[Funland] xe xăng có được phép đỗ ở trụ sạc xe điện không các cụ mợ?

0962226789

Xe container
thực tế nó gây bất cập thì sẽ lại ta quy chuẩn về trạm sạc phải như trạm bơm nhiên liệu hoá thạch , các khu dân cư phải có khoảng cách bao nhiêu , phải là khu đất riêng
Nếu là khu riêng của họ thì muốn chặn hay gì quyền họ. Đằng này là khu vực chung lắp cái trụ hoạt động trên trạm biến áp của cư dân xong rồi đòi là của riêng là không được. Trong khi đó sân rộng, an toàn lên đấy mà sạc , đầy xong xuống hầm để như mọi người thì ai nói !!

nghecon050509

Xe buýt
Thực ra mấy bố cứ đòi đỗ xe xăng chỗ trụ sạc là mấy bố cùn, ý thức tồi. Chỗ trụ sạc có chức năng sạc điện cho xe điện chứ có chức năng dành cho đỗ xe đâu.
Xe điện ko cần sạc ng ta cũng chả đỗ vào đấy, huống hồ xe xăng. Người biết suy nghĩ và có ý thức sẽ làm như thế.
Haiza.....
Cụ chã phán chuẩn. Hi bọn bạn cháu hay có câu cửa miệng để trêu nhau là Ý thức không bằng con ruồi. Hay làm người ai làm thế (các cụ thử cảm nhận khu vực đỗ xe ô tô công cộng của các cụ mà các cháu nhỏ để mỗi ô 1 con xe đạp hoặc con xe máy vào chiếm hết chỗ đô xe ô tô của các cụ xem)

202

Xe container

dattuyet_sghn

Xe điện
Em nhìn qua cứ tưởng là...xe tăng :))

haiyen1012

Xe điện
Nó là cái ý thức thôi, mình đi xe xăng đỗ vào chỗ trạm sạc điện thì gây cản trở cho người khác đi xe điện muốn sạc. Giống như lái ô tô ra đường mà cứ trống chỗ nào chen vào chỗ đấy thì làm ách tắc giao thông.
Mà ý thức của đa số các ông lái ô tô ở Việt Nam thì...
Ở chung cư nhà em chưa có trạm sạc cho xe ô tô 4 bánh nhưng có 2 khu riêng cho xe điện 2 bánh sạc (bố trí khoảng 40 cái ổ cắm). Em thây chả có cái xe máy xăng nào đỗ trong đó, chứng tỏ các cụ đi xe 2 bánh vẫn ý thức tốt hơn 4 bánh

cadan

Xe container
Nếu là khu riêng của họ thì muốn chặn hay gì quyền họ. Đằng này là khu vực chung lắp cái trụ hoạt động trên trạm biến áp của cư dân xong rồi đòi là của riêng là không được. Trong khi đó sân rộng, an toàn lên đấy mà sạc , đầy xong xuống hầm để như mọi người thì ai nói !!
Chính xac ạ

Thuê cửa hàng ko có nghĩa là được nốt cả phần vỉa hè

Đơn giản nhất là ng thuê cửa hàng phải thuê nốt phần đât đủ cho chỗ đỗ xe vào sạc

Còn nói là tôi thuê shop thì mặc nhiên tôi được cả phần đất trước mặt thì...tôi hơi bị khôn, cả làng nhỉ 😉

Nói vậy thôi, đây là lỗ hổng pháp lý về sở hữu và sử dụng chung/riêng

Hóng cac cụ luật sư vào chém

kdbh.mic

Xe hơi
em thấy cái còm này đúng ý em này

Ama Công

Xe hơi
Người có ý thức thì sẽ ko thắc mắc linh tinh dư lày.
Xe ô tô chạy xăng cũng là xe ô tô, xe ô tô chạy điện cũng là xe ô tô.
Xe xăng hết xăng phải bơm xăng ở cây xăng.
Xe điện hết điện cũng phải sạc ở các trụ sạc.
Xe xăng đổ xăng mất vài phút.
Xe điện sạc mất vài tiếng.
Xe xăng và xe điện ko cần sạc lúc đỗ chỉ có nhu cầu đỗ. Đỗ đâu cũng được.
Xe điện hết điện lúc đỗ có thêm nhu cầu sạc. Phải đỗ vào chỗ trụ sạc.
Xe xăng hay xe điện ko có nhu cầu sạc mà đỗ vào chỗ trụ sạc thì xe điện cần sạc đỗ vào đâu?
Hãy nhìn vào công năng của trụ sạc, đừng đánh đồng nó thành chỗ đỗ xe.

Hieumos

Xe container
Nó là cái ý thức thôi, mình đi xe xăng đỗ vào chỗ trạm sạc điện thì gây cản trở cho người khác đi xe điện muốn sạc. Giống như lái ô tô ra đường mà cứ trống chỗ nào chen vào chỗ đấy thì làm ách tắc giao thông.
Mà ý thức của đa số các ông lái ô tô ở Việt Nam thì...
Ở chung cư nhà em chưa có trạm sạc cho xe ô tô 4 bánh nhưng có 2 khu riêng cho xe điện 2 bánh sạc (bố trí khoảng 40 cái ổ cắm). Em thây chả có cái xe máy xăng nào đỗ trong đó, chứng tỏ các cụ đi xe 2 bánh vẫn ý thức tốt hơn 4 bánh
Không ạ, chứng tỏ là chỗ của cụ vẫn thừa chỗ đỗ xe 2 bánh thì đúng hơn. Cụ thử đến mấy trung tâm thương mại như Vincom vào giờ cao điểm sẽ thấy ý thức các cụ 2 bánh thì cũng như 4 bánh thôi.

Còn em thấy đa số các chung cư hiện nay đều thiếu chỗ đỗ xe 4 bánh cả, nên các cụ 4 bánh xe xăng mới kêu. Còn chỗ nào đang thừa chỗ đỗ 4 bánh mà vẫn đỗ vào thì ý thức đúng là con ruồi.

haiyen1012

Xe điện
Xe xăng hay xe điện ko có nhu cầu sạc mà đỗ vào chỗ trụ sạc thì xe điện cần sạc đỗ vào đâu?
Cụ nói đúng ý em nghĩ, mà mấy ông đi xe xăng bon chen cái chóa gì, đỗ gần trụ điện nhỡ chập cháy nó phóng vào xăng thì lại hóa vàng hết

TONGIA

Tầu Hỏa
Xe điện có đx đỗ chỗ xe xăng ko các cụ?

Huthasa

Xe lăn
chỗ này tính chất không khác gì phía trước trụ bơm nhiên liệu hoá thạch ông ơi .
giờ ông tướng cứ thử đỗ trước trụ bơm . rồi lượn khỏi phương tiện xem dân tình phản ứng thế nào
Cụ lại đánh lận con đen rồi. Trụ bơm xăng nó nằm trong đất của cây xăng nhé. Còn cái trụ sạc chưa chắc đã phải đất của VF.

Belat Missan

Xe điện
Khu nhà em chưa thấy con xe điện nào cả.
Cứ phải đỗ không là mất chỗ. :D

vo nho

Xe điện
Hỏi thật cụ, là nếu cụ là người đầu tư 1 cái trạm điện - chỉ 1 cái thôi nhé - rồi ngày nào cũng có thằng xe xăng đến đỗ tại đó, cụ có thoải mái không ạ/
Cụ mà bảo ok, , - mời cụ lên trên ngồi ngay ngắn cho e cái ^:)^ ^:)^ ^:)^ :D
Em thì quan tâm nếu đúng luật thì cứ thế mà làm... Còn ai thích hay không em nghĩ quan tâm làm gì cụ

Huthasa

Xe lăn
VF nó mua 1000m2 ở TT thành phố rồi xây trạm sạc, kẻ lốt ở đó. Thằng xe xăng nào vào đỗ khóa bánh bế lên phường mà nộp phạt, như kiểu đỗ vào chỗ dành cho người khuyết tật ý. Còn đây khôn lỏi xin cắm mỗi cái trụ, xong nghĩ ờ, bố mài cắm trụ rồi thì đất xung quanh của bố mày tất. Xin lỗi, bao giờ Sở GTVT nó kẻ xuống đường cái lốt có chữ EV thì là của các ông xe điện. Còn không là của chung nhé.

vo nho

Xe điện
VF nó mua 1000m2 ở TT thành phố rồi xây trạm sạc, kẻ lốt ở đó. Thằng xe xăng nào vào đỗ khóa bánh bế lên phường mà nộp phạt, như kiểu đỗ vào chỗ dành cho người khuyết tật ý. Còn đây khôn lỏi xin cắm mỗi cái trụ, xong nghĩ ờ, bố mài cắm trụ rồi thì đất xung quanh của bố mày tất. Xin lỗi, bao giờ Sở GTVT nó kẻ xuống đường cái lốt có chữ EV thì là của các ông xe điện. Còn không là của chung nhé.
Đồng tình với ý kiến của cụ.
Em hết rượu rùi lần sau em mời cụ nha.

haivanphe

Xe container
Cả khu Royal lẫn khu Times, hầm xe đang rất thiếu chỗ đỗ xe ô tô, anh của em ngăn lại (mà chỗ này đang còn chưa phần định diện tích nào của dân, diện tích nào của anh) rồi làm trụ sạc, khi hỏi ra thì còn chưa có giấy phép của cơ quan chức năng. Cả bàn tay che bầu trời là có thật.

Các bác lưu ý là xe điện hay xe xăng đều không được đỗ ở chỗ trụ sạc điện nhé. Xe điện chỉ vào cắm sạc xong là phải đi, chứ đỗ ở đấy là anh của em tính tiền rát mặt luôn đấy ạ.

Chelski

Xe điện
Em thấy xăng dầu tăng giá cao và quá thụ động bởi các cuộc chiến tranh khu vực và thế giới ( ví dụ như cuộc chiến Ucraine và Nga hiện nay ) làm cho chi phí đi lại và làm việc tăng cao, nên cũng đang tính chuyền đổi cả 4 bánh và 2 bánh của nhà sang xe điện . Đang rất quan tâm tới những địa điểm sạc pin này ...Hy vọng nó sẽ nhiều hơn và tiện đường đi lại .

duongphong

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói cũng đúng, nhưng chưa thuyết phục hết.
- Cây xăng nó phải thuê/ mua mặt bằng. Vậy nên nó có quyền khai thác khu vực mua hay thuê
- Trạm sạc xe điện có thuê/mua mặt bằng không cụ. Nêu mua hay thuê thì vin toàn quyền sử dụng.
Trong khu CC nhu cầu sử dụng khoảng không gian của cư dân/Vin là như nhau (dân cần chỗ đỗ xe/vin cần đặt trạm sạc pin). Vậy nên trước khi hỏi ý thức dân thì phải hỏi chỗ đỗ xe thuộc quyền sử dụng của ai đã cụ. Ai cũng có lý cả :D

caisua

Xe lăn
Chồng người ta đi công tác vài hôm mà các cụ còn câu kéo các kiểu huống gì cái chỗ đỗ xe