Đánh giá Xe Vios 2020 quá tồi

datto70

Xe điện
-Những thứ cơ bản như khung gầm, ht treo, đh, máy móc...thì nó vẫn thế, chỉ khác mỗi cái vỏ, nội thất và trang bị thêm option chứ có cái qué gì đâu mà phải...kiểm chứng? :D
Kg có gì là trường tồn mãi mãi, nên cũng không nên " ăn mày dĩ vãng".

RAVA

Xe ba gác
Kg có gì là trường tồn mãi mãi, nên cũng không nên " ăn mày dĩ vãng".
-Sao tự dưng bác lại cẩn thận quá lên thế, trong khi bác lại sẵn sàng làm chuột bạch cho họ nhà Vanh, liệu nó có...mâu thuẫn quá ko đấy?:D

ubisapro

Xe trâu
Vios ngày xưa bền thì đúng rồi, còn hiện tại thì ????????? . Trang bị tăng rất nhiều, giá giảm.... nên chất lượng cũng cần kiểm chứng.
Về cơ bản e thấy linh kiện, ốp của bọn Toy ko lắp thì thôi, lắp thì toàn hàng ổn; ko như mấy xe khác màu mè nhưng toàn hàng đài, khựa :D. Chắc giảm lãi, cắt máu oánh chết mấy a loe nghoe kia chứ ko dám đụng nhiều tới chất lượng đâu :))

Vios123

Xe đạp
Về cơ bản e thấy linh kiện, ốp của bọn Toy ko lắp thì thôi, lắp thì toàn hàng ổn; ko như mấy xe khác màu mè nhưng toàn hàng đài, khựa :D. Chắc giảm lãi, cắt máu oánh chết mấy a loe nghoe kia chứ ko dám đụng nhiều tới chất lượng đâu :))
Hình như con 2020 vỏ tôn cứng cáp hơn. Thêm mấy cái option cũng không thêm bao nhiêu tiền.

datto70

Xe điện
-Sao tự dưng bác lại cẩn thận quá lên thế, trong khi bác lại sẵn sàng làm chuột bạch cho họ nhà Vanh, liệu nó có...mâu thuẫn quá ko đấy?:D
Thì em cũng mua 3 xe của toyota rồi, trước cứ nghĩ phải mua xe Thương hiệu nổi tiếng, bền bỉ, sau 5-7 năm suy nghĩ tiêu dùng thay đổi: Mua theo ý thích, còn bền bỉ xếp vào thứ yếu.

datto70

Xe điện
Vâng hy vọng là vậy, nếu kg thay đổi, xe Hàn nó lấy hết khách.

ubisapro

Xe trâu
Vâng hy vọng là vậy, nếu kg thay đổi, xe Hàn nó lấy hết khách.
Tin e đi. Ở xứ thiên đường này, thằng nào độc quyền, 1 mình 1 ngựa thì đều ăn dày hơn và ít quan tâm đến khách hơn. Cứ cạnh tranh mạnh thì người tiêu dùng được lợi nhất. E chả mong Toy chết, cũng như Vin hay các hãng xe Hàn/ Nhật khác :))

dangdixemay

[Tịch thu bằng lái]
Năm ngoái ku em nhà em cũng lấy Vios, dù vk nó nằng nặc accent. Chắc nó thấy a nó đi xe cỏ của Toy mà ổn quá ổn. Cụ mà lỗi thì cứ đi bảo hành thôi, VIos lỗi thước lái như cụ thì còn ngang trúng độc đắc.

Vios123

Xe đạp
Năm ngoái ku em nhà em cũng lấy Vios, dù vk nó nằng nặc accent. Chắc nó thấy a nó đi xe cỏ của Toy mà ổn quá ổn. Cụ mà lỗi thì cứ đi bảo hành thôi, VIos lỗi thước lái như cụ thì còn ngang trúng độc đắc.
Vios chuẩn hơn accent, option nhiều cái ko dùng tới

pisces_hn

Xe container
Nghe thằng em ở công ty trước nó làm sửa xe bảo thì đồ của những xe phổ thông thường có mấy loại, loại hãng loại vừa và loại lô giá chênh nhau. Không biết cạnh tranh giá thì hãng có bớt cái gì đi không. Nó bảo em xe Kia Huyndai thì đồ hãng nó k đắt như xe Nhật. Ví như đi Vios mà i có đồ rẻ thầy bộ côn 6 7 tr thì các bác taxi hay công chức cũng đau túi phết.

Chép Vàng

[Tịch thu bằng lái]
Găm bài này lên để các bác mua xe từ đầu năm vào comment ^^ Tuy nhiên em nghĩ chất lượng mà tệ thế thì đã rùm beng rồi. Theo em đây là lỗi cá biệt, cụ đen mua phải cái xe khục khặc nghìn cái có 1 thì nó thế, chấp nhận trong tầm giá rẻ thì sẽ có xe không hoàn hảo, do đó hãng mới đẻ ra cái bảo hành 3 năm, chứ nếu xe ngon hết thì bảo hành làm gì nữa.
Vios 2020 là bản thừa hưởng từ thiết kế động cơ, khung gầm ... phát triển theo thời gian dài và ổn định, càng ngày sẽ càng ít lỗi cơ bản hơn (các lỗi phát sinh sẽ chủ yếu do các nâng cấp mới). Các cụ đi lâu rồi tích cực phản ánh để rút kinh nghiệm còn đi bảo hành, chứ như e nhiều lúc k để ý lỗi, dùng quá xừ 3 năm thì toang kk.
Cụ vào hội vios trên Facebook mà hóng xem. Vios lỗi thước lái hàng loạt luôn
Em và bạn em đi 3 vạn đều phải thay thước lái mới rồi, may mắn còn bảo hành.
Chất lượng vios giờ như củ kẹc luôn

Big Bang

Xe điện
Cụ vào hội vios trên Facebook mà hóng xem. Vios lỗi thước lái hàng loạt luôn
Em và bạn em đi 3 vạn đều phải thay thước lái mới rồi, may mắn còn bảo hành.
Chất lượng vios giờ như củ kẹc luôn
Các Cụ tìm trên Box Toy này mà xem. Toy lỗi thước lái tương đối nhiều, khoảng 4 vạn là đã hỏng thước lái rồi. Có hẳn một Gara chuyên thước lái lập bài tư vấn trên này.

Chép Vàng

[Tịch thu bằng lái]
Các Cụ tìm trên Box Toy này mà xem. Toy lỗi thước lái tương đối nhiều, khoảng 4 vạn là đã hỏng thước lái rồi. Có hẳn một Gara chuyên thước lái lập bài tư vấn trên này.
Chuẩn cụ, không 4 vạn thì 3 năm

Big Bang

Xe điện

ubisapro

Xe trâu
Đây Cụ

"Toyota Vios đang gặp vấn đề về thước lái ở Việt Nam?
TPO - Các chủ sở hữu xe Toyota Vios chia sẻ về vấn đề với thước lái ngay cả với các phiên bản đời mới khiến nhiều khách hàng khác hoang mang."

link: https://www.tienphong.vn/xe/toyota-vios-dang-gap-van-de-ve-thuoc-lai-o-viet-nam-1456866.tpo
Ông nào dám vỗ ngực xe tôi ko lỗi? Món này dính thì thay thôi. Ngay trong group này cũng nhiều cụ đã từng sở hữu Vios, mấy cụ kêu? Ngay trong bài báo cũng nói so với số lượng bán ra thì tỷ lệ lỗi nhỏ.

Còn thực tế con xe cũ của e đến giờ chả xi nhê gì.

terwa

Xe tăng
Nghe thằng em ở công ty trước nó làm sửa xe bảo thì đồ của những xe phổ thông thường có mấy loại, loại hãng loại vừa và loại lô giá chênh nhau. Không biết cạnh tranh giá thì hãng có bớt cái gì đi không. Nó bảo em xe Kia Huyndai thì đồ hãng nó k đắt như xe Nhật. Ví như đi Vios mà i có đồ rẻ thầy bộ côn 6 7 tr thì các bác taxi hay công chức cũng đau túi phết.
e cũng nghe đồ kia huyndai rẻ lắm, mà ko biêt nó có bền ko