánh xe bị đảo liệng liệng,giằng giằng xe 2 bên,hiện tượng bị nhiều nhất ở tốc độ trên,e để ý thì nó là cuối số 2,sang số 3 thì hết lắc,tăng tốc tiếp để lên số 4 thì vẫn bị nhưng phải đi thật quen xe mới cảm nhận vì nó lắc rất nhẹ!thả trôi cho chậm xe lại qua tốc độ trên thì ko thấy j!
E tưởng lốp non đi bơm đều 2,3kg 4 bánh vẫn bị!đi cân bằng động chỉnh độ chụm vẫn bị!thay 4 quả lốp mới vẫn bị,vào hãng bảo do láp trái,e làm cây láp trái vẫn bị,thử thay tiếp cây láp phải của xe khác vào vẫn bị!kiểm tra gầm ko thấy điều gì bất thường!Moay ơ kiểm tra ko thấy bị rơ,đi vào chỗ sóc hay đường xấu gầm vẫn chắc nịch ko tiếng kêu j!các rô tuyn cao càng A,thanh cân bằng vẫn tốt!
Xe di chuyển tốc độ cao trên cao tốc lại im thít bình thường!
Lúc xe bị lắc ko thấy vô lăng rung lắc j!chỉ thấy xe lắc lắc giằng giằng 2 bên y như ngày xưa đi xe đạp mà vỡ bi gây đảo bánh xe í!
E đi hãng đi mấy gara ngoài mà ko tìm dc nguyên nhân!mất ăn mất ngủ quá các cụ ợ!!!
Gần đây lại thêm hiện tượng này mà e nghĩ có liên quan đến vấn đề lắc xe trên,đó là khi bắt đầu di chuyển dc tầm 100m-200-300m tuỳ lần thì nghe “cộc “ 1 tiếng,duy nhất 1 tiếng đó rồi thôi,tiếng kêu đó chỉ lặp lại khi dừng xe khoảng 10’ rồi lại xuất phát đi tiếp,e có cảm giác có chỗ nào đấy bị lỏng nên khi đi nó bị cựa lệch đi khỏi vị trí,tiếng cộc này e đi vào đường xấu ổ gà thì ko thấy tiếng đó!
Các cụ mợ bị rồi hay các bác thợ cứu e với ạh!!! 😞

ym9972

Xe buýt
Nghe nghe cụ tả có vẻ lắc mạnh phết nhỉ.

Trước em mượn Highlander của cu bạn chạy Đồng Hới, ở tốc độ 3-40 cứ nhong nhong như cưỡi ngựa, chạy nhanh lại ko cảm nhận được, sờ lần các kiểu ko thấy gì. Về nhà 2 ngày sau gara mới phát hiện ra 1 quả lốp bị hơi phồng 1 chỗ bằng quả bóng tennis. Em đi xa rất thường kiểm tra lốp trước khi depart hoặc tại các trạm dừng nghỉ, nhưng quả này bị ở bên trong, lại ko rõ ràng lắm nên không phát hiện ra.

2 thằng ngồi chán mới rút ra KL: Giảm sóc của Highlander quá tốt, may mà ko nổ lốp

Hú vía

Kenvnn0770

Xe máy
Nghe nghe cụ tả có vẻ lắc mạnh phết nhỉ.

Trước em mượn Highlander của cu bạn chạy Đồng Hới, ở tốc độ 3-40 cứ nhong nhong như cưỡi ngựa, chạy nhanh lại ko cảm nhận được, sờ lần các kiểu ko thấy gì. Về nhà 2 ngày sau gara mới phát hiện ra 1 quả lốp bị hơi phồng 1 chỗ bằng quả bóng tennis. Em đi xa rất thường kiểm tra lốp trước khi depart hoặc tại các trạm dừng nghỉ, nhưng quả này bị ở bên trong, lại ko rõ ràng lắm nên không phát hiện ra.

2 thằng ngồi chán mới rút ra KL: Giảm sóc của Highlander quá tốt, may mà ko nổ lốp

Hú vía
Của cụ nhong nhong là lốp nhẩy,của em là xe cứ liệng liệng!lốp e chơi cả giàn mới rồi mà ko hết!
Ko tìm ra bệnh mệt mà nản quá cụ ạ!

Kenvnn0770

Xe máy
Cụ nào đi qua giúp e bắt bệnh với 😭

ym9972

Xe buýt
Của cụ nhong nhong là lốp nhẩy,của em là xe cứ liệng liệng!lốp e chơi cả giàn mới rồi mà ko hết!
Ko tìm ra bệnh mệt mà nản quá cụ ạ!
Lại còn chỉ liệng liệng lúc chạy chậm mới khoai
Ra hãng yêu cầu bảo hành xem thế nào đi cụ

Kenvnn0770

Xe máy
em đủn phát tìm cao thủ giúp e bắt bệnh

Ranchufish

Xe máy
Ra đại lý khác của hãng xem sao cụ

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Vấn đề cụ đi cung đường nào mới được ấy ạ?
Ví dụ hầm chui trần duy hưng, trước big C nom đường phẳng mà đi rất lắc, nền của các hầm chung cư nhìn bằng phẳng mà cũng lắc.
Cụ kiểm tra hết các thứ rồi thì xe phanh có bị bó 1 bên không?

Kenvnn0770

Xe máy
Vấn đề cụ đi cung đường nào mới được ấy ạ?
Ví dụ hầm chui trần duy hưng, trước big C nom đường phẳng mà đi rất lắc, nền của các hầm chung cư nhìn bằng phẳng mà cũng lắc.
Cụ kiểm tra hết các thứ rồi thì xe phanh có bị bó 1 bên không?
đường nào cũng bị cụ ơi!
Cứ đến tốc độ từ 25-30 là lắc y như bánh bị đảo!lúc đấy cuối số 2,lên số 3 là hết lắc,mà thả trôi qua tốc độ đấy lại ko bị!rướn ga mạnh chút là lắc,tăng ga thật chậm cho qua giải tốc lắc lại ko thấy hoặc ko phát hiện dc cụ ơi!có lúc lại ko bị mới tức chứ!cho lên cầu kiểm tra moay ơ các kiểu ko thấy lỏng j cả! E nản quá😥

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
đường nào cũng bị cụ ơi!
Cứ đến tốc độ từ 25-30 là lắc y như bánh bị đảo!lúc đấy cuối số 2,lên số 3 là hết lắc,mà thả trôi qua tốc độ đấy lại ko bị!rướn ga mạnh chút là lắc,tăng ga thật chậm cho qua giải tốc lắc lại ko thấy hoặc ko phát hiện dc cụ ơi!có lúc lại ko bị mới tức chứ!cho lên cầu kiểm tra moay ơ các kiểu ko thấy lỏng j cả! E nản quá😥
Loại hết rồi mà vẫn bị, mà lại tốc độ chậm, lạ ghê

CD125TBL

Xe tải
Cụ kiểm tra bộ giằng sau, hoặc một giảm xóc nào đó kém. Tuy nhiên nếu giảm xóc ko chảy dầu thi cũng khó phát hiện, hoạc nếu hỏng một chiếc nào mà cụ chỉ thay một chiếc đó cũng vẫn không ổn, của em thay cả đôi sau mới hết. ( nhưng lăn tăn 2018 thì chưa thể hỏng dc trừ phi bị lỗi)

Kenvnn0770

Xe máy
Loại hết rồi mà vẫn bị, mà lại tốc độ chậm, lạ ghê
Lúc bị lắc đấy vô lăng im lắm ko nhao hay j cả cụ ạ!
E cảm giác y như là có 1 bánh nào đấy nó bị ngoáy thế mà cho lên cầu kiểm tra 4 bánh chắc đét.e đang nghĩ ko biết có phải do bát bèo vỡ hoặc lỏng ốc ko,hoặc có khi vòng bi hơi méo ko cụ nhỉ?

Kenvnn0770

Xe máy
Cụ kiểm tra bộ giằng sau, hoặc một giảm xóc nào đó kém. Tuy nhiên nếu giảm xóc ko chảy dầu thi cũng khó phát hiện, hoạc nếu hỏng một chiếc nào mà cụ chỉ thay một chiếc đó cũng vẫn không ổn, của em thay cả đôi sau mới hết. ( nhưng lăn tăn 2018 thì chưa thể hỏng dc trừ phi bị lỗi)
Giảm sóc ko thấy chảy dầu cụ ạ!e thử nhún khi đứng tại chỗ thấy chỉ dao động 1-2 nhịp là tắt ngay,lúc đi phanh gấp ko thấy bồng bềnh,e cảm giác lúc lắc đấy y hệt như có 1 bánh bị ngoáy mà kiểm tra ko thấy j khác thường!đau đầu thật

CD125TBL

Xe tải
Kiểm tra bảo dưỡng cacdang xem nào cụ, đi thế khó chịu lắm

phuongnight

Xe tải
Khoai thật .có khi liên quan đến hộp số nữa . Phải kiên trì nghiên cứu thôi . Đi chế độ số tay , chỉ đi số 2 hoặc 3 xem thế nào

Kenvnn0770

Xe máy
Hãng nó thay 1 cây bên lái rồi đấy cụ,vẫn bị,thử thay cây bên trái của xe khác vào vẫn bị y như thế,e đang nghi moay ơ bị méo ko biết phải ko

Kenvnn0770

Xe máy
Khoai thật .có khi liên quan đến hộp số nữa . Phải kiên trì nghiên cứu thôi . Đi chế độ số tay , chỉ đi số 2 hoặc 3 xem thế nào
Đi số tay vẫn bị cụ ạ!e ngâm ở số 2 cho qua giải tốc bị lắc vẫn bị,cứ qua tốc độ 30 là lại im,e điên muốn nổ tung cả đầu,cay mũi thật!

Kenvnn0770

Xe máy
Trước e có chạy 1 quả lốp trước bên phụ(continalten) khác với 3 quả còn lại(kumho)nhưng vẫn cùng cỡ 225/55/r18 lúc mới thay có hơi lệch vô lăng nhưng đã kéo lại độ chụm cho cân,hình như quả thay mới này nó hơi cao hơn chút nên mới kéo lệch vô lăng,ko biết có phải vì thế mà gây bệnh ko các cụ nhỉ?
Hiện Jo e thay 4 quả hankook mới đã cân bằng động và chỉnh chụm hunter rồi mà vẫn bị